ดู: 805|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว filler จมูกที่ยศยาคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

วันรับปริญญาใกล้เข้ามาทุกทีค่ะ อยากเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองตอนถ่ายรูปวันสำคัญในชีวิตทั้งที ^^ เลยตัดสินใจมาทำ filler จมูกกับทางยศยาคลินิกค่ะ

จริงๆเคยคิดอยากจะทำจมูกไปเลย แต่ใจยังไม่กล้าพอค่ะ กลัวเจ็บ กลัวการผ่าตัด T^T เลยเลือกการเสริมจมูกที่ดูเบาที่สุดคือการฉีด filler ค่ะ

ประทับใจตั้งแต่เปิดประตูร้านเข้าไปแล้วค่ะ พี่ๆที่คลินิกน่ารัก ใจดีมากๆ ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี เทคแคร์อยู่ตลอด ประทับใจมากๆูู ^^

ตอนปรึกษาคุณหมอก็บอกคุณหมอว่าอยากให้จมูกโด่งขึ้นอีกนิด แล้วก็ดูป็นธรรมชาติ คุณหมอก็เลยจัดให้ค่ะ
ก่อนทำจะมีพี่ๆมาแปะยาชาตรงจมูกแล้วก็นั่งรอให้ยาชาออกฤทธิ์ประมาณครึ่งชั่วโมงค่ะ พอได้เวลายาชาออกฤทธิ์เต็มที่ ตอนเตรียมจะฉีดนี่รู้สึกตื่นเต้นปนกลัวมากๆค่ะ T^T
คุณหมอก็จัดการบรรจงลงเข็ม เจ็บอยู่เหมือนกัน T________T พอทำเสร็จ ก็เดินออกมาจากห้อง เพื่อนที่มาด้วยกันอึ้งไปพักนึงค่ะ นางบอกว่า เฮ้ย! เปลี่ยนไปเลย มันดูโอเคมากๆๆๆๆ มันโด่งขึ้นจริงๆเป็นธรรมชาติมากๆ
กลับบ้านไปวันรุ่งขึ้นก็มีปวดบ้างค่ะ พี่ๆเค้าแนะนำให้ประคบเย็นเพื่อลดอาการปวดบวม แต่หลังจากนั้น 2 วันก็หายค่ะ

ถึงจะเจ็บ แต่ก็จบนะคะ  ผลออกมาน่าพอใจมากๆ ตอนนี้มั่นใจขึ้นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดยเฉพาะเวลาถ่ายรูปค่ะ ^___^

รูปนี้ ฝั่งซ้ายสุดคือก่อนฉีด filler ค่ะ  ส่วนรูปกลางกับขวาสุดคือหลังฉีด filler ค่ะ จะเห็นว่ามันเป็นสันขึ้นมานิดนึง

ส่วนรูปนี้คือหลังฉีด filler แล้วเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณคุณหมอและยศยาคลินิกมากๆค่ะ ^^
เดี่ยวนี้ฟิลเลอร์เค้าไม่เอามาฉีดจมูกกันแล้สน้องเอ๋ยยยยยยย แก้ระยะยาวกันทั้งนั้น
สวยง่าย เจ็บยาวน่ะค่ะ ที่จริงคลินิกควรช่วยรณรงค์ไม่ใช่เอาเงินอย่างเดียว ถ้าเราออกกฎหมายได้จะให้หมอที่ฉีดฉีดก่อนแล้วค่อยฉีดให้ลูกค้า 55555
ดูสิจากล้าฉีดอีกเป่า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้