ดู: 3143|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] review ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก amed clinic มาแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค๊าาาา วันนี้ได้ฤกษ์รีวิวหลังจากไปฉีดจมูกให้สวยเก๋อย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ

เชื่อได้เลยเพื่อนทุกคนที่จมูกโด่งเก๋กู๊ดกันอยู่แล้นนถือว่ามีทุนในการต่อชีวิต
แต่!!!! สำหรับมด ชะนีที่จมูกสันหายก็ต้องการตัวช่วยหน่ะ แต่ใจสู้ไม่ไหวไม่กล้าผ่าตัดจ้า TT_____TT

ว่าแล้นนมดก็ต้องลองหาข้อมูลหน่ะสิเค๊อะ ว่าอะไรจิทำให้เรามีจมูกโด่งอย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ
และแล้วมดก็เจอทางออกจ้าาาาา....นั้นก็คือ การฉีดฟิลเลอร์ (Filler)   
แต่ก่อนจิตกลงปลงใจฉีดไม่ฉีดนั้นมดก็ได้แอบศึกษาข้อมูลนิดนึง เจ้า “ฟิลเลอร์ (Filler)”
เนี่ยจริงๆแล้วมันเป็นสารสังเคราะห์ที่เลียนแบบธรรมชาติ เมื่อฉีดไปแล้นนนมันจะสลายไปเอง 3-6เดือนหลังจากฉีด

แต่!!! ถ้าฉีดเยอะเกิ๊นนนความจำเป็นบอกเลยจ้า เจ้าฟิลเลอร์เนี่ยมันจะจับตัวเป็นก้อนและสลายไม่ได้เองนะจะบอกให้
แต่ข้อดีของการฉีดเจ้าตัวฟิลเลอร์ คือ

-ใช้เวลาไม่นานเบยยยย 15-20 นาทีเท่านั้น
-ไม่ต้องเสียเวลากักเก็บตัวเองพักฟื้น
-ไม่มีรอยแผลให้คนอื่นมาถามว่าชะนีทำไรมาเนี่ย แถมฟิลเลอร์ดูสวยเป็นธรรมชาติกว่า Silicone จ้า
-ปรับเปลี่ยนให้ทันสมัยตามยุคได้อีกด้วยหน่ะ เก๋กู๊ดดดดอ่ะ ><

ฤกษ์งามยามดีมาฉีดจมูกให้สวยเก๋อย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ
มดก็เดินทางมาถึง Amed Clinic สาขา ทองหล่อ จ๊ะ พิกัดอยู่ที่ FIFTY FIFTH 2FL.
พอเข้ามาปรึกษากับคุณหมอแล้นน กายพร้อมใจพร้อมเราทำได้ก็เดินสู่หนทางของความสวย พี่พยายาบาลสาวก็พาไปรออีกห้อง ระหว่างรอเค้าก็ให้เราเช็ดเครื่องสำอางออกให้หมดและทำความสะอาดหน้า (เสียดายอ่ะลืมถ่ายรูปก่อนทำเลย TT____TT )

หลังจากนั้นเริ่มแปะยาชาทิ้งไว้ 20-40นาที พอต่อมรับรู้แถวบริเวณจมูกไม่รู้สึกไรแล้นน
ก็เริ่มขั้นตอนการสวยกันเลย โดยคุณหมอเริ่มฉีดที่สันจมูกก่อน และก็มาฉีดตรงปลายจมูกเพื่อให้สันกับปลายเข้ากัน
แต่ช้าก่อนแอบรู้สึกหนึบๆนิดๆเหมือนมีอะไรอยู่แถวจมูกเรา แต่เป็นความรู้สึกที่ทนได้นะไม่เจ็บเลยยย
หลังจากนั้นคุณหมอก็เริ่มปั้นๆให้จมูกได้รูปมากขึ้น ก็เป็นอันเสร็จพิธีจ้าาาาาา
จมูกของเราอาจจะแดงนิดนึงนะแต่ไม่ต้องห่วงไม่เป็นอะไรเดี๋ยวมันก็หายแดงเอง สามารถออกไปใช้ชีวิตปกติอวดโฉมมมจมูกที่สวยเก๋อย่างกับดาราเกาหลี ปิ๊งๆ ได้นะเค๊อะ  

เป็นไงบ้างค่ะรูปรีวิวเค้าหลังฉีดฟิลเลอร์ สวยม่ะๆ อันนี้จัดเต็มแบบหน้าเป๊ะเลยนะ คิคิ =)
ถ้ามดมีอะไรอัพเดตๆเกี่ยวกับตัวเองมาใหม่จะมาบอกต่อกันเน้ออออ ขอบคุณจ้า ^O^

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

จมูกสวยมาก และ เป๊ะมาก ^^
สวยค่ะ ฉีดไปกี่ซีซี ราคาเท่าไร ที่ว่าฉีดเยอะจะไม่สลายนี่มันเยอะขนาดไหนเหรอ เราอยากฉีดแต่ก็กลัว
ขอคำแนะนำด้วยจ้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-11 12:37:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฉีด 1 CC ค่ะ ของ Dermalax 13,000 ค่ะ
ทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ อยากทราบว่าก่อนทำต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนหรือป่าวคะ หรือว่าเข้าไปทำได้เลย สนใจจะทำที่นี่เหมือนกัน น้ำกำลังหาข้อมูลอยู่ ^^ รบกวนคุณมดแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
สนใจเหมือนกันเลบจ้า อย่าลืมมาตอบนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-9 17:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Natural_namm เมื่อ 2013-12-6 17:48
ทำออกมาแล้วสวยมากเลยค่ะ อยากทราบว่าก่อนทำต้องเข้าไ ...

