ดู: 11720|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] รีวิวเพ้นท์สามมิติ หรือ Adenaa Cover หลังจากปลูกผมมาเกือบ 1 ปีครึ่งครับ

[คัดลอกลิงก์]

ความเดิมตอนที่แล้ว จากการทำศัลยกรรมปลูกผมครับ

ก่อนอื่น ก็ขอบอกเลยน่ะครับว่า ดีใจมากๆ ที่สมัยนี้ มีศัลยกรรมปลูกผม ที่เรียกได้เลยว่าให้โอกาส
คนที่หัวเถิก หัวล้าน ฯลฯ ได้มีชีวิตแบบปรกติ ไร้กังวลอีกครั้งครับ สำหรับคนที่เคยติดตามอ่านกระทู้
ของแอดมินบ๊อบบี้ ก็จะทราบกันดีว่า เมื่อ พ.ค. 55 หรือเมื่อ ประมาณ 1 ปึครึ่ง ที่ผ่านมา บ๊อบได้รับการปลูกผม
แบบ FUT หรือการผ่าตัดปลูกผม มาก่อนครับ ในตอนนั้น บ๊อบได้เข้ารับการรักษา ที่ Million Hair Clinic ครับ
(ปัจจุบันคลินิก ย้ายมาอยู่ที่ พระราม 9) ครับ โดยในตอนนั้น ได้ปลูกผม เป็นจำนวน 1500 กราฟ ครับ
กราฟละ 50 บาท (สมัยนั้น) ปัจจุบันราคา 55 บาท ต่อกราฟครับ หรือราคารวมประมาณ 75,000 บาทครับ

กับความหนาแน่นของเส้นผม 40 % ครับ ซึ่งการที่บ๊อบเกริ่น เรื่องการปลูกผมนี้ ไม่ใช่เพราะอะไร
แต่อยากจให้ทราบที่มาที่ไป ในการทำศัลยกรรมปลูกผม ของบ๊อบครับ โดยผลลัพธ์ที่ได้จากการปลูกผม
ค่อนข้างพอใจมากครับ เพราะทำให้ชีวิต จากเดิมที่เคย ใช้เวลาจัดแต่งทรงผมวันละ 30 นาที ก่อนออกจากบ้าน
คือเมื่อก่อน ต้องใช้เวลา 1 ชม. ถึงออกจากบ้านได้ครับ (ปัจจุบัน หลังจากปลูกผมมาแล้ว บางวัน ไม่ต้องเซทผมก็ออกจากบ้านได้ครับ)
บอกได้เลยว่า คนไม่เคยมีปัญหา เจอปัญหาหัวเถิก หรือหัวล้านเอง ไม่รู้สึกหรอกครับ ของแบบนี้ ต้องเจอกับตัว ถึงจะเข้าใจครับ
อิอิ สรุปเลยว่า ผลจากการปลูกผม ที่ทำ เป็นที่น่าพอใจมากครับ

เอาล่ะครับ เข้าเรื่องกันเลยครับ ว่าทำไมถึงสนใจ และมารู้จักตัว   เพ้นท์สามมิติ หรือ Adenaa Cover ที่เพนท์ ที่หนังศีรษะ ได้อย่างไร
เอาตรงๆ เลยคือว่า เริ่มรู้จักครั้งแรกจาก กระทู้ และรูปภาพในอินเตอร์เน็ตครับ ในใจตอนนั้น ก็คิดว่า อืมสมัยนี้ มีแบบนี้ด้วยเหรอ เท่ห์ดีน่ะ สักผมได้ด้วย ความคิดก็จะประมาณว่า คงเหมือนภาพวาด 3 มิติ ที่ ใครหลายๆ คน เคยได้เห็น หรือเคยไป ที่ 3D ART ที่ พัทยา ก็คงเคยเห็นภาพ แนว 3 มิติ ว่ามันเสมือนจริง และหลอกตาคนได้ครับ อิอิ ภาพความคิดในตอนนั้น ก็จะรู้สึก ประมาณนี้ครับ
พยายามหาภาพประกอบที่เคยเห็นในอินเตอร์เน็ต หาไม่เจอครับ ว่าจะเอามาให้ดูสักหน่อย แต่ไม่เป็นไรครับ (พยายามจิ้นเอาล่ะกันน่ะครับ) อิอิ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 23:49:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัจจุบัน ณ วันที่ 18/10/13 บ๊อบเองได้เข้ารับการทำ Adenaa Cover เป็นครั้งที่ 2 แล้วครับ

