ดู: 6464|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 375 cc หมอเทพค่ะ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Narizumo เมื่อ 2013-10-6 04:30

มารีวิวน้องนมค่ะ ทำมาเมือ่วันที่ 19 กันยาค่ะ นัดหมอเที่ยง ได้ทำตอน 15.30น. ตอนที่นอนบนเตียงตื่นเต้นมากๆค่ะจะมีนมเป็นของตัวเองแล้ว 555 พอโดนวางยาแล้วเหมือนได้ไปท่องอวกาศเลยค่ะ แต่ใจก็คิดตลอดว่าหมอลงมือรึยังน๊า ทำไมไม่รู้สึกอะไร ดีจังไม่เจ็บเลย แปปนึงก็หลุดออกจากอวกาศค่ะ แต่ตาลืมไม่ขึ้น มันก็ยังมึนๆเบลอๆ ทันใดนั้นได้ยินเสียงหมอเดินเข้ามา อ้าวเฮ้ย!!! นี่ยังไม่ได้ทำหร๋อเนี่ย ที่นี้แหละค่ะรู้สึกทุกสิ่งอย่างเลยค่ะ ตอนลงมีดก็รู้สึกเจ็บนิดนึง แต่ตอนยัดซิลิเนี่ยเจ็บมากค่ะ จุกๆแน่นๆปวดๆ อยากจะบอกหมอมากว่าเจ็บแต่ปากอ้าไม่ขึ้นค่ะ สักแปปนึงก็เสร็จค่ะ แล้วก็ออกมาห้องพักฟื้น รู้สึกว่าฟื้นเร็วมากค่ะ ลืมตามามองเตียงข้างๆคนที่ทำก่อนเราเกือบชั่วโมงยังไม่ฟื้นเลย เราก็เลยเก็ทว่าอ๋อ!! โดนยาน้อยไปเลยฟื้นซะเร็ว ออกจากคลินิคด้วยสภาพที่โอเคค่ะ เพราะตอนแรกก็กลัวเมายามาก ลงมาเพื่อนมารับค่ะแต่ต้องนั่งแท็กซี่ไป central world ไปเอารถ เดินๆอยู่คลื่นไส้ วิ่งเข้าห้องน้ำแทบไม่ทันเลยค่ะ ^^ พอนั่งรถกลับเปนอาไรที่ทรมานมากเพราะบ้านอยู่ไกลค่ะต้องเดินทางไปอีก2ชั่วโมงครึ่งค่ะ ช่วงคืนแรกปวดมากค่ะ แน่น หายใจลำบากเพราะผ้าพันแน่นมาก เหมือนออกจะระเบิด เหมือนสิบล้อทับเลยค่ะ ต้องนั่งหลับค่ะจะได้ลุกเข้าห้องน้ำง่ายๆ เกรงใจแม่ค่ะถ้าต้องปลุกแกดึกๆ พอวันที่ 2 รถสิบล้อมันขับออกไปแล้วค่ะ รู้สึกดีขึ้น แต่จะลำบากแค่ตอนจะลุกจากที่นอน ตื่นมาก็กินไม่หยุดเลยค่ะ หิวสุดๆ พอตกเย็นจะเช็ดตัวต้องตกใจกับสิ่งที่เห็นค่ะ แขนเขียวมากทั้ง 2ข้างเลย ใต้ราวนมข้างซ้ายก็เขียวช้ำเยอะมาก ซึ่งปกติเป็นคนเขียวช้ำง่ายอยู่แล้ว แต่ก็อดกังวลไม่ได้ เลยถ่ายรูปแล้วส่งเมลล์ไปให้คุณหมอดูค่ะ พอคุณหมอดูรูปคุณหมอทักเลยว่าคุณกินยาพอนสแตน