ดู: 2234|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีดหน้าเรียว ฉีดโบท็อกซ์ ปรับรูปหน้าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oilllymilk เมื่อ 2013-11-19 12:15

ฮาโหลลลๆ...วันนี้ก็จะมาแชร์ประสบการณ์ตรงหลังจากไปฉีดโบท๊อกซ์หน้าเรียวให้ทราบกันค่ะ

เราเป็นคนที่มีกรามเยอะ ใบหน้าค่อนข้างกลม แถมแก้มซ้ายและขวามีขนาดไม่เท่ากันจ้า!!!!
ซึ่งโดยส่วยตัวไม่ปลื้มปัญหาพวกนี้เลย เราเลยมีการหาข้อมูลเล็กๆน้อยๆในแวดลงเว็บศัลยกรรมเนี่ยแหละ
เลยตัดสินใจว่าจะฉีดโบท๊อกซ์ ซึ่งโบท๊อกซ์เนี่ยคิดว่าตอบโจทย์ของเราค่อนข้างดีเลย คือ ทำให้ใบหน้าเรียว ลดกราม
ในเมื่อลองหาข้อมูลคราวๆดูแล้ว ข้อมูลอะไรมันจะดีกว่าการไปปรึกษาคุณหมอตรงๆเลยล่ะ
เราเลยเลือกไปปรึกษาAMED clinic คือที่นี่โอเคเลยนะค่ะมีชื่อเสียงอยู่

ระหว่างรอพบคุณหมอเราแอบสำรวจที่คลินิกนิดนึงอันนี้สาขาทองหล่อ
คลินิกที่นี่สะอาดและดูไม่น่ากลัว แถบคนที่มาใช้บริการที่นี่ก็เยอะแต่เราแอบพลาดนิดนึงคือ walk in
มาเลยไม่ได้โทรจองก่อน =____=  รอนานมาก

พอถึงคิวเราก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอบอกถึงความต้องการของเราและให้คุณหมอลองพิจารณาว่ามันโอเคมั๊ย
ทางคุณหมอก็จะให้เราลองกัดฟันเพื่อดูปริมาณกรามของเราอ่ะ 555 คือมีพอสมควรจ้า  
หลังจากคุณหมอทำการสำรวจแล้วก็ถึงขั้นตอนการฉีดจ้า
ซึ่งต้องบอกก่อนนะค่ะ ถ้าใครที่สนใจอยากฉีดโบท๊อกซ์ควรจะต้องงดทานยาแก้อักเสบ แอสไพริน วิตามินอี น้ำมันปลา ใบแปะก๊วย
และสมุนไพร ก่อนการฉีดนะ ซึ่งเรามีการเตรียมตัวมาและคืองดทุกอย่างภายใน1อาทิตย์ก่อนการฉีด

ก่อนฉีดโบท๊อกซ์ก็จะทายาชาก่อนและทิ้งไว้ประมาณ 45 นาที – 1 ชม. พอบริเวณที่ฉีดยาชาเริ่มชาเข้าที่แล้ว
คุณหมอก็เริ่มลงมือฉีดโบท๊อกซ์ ขนาดกำลังฉีดอยู่คือไม่รู้สึกเจ็บมากค่ะ อยู่ในระดับที่ทนได้

ทิ้งทายการรีวิวครั้งนี้ติดตามชมรูปเลยจ้า........

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวย จุง เบย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 14:09:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2013-11-19 12:31
สวย จุง เบย

ขอบคุณค่ะ
หน้าเรียวสวยเลยค่ะ เข้ากับจมูกมากๆ ><
ครั้งเดียวเห็นผลเลยหรือเปล่าค่ะ พอดีอยากฉีดบ้างแต่เพื่อนแนะนำบอกว่า กัดฟันแล้วไม่ค่อยมีกราม ฉีดไปก็ไม่เห็นผลเลยอยากลองค่ะ แล้วราคาแพงไหมค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-27 16:37:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuchaleeabb เมื่อ 2013-11-26 12:35
ครั้งเดียวเห็นผลเลยหรือเปล่าค่ะ พอดีอยากฉีดบ้างแต่ ...

อันนี้เราฉีดครั้งเดียวค่ะ คือว่าเห็นผลเลยนะ สำหรับตัวเราและคนรอบข้างที่ช่วยสังเกต ส่วนเรื่องราคาแพงมั๊ย อันนี้เราฉีด โบท็อกซ์ ของ อเมริกา 100U ราคา 15,000ค่ะ แต่ถ้าสนใจเกาหลีก็มีนะค่ะเรื่องราคาถ้าสนใจ ติดต่อกับทาง Amed Clinic เลยค่ะ
ฉีดมาและหน้าเรียว ยิ่งสวยเลยคะ
สวยจังเลยค่ะ ชอบอ่า หน้าเรียวได้รูป แถมจมูกก็สวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้