ดู: 1684|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาแล้ว 3 วัน บวมมาก ช่วยด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูก พร้อมกับตาเมือ่วันจันทร์ค่ะ ตอนนี้3วัน บวมเป่งมาก

ใต้ตาดำฟกช้ำ ลืมตาได้น้อย เจ็บหน่วงๆบริเวณหัวตาวันแรก และบริเวณปลายจมูก

ช่วงกลางคืนต้องลุกมากินยา บวมตึงมากค่ะ เราเป็นหวัดด้วย น้ำมูกไหล

ใช้คัตคอลบัตชุบน้ำต้มสุกเช็ด กลัวจะติดเชื้อมากเลยค่ะ ช่วยดูให้หน่อยค่ะจะอักเสบมั้ยค่ะ

กินยาและประคบเย็นตลอด ตอนนี้จิตตกมากค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-16 11:13:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปจาก iphone ได้มั้ยค่ะ
แนะนำให้ทานน้ำใบบัวบก หรือ ใบบัวบกอัดเม็ดนะครับ
ของผม ทำเมื่อวาน วันนี้ไม่เขียวเลย บวมอย่างเดียว
สู้ๆคับ
กินแคปซูนใบบัวบก ประคบเย็น นอนสูง ไม่เงยหน้าเยอะ เราทำมา 5 วันแล้ว BBYOU คลินิค ไม่บวมไม่ซ้ำเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อาจเป็นเพราะทำตาด้วยก้ได้ค่ะ  โพสต์ 2013-10-16 15:18
หมอเดียวกันเลยยย เราทำวันเสาร์ที่ผ่านมา แต่เราไม่ซ้ำเลย  โพสต์ 2013-10-16 15:18
เราทำ BB you กับหมอวิทูสินีค่ะ บวมมากๆๆ ฟกช้ำมาก ตอนนี้จิตตกมากค่ะ  โพสต์ 2013-10-16 14:28
น้ำมะพร้าวด้วยค่ะสมานแผล ส่วนการบวมให้ประคบเย็น ส่วนพอเริ่มเปนรอยเขียวช้ำให้เปลี่ยนไปเป็นอุ่นนะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-16 14:26:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรากินยาและบัวบกแบบเม็ดที่ คลีนิคให้มาค้ะ

ประคบเย็นตลอด ไม่เข้าใจว่าปวดจนน่ากลัวมากค่ะ
เผลอไปทานของหมักดองรึป่าวค่ะ

ทานแต่ข้าวต้ม กับนมค่ะ ตอนนี้ยังปวดตึงๆ แอบเครียดค่ะ เฮ้อออ  โพสต์ 2013-10-16 15:29
ซื้อยาลดบวมมาทานเลยคะ ทำกับหมอวิทูสินีย์ เหมือนกัรคะ แต่เปงที่กองจูคลินิค

ยาลดบวม dansen ที่คลีนิคก้อให้มาค่ะ ตอนนี้ประคบเย้นตลอด ยกแขนจนชาค่ะ  โพสต์ 2013-10-16 20:41
เป็นปกติครับ สำหรับ ทำจมูกมาเนอะ ของผมอย่างกับ นาเนียร์ อันนี้แล้วแต่ความรุนแรงของคุณหมอครับ ไงหายไว้ๆๆแล้วกลับมารีวิวนะครับ

ขอบคุณค่ะ ไว้ดีขึ้นจะรวิววนะค่ะ ของคุณ บวมกี่วันค่ะ  โพสต์ 2013-10-16 20:43
บวมปกติค่ะ เราก็บวม ได้สองวันเองก็บวมและชำใ
ต้ตา ถ้าอย่กหายไวกินนำมะพร้าว ดื่มช
าใบบัวบกแทนนำ และยาลดบวมค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-17 13:27:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันทีา4 แล้วค่ะ ปวดตรงหัวตามีเลือดคั่ง  ปลายแดงค่ะ
เป็นรัยรึป่าวค่ะ
หนักๆๆเลยสัปดาแรกครับ สัปดาที่สอง หน้าเหลือง หมดเลย อยากหล่อก็ต้อง เจ็บตัวหน่อย ฮ่าๆๆๆ
น้ำใบบัวบกอีกเสียงคะบวกกับประคบเย็นเยะๆคะ
น้ำใบบัวบกอีกเสียงคะบวกกับประคบเย็นเยะๆคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้