มดแนะนำให้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนได้เลยจ้า ไม่เสียค่าใช้จ่าย ถ้าเราโอเคและค่อยตกลงใจทำเนอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย applemami เมื่อ 2013-12-9 17:39
มดแนะนำให้เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนได้เลยจ้า ไม่เสีย ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะคุณมด

คะแนน

1

ขอถามอีกนะคะ 13000 นี่เป็นราคาโปรหรือป่าวค่ะ เพราะเห็นบางที่แพงมากเลยอ่า

ถ้าราคาโปรเราจะได้รีบไปฉีดบ้าง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-13 17:46:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattyuri.jaji เมื่อ 2013-12-12 16:38
ขอถามอีกนะคะ 13000 นี่เป็นราคาโปรหรือป่าวค่ะ เพราะเห็น ...

ตอนที่ทำ ราคาโปร คะ แต่ไม่แน่ใจตอนนี้โปรเปลี่ยนใหม่หรือยัง

ถ้าสนใจลองถามทางคลีนิคดูนะ คะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 10:36:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kikuyaboy เมื่อ 2013-12-17 18:05
สวยเลยครับ

ขอบคุณค่ะ
ชอบจมูกของคุณมากเลยค่ะ ทรงสวยมาก ไม่ทราบว่าเป็นฟิลเลอร์ของอะไรหรอค่ะ

คะแนน

1

ทรงจมูกสวยมาก ดูเป็นสันขึ้นมาเลยค่ะ
กรี๊ด สวยจังเลยค่ะ ชอบทรงจมูกแบบนี้ อันนี้เลือกยี่ห้อไรจ๊ะ
จมูกโด่งกำลังดีเลยอ่า ยังงี้อยู่ได้นานมั๊ยอ่า
ทรงจมูกสวยจริงๆค่ะ รุ้สึกชอบจมูกทรงนี้ อยู่เหมือนกัน

เราเองก็ไปฉีดจมูกของคลีนิกนี้มาเหมือนกัน  
จมูกของคุณน้องสวยจริงๆ ไม่โด่งพุ่งจนหน้ากลัว
เสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ ของเธอสวยมากเลยอ่าค่ะ  ตอนนี้ทรงยังสวยอยู่มั๊ยเอ่ย ยุบอะไรบ้างมั๊ย
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 17:10:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอบคุณทุกคำชมนะค่ะ มดฉีดจมูก เลือกของ restylane จ้า แพงหน่อย

แต่ปลอยภัย
อัพเดต นะค่ะ ตอนนี้จมูกมดยังเป็นทรงสวยดีเหมือนเดิมเลยจ้า
คุณมด ทำจมูกสวยมากเลยอ่า  อิจฉา >< อยากได้จมูกแบบคุณมดบ้าง

ทำมาเท่าไรหรอ
จมูก เป๊ะ และทรงสวยมากเลยอ่า แอบอยากรู้ว่าดูแลผิวหน้ายังไงอ่าจ๊ะ ผิวเนียนและ ใสมากเลยอ่า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 11:40:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องบอกก่อนเลยนะคะ ว่าจมูกของมด ครั้งแรกฉีดของ Dermalax 13,000 จ้า
และครั้ง2 มดเปลี่ยนมาฉีด Restylane 16,000 แพงหน่อยแต่อยู่นานกว่า
ส่วนทรงจมูกก็เป็นแบบเดิมเลย

ส่วนเรื่องดูแลผิวก็มีทำหน้าใส หรือ เลเซอร์ นิดหน่อยค่ะ
อยากทราบว่าพอปล่อยไปนานๆแล้วฟิลเลอร์สลายมันจะผิดทรงมั้ยหรอคะ คือฉีดฟิลเลอร์มาแล้วคะของ perlane ที่คลินิกชื่อดังแห่หนึ่งปรากดออกมาแล้วไม่ค่อยสวยเท่าไรอะคะ มันมีวิธีแก้มั้ยหรอคะ ตรงปลายก้อไม่เปนทรงเลยคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-28 15:35:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
To.Fernlala

เวลาสลายจะไม่ผิดทรงไปจากของเดิมค่ะ สามารถแก้ไขได้นะคะ

แนะนำให้ปรึกษากับคุณหมอดีกว่า แต่ถ้าทำมาไม่เห็นผลอาจจะเป็นที่ตัวยา หรือไม่ก็ฝีมือหมอหรือป่าวค่ะ

และทำมาเท่าไหร่หรอจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้