ดู: 1498|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก กับ คุณหมอมนัส เมโกะ 12/12/2013 ตอนที่ 2

[คัดลอกลิงก์]
  วันที่แก้จมูกก็มาถึง  ตอนนั้นเรากลัวมากอ่ะ  ดันเป็นหวัดนิดหน่อย

วันแรก  12/12/2013    :   จริง ๆ เราว่าจะไปประมาณ  ทุ่มหนึ่ง   แต่พอดีพี่ที่เมโกะเขาโทรมาบอกว่าคุณหมอ มีประชุม  ต้องมาก่อน  4  โมงครึ่งนะ    เราเลยรีบไป  ไปถึงนั่น ประมาณ  4  โมงเกือบ ๆ ครึ่งได้  จะบอกว่าเข้าไปมันรู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ  อ่ะ  มีภาพบรรยากาศที่เมโกะให้ดูด้วย   พอเข้าไปพี่มา ที่ดูแลเราอยู่ก็ให้เรากรอกประวัติ  ยังกรอกไม่ทันเสร็จเลย  พี่เขาก็บอกว่าคุณหมอให้เข้าไปได้แล้ว...พอดีเราไปกับน้องสาว   เราก็เลยฝากกระเป๋า  และพี่เขาก็ให้เปลี่ยนรองเท้าแล้วก็เดินเข้าไปในห้อง  มีหลายห้องมาก ๆ ตอนเราเดินไปเรา  โครตตื่นเต้นเลยอ่ะ  มือเย็นไปหมด  เราเอามือถือไปด้วยเพื่อจะให้คุณหมอดูรูปจมูก   พี่ที่เมโกะก็ให้เราสวมหมวกคุมผม    เสร็จแล้วก็พาเราไปเช็คเครื่องสำอางค์   ล้างหน้า  ล้างตา และก็ให้เราเช็คหน้าให้แห้ง  และก็พาเข้าไปที่ห้อง  และพี่เขาก็ให้เรานอน  เขาก็เอาสำลีเช็คจมูกเราหลายรอบ  จุมแอลกอฮอด้วยหรือป่าวก็ไม่รู้นะ   เช็คจนสะอาด..แล้วก็ให้เราถ่ายรูป  พี่เขาบอกว่าจะเอารูปไปให้คุณหมอดูก่อน  (ตอนนั้นเรายังไม่เจอคุณหมอนะ)  มีแต่พี่ ๆ ที่เมโกะจัดการให้หมด  บริการดีจริง ๆ  พี่มา ที่ดูแลเราอยู่ก็ค่อยให้กำลังใจ  ปลอบใจเราว่า  ไม่เป็นไรสวยแน่ ๆ  เราก็นะ  โอเค  ก็รอคุณหมอประมาณ  10  นาทีได้มั้ง  เพราะคุณหมอมีคิวที่ทำอยู่อีก  ก็รอ   แล้วสักพักคุณหมอก็เข้ามา  ช่วงนั้นตื่นเต้นมากๆๆ  ได้เจอคุณหมอตัวจริง   เหมือนในรายการเลยอ่ะ  ก็สวัสดีคุณหมอเสร็จคุณหมอก็เขามานั่งบนเตียงที่เราอยู่แล้วก็บอกว่า  จะเอาแบบไหน  เราก็เลยเอารูปที่เตรียมมาในมือถือให้คุณหมอดู   เป็นรูปของดารา  (เนย โชติ  กับ  ญาญ่าญิง)   คุณหมอบอกว่า ของเนย ทำได้อยู่เพราะรูปหน้าคล้ายกัน  แต่อาจจะไม่ได้ขนาดนี้นะ  เพราะหน้าเราแข็งกว่าเขา   เราเลยเอารูป  ญาญ่าญิงให้ดู  หมอบอกว่า  ไม่ได้ไม่เหมาะกับหน้าเรา  เราเลยบอกว่า  ขอโด่ง ๆ นะค่ะคุณหมอ  คุณหมอบอกว่าหน้าเราถ้าทำโด่ง ๆ หน้าจะดูแก่นะ  ดูเหมือนคนมีอายุทันที  เราก็เลยบอกว่าโด่งเท่าที่โด่งได้อ่ะค่ะ  เราชอบคุณหมอตรงที่คุณหมอบอกว่า   ทำมาแล้วรับรองถ่ายรูปเด่นแน่นอน  จะทำให้ดูเด่น  ทำให้สุดความสามารถเลย    เราเลยดีใจที่คุณหมอรับรองแบบนั้น  แล้วคุณหมอก็ออกไป   คุณหมอก็ออกไปห้องผ่าตัดแล้วพี่เขาก็่ให้เราสวมเสื้อคลุมยาว ๆ แล้วก็เรียกเราเข้าไปห้องผ่าตัด  แล้วก็ขึ้นเขียง  เตรียมตัว  มือเราเย็นมาก ๆ เลยอ่ะ  แล้วคุณหมอก็จับจมูกเราแล้วก็บอกว่า  อืมสันมันเตี้ยเนอะ  ต้องสูง  แล้วก็จัดการฉีดเข็มลงบนหน้าผากสันจมูก และก็เหมือนจะเริ่มชาแล้วตรงสันจมูกตรงหน้าผาก  ไม่เจ็บอ่ะคุณหมอมือเบามาก ๆ ฉีดไปด้วยก็ขยับจมูกเราไปด้วย  แล้วก็เริ่มรู้สึกได้ว่ามันหนัก ๆ จมูกแร่ะ   อีกสักพักคุณหมอก็ดึงเข็มออกไป  แล้วก็ออกไปไหนไม่รู้  ให้พี่ที่เป็นผู้ช่วยมาฉีดตรงปีกจมูกเราต่อ  แปลกนะ เท่าที่อ่านมีแต่คนบอกว่าเจ็บตรงฉีดยา  แต่เราไม่เจ็บเลยอ่ะ  มือเบาจริง ๆ แล้วผ่านไปประมาณ  น่าจะ  10  นาทีนะถ้าจำไม่ผิดแล้วคุณหมอก็เข้ามาทำการขุดแล้วก็เอา ซิลีโคนเก่าของเราออก แล้วก็ดันซิลิโคนใหม่เข้าไป  เรารู้สึกว่าคุณหมอจะเอาขึ้นไปสูงกว่าอันเก่าอีก  เสร็จแล้วคุณหมอก็ดึงปลายจมูกเราแล้วก็บอกว่าทำปลายหยดน้ำให้ด้วยนะ  แล้วคุณหมอก็บอกว่าจมูกสวยมากเลย  สวย ๆ เราฟังแบบนั้นเราก็ยิ้มเลย   เราอยากได้ปลายหยดน้ำอยู่แล้ว   เสร็จแล้วก็ยังไม่ได้เย็บนะให้เราถ่ายรูปไว้ดูก่อนว่าจมูกอย่างงี้ โอเคมัย    เราดูกระจกทีแรก   บอกตง  ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆม๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สวยอ่ะ  
เราจะให้ดูภาพนะค่ะ  

ทำเสร็จใหม่ ๆ  สดในห้องผ่าตัดค่ะ

ทรงสวยมากเลยค่ะ ไม่ค่อยบวมด้วย อัพเดทเรื่อยๆนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-21 18:20:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปเพิ่มให้แล้วนะค่ะ
ตรงปลายๆจมูกรอยเข็มหรือเปล่าคะ น่ากลัวจัง
ออกมาสวยแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้