ดู: 8136|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บวม+ช้ำสุดๆ T T หมอกิตติชัย

[คัดลอกลิงก์]
วันที่16 ตุลา
เราได้ไปแก้จมูกมา เนื่องจากปลายอันเก่ามันตึง กลัวจะทะลุ และไม่ชอบทรง
เลยตัดสินใจไปแก้ที่ยันฮี ตอนแรกกะจะแก้กับคุณหมอพิชญ์ แต่หมอลายาว
เรากลัวไม่มีเวลาพักเลยเลือกคุณหมอกิตติชัย

เราอยากบอกว่าหมอมือหนักมากกก ขนาดฉีดยาชา เรายังรู้สึกเจ็บๆเลย

javascript:;

รูปวันที่12 คือปัจจุบันนะคะ

เครียดมากเลยค่ะ ไม่รู้เมื่อไหร่จะหาย

มีใครเคยบวมช้ำมากเเบบนี้มั้ยค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยว่าทานยาอะไรดี
ตอนนี้ทานลดบวมของที่หมอให้มา danzen เรพาริล กับ น้ำมะพร้าว

ที่สำคัญตอนนี้กลัวเบี๊ยวมากๆเลยค่ะ

1.jpg (138.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

1.jpg (138.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-19 17:53:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครอยากอัพดท ตามลิ้งเลยค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=91125&pid=1381337&page=1&extra=#pid1381337
ช้ำมากเลยค้ะไปพบหมอดีไหมค่ะ
น่าจะไปพบหมอนะค่ะ ช้ำมากเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 15:32:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปพบมาแล้วค่ะ แต่คุณหมอลายาวจนถึงสิ้นเดือน เลยได้พบคุณหมอสมบูรณ์แทน วันนั้นคุณหมอเจาะเลือดคลั่งให้ แต่เจาะออกมาได้น้อยมาก ไม่รุ้ทำไม
ส่วนอื่นของหน้าลดลงนะคะ แต่จมูกไม่ค่อยลดเลย แถมมีรอยคล้ำๆที่จมูกเพิ่มขึ้นด้วย

แสดงความคิดเห็น

ทำไมหมอถึงเป็นแบบนี้?  โพสต์ 2013-10-29 12:14
เราก้อทำกับหมอกิตติชัยแล้วเลือดคลั่ง มีพี่อีกคนทำมาก้อเลือดคลั่ง  โพสต์ 2013-10-29 12:14
น่ากลัวจังเลยค่ะ ดูรีวิวของคนอื่นแก้มา ยังไม่ชำขนาดนี้เลยค่ะ ขอให้หายเร็วๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ทานใบบัวบกเยอะๆคะลดบวมเร็วดี
สู้ๆนะคะ...ใจเยนๆ แต่เราแนะนำนะคะ ถ้าหมอกลับมาให้ไปพบหมอที่ทำอีกทีดีกว่า เค้าน่าจะตอบเราได้ดีกว่าหมอคนอื่น เป็นกำลังใจให้อีกแรง
เคยเป็นอะค่ะ กว่าจะหายชำนี้ เกือบหกเดือนเลย แต่เป็นเพราะตัวเราไม่ประคบ คือตามหลักมันประคบแค่24ชั่วโมง เราก็ชำบวมทั้งหน้าาาาเลยยยย  กว่าจะหาย กินน้ำใบบัวบกค่ะ แล้วรอให้มันยุบเราจะเห็นว่าทรงมันเป็นไง อย่าพึ่งรีบนะค่ะ รอยุบก่อน แล้วก็นอนหัวสูงนะค่ะ แล้วก็พยายามประคบน้ำอุ่นบ่อยๆๆๆนะค่ะ เลือดที่คั่งจะได้ไหลเวียนดี จะได้หายชำเร็วๆๆ
เมเคยอ่านรีวิวนึง เปนคล้ายๆตัวเองเลยคะ คือเลือดคั่ง ที่สำคัญทำกะคุณหมอคนเดียวกัน
พี่เขาตัดสินใจเอาออกหมด เพราะไม่รุ้เจาะเลือดคั่งไปกี่ครั้งถึงจะหาย เสี่งติเชื้อมากๆคะ เด๋วจะหาหน้าเพจพีเขาให้อ่านนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=81481
นี่กระทู้ของพี่เขาคะ เข้าไปอ่านดูนะคะ เคส เหมือนกันมากคะ
หายไวๆนะคะ ช้ำน่ากลัวมาก เราไม่ช้ำเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 17:25:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ
เคยทำกับหมอกิตติชัยครับ  ช้ำเขียวครับ แต่สัก 2 อาทิตก็จะปกติ  แล้ว สัก 1 เดือนจะเข้าที่  ยุบจริงๆเลย 3-4 เดือนครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอ็ดซ่า เมื่อ 2013-10-27 17:59