โดยครั้งแรก ครั้งที่ 1 ได้ทำในวันที่ 17/09/13 เมื่อเดือนที่แล้ว
               ครั้งที่ 2  ได่้เข้าไปเติม 14/10/13  ที่ผ่านมาครับ
ซึ่งอยู่ในครอส และ After sale service ในการติดตามผลของทาง สถาบัน Adenaa โดย อาจารย์เอ ครับ

ส่วนตัวชอบจริงๆ ครับ   Adenaa Cover  และกำลังสนใจอยากทำคิ้ว 3 มิติ เพิ่มอีกครับ
ก็กำลังๆ ให้อาจารย์เอ ดูคิวให้ครับ เห็นบอกว่าอีกประมาณ 2 เดือนครับ คิวยาวมากๆ ครับ

เอาล่ะครับ มาดูรูปกันก่อนนะครับ

ภาพก่อนเข้ารับบริการ ภาพนี้ถ่ายเมื่อเดือนที่แล้วครับ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 23:59:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพ วันที่ เข้ารับบริการครั้งที่ 1 ครับ

ก่อนอื่นเลยขอบอกว่า ส่วนตัวมีความกังวลมากๆ ครับเกี่ยวกับการสักต่างๆ เพราะว่า ไม่มั่นใจเรื่องความสะอาดครับ
เลยเป็นอะไรที่ค่อนข้างกังวลมากๆ ครับ จนได้มาพบ อาจารย์เอ ลองมาปรึกษา ที่สถาบัน Adenaa  ในเรื่องความสะอาด
ที่บ๊อบเคยกังวล บ๊อบขอบอกเลยครับว่า สบายใจขึ้นมากๆ ครับ เพราะสถานที่ สะอาดมาก และพยาบาล ผู้ดูแล และเจ้าหน้าที่
ล้วนดูแลในเรื่องความสะอาดเป็นอย่างดีครับ "สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น" บ๊อบอยากจะให้ไปเห็นเองจริงๆ ครับ
ไม่ใช่บรรยากาศร้านซาลอน สักคิ้วราคาถูก แบบโนเนม ที่น่ากลัวครับ .... ยอมรับว่า พอมาเจออาจารย์เอ
ทำให้ทรรศนคติ เกี่ยวกับเรื่องการสักคิ้ว สักผม เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกันครับ

"ความสะอาด และความปลอดภัย อยู่ที่เราเลือก ให้กับตัวเราเองครับ"

ภาพนี้ เป็นภาพสถานที่ สถาบันAdenaa  ครับ
ถ่ายมาได้นิดหน่อยครับ เพราะกลัวรบกวน ผู้เข้ารับบริการท่านอื่นๆ ครับ ก็จะมีภาพประกอบประมาณนี้ครับ

ภาพนี้ คือภาพวันที่บ๊อบ เข้าไปรับบริการครั้ง ที่ 1 เมื่อเดือนที่แล้วครับ
ทางสถาบัน ดูแลดี ทั้งอาจารย์เอ และ เจ้าหน้าที่ที่ให้บริการครับ โดยรวมโอเคดีมากครับ
ต้องลองดูเอง แล้วจะชอบครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 00:08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำเสร็จ ครั้งที่ 1 ครับ ใช้เวลาในการทำประมาณ 4-5 ชม. บริเวณที่ ทำ Adenaa Cover คือบริเวณ ที่เคยปลูกผมมา เป็นส่วนเสริมกันครับ โดยให้ดูเส้นผมมีความหนาแน่น ดูเป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้นอีกครับ
แต่ในขณะเดียวกัน ถ้าบริเวณที่ทำ ไม่มีเส้นผมอยู่เลย มันก็จะดูหลอกตา Fake กว่าครับ
ดังนั้น จึงขอเรียกว่า Adenaa Cover นี้ เป็นส่วนเสริม ให้บริเวณที่ปลูกผมดูเป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้นไปอีกครับ
คือ จากเดิมที่ Happy อยู่แล้ว ก็  Happy ขึ้นไปอีกครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 00:14:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาล่ะครับ เกือบ 1 เดือนผ่านไปครับ
ภาพนี้ เป็นภาพที่เข้ารับบริการ ครั้งที่ 2 มา Follow up และเติมหมึกครับ
โดยปรกติแล้ว การทำ Adenaa Cover นี้ ต้องทำประมาณ 2 ครั้งครับ (โดยทั่วไป) แต่ในเคสที่ทำแล้วสีไม่ค่อยติด
ก็อาจจะต้องมีการเติม ครั้งที่ 3 ร่วมด้วยครับ

