ดู: 798|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำไมราคาเสริมกับแก้ถึงต่างกันคะ ผู้รู้ตอบที!!!

[คัดลอกลิงก์]
เราสงสัยว่าถ้าทำจมูกและถอดสิริโคนออกแล้ว(ประมาณ 1 ปี)ไปเสริมใหม่แล้วไม่บอกหมอจะรู้ไหม  คือราคาแก้มันแพงกว่าเสริมใหม่งัยแต่ถ้าเราถอดสิริโคนออกไปนานแล้วมันจะเหมือนไม่เคยทำไหม  แล้วไปเสริมใหม่หมอจะรู้ไหมถ้าเราไม่บอก  ไม่ได้จะโกงหมอหรอกนะแต่ราคามันต่างกันเยอะ  เพื่อนๆมีใครเคยหรือรู้ข้อมูลช่วยตอบทีจ้า....
ไม่บอกหมอก็รู้ค่ะ เราเสริม+แก้1ครั้ง หมอยังรู้เลยว่าเราเคนแก้มาแล้ว อาจจะเป็นเพราะความชำนาญของหมอและความรู้ที่ท่านได้เรียนรู้และศึกษามา

สำหรับราคาแก้ ก็เปรียบเหมือนสิ่งของที่เสื่อมสภาพแล้วต้องการฟื้นฟูใหม่ พูดง่ายๆคือต้องการให้ดีเหมือนเดิมหรือดีกว่าเดิม แน่นอนค่ะเรื่องการทำศั็ลยกรรมเป็นเรื่องของงานฝีมือ หมอแต่ละท่านย่อมมีฝีมือ/ราคา/วัสดุที่ใช้(ซิลิโคน)แตกต่างกันไป ในเมื่อการทำศัลกรรมครั้งแรกมีปัญหาก็ต้องแก้แล้วแต่ว่าปัญหาและสาเหตุที่เกิดขึ้นยาก-ง่ายเพียงใดหมอจะต้องใช้ความสามารถแก้ปัญหา ณ. จุดนั้นได้  ##คงคลายความข้องใจได้นะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 08:16:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย miki2013 เมื่อ 2013-10-12 11:33
ไม่บอกหมอก็รู้ค่ะ เราเสริม+แก้1ครั้ง หมอยังรู้เลยว่า ...

ขอบคุณมากค่ะคุณmiki2013 ที่ตอบ แล้วคุณไปแก้ที่ไหนราคาเท่าไร ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย lolita777 เมื่อ 2013-10-13 08:16
ขอบคุณมากค่ะคุณmiki2013 ที่ตอบ แล้วคุณไปแก้ที่ไหนราคาเ ...

หมอสำรวยค่ะ จรัญ53 ราคาแก้ 16000 / เสริม(ไม่เคยผ่านการเสริมจมูก) 12000 ซิลิโคนเมกาเกรอA ค่ะ

เข้าดูรีวิวเราได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้