ดู: 3397|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวใหม่นะคะ มาดูกันเสริมจมูกกับหมอกันต์ คลินิคพินิจนันท์วันที่16 พ.ย.56

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องจากกระทู้แรกลงไม่หมด เพราะรีบและรูปก่อนทำก็หายาก เพราะแอ๊บเยอะ ใช้มุมก้องบ้างไรบ้างถึงดูดี คราวนี้ขอจัดเต็มค่ะ อ้อ เราแต่งหน้าไม่เป็นอ่ะ เลยเอาแบบสดๆดีกว่า แล้วคราวหน้าจะให้เพื่อนแต่งให้แล้วจะอัพให้ดูนะว่าดูดีกว่าเดิมแค่ไหน
ขอเริ่มเลยนะ จริงๆแล้วเราเห็นหลานสาวเราไปทำมา สวยมากกกกกก คนนะไม่ใช่จมูก จากเด็กหน้าปลวกสวยเลย สวยกว่าเราอีก เลยตัดสินใจไปคลินิก ก็ไม่เจอหมอ  เพราะหมอเข้าอีกวัน ก็คือวันที่เราทำ   เราเลยคุยกับเจ้าหน้าที่เค้าก็เอาแบบจมูกมาให้เลือกเราก็เลือกแนวเกาหลีแบบหยดน้ำ แล้วก็นัดวันทำค่ะ คือวันที่16พ.ย.56ก็จ่ายค่ะจอง5000อีก15000จ่ายวันทำค่ะ แต่ปรึกษาฟรีนะคะปรึกษาอย่างเดียวก็ได้ พอถึงวันเราไปเจอพี่ผู้จัดการร้าน สวยค่ะคนนี้ เป็นคนอีสานบ้านเดียวกัน พี่เค้าแนะนำให้เอาโด่งไว่ก่อนจะได้ไม่ต้องตัดปีก และพอมันแห้งก็จะสวย หลังจากนั้น2 ชม. ถึงคิวค่ะ ก่อนขึ้นไปเค้าให้กินยานอนหลับ พอไปถึงคุณหมอก็จับดูจมูก ใช้ไม้บรรทัดมาวัด แล้วบอก โอ.เค.  เราก็ไม่พูดอะไรเพราะเราต้องเชื่อใจหมอว่าหมอต้องทำให้เราสวย และอีกอย่างเราก็มีแบบให้เค้าแล้ว หลังจากนั้นก็ฉีดยานอนหลับที่แขน (มือเบามากไม่เจ็บเลย ) หลังจากนั้นก็แีดยาชา ตอนนี้ไม่รู้สึก เพราะไม่มองไม่รู้ว่าฉีดตอนไหน สักพักก็ได้ยินเสียงหมอแซะจมูก ลืมตามาดูก็รีบหลับกลัวค่ะ ไม่อยากได้ยิน เราก็หลับๆตื่นๆ ลืมตามาอีกทีก็เห็นหมอกำลังเย็บ ก็รีบหลับตา คราวนี้ไดยินเสียงตัวเองกรน อายค่ะ แล้วเค้าก็บอกเสร็จแล้ว เราก็ลุกขึ้นมีเจ้าหน้าที่อีกคนมาพยุงให้ลงไปนอนพักข้างล่าง เราไปคนเดียวน่ะค่ะ เราก็นอนอยู่2ชม. ก็รู้สึกตัว จะอ้วกค่ะ อยู่ไม่ไหวขอตัวกลับ เค้าก็เลยมาส่งชึ้นแท็กซี่กลับไปห้องเพื่อน โอ้แม่เจ้า แท็กซี่เลยซอย ต้องเดินโซซัดโซเซกลับมาขึ้นคอนโดเพื่อน เลือดก็ไหล จมูกก็บวม  คนก็เยอะ ไม่แคร์ค่ะ ขึ้นไปถึงห้องก็อ้วกเลย แล้วก็นอนต่อเพราะยายังไม่หมดฤทธิ์ สรุปเราเมายานอนหลับอ่ะอ้วกไปหลายรอบเลย มาดูกันนะว่าเป็นไงบ้าง ชอบอกนะว่าไม่เป๊ะเท่าไร แต่ก็ดูดีขึ้นค่ะถ้าได้คุยกับหมอตั้งแต่แรกคงจะดี คงออกมาสวยกว่านี้ อย่าอายหมอนะคะ อย่ากลัว เราเป็นคนจ่ายตัง
ก่อนทำค่ะ

หลังทำ1 วัน

วันที่3 แก้มเริ่มบวม

ยังติดเทปจนถึงวันที่เจ็ด มาดูกันตอนเปิดผ้า

วันที่14

วันที่18

มาเปรียบเทียบกัน

ชอบอกว่าจมูกยังไม่เป๊ะนะคะ เหมือนไม่ค่อยเปลี่ยน แต่ก็ดูดีขึ้นค่ะ ติได้ค่ะ ต้องทำใจค่ะว่า เราสวยได้แค่นี้ เพราะโครงหน้าของเราไม่เหมือนกัน ทำแค่จมูกอย่างเดียวได้แค่นี้ก็บุญแล้วค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ผู้หญิงอย่าหยุดสวยนะคะ  วันนี้ทำจมูก  พร้อมค่อยทำอย่างอื่นอีกก็ได้  เป็นกำลังใจให้นะคะ  ไม่ได้ยุให้บ้าศัล นะคะ แต่ในเมื่อธรรมชาติให้เรามาได้แค่นี้ ที่เหลือเราก็ต้องหามาเพิ่มเอง   สู้ๆ ค่ะ  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 00:02:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย warunee09 เมื่อ 2013-12-4 23:57
ผู้หญิงอย่าหยุดสวยนะคะ  วันนี้ทำจมูก  พร้อมค่อยทำอย่ ...

ใช่ค่ะ จริงแล้วหน้าก็เปลี่ยนนะคะถ้าคนไม่ซีเรียส แค่นี้ก็ไม่น่าเกลียด แต่ขอบอกว่าคุณหมอเก่งค่ะ  ถ้าได้คุยรายละเอียดคงสวยกว่านี้ แต่กำลังจะทำคางค่ะ อิอิเก็บตังก่อน
สวยค่ะ หน้าดูเด็กลงเลยอ่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 13:18:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ถ้า คุณเห็นหลานสาวดิฉัน คุณจะอยากทำเลยค่ะแต่เอารูปมันลงไม่ไดเ อ้อเราอายุ30แล้วนะ ไม่เคยทำอะๆรกับใบหน้เลยมีแค้ำจมูกอย่างเดียว
อยากเห็นรูปหลานสาวด้วยค่ะ แต่คุณสวยขึ้นนะคะ จะได้เห็นหลายๆคนจะได้มั่นใจหมอค่ะ เห็นเค้าพูดกันว่าคนไข้หมอเป็นชาวต่างชาติเยอะหรอคะ ตอนคุณไปคนไข้เยอะไม๊คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้