ดูเปลี่ยนไปไหมครับ Adenaa Cover ช่วยให้เส้นผมดูหนาแน่น เนียน
เหมือนธรรมชาติมากขึ้นครับ

ย้อนภาพไปอีกครับ ลองเทียบความแตกต่าง
ระหว่างก่อนทำศัลยกรรมปลูกผม และ Adenaa Cover กับหลังทำครับ
ภาพซ้าย ปี 2011 ครับ
ภาพขวา ปี 2013 ครับ (ล่าสุด)

ภาพซ้าย ปี 2010 ครับ
ภาพขวา ปี 2013 ครับ (ล่าสุด)
เท่าไหร่คับ

แสดงความคิดเห็น

ต้องให้ทางสถาบันเป็นคนประเมินราคาให้ครับ :)  โพสต์ 2013-10-19 00:45
เคสของบ๊อบ 2 หมื่นบาทครับ โดยราคาจะขึ้นอยู่กับปริมาณของบริเวณที่ทำครั  โพสต์ 2013-10-19 00:44
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 00:30:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูภาพลับ ในอดีตที่แสนเจ็บปวดกันดีกว่าครับ

ด้วยความที่เป็นคนหน้าผากกว้างมากๆครับ คือเปิดหน้าผากแต่ละที ก็จะเป็นแบบนี้ครับ
คือดับจริงๆ ครับ คือว่าอย่าเปิดมันเลยดีกว่า "เปิดหน้าผาก ทีไร ฆ่าตัวตายชัดๆ" 5555

อยู่ได้ด้วยการเอาผมมาปิดไว้ครับ

ลองเปรียบเทียบซ้ายขวากันดูน่ะครับ
ซ้าย เปิดหน้าผาก
ขวา ปิดหน้าผาก 5555555 (มันเคยเป็นความลับมาก่อนครับ อิอิ)

ตอนม. ปลาย ต้องตัดผมสั้น ก็เลยไว้สกินเฮดมาตลอดครับ
จนเข้ามหาลัยเลยไว้ผมยาว ก็เบื่อผมสั้นแล้วนิ 55555
แต่ว่า ก็ไม่สามารถเปิดหน้าผากได้ครับ ต้องอยู่กับการปิดบังความลับบนหน้าผากมากว่า 5 ปี ตั้งแต่เข้ามหาวิทยาลัยยันทำงานครับ
อิอิ (บอกเลยว่า ไม่คิดว่าจะมีวันนี้ วันนี้ฉันเปิดหน้าผากได้แล้ว โดยไม่อายใคร)  555555555
ยิ้มแบบนางงามจักรวาลพร้อมเตรียมรับมงกุฏ ฟีลลิ่ง ในความภาคภูมิใจ ในหน้าผากที่ไม่เถิกแล้ว ประมาณนั้นได้ครับ
เหมือนได้ชีวิตใหม่ จริงๆ ครับ อิอิ ต้องกราบขอขอบพระคุณ ที่ โลกนี้ มี "ศัลยกรรมปลูกผม และ Adenaa Cover ครับ"

รูปสมัยก่อนดูดีได้แค่นี้แร่ะครับ ต้องไว้ผมยาวๆ ปิดบังหัวเถิกไว้ครับ

ภ่าพนี้ก็ถ่ายเล่นๆ กันกับเพื่อนครับ
ถ่ายที่ดาดฟ้าครับ แต่พอลมมาเท่านั้น ...................... กรี๊ดดดดดดด!!!!

สนใจเอารถมาจอดบนหน้าผากแอดมินสักคันไหมครับ กว้างขวางมากๆ 55555

และแล้วก็ตัดสินใจปลูกผมครับ อำลาหน้าผากกว้าง ภาพสุดท้าย คือภาพนี้ ก่อนขึ้นเขียงผ่าครับ
เมื่อส่วนประกอบดี หน้าก็ดูเด็กลงเยอะเลยค่ะ ดีใจด้วย แก้ปัญหาถูกจุดแล้วค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 00:50:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumyy เมื่อ 2013-10-19 00:46
เมื่อส่วนประกอบดี หน้าก็ดูเด็กลงเยอะเลยค่ะ ดีใจด้วย ...