บวมน่ากลัวครับ หมอแกทำออกมาแนวนี้เยอะครับเห็นหลายรีวิวแล้ว ต้องไปเอาเลือดคลั่งออก บางคนหลายรอบมาก เป็นกำลังใจให้ครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 18:07:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนูไปเจาะมาเมื่อพุธที่แล้ว เจาะออกมาได้เลือดนิดเดียวเอง จะำปหาคุณหมออีกทีวันเสาร์ เพราะว่าติดเรียนตลอด ตอนนี้เครียดมากเลย เพราะทุกคนที่เจอเคสแบบนี้ตัดใจถอดทุกคนเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2013-10-27 19:46

คุณน้องขา เป็นเหมือนพี่เลยค่ะ เละค่ะ ทำใจไว้เลย กิตติชัยแก้ทีไรเละเกือบทุกรายค่ะ น้อยมากที่กิตติชัยทำเคสแก้แล้วจะไม่เละ ของพี่ก็เลือดคั่งแถมโดนหมอด่าว่าประคบเย็นไม่ดี น้องก็คงจะโดนเหมือนพี่ ปัญหาที่จะตามมาก็คือ เลือดจะคั่งแล้วคั่งอีก บางคนต้องไปเจาะดูดๆ5-6 ครั้ง หายบ้างไม่หายบ้างเลยไปติดเชื้อต้องถอดออกก็มี

พี่เลยตัดสินใจถอดออกค่ะ แล้วปัญหาที่จะตามมาก็คือ เขียวช้ำ รอยดำที่จะไม่ยอมจางหายง่ายๆ 6เดือน ถึง 1 ปีค่ะ พี่ตระเวนหาหมอผิวหนังปรึกษาทำเลเซอร์ ที่สวิส ไม่มีหมอคนไหนแนะนะให้พี่ทำค่ะ ทั้งๆที่เลี้ยงไข้ได้เงิน แต่หมอฝรั่งมีจรรณยาบรรณมากกว่าหมอไทย (บางคน) ที่เป็นเมืองพุทธค่ะ
สิ่งทีน้องต้องเตรียมใจให้ยอมรับให้ได้คือ

ถ้าน้องเก็บซิลิโคนไว้ ต้องยอมรับที่จะไปดูดเลือดออกตามนัด ครั้งละ 100 บาท แล้วกิตติชัยก็จะบอกน้องว่า "แก้ไขอะไรไม่ได้ต้องรักษาไปตามอาการ" ถ้าโชคดีเลือดคั่งหายไม่ติดเชื้อน้องก็จะสบายใจแต่รอยดำคล้ำยังไงก็ต้องทำใจไว้เลย นานค่ะกว่าจะหาย ส่วนความเจ็บความบวมก็3-4 เดือนค่ะ

ถ้าน้องโชคร้ายเลือดคั่งแล้วเลยเถิดเกิดไปติดเชื้อ น้องต้องไปถอดออกทั้งหมด ล้างโพรงจมูกแล้วกินและฉีดยาปฏิชีวนะ พักจมูกอีกนานค่ะ

น้องเป็นเหมือนพี่เลย แต่พี่ตัดสินใจไว
เลือดคั่งวันที่ 4
วันที่ 5 โทรไปหาหมอ นางพยาบาลบอกไม่เป็นไร ให้มาตามนัด
วันที่ 6 พี่บุกไปโรงพยาบาล หมอโทษพี่ว่า ประคบเย็นไม่ดี เจาะดูดเลือด แล้วบอกต้องรักษาไปตามอาการ ถ้าเลือดคั่งอีกก็ให้มาหาหมอดูดออก บอกไม่ได้ว่ากี่ครั้งถึงจะหาย
วันที่ 7 พี่กลับไป รพ ขอเปลี่ยนหมอ ไม่ขอพบกิตติชัย กลัวอดใจไม่ไหว ขอพบหมอพิชญ์แทน หมอพิชญ์ถอดออกให้เลยวันนั้น และพี่ส่งรูปและอีเมล์ถึงหมอ ศรัณย์ หมอศรัณย์โทรกลับมาหาพี่ตอนเย็นหลังจากที่หมอพิชญ์ถอดให้แล้ว หมอศรัณย์ ให้คำแนะนำว่า ให้ถอดออกเพราะเสี่ยงติดเชื้อค่ะ พี่ตัดสินใจถูกที่ถอดออก

