ดู: 17451|ตอบกลับ: 18

[ทำตาสองชั้น] ผ่าตัดถุงใต้ตา แล้วใต้ตาแหกลงมารักษาที่ไหนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-12 15:21

ได้ไปผ่าตัดเก็บถุงใต้ตามาค่ะกับหมอชาตรีที่เชียงใหม่ค่ะ ขอบอกว่าเราพลาดอย่างแรงจริงๆ เพราะเราเป็นคนกรุงเทพฯ และย้ายมาอยู่เชียงใหม่เลยไม่ทราบจริงๆว่าหมอชาตรีคนนี้มีชื่อเสียงที่เลวร้ายทางด้านนี้มากๆอะค่ะ .. เราผ่าเก็บถุงใต้ตามาได้ 2 ปีแล้วค่ะ โดยที่หมอได้ผ่าให้เรา 2 ครั้งนะคะ ครั้งแรกผ่าออกมาใต้ตาข้างซ้าย ผ่านไป 10 เดือน เวลายิ้มจะมีก้อนๆบวมๆที่ใต้ตา และมีอาการดึงรั้งที่บริเวรหางตาร่วมด้วย เราจึงกลับไปให้หมอตรวจดูอีกครั้ง .. หมอบอกว่าน่าจะเป็นเพราะเอาไขมันออกน้อยเกินไป เลยจัดการผ่าใต้ตาเราเป็นครั้งที่ 2 เพื่อเอาไขมันออกเพิ่ม และเย็บกลับอย่างเดิม .. พอเรากลับมาที่บ้านเปิดดูแผลผ่าตัด ปรากฎว่าเนื้อใต้ตาเรามันแหกลงมาเยอะเลยค่ะ เราจึงกลับไปหาหมอ และถามว่าทำไมถึงเป็นอย่างนี้ หมอกลับบอกว่ากล้ามเนื้อใต้ตาเราไม่แข็งแรงเอง และหมอก็ไม่ได้ตัดหนังใต้ตาออกเพิ่มด้วย .. คือว่าตาเราก่อนทำมันปกตินะคะ แค่มีถุงใต้ตาเล็กน้อยเท่านั้น และไม่ได้เป็นโรคกล้ามเนื้อตาอ่อนแรงด้วย หมอกลับโยนความผิดให้เราเฉยเลยค่ะ .. หลังจากนั้นหมอบอกให้เรานวดใต้ตา แบบยกหนังใต้ตาขึ้นทุกวันจะช่วยได้เอง เราก็ทำมาได้ปีกว่าแล้วค่ะ ดีขึ้นแต่ไม่หาย ในช่วงเวลานั้นตระเวรหาหมอทั่วเชียงใหม่เลยค่ะ ไม่มีหมอคนไหนช่วยได้เลย ตอนนี้เสียใจมากที่ตัดสินใจผิดพลาดอย่างที่สุด .. จากตาดีๆ ตอนนี้น่าเกลียดไปเลย !!! .. อีกอย่างนะคะ เราก็ได้ทำตา 2 ชั้นกับหมอชาตรีด้วย ชั้นตาหนามากๆๆ จากเราหน้าเดิมเด็กๆใสๆ ทำออกมาหน้าดูแก่ไปเลยค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆๆๆ กะว่าตา 2 ชั้นจะลงไปแก้กับหมอกมล ที่กรุงเทพฯค่ะ .. แต่ใต้ตานี่สิคะ ไม่รู้ว่าจะไปรักษาที่ไหนดี เพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำหมอเก่งๆได้บ้างไม๊คะ .. ช่วยด้วยเถอะค่ะ .. ใต้ตาที่มีปัญหาตอนนี้มันจะแหกลงมาเล็กน้อย แต่ถ้าถ่ายรูปออกมาจะเห็นชัดค่ะ และใต้ตาตอนนี้เวลาที่ยิ้มจะเป็นหลุมบุ๋มลงไป เหมือนว่าหมอจะเอาไขมันออกเยอะเกินไปนะคะ .. เลยทำให้ไม่แน่ใจว่าที่ใต้ตาแหกลงมาเล็กน้อยนี่จะเป็นเพราะว่าหมอผ่ารอบ 2 แล้วเอาไขมันออกมากไปหรือเปล่านะคะ เพราะหมอยืนยันว่าไม่ได้ตัดหนังตาออกเพิ่มแน่นอน .. อยากจะลองไปฉีดไขมันตัวเองที่ใต้ตาค่ะ เผื่อว่าจะดีขึ้นบ้าง แต่ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ไม๊ หรือกลับจะทำให้ใต้ตาแหกกว่าเดิม ใครมีประสบการณ์แนะนำทีค่ะ .. หรือว่าใครพอจะรู้จักหมอเก่งๆทางด้านผ่าตัดแก้ไขถุงใต้ตาแหกแบบนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ .. รูปที่ 1 คือ เวลายิ้ม จะเห็นร่องใต้ตาที่บุ๋มลงไปเลยค่ะ และจะเป็นรอยคล้ำด้วย .. ส่วนรูปที่ 2 จะเป็นรูปหน้าปกติค่ะ ใต้ตาข้างซ้ายจะแหกลงมานะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-16 00:44:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย rtis เมื่อ 2013-12-16 00:38
เรื่อวถุงใต้ตา ปรึกษาหมอนิเวศ สยามสวอนครับ ...

