ดู: 27810|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ราคาทำจมูก ปี 57 ของ หมอเฉลิม นะจ้ะ

[คัดลอกลิงก์]
ราคาใหม่สำหรับคนที่ จองคิววันที่ 2 ธ.ค. ที่ผ่านมานะจ้ะ

ดีนะ ผมพึ่งทำมา7 วันที่แล้ว โด่งขึ้น ดูเนียนๆธรรมชาติเลย แอบวิตกอยุ่ว่าจะเอียงรึป่าว
ราคาตามอุปสงค์ อุปทานครับ
กรี๊ดดดดด  แบ่งชาย หญิง แล้วด้วย อ่ะ   ปีที่แล้วทำมา 25000 เอง
จะแพงไปไหน คุณหมอ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-3 22:00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2013-12-3 21:59
จะแพงไปไหน คุณหมอ

ราคามาพร้อมฝีมือครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-12-3 22:00
ราคามาพร้อมฝีมือครับ

เข้าใจครับ ผม ก็ ศิษย์หมอเหลิม สนิทกับแกมานาน
โห..แก้+กระดูกหู 80,000 .. ต้องเก็บเงินเพิ่มอีกแล้ว..แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ต้องยอม..(T__T")
แพงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง...ฯลฯมาก ปล.ทำไมต้องแยกชายหญิงด้วยง่ะ
หมอเฉลิมทำจมูกผู้ชายสวยครับ
แพงมาก ดีที่ทำก่อนปรับราคา
คางแพงขึ้นเยอะเลย
ปากแกราคาโอเคนะ ผมว่า
แพงแท้ ชะนีไร้ดั้งอย่างเรา ลำบากเลยทีเดียว  T_____T ฉันเสียใจเด้
แพงมากตอนนี้ // ตอนนั้นไปทำกับหมอเฉลิมมาเอียงนิดนึง เซง
แพงเว่อร์  สงสัยอีกสองปีราคาคงเป็นแสน
ดีนะทำก่อน 55555 ราคาแบบพุ่งปรี๊ดปร๊าดจริงๆ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 22:48:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แถลงการจากคลีนิคครับ

