ดู: 4878|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวศัลยกรรมตากับคุณหมอประพาศน์ @ 16/09/56

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2013-9-29 14:18

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2013-9-29 14:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2013-9-29 14:17

สวัสดีค่ะ หายไปนานเลย ^^ พอดีว่าตอนนี้พึ่งทำตามาได้ซักพัก
วันที่จั่วหัวกระทู้ไว้ค่ะ 16/09/56 วันนี้ ก็ 13 วันพอดี (29/09/56) เวลาผ่านไปไวจังแฮ่ะๆ
เลยกะมาฝากรีวิวไว้ที่นี่ซักนิดค่ะ เผื่อใครสนใจ หรือกำลังมองหาที่ทำตา และแนะนำการดูแลตัวเองเล็กๆน้อยๆ

เกริ่นเล็กน้อย ....
อยากทำตามานานมากแล้วค่ะ เอาจริงๆตั้งแต่ 10 ปีที่แล้ว -*- แต่พึ่งได้ฤกษ์ทำ (เพราะหมออนุญาติให้ทำ)
ก่อนหน้านี้ หมอบอกว่ายังเด็กไป โตขึ้นมันก็ต้องมีไขมัน และหนังตาตกมาปิดอยู่ดี เลยไม่ทำให้
เลยได้ทำจมูกแทนตอนนั้น (เอ้ะยังไง) ผ่านไปหลังจากทำจมูกเสร็จ ก็อยากทำตาอีก หมอก็ยังไม่ทำให้ค่ะ
หมอบอกว่าเราไม่ได้มีปัญหาเรื่องหนังตา (ตอนนั้น) แต่มีปัญหาช่วงคิ้ว ให้ยกคิ้วก่อนดีกว่า ก็เลยได้ยกคิ้วแทน (เอ้ะยังไง)

สรุปอกหักมาตลอดกะการขอทำตา  จนเดือนก่อนที่ผ่านมา คุณหมอมาเยี่ยมเราที่ร้าน ที่เราเปิดใหม่ค่ะ
เราก็กระโดดหาคุณหมอ กะแฟนคุณหมอเลย บอก"คุณหมอขา หนูขอมาแต่สาวยันแก่ทำให้หนูหน่อยเถอะ "
คุณหมอก็เลย ไหนๆ เอาหน้ามาดูใกล้ๆซิ เราเลยยื่นหน้าไปอย่างทันด่วน กะว่าได้ทำแน่ๆ

ซึ่ง..................... หมอก็บอกว่า เอิ่มมเริ่มตกแล้วจริงๆด้วย อายุเท่าไหร่แล้วนะ เลยบอกหมอ 27 ค่ะ
หมอบอกเอ่อแก่ล่ะ  (555+) แฟนคุณหมอก็บอกว่า ว้ายจริงด้วย
ป.ล. ขออธิบายก่อนว่าเรากับคุณหมอ และแฟนคุณหมอค่อนข้างสนิทกันค่ะ เนื่องจากเป็นเพื่อนพ่อเพื่อนแม่มาประมาณนี้
คุณหมอเลยตกลงยอมทำให้ เราเลยได้สมหวังซักที กับการทำตาที่รอคอย

ในที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดชั้นก็ได้ทำ
ก่อนหน้านี้เพื่อนเรา เราพาไปปรึกษาคุณหมอได้ทำตัดหน้าเราไปก่อนเลย สวยล้ำหน้าไปแล้ว
เราเลย จะเอาๆๆบ้าง เหมือนเด็กๆแฮะๆ 555+

ก็สำหรับเรา มีวิธีเตรียมตัว ซื้อของดังนี้ค่ะก่อนทำตา
1.คูลแพค 2 แผ่น ไว้แช่ตู้เย็นช่องฟรีซ ใช้ประคบตา
2.เรพาริวเจล แบบหลอด
3.เรพาริลแบบเม็ด (ให้ทานได้ 2 อาทิตย์)
4.เดนเซ่น (ให้ทานได้ 2 อาทิตย์)
5.น้ำเกลือ ล้างแผล แบบขวด
6.สำลีแบบแผ่น และ แบบเป็นก้าน หรือจะ คัตต้อนบัดก็ได้นะคะ
7.เมอดาม่า ทารอยแผลเป็นหลังผ่าตัด
8.แผ่นซิก้าแคร์ ไว้แปะตอนนอน (ตัดให้พอดีกับขนาดแผลค่ะ)
9.Oil ทาผิวของ ปาล์มเมอร์ (ไว้นวด และลบเลือนรอยค่ะ)
10.เตรียมใจและเตรียมตังค์
11.เกือบลืมเลยว่า ต้องมีแคปซูลใบบัวบก
12.อโรเวล่าแบบ ซอล์ฟเจลค่ะ

