ดู: 12656|ตอบกลับ: 76
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขเสริมสิริโคนแท่ง!!ณพลักษณ์ คลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vikkiivictoria เมื่อ 2013-10-7 11:40

javascript:;

สวัสดีคะเพื่อนๆ เรื่องของเราตอนแรกก่ะว่าจะไม่เล่า ไม่แชร์เรย พูดตามความจิงเรยว่า "อายมาก"กับการเสริมจมูกคาดหวังว่าอยากสวยขึ้น ดูดีขึ้น แต่กลับไม่เปนอย่างที่คาดหวังไว้ ในทางกลับกันมันกลับทำให้เสียโฉม ดูแย่ลงกว่าเดิมอีก แต่ตอนนี้ตัดสินใจใหม่แระคิดว่ากระทู้เราน่าจะมีประโยชน์กับคนที่กำลังมีปัญหาอยู่ ไม่มากก้อน้อย...
ความคิดที่อยากจะเสริมจมูก เกิดจากมีเพื่อนไปเสริมมาหลายคนแร้วดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะอ่ะ เราเรยอยากทำบ้าง ไม่ถึงอาทิตเราก้อไปที่คลีนิคเรย(เพื่อนแนะนำว่าหมอมือเบา ทำจมูกมาแนวธรรมชาติ)ครีนิคอยู่แถวสุขุมวิท22 เราเข้าพบหมอ ได้คุยกับหมอไม่ถึง5นาที ออกมาก้อนัดวันผ่าเรย//มันเปนความผิดพลาดครั้งใหญ่มากที่เราตัดสินใจไวไป ตอนนั้นไม่รู้จักหมอท่านไหนเรยไปที่เดียวก้อตกลงทำเรย//ผ่าเสริมจมูกครั้งแรกของเราผ่านไปด้วยดี(20นาทีเสด) แต่กลับมาพบว่าจมูกเราอักเสบติดเชื้อ จึงต้องถอดจมูกพัก4เดือน แระเนื่องจากหมอรับประกันรอบ2หมอแก้ให้ฟรี เราเรยกลับไปที่เดิมอีกครั้ง เปนความโง่ของเราที่คิดเสียดายตังค์ คิดว่าถ้าไปแก้ที่อื่นต้องเสียใหม่เพิ่มอีกหลายหมื่น ผลแก้รอบ2จมูกไม่อักเสบติดเชื้อค่ะ แต่กลับสั้นเต่อเปนจมูกหมู เชิดรั้งจมูกผิดรูปค่ะ!!!เราเครียดมาก ไปหาหมอท่านนี้หมอก้อบอกเราว่ารอให้ยุบก่อนเด๋วปลายจมูกจะยาวขึ้นกว่าเดิม พูดแบบนี้อยู่หลายรอบ จนรอบสุดท้ายหมอบอกเราว่า ถ้าปลายไม่ยาวขึ้นหมอจะฉีดฟิลเลอร์แต่งปลายจมูกให้!!ตั้งแต่ได้ยินหมอพูดคำนี้ เราก้อไม่เคยไปคลีนิคนั้นอีกเรย แต่เราก้อได้แต่แบกความทุกข์อยู่บนหน้าเราตลอด ตะเวนหาหมอมาเกือบ10ที่ บางที่หมอแนะนำให้เราถอดสิริโคนพักค่อยเสริมใหม่บ้าง แนะนำใหเราฉีดฟิลเลอร์ปลายจมูกบ้าง แนะให้เราเสริมปลายกระดูกอ่อนหลังใบหูบ้าง แต่เราก้อตัดสินใจไม่ได้สักที่ว่าจะแก้ที่ไหน เราเครียดมากนอนร้องไห้เกือบทุกคืน