เรียนชี้แจง กรณีที่มีการขึ้นราคาค่าทำศัลยกรรม
จากที่หลายๆท่านได้ทราบว่าปีหน้า 2557 คลินิกฟอร์จูนได้มีการเพิ่มค่าศัลยกรรมตามที่ทราบไปแล้ว จึงขอชี้แจงดังนี้
ที่ต้องมีการแยกราคาระหว่างชายหญิง เนื่องจากเคสแต่ละเคสมีความยากง่ายไม่เหมือนกัน โดยเฉพาะชายและหญิงที่มีสรีระที่แตกต่างกัน โดยที่ในเคสผู้ชายนั้น จะมีส่วนเนื้อที่หนากว่า แข็งกว่ายิ่งเป็นเคสแก้ก็จะทำได้ยากกว่าใช้เวลามากกว่า ซึ่งในเคสผู้หญิงส่วนใหญ่จะไม่ยากเท่า ดังนั้นราคาศัลยกรรมในปี 2557 จึงได้ปรับให้เหมาะสมกับเวลาที่ใช้ในเคสและความยากง่ายในการศัลยกรรม
จากที่หลายๆคนบอกว่ามีการปรับราคาขึ้นทุกปีนั้น จึงขอเรียนว่า หมอเฉลิมได้เปิดคลินิกมานานกว่า 20 ปี ราคาเพิ่งจะมีการปรับเมื่อไม่กี่ปีมานี้เอง เพราะ รับเคสน้อยลงจากเมื่อก่อน เนื่องมาจากคุณหมอมีอายุมากขึ้นดังนั้นจึงต้องใช้เวลาในการทำแต่ละเคสที่นานขึ้น และเพื่อเป็นการรักษาคุณภาพ และมาตรฐาน จึงได้ลดจำนวนเคสลง
เมื่อเปรียบเทียบกับหมอท่านอื่นที่มีชื่อเสียง ประสบการณ์ ความชำนาญในระดับเดียวกัน หมอเฉลิมยังถือว่าราคายังอยู่ในระดับปานกลาง (ค่อนไปทางสูงนิดหน่อย) แต่ยังถือว่าถูกว่าหมอที่มีชื่อเสียงบางท่านในปัจจุบันนี้
ทุกๆคนในทุกๆปี ก็อยากมีการขึ้นเงินเดือน เพื่อเป็นค่าประสบการณ์ในการทำงานที่มากขึ้นในแต่ละปี เพื่อรองรับค่าใช้จ่ายต่างๆที่เพิ่มมากขึ้น ทุกคนก็เช่นเดียวกัน
จึงเรียนมาเพื่อทราบ และคอมเม้นท์ด้วยความสุภาพ ศัลยกรรมความงามถือเป็นปัจจัยเสริมเท่านั้น สามารถรอได้หากท่านยังไม่พร้อมเรื่องค่าใช้จ่าย ก็รอให้พร้อมก่อนได้ไม่ถือว่าเป็นเรื่องที่เสียหายอะไร
สู้ว๊อยยยยยยย 40000
แพงขึ้นเพราะคุณหมอรับเคสน้อยลง อันนี้จริง คุณหมออายุเยอะแล้ว ผ่าตัดนานๆแกก็เหนื่อย
โอ้โห สมัยมาอยู่ดั้งโด่งใหม่ๆ ราคายัง15000เองคับเมื่อ4-5ปีก่อนน่ะ ไม่น่าเชื่อราคาจะขึ้นไปขนาดนี้ จองคิวข้ามปี
แพงเวอร์สุดๆ เสริม+ตัด 55,000
ผมก็ถอยดั้งจากคุณหมอเฉลิม ปกติผมก็แวะมาอ่านเวปนี้เรื่อยๆแต่ไม่ได้คอมเม้นท์อะไร อยากเห็นคนสวยๆหล่อๆเพิ่มขึ้นครับ แต่ถ้าถามส่วนตัวก็ยอมรับว่าราคาแพงแบบก้าวกระโดดมาก ของผมทำที่ราคา 19,000 ถ้าจำไม่ผิดนะครับเมื่อ  4-5 ปีที่แล้วตอนนั้นยังอยู่ที่ฟอร์จูนอยู่เลย  ตอนนี้ราคา 40,000 บาทถือว่าสูงแต่มองแบบมุมมองว่า หมออายุเยอะแล้วรับเคสได้น้อยก็เหมือนกับการซื้อเวลานั้นหล่ะครับจากที่ทำได้สองคนอาจจะทำได้แค่คนเดียว เพราะอย่างนั้นก็ถือว่าราคาไม่ทิ้งจากเดิมเพียงแค่เราจ่ายค่าเวลาในการทำเท่านั้นครับ   หากแต่ว่าคิวปีนี้ยาวและจำนวนลูกค้ายังมากพอๆกับที่ผ่านมาก็คงไม่ต้องบอกว่ามันแพงเกินไปจริงๆหมออาจจะมองเรื่องปัจจัยเป็นหลักซะแล้ว ถ้าเช่นนั้น เราเองเป็นเจ้าของเงินมีสิทธิ์เลือกครับ     หมอใหม่ๆ นวัตกรรมหรือวิวัฒนาการทางการแพทย์ใหม่ๆ เครื่องไม้เครื่องมือวัสดุอาจจะเป็นตัวแปรที่ทำให้เราๆท่านตัดสินใจเลือกได้บ้างลองหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจดีกว่าครับ ถ้าถามผมเรื่องฝีมือนั้นหมอไหนๆก็ไม่ต่างครับ อยู่ที่ตัวคุณๆเองมากกว่าว่าเลือกที่เหมาะสมหรือคาดหวังจนเกินไปจากสิ่งที่ฟ้าให้มาแต่แรกหรือเปล่า หากว่าเรามองที่ความเหมาะสมคือขอดูดีเสริมบุคลิกภาพ ไม่ได้ต้องถึงขั้นเข้าวงการก็น่าจะมีคำตอบตัวเองครับ  
สำหรับผมนั้นผมพอใจแล้ว ไม่อยากเจ็บตัวเพื่อเปลี่ยนและโชคดีที่ระหว่างพักฟื้นไม่มีภาวะอักเสบ อีกทั้งกลัวเจ็บตัวครับ ถ้าจะเปลี่ยนหรือแก้ไขคงเพราะมันเกิดอุบัติเหตุเพียงเหตุผลเดียวครับ ข้อความผมอาจจะยาวเกินสามบรรทัดไปหน่อยต้องขออภัยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้