ซึ่งการทำครั้งนี้ ก็แน่นอนว่า เราเตรียมลดรอยแผลเป็นขนาดนี้ ย่อมเป็นการทำแบบกรีดค่ะ
ใช้มีดเลเซอร์เข้ามาช่วย มีการตัดหนังตา และ ชั้นไขมันออกพอสมควรเลยค่ะ (มีรูปแต่มิอาจเผยแพร่ คุณหมอขอไว้ค่ะ)
ก่อนทำศัลยกรรมใดๆทุกครั้ง เราจะ ปล่อยวาง ใจเย็น และดูแลรักษาดีๆ รอให้เข้าที่ ไม่นอยด์ ไม่จิตตก หรือคาดการณ์ไปก่อนค่ะ
ทำใจกว้างๆโล่งๆไว้ แล้วก็เชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอค่ะ

ไปดูรูปกันก่อนดีกว่า พอผ่านไป 12 วัน เราก็ลองแต่งตาข้างเดียวค่ะ 555+
ตาข้างนี้อาจจะ เป็น 2 ชั้นอยู่แล้ว แต่มันไม่ชัดมากค่ะ และบางวันหนังตาก็ตกมาปิด
ทำให้บางทีก็เป็นสองชั้นสวย บางทีก็ไม่เป็น ดูหน้าขวางๆอีก เห้อ
เกิดเป็นหญิงแท้จริงแสนลำบาก เดี๋ยวจะอัพเดทเรื่อยๆนะคะ

รูปบนสุดเป็นก่อนทำตาค่ะ และ 2 รูปล่างเราลองแต่งหน้า ทาตา ติดขนตาเบาๆดูค่ะ
แต่งรูปเพิ่มอีกนิดหน่อย แต่ก็คิดว่ามันดูหวานวิ้งขึ้นมากค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-29 14:28:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2013-9-29 14:31

อันนี้เป็นภาพก่อนทำนะคะ หน้าจะหงิกๆไม่ใช่เพราะอะไร แอบตื่นเต้น
รอมาตั้งนานค่ะ แฮ่ะๆ ก็ไปที่คลินิคคุณหมอ อยู่ที่เพชรบุรีซอย 19 (ตรงข้ามแพลตตินั่ม)
ด้านหน้ามีห้าง ชิบูย่า 19 อยู่ค่ะ

ถ่ายไว้เป็นที่ระทึก ก่อนจะลาขาดกะไขมันและหนังตาตกแง้ๆ
ก็มีเพื่อนไปเป็นกำลังใจวันนั้น 5 คนค่ะ 555+
คือจริงๆคงอยากไปดูกันน่ะแหละ ก็ดีครึกครื้นค่ะ ชอบคนเยอะแยะ
ก็จ่ายค่าเสียหาย เสร็จสรรพ แล้วคุณหมอก็ให้ทานยาแก้ปวดกันไว้นิดหน่อย
ได้เวลาผ่าประมาณ 18.30 น. ค่ะ เลขกำลังงามเลยทีเดียว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-29 14:41:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2013-9-29 14:46

ทีนี้ก็ พอถึงตอนขึ้นเขียง
คุณหมอ ก็ให้ลืมตา หลับตา อยู่ 3-4 ครั้ง แล้วก็เอา เบตาดีนหรือทิงเจอร์เนี่ยละค่ะมาวาดตา
แล้วก็มีถามๆว่า อยากได้ตาแบ๊วๆมั้ย เลยบอก ยังไงก็ได้ค่ะ แล้วแต่คุณหมอเห็นว่าเหมาะสม
ตอนแรกหมอบอกว่า งั้น 9 มิลนะ เราก็ห้ะ 9 มิลเลยรึ ทีนี้หมอวาดๆไปซักพัก
แฟนคุณหมอ ก็บอกว่า เอาลงมาหน่อยดีกว่า เนื้อที่มันน้อยไป เดี๋ยวชนคิ้ว
ก็คุยๆกะคุณหมอซักพัก คุณหมอก็วาดใหม่ เป็น 8.5 ค่ะ กะนั่นๆนี่เสร็จ ก็ได้เวลาฉีดยาชา