ช่ายๆ ครับ อิอิ ดีใจมากครับ
อีกอย่างที่อยากทำคือศัลยกรรมหัวทุยครับ ให้หัวสวยๆ
โดยการผ่าตัดเอาซิลิโคนใส่ที่ท้ายทอย ครับ รูปหัวจะได้สวยๆ ไม่หัวแบนครับ

แต่ว่า มีข้อเสีย และปัจจุบันคนที่ศัลยกรรมด้วยวิธีนี้ ยังมีผลข้างเคียง อยู่
ใน รพ. หรือ แพทย์ หลายๆ แห่ง รวมทั้งเกาหลี ก็เลิก ใช้วิธีนี้ เพื่อความปลอดภัยครับ
ใจอยากทำมาก แต่ก็ไม่อยากเสี่ยงครับ เผื่อเป็นไรมา ได้ไม่คุ้มเสีย จริงๆ ครับ

หล่อแบบปลอดภัยดีกว่าน่ะครับ อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 01:58:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องอยู่กับผมยาวไปตลอด หรือนี่ ไม่สิ สมัยนี้มีศัลยกรรม 5555

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 02:02:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ข้อแนะนำทำ Cover ไปแล้ว ครับ

ห้ามโดนน้ำ 3 วันแรก สำคัญครับ, แสงแดด, ทำสีผม, ดัดผม, เกาศีรษะตอนสระผม, รวมถึงใช้ครีมนวดผมและแชมพูขจัดรังแค หากต้องการสระผมแนะนำให้ใช้แชมพูสูตรอ่อนโยนในช่วง 2 อาทิตย์แรกหลังจากเพ้นท์มาแล้ว เพื่อสีที่เพ้นท์ลงจะได้ไม่หลุด ครับ

ภาพนี้ 7 วันหลังทำ ดูผมหนาขึ้นใช่ไหมครับ อิอิ

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 02:07:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้ว ก็เข้ามารับบริการทำ Adenaa Cover ครั้งที่ 2 ครับ
วันที่ 14 ตุลาคม 56 วันนี้มาเติมครับ

ดูเด็กลงไหมครับ :)

เจ้าหน้าที่ ก็ทำด้วยความตั้งใจจริงๆ ครับ น่ารักมากๆครับ
ใช้เวลาทำ รอบนี้ประมาณ 4 ชม. ครับ แต่ก็คุยกับ เจ้าหน้าที่  เพลินๆ แปปเดียวก็เสร็จแล้ว 5555

ข้อแนะนำ ใครที่ขี้เบื่อ ก็เอาไอแพด ไปเล่นได้น่ะครับ
ทางร้านมี Wifi ยูสเซอร์ให้ใช้งานครับ บ๊อบ ก็เอาไอแพดไปเล่น บรรยากาศ ในการทำสบายๆ
ชิวๆ ครับ

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 02:12:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพปัจจุบัน ก็ดูผมหนาขึ้นมาเลยครับ
ไม่ผิดสังเกต ประการใดครับ ทำออกมาได้เนียน และฝีมือดีมากครับ

ภาพถ่ายเมื่อวันที่ 17/10/13 ครับ เมื่อ 2 วันที่แล้วครับ

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 02:15:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอ่านข้อมูล เพิ่มเติม (เชิงวิชาการ) กันนิดน่ะครับ

ข้อมูล Adenaa Cover

Adenaa Cover
        บริการใหม่ที่ช่วยขจัดปัญหาผมบางทันตาเห็นด้วยเทคนิคการเพ้นท์สามมิติ โดยใช้สีนาโนนอกจากจะปลอดภัย 100% ยังการันตีได้ว่าไม่ดูหลอกตาและเป็นธรรมชาติอย่างที่สุด

Cover กับสีนาโน
        เพราะต้องการให้ได้สีทีใกล้เคียงกับสีผมและปลอดภัยต่อสุขภาพขั้นสูงสุดการทำAdenaa Cover จึงเลือกใช้สีที่สกัดจากธรรมชาติในระดับนาโนMicro Pigment เช่น คาร์บอนที่นำไปผ่านอุณหภูมิและแรงดันสูง หลังจากนั้นจึงนำมาผ่านกระบวนการในของเหลว ดังนั้นเม็ดสีสำหรับเพ้นท์ Adenaa Cover จึงไม่เหมือนสีที่ใช้สักตามร่างกาย แต่เป็นเม็ดสีที่ออกแบบมาสำหรับการใช้เพ้นท์ Adenaa Cover โดยเฉพาะ       

ผู้ที่เหมาะทำ Adenaa Cover
1.        ผมบางเห็นหนังศรีษะ
2.        ศรีษะล้าน
3.        แผลเป็นบนหนังศรีษะต่างๆ ที่เกิดจากอุบัติเหตุ หรือการผ่าตัด
4.        ผมร่วงเป็นย่อมๆ ที่เกิดจากการต่อผม หรือดึงรั้ง