     ชีวิตที่หมดหวังกลับมีความหวังขึ้นมาอีกครั้ง เมื่อเราเหนคริปแก้จมูกฉีดของคุณรัน(ขอบคุณคุณรันมากนะคะ จากใจ)ทำให้เราเข้าไปดูข้อมูลคลีนิคณพลักษณ์ซึ่งเราไม่เคยรู้จักแระไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อน เราดูเคสแก้จมูกแต่ส่วนใหญ่จะเปนเคสแก้จมูกฉีด จมูกเราเปนเคสจมูกแท่งสิริิโคนไม่มีฉีดสารใดๆเพิ่มแต่เราก้อตัดสินใจเข้าไปขอปรึกษา พอเข้าพบคุณหมอกับคุณเฟียต เราก้อเอารูปเราก่อนเสริมหลังเสริมแระปัจจุบันให้ดูเหมือนหมอทุกๆท่านที่เราไปพบ แต่ที่นี่ต่างกับที่อื่นมาก คุณหมอกับคุณเฟียตรู้ถึงปัญหาของเราแท้จริง คุณหมอบอกเราเรยว่า"ที่จมูกเราผิดรูปเกิดจากหมอท่านเดิมเย็บกระดูกอ่อนปลายจมูกเรา2ข้างไว้ ถ้าจะแก้ไขหมอต้องผ่าเข้าไปดูข้างในว่าข้างในเสียหายมากแค่ไหน ต้องเข้าไปปลดล๊อคที่หมอเดิมเย็บไว้ แต่หมอไม่รับประกันนะว่าผลจากการแก้มันจะดีขึ้นกว่าเดิมได้ไหม หมอยังให้คำตอบในตอนนี้ไม่ได้ ตราบใดที่ยังไม่ได้ผ่าดูขยะในจมูกก่อน" เราฟังคุณหมอพูดแทบน้ำตาจะไหล คุณหมอรับรู้ถึงเหตุการณ์ต้นเหตุของจมูกผิดรูปโดยที่เราไม่ต้องเอ่ย นี่แร่ะคือคุณหมอที่เราตามหามานาน พูดถึงปัญหากับคนไข้ตรงๆ ไม่ทำเชิงธุรกิจ แม้จะเสียใจที่ไม่สามารถรับประกันความสวยได้เรยในการแก้ครั้งนี้ แต่เราก้อมั่นใจในฝีมือหมออย่างบอกไม่ถูกแระเราก้อเข้าใจด้วยเพราะเคสจมูกเรามันเสียหายมากมายจากหมอท่านเดิม   (ในหัวถึงกลับแว๊ปนึกย้อนถึงคำพูดหมอท่านเดิมที่ทำจมูกเราผิดรูปหมอเดิมพูดว่าแก้รอบ2จมูกจะสวยขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ แร้วเปนไงล่ะ..นรกชัดๆ!!!) เพราะงี้เราถึงคิดว่าจะรับประกันหรือไม่รับประกันมันไม่มีความหมายสำหรับเราแร้ว ย้ำเตือนกับตัวเองเสมอว่าในความโชคร้าย ยังพอมีความโชคดีอยู่บ้างที่ยังได้มารู้จักกับหมออรรถพันธ์ ณพลักษณ์ คลีนิกก่อนที่จะสายเกินแก้