หรือบูเฟ่นใช่ไหม คุณมีอาการตกเลือดนะ ยาพวกนี้ห้ามกิน พุ่งนี้ให้มาหาหมอด่วนเลย (อ้าว!! เคยอ่านรีวิวคนทำนม กินพอนสแตนได้ ไม่เห็นเค้าเป็นอาไรกันเลย เพราะส่วนตัวกินยาพาราไม่ค่อยหายปวด เลยจัดพอนสแตนซะชุดใหญ่) พอเจอหมอบ่นใหญ่เลย แต่หมอแค่ดูรอยช้ำ แล้วก็คลายผ้าเฉยๆ แล้วบอกว่า ยังเปนไม่เยอะ ไม่ต้องกังวล ให้หยุดกินยาอื่น กินยาหมออย่างเดียวนะ ส่วนรอยช้ำเขียวต้องใช้เวลานะ เราก็สบายใจกลับบ้าน หมอนัดอีกที 4วันถัดไปเพื่อล้างแผล พออายุนม 4วันก็ขับรถไปทำงานได้แล้วค่ะ แต่ก็ระบมเหมือนกันนะ แต่คิดว่าทนได้ เพื่อนบอกแกอึดมาก ไม่เหมือนคนเพิ่งทำนมมาเลย. 555  พอถึงวันนัดเพื่อนขับรถไปส่งค่ะ ไปถึงก็5โมงเย็น เราก็บอกเพื่อนว่ารอแปปนึงนะไม่เกิน20นาที เพราะแค่ล้างแผลนิดเดียว ปรากฎว่าเจ้าหน้าที่ให้เปลี่ยนชุด เราก็งง ว่าทำแผลแค่นี้เองทำไมต้องเปลี่ยนชุดแว๊?? เปลี่ยนเสร็จก็ขึ้นไปนั่งรอหมอ 30นาทีค่ะ เจ้าหน้าที่พาเราไปห้องที่คุ้นเคย (ห้องผ่าตัด) ใจเราก็เริ่มตุ๊มๆต่อมๆแระ 555 ทุกอย่างเหมือนเดิมเลยค่ะ ถอดชุดออกหมดเหลือแต่กางเกงใน ตรึงแขนกับไม้ ราดเบตาดีน พันผ้าทั้งตัว (งงคร๊า..ล้างแผลที่จั๊กกะแร้แค่นี้ ต้องอลังการขนาดนี้เลยหร๋อเนี่ย ==') เลยถามเจ้าหน้าที่ว่าพี่จะทำอาไรอ่า นู๋แค่มาทำแผลนะ พี่เค้าตอบว่าใช่ เด๋วหมอมาล้างแผลให้ แปปนึงหมอเดินมาแล้วบอกว่า เด๋วหมอฉีดยาชาให้เจ็บนิดนึงนะ เราก็หลับตาปี๋เลย หมอเลาะแผลที่รักแร้ข้างซ้ายค่ะ แล้วดึงซิลิออก เพื่อที่จะควานเลือดที่คลั่งอยู่ในเต้า หมอให้ลืมตาดูถ้วยเลือด แต่เราไม่กล้าดูเลยอ่ะ พี่เจ้าหน้าที่บอกเหมือนแยมบลูเบอรี่เลย ตอนนั้นเจ็บมากค่ะ ร้องลั่นห้องเลย จนหมอสงสารอ่ะ 555 พอทำเสร็จหมอให้นอนพักก่อน 5ชั่วโมง อ้าว!! เพื่อนนั่งรอข้างล่าง สงสารเพื่อนมากเลยอ่า ลงมาอีกทีตอน 22.30น. เห็นหน้าเพื่อนแล้วอยากจะร้องไห้เลย ซึ้งน้ำใจเพื่อนอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

