ดู: 6470|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาแล้ว มีหลายคนทักว่าปลายแหลมไป เหมือนแม่มด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย o_praew เมื่อ 2013-12-15 00:17

พอดีไปทำจมูกมาได้ประมาณ  2 เดือนกว่าแล้วค่ะ แล้วมีคนทักหลายคนว่าปลายจมูกแหลมไป เหมือนแม่มด รู้สึกแย่เลยค่ะ .. แต่โดยส่วนตัวถ้าไม่มีคนทักก็รู็้สึกพอใจกับจมูกนี้มากพอสมควรอยู่ค่ะ  .. แล้วสงสัยอย่างหนึ่งคือ ตรงปลายจมูกจะเป็นวงใส ๆ มันจะทะลุรึเปล่าค่ะ ตอนถ่ายรูปบางครั้งยังเห็นวงนั้นอยู่เลยค่ะ ส่วนจมูกเดิม จะไม่เท่ากันอยู่แล้ว จะมีสันเฉพาะตรงปลาย เหมือนจมูกไม่เรียบเท่ากันหมดค่ะ พอทำออกมาก็ยังไม่ค่อยเท่ากันเท่าใหร่ แต่ก็ถือว่าดีกว่าตอนยังไม่ทำอยู่ค่ะ กลัวทะลุจริง ๆ เลยค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย o_praew เมื่อ 2013-12-17 16:20
เมื่อวานเข้าไปพบหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าถ้าจะเหลาแก้ ...

สวยมากแล้วคะ แต่ลองไปปรึกษาหมอว่าเปนอะำไรดีกว่าคะที่ปลายใสๆ ถอดสัก สามเดือนก็ได้ให้หม อใส่ให้ใหม่อะคะ เนื้อเยื่อจะได้สร้างใน3เดือน ขอบปลายหมอน้อยกว่านี้หน่อย แต่เราชอบเทอจังจมูกสวย
เรา ว่า ก็ สวย ดี นะจ๊า อย่าไปแคร์ อีพวก คนพูด เรย เอาของเรา มั่นใจ ก้อโอ ละ  

แสดงความคิดเห็น

เหนด้วยเลยคัฟ คนที่ทักส่วนใหญ่จะเปนคนที่ไม่ได้ทำศัลยกรรมหรือพวกปลวก  โพสต์ 2013-12-15 18:06
สวยค่ะ แต่แหลมไปจริง อาจมีปัญหาได้ในอนาคตพอเราแก่ตัวไปค่ะ
สวยดีนะคะ ลองถ่ายช้อนจากด้านล่างให้ดูหน่อย ถ้าซิลิโคนหมอเหลาแหลมไป มันจะทะลุง่ายรึป่าว
ปลายจมูกที่ เป็นวงๆใสๆ มันคือซิลิโคนครับเพราะเนื้อมันบางลง
ปลายจมูกเกินไปนิด จมูกสโลบสวย วงไปให้หมอดูหน่อยก็ดีนะ
เราว่าทรงสวยดีนะ
สวยดีนะคะไม่แหลมหรอกคะ
สวยค่ะ แต่เพิ่งทำมันอาจจะมีแดง เปนวงใสๆ แรกๆ พอเข้าที่เดี๋ยวก้อหายไปค่ะ
ก็สวยดีน่ะ ได้โด่งดีค่ะ แต่อาจจะพุ่งไปมากหน่อย ปลายที่เป็นกลมๆใสๆ คือเนื้อที่บางอาจจะทะลุได้ในอนาคตอันไกลๆคร้ะ  เพิ่งแก้มาใหม่ อันก่อนสวยดี แต่พอดีเน้นความปลอดภัยด้วย
คิดว่ามีเนื้อปลายจมูกน้อยแล้วหมอใส่ซิลิโคนยาวเกินไปค่ะ เลยเห็นเป็นวงใสๆ อนาคตอันใกล้ๆนี้อาจมีสิทธิ์ทะลุได้ค่ะ เหมือนเราเอานิ้วแหย่ลูกโป่ง(เปรียบลูกโป่งเหมือนผิวหนังของเรา) แหย่จนตึงมากก็จะเห็นนิ้วเราชัดเจนน่ะค่ะ