คุณหมอก็ค่อยๆฉีดยาชาไปค่ะ จากปลายหางตา
ซึ่งคุณหมอก็บอกว่าทนหน่อยนะ เจ็บนิดนึง
เราก็โอเคๆ ทนได้ค่ะเพื่อความงาม  พอคุณหมอฉีดมา มันก็ปวดๆนะคะ แต่น้อยกว่ายาชาฟันเวลาทำฟันอ่ะ
จากนั้นก็ไม่ค่อยรู้สึกอะไรแล้วค่ะ สบายแท้ รู้สึกเย็นๆเวลายาชาเดินด้วย
ในใจก็คิดจะสวยแย้วๆๆๆ  ก็นอนหลับตาให้คุณหมอฉีดไปจนครบ 2 ข้าง
ซักพัก ชาได้ที่คุณหมอก็เริ่ม กรีดๆ ผ่าๆ ใช้มีดเลเซอร์ด้วย ใช้มีดธรรมดา ใช้นั่นนี่ เราไม่เห็นหรอกค่ะ แฮ่ะๆ

ระหว่างนั้นก็ร้องเพลงกล่อมเราไป ให้ลืมตา เปิดตาไป แต่มันลืมไม่ขึ้นอ้ะ ยาชาหนั๊กหนัก
พอทำเสร็จ ข้างนึงเราก็ถามเวลาที คุณหมอก็บอกเวลามา เฉลี่ยแล้ว 1 ข้างใช้เวลา 40 นาทีค่ะ
ทำ 2 ข้างก็ ราวๆ ชั่วโมงกว่าๆโน้น เราก็โอเคค่ะ ยังไงก็ได้ให้ออกมาสวยในตอนท้าย

เสร็จแล้วก็ค่อยๆลุกแล้วลงเดินไปข้างล่าง เพื่อนๆเรากำลังเจี๊ยวจ๊าวกันเมามันส์เลย
คุณแม่ก็มารอรับเราอยู่ล่ะ แล้วแฟนคุณหมอก็เอาหนังตากะไขมันที่ตัดออกมาให้เราดู
อูยยย เราหิวเบค่อน บาร์บีคิวพลาซ่าขึ้นมาทันทีเลยค่ะ
แต่ดูไปดูมาอีกที เหมือนพยาธิตัวตืดแฮะ 555+

อัพรูปให้ดู ถึงวันที่ 2 ก่อนนะค้าาา วันอื่น เดี๋ยวมาอัพๆต่อ
สอบถามอะไรเม้นไว้ได้เลยค่ะ

สวยๆค่ะ ทำเพื่อตัวของเราเอง ทำออกมาแล้วก้ดูดีค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rattanakosin เมื่อ 2013-9-29 21:48

เราก็คนไข้หมอประพาศน์เหมือนกันค่ะก่อนหน้านี้เมื่อปีที่แล้วเรายกคิ้วกับหมอพาศน์ไปแล้ว ของคุณทำ8.5มิล....ของเราบอกหมอไปว่า as big as you can(เรากับหมอพูดกันมีภาษาอังกฤษปนบ้าง) หมอบอกโอเคร เอาขึ้น 8เศษ3/4มิลละกัน เราถามหมอว่าเอา9เลยไม่ได้เหรอคะ?หมอบอกว่าไม่ได้เด๋วตาแหกไม่สวยนี่ก็เกือบ9แล้วนะ เราบอกคุณหมอว่าเอาทรงหางตาชี้ขึ้นไม่เอาหางตาตกเพราะโหงวเฮ้งไม่ดีืคุณหมอบอกว่าตาเราตกอ่ะหางตาตกโดยธรรมชาติจะทำโดยเท่าที่จะทำได้ เราทำมาได้เดือนนึงแล้วค่ะแต่upload รูปไม่เป็น5555ยังไงup date รูปตัวเองต่อไปนะคะจะตามดูค่ะ
ค่าเสียหายเท่าไรหรอค่ะ ??
มันจะยุบลงอีกกี่%คุณหมอได้บอกมั้ยคะ?
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rattanakosin เมื่อ 2013-9-29 21:44
ต้นฉบับโพสต์โดย lookmo129 เมื่อ 2013-9-29 21:30

คุณหมอรับคนไข้วันละคนเท่านั้น ทำค่อนข้างใช้เวลาพอสมควรของเราปลดล็อกกล้ามเนื้อหางตาเย็บfix กล้ามเนื้อให้ขนตาเชิดงอนขึ้นด้วย ราคารอให้เจ้าของกระทู้มาตอบค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 10:03:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thip20077 เมื่อ 2013-9-29 17:29
สวยๆค่ะ ทำเพื่อตัวของเราเอง ทำออกมาแล้วก้ดูดีค่ะ  ...

ขอบคุณค่าา ^^ เดี๋ยวรอรูปอัพต่อๆไปนะค้าาจะคอยมาอัพเดทจ้าา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 10:04:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-9-29 20:32
ติดตามๆ

ค่าาา ขอบคุณนะค้าาา เดี๋ยวอัพเรื่อยๆค่าา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 10:07:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rattanakosin เมื่อ 2013-9-29 21:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rattanakosin เมื่อ 2013-9-29 21:48

เราก็คนไ ...