ได้ลองสอบถามไปทางคุณหมอนิเวศแล้วค่ะ
คุณหมอแจ้งว่าไม่สามารถรักษาให้ได้นะคะ
โพสต์ 2013-12-12 18:45:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปก่อนทำมั้ยครับ ผมว่าตาก็สวยดีนะ อันนี้พูดจริงๆ
โพสต์ 2013-12-12 20:44:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มองไม่ออก ถ้าไม่สังเกตดีๆ ก็ไม่เห็นนะคะ เราเคยอ่านเจอ ถ้าหมอผ่าเอาไขมันออกมากเกินไป ก็อาจทำให้ใต้ตาบุ๋มได้
โพสต์ 2013-12-12 21:40:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เลวร้ายมากเลย คล้ายเคด เดี๋ยวกับฉันเลย:-( ต้องทำใจอย่างเดี่ยวคะ มันผ่าตัดไปแล้ว ไม่เหมือนเดิมแน่นอน รอยแผลก็เห็นที่หางตา รอยปุ๋มก็เห็น ถ้าซูม คนเคยส่องกระจก จะรู้ว่า มันไม่เหมือนเดิม จห็นกระจกก็จะส่อง และบอกกับตัวเองว่า ไม่น่าไปทำเลย ! ตื่นนอนก็จะส่องกระจก ดูอย่างไรก็ไม่เหมือนเดิม
โพสต์ 2013-12-12 22:57:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอเดียวกันเหมือนกันเลย เข้าใจความรู้สึกเลยคะ สู้ๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 23:08:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-15 23:39

ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจนะคะ
แต่ยังไงก็จะตามหาคุณหมอให้ช่วยรักษาต่อไปค่ะ
เพราะจริงๆถ่ายรูปออกมามันดูออกเลยค่ะ
ว่าใต้ตาแหกออกมา และใต้ตาจะดำคล้ำมากๆเลยค่ะ

นี่คือรูปรูปก่อนทำตาบน และล่างค่ะ .. เราว่าตาเดิมๆของเราดีกว่านะคะ
ดูหน้าเด็กกว่าตอนนี้มากๆๆค่ะ จริงๆอยากทำตาสองชั้นสูงขึ้นมาอีกแค่นิดเดียวค่ะ
เพราะมันเหมือนจะเริ่มมีไขมันเพิ่มขึ้น เวลากรีดอายไลน์เนอร์
แล้วลืมตามันจะไม่ค่อยเห็นเส้นที่กรีด เลยอยากทำให้เห็นชั้นชัดขึ้นนิดนึงค่ะ
แต่นี่กลับทำให้สูงมากไป และหางตาก็สูงไม่เท่ากันอีก เปลือกตาที่กรีด 2 ชั้น
ก็เป็นแผลเป็นนูนๆที่ตาข้างขวาด้วยค่ะ รูปที่เอามาลงคือปีเดียวกัน
กับที่ได้ไปทำตา 2 ชั้น และถุงใต้ตานะคะ อายุตอนนั้น 33 จะ 34 ปีค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 23:45:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-16 00:12

และรูปนี้คือฝีมือของหมอชาตรีที่ผ่าตัดตา 2 ชั้น และถุงใต้ตาให้เราค่ะ
ตาเละ ตาแหกไปหมดเลยค่ะตอนนี้ ตามภาพเลยนะคะ
ตอนนี้รู้สึกเสียใจมากๆ ที่เลือกหมอผิดค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันเลย แต่เหมือนเราจะเป็นมากกว่าค่ัะ  โพสต์ 2014-1-12 13:31
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-16 00:28:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panthira เมื่อ 2013-12-16 00:40

ตอนนี้ได้หาข้อมูลของคุณหมอหลายท่านเลยค่ะ ว่าจะมีหมอท่านไหนที่เก่งๆ
สามารถรักษาปัญหาใต้ตาแหกจากการทำศลัยกรรมได้บ้างหรือไม่
ก็ได้ไปพบเว็ปนึง (ตามลิ้งค์) ว่าคุณหมอท่านนี้สามารถรักษา
ปัญหานี้ได้ค่ะ .. เลยคิดว่าหลังปีใหม่นี้จะลงกรุงเทพฯ เพื่อไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ
ถ้าสามารถรักษาได้จริงๆ งานนี้เท่าไหร่ก็ยอมจ่ายเลยค่ะ !!!!
เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาเหมือนกัน ลองเข้าไปอ่านตามลิ้งค์นี้ดูได้นะคะ
และถ้าหากเพื่อนๆได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อนเรา
เพื่อนๆช่วยมาแชร์ข้อมูลให้เราด้วยนะคะ จะขอบคุณมากๆเลยค่ะ
ตอนนี้เราเริ่มมีความหวังขึ้นมานิดๆแล้วค่ะ พยายามให้กำลังใจตัวเองอย่างที่สุด
เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาเหมือนเรา สู้ๆๆนะคะ และขอขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจค่ะ

