ดู: 1875|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ เครียดๆ หลังจากแก้จมูกกับคุณหมอเฉลิมมาครับ

[คัดลอกลิงก์]

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ พอดีผมเป็นแก้จมูกมาครับ แก้โดยหมอเฉลิมครับ
ปรากฏว่า มีอาการแปลกๆ สามอาการครับ

1" ในจมูกมีก้อนเนื้อมาหนึ่งก้อนตามรูป ที่แนบให้ดูครับ คุณหมอบอกว่า น่าจะขาซิลิโคนค้ำ ออกมา เลยจะนัดตัดก้อนเนื้อชิ้นนี้ออก อาการแบบนี้มีบ่อยไหมครับ
2" เวลายิ้มสุด หรืออ้าปากกว้างๆ  จะได้ยินเสียงกึ๊ดๆ ตลอดเลย เหมือนซิลิโคน เลื่อน แล้วกลับที่เดิม เป็นประจำ ตอนทำกับคุณหมอท่านเดิมไม่เป็นครับ  แต่หมอเฉลิมบอกว่าเป็นอาการปกติ ของซิลิโคนมีขา อันนี้จริงป่าวครับ เพื่อนๆ เป็นกันไหม
3" ตรงระหว่างคิ้วมันแดงตลอดเลย(จะหายไหม)  อันนี้ อันตรายไหมครับและจมูกผมเบี้ยวไหม มีคนทักว่าปลายเบี้ยวขวา และปลายจมูกจะลงอีกไหมครับ

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยนะครับ แต่ยังไงก็ชอบทรงของหมอเฉลิมอยู่ดี และปลายเดือนนี้ จองคิวทำคางไว้กับคุณหมอเฉลิมแล้วด้วย เพื่อนๆ ว่าแบบไหนเข้ากับรูปหน้าผม บอกได้นะครับ อันนี้ หมอแนะนำให้ทำ เลยลองดูสักหน่อย..เผื่อจะหล่อขึ้นบ้าง
ทำมานานแค่ไหนแล้วคะ
ใช้เวลาเข้าที่ 3-6เดือนนะคะ
ส่วนเรื่อง สิริโคนมีขา ไม่เห็นเป็นเลยจ้า
ทำมานานแค่ไหนแล้วคะ
ใช้เวลาเข้าที่ 3-6เดือนนะคะ
ส่วนเรื่อง สิริโคนมีขา ไม่เห็นเป็นเลยจ้า
ทรงจมูกกับหมอเหลิม สวยดีคับ หมอรับผิดชอบดีนะ ถ้าคุยกับหมอแล้วนัดแก้เลยคับไม่เสียตังนิ
เรื่องมีขาไม่มีขานี้เราว่าไม่เกี่ยวนะ แต่ยังไงลองดูใจเย็นๆก่อนนะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-19 00:39:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมากำลังจะครบ สามเดือนละครับ เรื่องปัญหาแรก ก็จะแก้30 กันยา นี้ครับ พร้อมกับถอยคางใหม่ครับ

ส่วนปัญหาที่สอง มันคาใจมาก เวลา ยิ้ม หรือ อ้าปากกว้างตรงปลายจมูกมันกึ๊ดๆ ตลอดนี่ละครับ..แอบเครียด แต่หมอบอกปกติ แต่ผมถามเพื่อนๆ คนอื่น ก็ไม่มีใครเป็น เลยคาใจครับ
ซิลิโคนมีขาเหมือนกัน ไม่เห็นมีเสียงอะไรเลยค่ะ แนบสนิทดี แต่ไม่ได้ทำกับหมอเฉลิมนะคะ
ของผมทำกับหมอวรวิทย์ก็มีกึ๊ดๆตรงขาซิลิโคนแล้วก็เอียงชวาเล็กน้อยถ้าไม่จ้องชัดๆก็ไม่รู้ตอนนี้ทำมา3ปีปัญหาอื่นก็ไม่มีครับแต่ก็ยังกึ๊ดๆอยู่ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-22 20:00:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bakery เมื่อ 2013-9-21 20:42
ของผมทำกับหมอวรวิทย์ก็มีกึ๊ดๆตรงขาซิลิโคนแล้วก็เอี ...

ขอบคุณครับ ค่อยโล่งขึ้นมาหน่อย แต่ผมนัดแก้30นี้ละครับ พอดีมีก้อนเนื้อโผล่มาด้วยครับ เลยจะให้คุณหมอดูทีเดียว พร้อมเสริมคางไปทีเดียวเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้