ดีใจจังเลยยย เจอลูกคุณหมอเหมือนกัน ^^
คุณทำมาเป็นไงบ้างค้าา ตอนนี้ของเรา 14 วันล่ะค่ะ คิดว่าเดี๋ยวจะลองแต่งหน้าดูละค่ะ ว่าเป็นไงบ้าง
ของเราข้างขวายุบช้ากว่าซ้ายค่ะ เพราะเราซนไปเขี่ยสะเก็ดออกแต่วันแรกๆ
คืนที่2 เลือดเลยเจิ่งนองเลยค่ะแฮ่ะๆ
ทุกวันนี้ก็ประคบเช้า เย็น ทายาตลอดค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 10:08:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rattanakosin เมื่อ 2013-9-29 21:34
มันจะยุบลงอีกกี่%คุณหมอได้บอกมั้ยคะ? ...

คุณหมอไม่ได้บอกเป็นเปอเซ็นต์ค่ะ >< แต่บอกว่าเข้าที่ราวๆ 3 เดือนค่ะ ^^
เราก็รอร้อรอให้มันยุบๆ อิอิ ตอนนี้มีตึงบ้างเล็กน้อยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย so_sexy เมื่อ 2013-9-30 10:07
ดีใจจังเลยยย เจอลูกคุณหมอเหมือนกัน ^^
คุณทำมาเป็นไง ...

เหมือนกันเลยค่ะข้างขวายุบช้ากว่าข้างซ้าย5555 ตอนนี้ตาเริ่มยุบลงเรื่อยๆแต่มีความรู้สึกว่า ขนาดupขึ้นไป8เศษ3/4มิล ชั้นก็ก็ไม่ใหญ่เท่าไหร่ คุณหมอบอกว่าไม่ทำชั้นใหญ่ให้
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 10:15:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lookmo129 เมื่อ 2013-9-29 21:30

ของเรา 20,000 บาท ค่าา แล้ววแต่เคสด้วยค่าา
ต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอด้วยย ^^
รอดูรูปupdate อยู่นะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-30 22:05:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Update!!! วันที่ 3 ค่ะ ^^
มาทีละนิด อิอิ วันที่ผ่านๆมาเราก็ประคบเย็น ครั้งละ 20 นาที 2 วันแรกเราประคบ วันละ 5 ครั้งเลยค่ะ
แล้วก็ใช้คัตต้อนบัดยาวชุบน้ำเกลือ บริเวณที่มันๆค่ะ
สำหรับการล้างหน้าเรา ใช้คลีนเซอร์และใช้ผ้าเช็ดออกเอาค่ะ ถ้าไม่ได้ล้างหน้าเราขาดใจแน่เลย 5555
วันนี้เราต้องออกไปทำงานล่ะค่ะ (เราทำกิจการส่วนตัว) อาศัยใส่แว่นดำไปตลอดค่ะ
คนก็มองตลอดนะคะ เพราะเราใส่ยัน 4 ทุ่ม 555+
แต่ถ้าถอดแว่นมา กลัวจะเป็นภาระแก่สายตาชาวโลกค่ะ
วันนี้ก็ยังช้ำบวมอยู่ ^^ พรุ่งนี้ก็ได้ตัดไหมซะที เราคันยิบๆ อยากเอาออกล่ะค่ะ แฮ่ะๆ
หายเร็ว ๆๆๆๆๆ นะครับ
ขอให้ออกมาสวย ๆๆๆๆๆๆ สมใจนะตรับ
ตัดไหมแล้วเดี๋ยวก้อล้างหน้าได้แล้วค่ะ อะไรอะไรจะง่ายขึ้น
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-1 21:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

Update !!! ข้ามมา ตรงวันที่ 14 ของการทำตาเลยนะค้าา ><*
เดี๋ยวมาอัพย้อนหลังค่าา ในวันที่ 4-13 ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rattanakosin เมื่อ 2013-10-2 03:09

สวยคะยุบเร็วๆนะคะ โพสรูปในปัจจุบันตอนยังไม่แต่งหน้าด้วยหน่อยสิคะอยากเห็น^^
เงียบไปเลยรอดูอยู่นะคะ
เป็นยังไงบ้าง รอดูอยู่เช่นกันจร้า สวยๆถูกใจนะคะ^^
สวยมากกก...เป๊ะ...น้าอายุมากแ้ล้วหยากทำตาบ่นและถุงใต้ตาหาข้อมูลอยู่...ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้