IMG-20131004-WA0001.jpg (49.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 00:57:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากคุยปรึกษาคุณหมออรรถพันธ์กับคุณเฟียตนานพอสมควร ถามทุกสิ่งทุกอย่างที่เราสงสัย เราก้อตัดสินใจแก้ไขที่ณพลักษณ์ พอวันผ่าตัดเราถึงกับเหนความแตกต่างระหว่างครีนิคที่เราทำมาครั้งที่แร้วเปรียบเทียบกับที่ณพลักษณ์คลีนิคแห่งนี้ มันแตกต่างกันสิ้นเชิงราวฟ้ากับเหว!!ณพลักษณ์คลีนิก สะอาดมากๆๆ มากถึงมากที่สุด ขนาดแปรงฟัน2รอบล้างหน้า5รอบ ทักเปียผม2ข้างเก็บผมใส่หมวก บ้วนปาก เปลี่ยนชุดผ่าตัด ใส่แพมเพิส ล้างจมูกข้างละ3รอบ โอ๊ว! กว่าจะได้เข้าห้องผ่าตัด สะอาดสุดๆ พอขึ้นเตียงผ่าตัด คุณหมอก้อเปลี่ยนชุดผ่าตัดแระบอกทุกขั้นตอนเวลาคุณหมอทำไรกับจมูกเรา เริ่มตั้งแต่เช็ดทำความสะอาดหน้าเราอีก2รอบ ตัดขนจมูกเราให้สั้นทั้ง2ข้าง แร้วฉีดยาชา100เข็ม ทุกขั้นตอนหมอจะบอกเราเปนระยะๆ แต่เราก้อแอบหลับเปนระยะๆเหมือนกัล555จะไม่ให้หลับได้ยังไงคะ ก้อมีเพลงฟังนอนสบายๆเหมือนมาทำสปาหน้ายังไงยังงั้นเรยค่ะ ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บแม้แต่นิด(ยาชา)แต่ตอนเสดนี่ดิ(ผ่าตัด5hr) เหนหน้าตัวเองแร้วตกใจมาก เหมือน100คนมารุมกระทืบหน้ายังไงยังงั้น ปูดบวมมากๆ ฮือๆ เราไม่รู้หรอกนะว่าจมูกเราจะเปนไงต่อไป กี่วันถึงจะพ้นจากการเสี่ยงจมูกอักเสบติดเชื้อ กี่เดือนถึงจะหายบวม กี่เดือนถึงจะเข้าที่ กี่เดือนถึงจะสวย แต่ที่เรารู้แน่ๆคือพลต.ท.น.พ. อรรถพันธ์-ภัทรทรัพย์(Fiat) พรมณฑารัตน์พร้อมผู้ช่วยคุณหมอทุกคนดูแลเราอย่างดีตลอดการผ่าตัด ต่อไปนี้อีกครึ่งนึงก้อคงจะเปนหน้าที่ของเราที่จะดูแลจมูกเราต่อไปไม่ให้ติดเชื้อ ควบคุมอาหารการกิน ปฎิบัติตัวตามที่คุณหมอบอกอย่างเคร่งครัดค่ะ แร้วจะมาอัพเดทจมูกให้ดูเรื่อยๆนะคะ
    อยากจะฝากถึงเพื่อนๆที่กำลังทุกข์ใจเหมือนๆกับเรานะ อย่าเหนแก่ของถูกหรือของฟรีเหมือนเรา เด๋วมันจะเข้าตำรา เสียน้อยเสียยาก เสียมาก เสียง่าย จนต้องเสียตังเจ็บตัวซ้ำซ้อนแบบเราอีก
ขอให้ออกมาสวยสมใจน่ะค่ะ แก้มาราคาเท่าไหร่ค่ะ
เห็นใจจริงๆค่ะ..เข้าใจความรู้สึกเลย..
ยังไงครั้งนี้ขอให้ออกมาดี อย่ามีปัญหาอีกนะคะ
ขอให้หายไวๆนะคะ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 10:00:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2013-10-7 07:45
สู้ๆน่ะค่ะ

ขอบคุณคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 10:10:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-10-7 07:46
ขอให้ออกมาสวยสมใจน่ะค่ะ แก้มาราคาเท่าไหร่ค่ะ ...

แก้55,000ค่ะ ภาวนาอยากให้ครั้งนี้เปนครั้งสุดท้ายค่ะ ไม่อยากแก้ไขอีกแร้ว ทรมานแระจิตตกมากๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 10:13:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sweetberry เมื่อ 2013-10-7 09:16
เห็นใจจริงๆค่ะ..เข้าใจความรู้สึกเลย..
ยังไงครั้งนี้ข ...

ขอบคุณมากๆค่ะ ไม่อยากให้มีปัญหาอีกเหมือนกัล มันผิดที่เราไม่ได้ศึกษาดีดีในรอบแรก รีบร้อนเกินไป เรยต้องแก้ไขซ้ำซ้อน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 10:13:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aor.sayu07 เมื่อ 2013-10-7 09:25
ขอให้หายไวๆนะคะ ^^

ขอบคุณมากๆค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 10:32:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่แระจ้าา สิริโคนตัวปัญหาของเรา ที่ทำให้จมูกเราผิดรูป สิริโคนตะปุ่มตะป่ำซะขนาดนี้ จมูกเราจะสวยได้ไงเนอะ เหอๆ
เปนประสบการณ์แระบทเรียนอันยิ่งใหญ่เรย หมอคมกริชเสริมให้20นาทีเสดนะอันนี้อ่ะ เฮ้อ!
บางทีเราก้อนึกเสียใจนะ อยากสวยไปทำศัลยกรรม เงินก้อต้องเสีย แระก้อไม่ได้ทำมาราคาถูกๆด้วย
ก้อเสริมมา18,000 ถือว่าแพงเหมือนกันเทียบกับจมูกที่ไม่เคยทำไรมาก่อนเรย แระพอผลตอบรับกับสิ่งที่ได้มา มันไม่คุ้มกันเรย

javascript:;  javascript:;

IMG-20131006-WA0046.jpg (33.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG-20131006-WA0045.jpg (33.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG-20131006-WA0007.jpg (33.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG-20131004-WA0004.jpg (36.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 10:51:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผังผืดที่คุณหมออรรถพันธ์เอาออกให้เราค่ะ เหมือนเคสฉีดจมูกมาเรยนะ เหนขาวๆป่ะ  เหมือนสิริโคนเหลวอ่ะ แต่เราไม่เคยไปฉีดไรเพิ่มเติมกับจมูกเราเรย ทำที่เดียวเรยที่เสริมกับหมอคม แร้วอันนี้มาได้ไง?? ต้องคิดแร้วล่ะ!!
คัยที่คิดจะเสริมหรือแก้ คงต้องหาข้อมูลดีดีแร้วนะ ว่าจะเอาราคาถูกหรือคุณภาพ เพราะคงไม่มีคัยอยากแก้ไขหลายๆรอบเนอะ

IMG-20131006-WA0008.jpg (59.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG-20131006-WA0009.jpg (74.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้หายเร็วๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 11:35:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chayapa2013 เมื่อ 2013-10-7 11:26
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้หายเร็วๆ

ขอบคุณค่ะ
ขอให้ครั้งนี้ออกมาสวยสมใจ ถ้ายุบตัวดีแล้วมาแชร์รูปใหม่นะคะ ^^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 12:45:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tanzaa_love เมื่อ 2013-10-7 11:52
สู้ๆๆๆๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 12:46:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-10-7 12:35
ขอให้ครั้งนี้ออกมาสวยสมใจ ถ้ายุบตัวดีแล้วมาแชร์รูป ...

ขอบคุณค่ะ เด๋วมาแชร์ให้ดูค่ะ
update เลื่อยๆๆนะค่ะ สู้ๆค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ
หายไวๆจ้า ติดตามๆ
สู้ ๆๆๆๆ นะครับ หายไว ๆๆๆ
ขอให้สวย ๆๆๆ สมใจ
หายไวๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราก็ทำออกมา1อาทิย์แล้ว แต่หน้ายังบวมและดูจมูกไม่ต่างจากเดิมเลยนะค่ะ แทบดูหักๆก่อนถึงปลายจมูกด้วย เซ็งเลยค่ะ ต้องรอดูสัก2อาทิตย์ ว่าจะโด่งขึ้นไหม เราไม่อยากแก้นะค่ะ เจ็บมาก เขียวช้ำทั้งหน้าเลยค่ะ สู้ๆนะค่ะ เราก็อาการประมาณนี้เลย เฮ้อ......
ขอบคุณที่มีความกล้าหาญมาเตือนคนอื่นนะคะ นับถือจริงๆคะ สนใจที่สุขุมวิท22เหมือนกันเนื่องจากมีคนรู้จักเคยทำแล้วก็ดูธรรมชาติ แล้วราคาก็ถือว่าน่าสนใจทีเดียว

สู้ๆนะคะ ขอให้สวยๆ หายไวๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้คำ
เข้ามาให้กำลังใจอีกคนค่ะ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์อันมีค่า ที่มาแชร์ให้พวกเราได้ดูกันคะ
ของเราก็หมอ ที่สุขุมวิท 22 สั้น และ เอียง ช่วงแรกก็ดัดให้เราแรงมาก จนตอนนี้ซิลิโคนขยับได้
ใครที่จะไปขอให้คิดดี ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้