เตรียมตัวง่ายๆ ก็ได้ Cover
        1. ไม่ควรทำสีผมมาก่อนรับบริการ เพื่อหลีกเลี่ยงการระคายเคืองต่างๆ รวมถึงการทำงานที่ต้องใช้ขั้นตอนเพิ่มขึ้น
        2. ไม่ควรเกาหรือสระผมแรงๆ เพราะอาจทำให้หนังศีรษะเป็นแผลโดยไม่รู้ตัว แนะนำให้ใช้นิ้วนวดแทน แต่ถ้าเผลอเกาไปแล้วเกิดถลอกหน่อยๆ ต้องรออย่างน้อย 1 อาทิตย์ แล้วจึงเข้ามาเพ้นท์
        3. งดให้บริการสำหรับผู้ที่เป็นผื่นแพ้สัมผัส. สะเก็ดเงินหรือมะเร็งผิวหนัง
        4. หากมีการแพ้แชมพูอยู่แล้ว ควรรักษาอาการให้หายขาดก่อนเข้ารับบริการ Adenaa Cover
        5. ห้ามโกนหนังศีรษะมาก่อน ต้องปล่อยให้ผมขึ้นตามปกติเพื่อที่ช่างจะได้ออกแบบการเพ้นท์ให้กลมกลืนกับผมจริง

ขั้นตอนก่อนหลังจะได้ Cover สมใจ
        1. วิเคราะห์ปัญหา : คุยกันก่อนว่าปัญหาของคุณคืออะไรแล้วจึงหาแนวทางแก้ไขที่เหมาะสม เนื่องจากบางครั้งปัญหาผมบางของคุณยังไม่ถึงขั้นที่เยียวยาไม่ได้ เพียงแต่ต้องอาศัยเวลา ฉะนั้นขึ้นอยู่กับว่าคุณจะอดทนรอได้หรือไม่ซึ่งถ้ารอไม่ไหวก็สามารถเลือกรับบริการได้เลยในขณะที่บางคนสามารถเพ้นท์ได้ทันทีเนื่องจากผมบางโดยกรรมพันธุ์ ยกเว้นว่าผมร่วงบางจากการเกิดบาดแผลจะต้องรอให้บาดแผลดีขึ้นก่อนหรือรอประมาณ 6 เดือนจึงมาทำได้
        2. พื้นที่คู่ราคา : ประเมินพื้นที่ที่จะทำเป็นตารางเซนติเมตรจากนั้นจึงคิดราคาค่าบริการ
        3. ลงมือ Cover กันได้เลย แต่ถ้ายังไม่มั่นใจ ลูกค้าสามารถทำ Test Patch โดยการเพ้นท์จุดเล็กๆ เพื่อให้เห็นสีหลังทำก่อนได้

Cover ไปแล้ว
        ห้ามโดนน้ำ, แสงแดด, ทำสีผม, ดัดผม, เกาศีรษะตอนสระผม, รวมถึงใช้ครีมนวดผมและแชมพูขจัดรังแค หากต้องการสระผมแนะนำให้ใช้แชมพูสูตรอ่อนโยนในช่วง 2 อาทิตย์แรกหลังจากเพ้นท์มาแล้ว เพื่อสีที่เพ้นท์ลงจะได้ไม่หลุด

อ้างอิงข้อมูลจาก สถาบัน Adenaa
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 02:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตารางข้อมูล การประเมินราคาเบื้องต้น ของบริการ Adenaa Cover ครับ
โดยทั้งนี้ราคาจริง ขึ้นกับปริมาณของบริเวณที่ทำ โดยจะต้องให้ เจ้าหน้าที่ผู้เชี่ยวชาญ เป็นผู้ประเมินให้อีกทีครับ
บ๊อบแปะตรงนี้ ให้เห็นกันคร่าวๆ ล่ะกันน่ะครับ ผู้ที่สนใจ ก็สามารถสอบถามได้โดยตรงที่ Tel: 02-712-0700
เปิดทำการ จันทร์ ถึง เสาร์ เวลา 08.00-19.00น. ขอบคุณครับ

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-19 02:27:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ คงจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ครับ
เดียวไว้มีอะไรมาอับเดท มีรูปใหม่ๆ มาจะมาอัพเพิ่มให้ชมกันน่ะครับ
ขอบคุณที่ติดตามครับ

แอดมินบ๊อบบี้/ดั้งโด่งดอทคอม
อยากดูอัพเดทครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-18 17:29:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dookwho เมื่อ 2013-11-9 15:43
อยากดูอัพเดทครับ

ภาพปัจจุบันครับ 18/04/57

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้