โดนเลาะข้างไหนคะ อ่านแล้วเจ็บแทนเลย ขอให้หายไวๆน้องนมสวยวันสวยคืนค่ะ  โพสต์ 2013-10-7 01:33
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 04:34:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
17วันแล้วยังไม่ได้เริ่มนวดเลยค่ะ กลัวเป็นพังพืดจัง แผลก็ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ค่ะ ใครมีอะไรพอจะแนะนำบ้างไหมคะT__T
รูปที่ส่งไปให้หมอดูอาการเป็นอย่างไรค่ะหมอถึงทักค่ะ พอดีเราผ่าวันเดียวกันเลยแต่เป็นช่วงเช้า ขึ้นไปชุดแรก กลับมา 3 วันเราก้อกินพอนสแตนเหมือนกัน กลัวๆๆ  ส่วนเรื่องนวดแผลตกสะเก็ดหมดก้อนวดได้ค่ะ อาจหลังจาก 3 อาทิตย์(วันที่ 21)

อยากเห็นรูปที่ส่งให้หมอด้วยค๊ะว่าหมอดูรู้ได้ไง  โพสต์ 2013-10-6 11:25
รอยช้ำเยอะเหมือนกันเลยค่ะ กินพอนสแตนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ครบ 3 เดือนแล้ว รอบที่แขนยังมีอยู่ มองเห็นเป็นจางๆ ค่ะ แต่ไม่ได้กลับไปให้หมอดูนะคะ แค่ไปล้างแผลครบ 7 วันปกติ  ตอนนี้ไม่เป็นแล้วค่ะ  ขอให้หายไวๆ นะคะ
คุน Narizumo ได้มากี่ซีซีค๊ะ อ่านแล้วกัวเลยกัสเคยฟังเค้าเล่าเรื่องตกเลือดมาเหมือนกันหมอแค่ฉีดยาชาที่แผลแล้วทำเค้าบอกโคตรเจ็บเลย ของกัสไม่รู้จะโดนควักซิลิโคนสดด้วยรึป่าวนมมีปัญหาเหมือนกันค๊ะแต่ไม่ใช่ตกเลือด แงแง
แปลกจัง ตอนอ้อมเมลถามคุณหมอว่าปวดมาก สามารถกินพอนสแตนได้ไหม หมอบอกได้ งงเลย แต่ยังไงหายไวๆนะคะ สู้ๆๆ
หายไวๆนะคะ อ่านเเล่วเจ็บเเทนเลยอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-10-6 11:42
แปลกจัง ตอนอ้อมเมลถามคุณหมอว่าปวดมาก สามารถกินพอนสแ ...

เรามากินตอนหลังผา 3 วันเหมือนกันค่ะ พอดีผ่าตัดอย่างอื่นหมอจัดให้มาก้อเลยกินค่ะ งงเหมือนกัน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 13:44:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2013-10-6 09:54
รูปที่ส่งไปให้หมอดูอาการเป็นอย่างไรค่ะหมอถึงทักค่ะ ...

มันมีอาการเขียวช้ำที่แขนทั้ง2ข้าง และใต้ราวนมค่ะ แต่พอนสแตนเรากินตั้งแต่หลังผ่าเลย หมอบอกว่ามันเป็นยาที่คนเป็นไข้เลือดออกห้ามกิน เพราะจะตกเลือดค่ะ ตามรูปที่ลงไว้เลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 13:54:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย am_ka24 เมื่อ 2013-10-6 11:18
รอยช้ำเยอะเหมือนกันเลยค่ะ กินพอนสแตนเหมือนกันค่ะ ตอ ...

เขียวจนใครเห็นก็ตกใจอ่ะค่ะ แต่ส่วนตัวเป็นคนช้ำเขียวง่ายอยู่แล้วค่ะ เลยคิดเองว่ายาอาจจะยิ่งไปกระตุ้นให้เป็นมากกว่าปกติค่ะ...ขอให้น้องนมสวยๆนะคร๊าาา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 14:04:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyy เมื่อ 2013-10-6 11:28
คุน Narizumo ได้มากี่ซีซีค๊ะ อ่านแล้วกัวเลยกัสเคยฟังเค้ ...

ตอนแรกบอกว่าขอ400 แต่หมอบอกทำงานออฟฟิตจะดูใหญ่ไป หมอเลยจะให้350 แต่แอบต่อรองหมอค่ะ555 เลยได้มา375cc ของตะเองเป็นอาไรหร๋อถึงต้องแก้ใหม่อ่ะค่ะ?? แต่เราจะบอกว่า พอเราเจอเคสตกเลือดเรากลัวไปเลยอ่ะ ตอนนี้ทำตามหมอบอกทุกอย่าง ไปตามนัดตลอด บ้านไกลแค่ไหนก็ต้องไป......ขอให้นมสวยๆหายไวๆนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 14:15:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aompersia เมื่อ 2013-10-6 11:42
แปลกจัง ตอนอ้อมเมลถามคุณหมอว่าปวดมาก สามารถกินพอนสแ ...

แปลกจัง เพราะหมอบ่นอุบเลยนะคะ คุณอ้อมทานพอนสแตนหลังผ่าเลยป่ะคะ เพราถ้ากินตอนที่เลือดหยุดสนิทแล้วไม่น่าเป็นไร แต่อุ๊กินเลยหลังผ่า กินไปได้4มื้อ ถึงได้รู้ว่าห้ามกิน...แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ ตอนนี้กังวลเรื่องพังผืดอ่ะค่ะ อยากให้นมคล้อยเร็วๆแล้ว ตอนนี้แข็งมากT___T

อ้อมกินวันที่2 จ้า ยังไงขอให้หายไวๆนาคะ สุ้ๆๆๆ  โพสต์ 2013-10-7 12:06
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 14:16:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dorothyperkin เมื่อ 2013-10-6 11:52
หายไวๆนะคะ อ่านเเล่วเจ็บเเทนเลยอ่ะ

ขอบคุณคร๊าา ^^
ขอให้หายไวๆนะคะ
แลเวนมตอนนี้เปงไงบ้างคะ อัพรูปให้ดูบ้างนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 16:27:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Panda11 เมื่อ 2013-10-6 15:37
ขอให้หายไวๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 16:31:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Panda11 เมื่อ 2013-10-6 15:38
แลเวนมตอนนี้เปงไงบ้างคะ อัพรูปให้ดูบ้างนะคะ ...

ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ รอยเขียวช้ำเริ่มจางแล้ว เจ็บแปล๊บๆบ้างนิดหน่อย รูปบนสุดเพิ่งถ่ายมะคืนนี้ค่ะ แล้วเด๋วจะมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะคะ ^^
โอ้โหห เขียยวมช้ำมากๆเลยยย หายไวๆนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-6 19:56:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kung181103 เมื่อ 2013-10-6 19:15
โอ้โหห เขียยวมช้ำมากๆเลยยย หายไวๆนะคะ  ...

ขอบคุณค่ะ^^
แง กำลังจะนัดหมอเลย ทำไมมีอาการเจ็บตอนทำเนี่ยกลัวที่สุเบย ขอให้หายไวๆนมสยๆนะค้าา
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 00:11:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2013-10-6 21:21
แง กำลังจะนัดหมอเลย ทำไมมีอาการเจ็บตอนทำเนี่ยกลัวที ...

ไม่ต้องกลัวน๊า เจ็บแปปเดียวเอง แต่บางคนยาหมดฤทธิ์ช้าก็ไม่รู้สึกอาไรเลยน๊า อาจเป็นเพราะเคสอุ๊คุณหมอเข้ามาทำช้าไป ยาเลยหมดฤทธิ์ซะก่อน ^^ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย...ท่องเอาไว้นะ 555

กลัวราคาพุ่งนี่สิโทรจองข้ามปีจะดีมั้ยคะ  โพสต์ 2013-10-9 11:30
งั้นเปลี่ยนมากลัวหมอเข้าช้าแล้วกันฮ่าๆสงสัยได้ทำปีหน้าค่ะรอโบค่ะ -*-  โพสต์ 2013-10-9 11:29
หายไวไวนะคะ ให้น้องนมสวยๆ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 07:52:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baby_bam2 เมื่อ 2013-10-7 01:02
หายไวไวนะคะ ให้น้องนมสวยๆ

ขอบคุณนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Narizumo เมื่อ 2013-10-6 14:04
ตอนแรกบอกว่าขอ400 แต่หมอบอกทำงานออฟฟิตจะดูใหญ่ไป หม ...

กัสคิดว่าคงเป็นพังผืดค๊ะเริ่มเป็นตั้งแต่ 20 กว่าวันแล้วตอนนี้จะ 2 เดือนแล้วค๊ะวันพุธจะขึ้นกทม.ไปหาหมอ พอดีกัสอยู่ตรังอะค๊ะไกลด้วยเลยไม่ได้ไปหาหมอทุกอาทิตย์แบบคนอื่น เดือนที่แล้วก็ไม่ได้ไปหาหมอพอดีกัสเห็นบางคนไปไม่เจอหมอบ้างหรือบางทีหมอไม่สอนนวดเลยไม่ไปค๊ะ กัสทำ 500 ด้วยเห็นของคนอื่นที่ทำ 500 กว่าหมอจะสอนนวดนานมากค๊ะ ตอนนี้กะว่าจะไปนวดกับนักนวดก่อนค๊ะเผื่อยังช่วยทัน กัวไปหาหมอแล้วจะผ่าให้เลย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 22:48:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyy เมื่อ 2013-10-7 12:18
กัสคิดว่าคงเป็นพังผืดค๊ะเริ่มเป็นตั้งแต่ 20 กว่าวัน ...

ถ้าเป็นพังผืดมันเป็นความรู้สึกแบบไหนหร๋อคะ เพราะตอนนี้จะ20วันแล้ว ยังไม่ได้เริ่มนวดเลย กัวเป็นเหมือนกันค่ะ

จิง ๆ แล้วมันเป็นพังพืดกำลังเกาะค๊ะ  โพสต์ 2013-10-8 09:42
เจ็บเสียวแปล๊บ ๆ อะค๊ะจี๊ด ๆ บอกไม่ถูกบางคนว่าเส้นประสาทสมานกันแต่  โพสต์ 2013-10-8 09:41
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้