ส่วนกรณีของน้อง น้องต้องคิดถึงผลดีผลเสียและความเสี่ยงต่างๆที่จะเกิดตามมา แล้วตัดสินเอาเองค่ะว่าจะต้องทำยังไงถึงจะเป็นผลดีต่อสุขภาพกายและสุขภาพใจของน้อง
ขอให้โชคดีค่ะ พี่เป็นกำลังใจให้นะคะ มีอะไรเมล์มาได้ค่ะ

ก้อเลยตอบหมอไปว่า หมอคะ หนุประคบเย้นทุก2ชม.ตามหมอสั่งค่ะ  โพสต์ 2013-10-29 12:19
เคสพี่เหมือนหนูเกือบทุกอย่างเลยค่ะ หมอก้อโทษว่าประคบเย้นไม่ดี  โพสต์ 2013-10-29 12:18
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 18:38:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เท่ากับว่าเราเสียเงิน20000ฟรีๆหรอค่ะพี่

อ่านมาเห็นใจน้องมากครับ เป็นกำลังใจให้เลยครับ  โพสต์ 2013-10-27 22:08
ผมว่ามันก็ยังดีกว่า ติดเชื้อ หรือ อักเสบไปเรื่อยๆนะครับ  ผมว่าถ้าอาการไม่ดีขึ้น ถอดออกดีกว่าครับ
แล้วรักษาฟื้นฟูฟูไปเรื่อยๆ ชีวิตเราสำคัญที่สุดครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2013-10-27 19:49
ต้นฉบับโพสต์โดย wanted13 เมื่อ 2013-10-27 18:38
เท่ากับว่าเราเสียเงิน20000ฟรีๆหรอค่ะพี่ ...

ใช่ค่ะ พี่เสียเงินไม่เท่าไหร่ เสียเวลา และเสียใจมากที่สุดค่ะ ที่เลือกหมอผิด ทุกวันนี้ สภาพหน้าก็ยังเละค่ะ รอยดำคล้ำ
เหมือนแพนด้าติดยามากกว่าหน้าคนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย wanted13 เมื่อ 2013-10-27 18:38
เท่ากับว่าเราเสียเงิน20000ฟรีๆหรอค่ะพี่ ...

ใช่ค่ะ พี่เเสีนเงินไม่เท่าไหร่ เสียเวลา และเสียใจมากที่สุดค่ะ ที่เลือกหมอผิด ทุกวันนร้ สภาพหน้าก็ยังเละค่ะ รอยดำคล้ำ เหมือนแพนด้าติดยาซะอีกค่ะ
น่ากลัวอะ ไปเอาออกเถอะ จะได้ไม่เป็นปัญหาที่ใหญ่กว่าภายหลัง ยอมเสียเงินดีกว่าปล่อยทิ้งไว้นะ

น้องคะ นี่คือรูปของพี่ที่หลังจากทำได้ 12 วัน แต่ของน้องรูปวันที่ 12 ยังบวมและเลือดคั่ง ส่วนของพี่ไม่เป็นเพราะพี่ตัดสินใจถอดเอาซิลิโคนออกไปวันที่ 7 ค่ะ ถ้าพี่ยังเก็บเอาไว้พี่ก็จะเป็นเหมือนที่น้องเป็นอยู่ตอนนี้ค่ะ

อย่าคอยจนให้ติดเชื้อนะคะ มันจะเรื่องใหญ่มากค่ะ ทั้งถอด ทั้งอักเสบ จมูกจะเป็นรอยบุ๋มนะคะ

พี่เป็นห่วงไม่อยากให้น้องเป็นเพราะถ้าจมูกบุ๋ม น้องจะจิตตกมากกว่าดั้งแหม่บค่ะ

เป็นห่วงจากใจจริงๆ

โดนไล่ลงจากเครื่องเพราะอะไรคะ?  โพสต์ 2013-10-29 12:17
เป็นกำลังใจให้นะครับบบ
หมอมือหนักจัง และหมออาจใส่แกนใหญ่ไปป่าว เพราะเดิมน้องก็เป็นคนปลายจมูกใหญ่อยู่แล้ว มีน้องที่รู้จักกันเค้าก็ไปเอาออก เพราะนานเป็นเดือนไม่ยุบสักที หมอบอกว่าฐานจมูกเดิมคุณใหญ่ เอาใจช่วยนะคะ หายเร็วๆ
เอาใจช่วยคะ  เข้าใจความรุ้สึกเลย เงินก้เสีย เจ้บใจ เจ้บตัว เสียเวลา สภาพจิตใจเราสำคัญที่สุดตอนนี้ สู้ๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้