ต้องปรึกษาหมอหลายๆคนค่ะ ค่าปรึกษาแค่ร้อยสองร้อยบาทค่ะ อย่าไปปรึกษาแค่หมอคนเดิมที่ทำ เพราะถ้าเจอหมอธุรกิจเข้าไปไม่อยากแก้ไขให้ก็จะบอกว่า ไม่เป็นไร รอดูก่อน (ถ้าทะลุแล้วจะรักษายากค่ะ)

ระยะเวลาในการเสริมจมูกไม่ใช่ตัวแปรที่จะทำให้เกิดอาการซิลิโคนทะลุปลาย แต่มันขึ้นอยู่กับการใส่ซิลิโคนฝืนผิวหนังมากเกินไปหรือเปล่า

หมอบางคนไม่ได้ใส่ฝืนมาก แต่พอระยะเวลาผ่านไปสิบปี เราแก่ตัวลงผิวหนังก็บางลง ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้ซิลิโคนทะลุได้ค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

พึ่ง2เดือนเอง ปลายเห็นเป็นขอบซิลิโคนแล้ว หมอใส่ซิลิฝืนเนื้อไปเนอะ ดันปลายบาง คอยสังเกตุปลายบ่อยๆค่ะ อย่ารอให้ทะลุ ปลายจะบุ๋มต้องถอดพักยาวๆแถมปลายไม่สวยด้วยค่ะ  สู้ๆเนอะ ^^
ทีแรกไปทำมารู้สึกปลายจมูกใหญ่ ไม่มั่นใจเลยจะแก้อย่างเดียว  พอได้6-8 เดือนมันเริ่มรัดตัวมากขึ้นมันก้อเล็กลงนะ รอก่อนนะคะ ใจเย็นๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-16 13:15:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ เรามั่นใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ^^
สวยนะเค้าอยากได้แบบนี้
ทรงสวยโด่งพอดี แต่เสียดายนะถ้าจะแก้ใหม่ ปลายอาจจะยาวไปเกินเนื้อตรงนั้นรับได้ แต่ยังไงก็ลองปรึกษาหมอดูก่อนนะอย่าเพิ่งสรุป เสียดายสวยดีค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-17 16:20:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานเข้าไปพบหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าถ้าจะเหลาแก้ก็ได้ แต่จะไม่ได้ปลายหยดน้ำแบบนี้ มันจะดูทื่อ ๆ ไม่เข้ากับหน้า

แต่มีเพื่อนทักเราว่าเราทำจมูกมาเหมือนแม่มด กับเพื่อนผู้หญิงของแฟนก็ทักเราว่า ปลายแหลมไป เราเลยตัดสินใจจะแก้

แต่เมื่อวานไปซื้อของมา เห็นน้องแคชเชียร์พยามอยากจะคุยด้วย มองหน้าบ่อย ๆ เลยถามว่ามีอะไรหรือเปล่า น้องแคชเชียร์เขาชมว่าสวย อยากได้แบบนี้ ถามว่าทำหมอใหน อะไรยังไง เขาอยากทำจมูกแบบนี้

เราเลยไม่เข้าใจว่าตกลงมันสวยหรือไม่สวย ?? เราทำจมูกครั้งแรกด่วยค่ะ เพื่อน ๆ ที่เคยทำมาเคยโดนทักแบบแรง ๆ มั้ย หรือเราไม่มีความมั่นใจในตัวเอง
ต้นฉบับโพสต์โดย o_praew เมื่อ 2013-12-17 16:20
เมื่อวานเข้าไปพบหมอมาแล้วค่ะ หมอบอกว่าถ้าจะเหลาแก้ ...

สวยมากแล้วคะ แต่ลองไปปรึกษาหมอว่าเปนอะำไรดีกว่าคะที่ปลายใสๆ ถอดสัก สามเดือนก็ได้ให้หม อใส่ให้ใหม่อะคะ เนื้อเยื่อจะได้สร้างใน3เดือน ขอบปลายหมอน้อยกว่านี้หน่อย แต่เราชอบเทอจังจมูกสวย
เสริมกับคุณหมอท่านไหนคะ
ทรงสวยมากปลายรับกับทรงส่วนตัวว่าสวยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้