http://aic-clinic.com/index.php/article-2/97-correcting-bad-eyelid-surger

โพสต์ 2013-12-16 00:38:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่อวถุงใต้ตา ปรึกษาหมอนิเวศ สยามสวอนครับ
โพสต์ 2014-1-12 11:16:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ไม่ทราบว่าไปแก้มาหรือยังไม่ค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
โพสต์ 2014-1-12 22:48:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัญหาเดี่ยวกันเลยยยย เข้าไปดูหน้าพังได้ เซ็ง ศัยกรรมผิด คิดจนตัวตาย
โพสต์ 2014-1-13 23:16:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkiii เมื่อ 2014-1-13 23:16

ลองปรึกษาคุณหมอเกมส์ BB คลีนิคดูนะค่ะ ส่วนตัวทำกับหมอเกมส์ได้คำแนะนำเยอะมากๆ
โพสต์ 2014-1-16 20:10:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่เดียวกันปัญหาเดียวกันเลย
โพสต์ 2014-1-29 01:42:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะรอให้หนังตามีความยืดหยุ่นเพราะหนังตามันตึงมากและแผลมันโค้งเลยเกิดการรั้ง ตาล่างเอาไขมันออกมากไปแต่ha เวลาฉีดใต้ตามันจะบวมใสเหมือนอะไรต่อยตาไม่ธรรมชาติเลยต้องระวังนะคะเห็นมามากแล้ว เห็นใจนะ ต้องระวังถ้าพลาดอีกจะลําบากเลย
โพสต์ 2014-5-4 21:27:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองปรึกษาหมอกมล ยุเนียนมอลยังคะ
โพสต์ 2014-6-1 15:52:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนกันเลยค่ะ เราไปทำมาแบบเย็บ3จุด เห็นเขาบอกว่าจะเนียน

ก็ดนียนนะคะ ไม่บอกไม่รู้ว่าทำมา คือมองละคิดว่าตาแย่แบบนี้แต่แรก ไม่ได้ทำที่ไหน

ของเราชั้นตาหนามาก เราอายุ20นะคะ ก่อนทำคนทัก17-18  หลังทำอายุอัพไป25

อยากร้องไห้มากเลยค่ะ แต่เราเป็นคนดื้อไปทำเอง ใครห้ามก็ไม่ฟัง เสียใจได้แต่ก็ต้องยอมรับมัน

ไปหาหมอมาละคะ บอกอยากเอาออก ชั้นตาไม่ได้แย่ แต่สภาพจิตใจไม่ไหวอ่ะ จากคนอายุ20 ปาไป25 ทำใจๆม่ได้

หมอบอกเอาออกได้ ต้องกรีดเปลือกตา ละปดปมออก ละเย็บกลับ เลยยังไม่ได้เอาปมออก กลัวมันไม่กลับมาเหมือนเดิม

อีกอย่างพักฟื้น รอตัดไหม7วัน กว่าตาจะหายประมาณ1เดือน กลัว กลัวมันไม่หาย เสียใจมากค่ะ

เข้าใจเลยค่ะ ใครมีปัญหาแบบเดียวกันมั้ยคะหรือใครเคยเอาปมออกมั้ยคะ ตาจะกลับมาเหมือนเดิมหรือปล่าว
โพสต์ 2015-6-17 14:52:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าสวยดีนะคะ ถ้าไม่สังเกตดีๆก็ไม่เห็นหรอกค่ะ แต่ถ้าอยากทำเราก็จะแนะนำหมอที่เชี่ยวชาญๆให้นคะ เพราะเราก็ทำกับที่นี่มาเหมือนกัน เราทำตาแบบเย็บจุดมาค่ะ ตอนนี้ตาสวยมากเลยเหมือนไม่ได้ทำ แต่ของเราทำผ่านเอเจนซี่แถวทองหล่อมานะคะ ยังไงสอบถามเส้นทางได้ค่ะ
โพสต์ 2019-12-24 16:46:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าอาจจะต้องหาคลินิกแก้นะ ที่ lovely eye clinic เลยค่ะ หมอรวงเค้าเก่งเรื่องพวกศัลยกรรมตา ตอนนี้มีเป็นทีมแพทย์ของหมอรวงข้าวด้วย ไม่ต้องจองคิวนาน ราคาก็ย่อมเยาว์กว่าทำกับหมอรวงข้าวด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้