ดู: 18694|ตอบกลับ: 90
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่นี้..หมอเกมส์ให้มาจ๊าา ^_^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Luknam.W เมื่อ 2013-9-11 17:39

ทำมาแล้วค่ะ โดยคุณหมอเกมส์ BB you รังสิต

ขอบอกก่อนตรงนี้เลยนะค่ะว่าลูกน้ำไม่ได้เป็นหน้าม้า หรือมีผลประโยชน์อย่างใดทั้งสิน  
แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์ และความประทับใจมากในครั้งนี้เท่านั้นค่ะ

เวลาที่นัด 10:30 น้ำมาสายนิดหน่อย หลงทางค่ะ พอถึงก็11โมงแล้ว
พี่ๆที่เคาร์เตอร์ให้การต้อนรับเป็นอย่างดีค่ะ คลีนิคดูสะอาด น่าเชื่อถือมากค่ะ

ด่านแรก:

เขาให้เรานั่งกรอกข้อมูลประวัติคนไข้ (นานพอสมควร หลายหน้ามากค่ะ)
เสร็จเรียบร้อยแล้วก็ไปชดใช้ค่าเสียหาย
น้ำเสริม ซิริโครนอเมริกา 12900 บาท รวมค่ายาด้วย ยาแก้บวม กับ แก้อักเสบ และสำลีทำความสะอาดแผลที่ผ่านการฆ่าเชื้อแล้ว
ลูกน้ำ ซื้อ cool pack เพิ่ม 2 อัน กับหมอนลองคอสำหรับนั่งนอน รวมๆๆแล้วก็ประมาณ 13500 บาทค่ะ

ด่านที่ 2:

มีพี่อีกคนที่หน้าเคาเตอร์ชั้นที่ 2 มาแนะนำ เรื่องยา และการปฏิบัติตัวขณะผ่าตัด และ หลังการผ่าตัดค่ะ
การผ่าตัดในครั้งนี้ฉีดยาสลบ ซ้ำด้วยยาชา
หลังจากที่ทำความเข้าใจเรียบร้อยแล้วก็ไปถ่ายรูปโครงจมูกเดิม ทั้งด้านหน้า, ด้านข้าง และท้าเงย

จากนั้นก็ต้องล้างหน้า 3 รอบค่ะ ฆ่าเชื้อ (ดีนะไม่ได้แต่งหน้าไป งั้นคงหลายรอบกว่านี้แน่เลย)   
เสร็จก็เปลี่ยนเสื้อคลุมที่พี่เขาเตียมไว้ให้ และนั่งรอคุณหมอสักพักในห้องพักฟื้นคนไข้ค่ะ
นั่งรอคุณหมอนานอยู่ค่ะ เนื่องจากคุณหมอยังผ่าตัดไม่เสร็จ

และแล้วก็ถึงตาเรา
เจอคุณหมอตัวเป็นๆ คุณหมอน่ารักมากค่ะ พูดจาไพเราะ เป็นกันเองที่สุดเลย มีเวลาให้เราได้ปรึกษา ไม่ใช่รีบทำรีบเสร็จ
"คุณเอาจมูกไป แล้วเอาตังค์มา"

คุณหมอบอกว่าเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยมาก
ทำได้แค่โด้งธรรมชาติ คือสวยโด้งปลอดภัย หยดน้ำไม่ได้ ปลายพุ่งก็ไม่ได้ เดี๋ยวจะทะลุุ    
จากนั้นก็เอาซิลิโครนออกมาให้ดู สีมันจะเหลืองนวลๆ แบบสูง 1 ซม. แต่คุณหมอบอกว่าจะต้องเหลาให้เหลือแค่ 3 มม.
คือคิดในใจแล้วจมูกจะออกมาสวยโด่งได้ยังไงค่ะเนี่ย เราอยากได้โด่งๆเลยอ่ะ
อยากทำครั้งเดียวให้สวยเริสแต่เนื้อจมูกเราไม่อำนวย
แต่เอาค่ะเชื่อใจในฝีมือคุณหมอ

ถึงเวลาขึ้นเขียงจริงๆ ถูกมัดมือมัดเท้า คุณหมออธิบายทุกขั้นตอนเลย
เนื่องจากการที่เราถูกฉีดยาสลบทำให้เราอาจจะระเมอหรือดิ้นแรงในขณะผ่าตัดได้
เพื่อความปลอดภัยก็จำเป็นอย่างมากที่ต้องมัดค่ะ
หมออธิบายว่าจะฉีดยาสลบเข้าเส้นเลือด อย่าเกร็งนะคับ ให้ผ่อนคลาย
พอหายใจเข้าออกลึกๆ 3 ที หลับเลย   

มารู้สึกตัวอีกทีคิดว่าคุณหมอกำลังเย็บแผลแล้วค่ะ
ไม่รู้หลับไปนานไหม แต่พอรู้สึกตัวก็ไม่กล้าลืมตา
แอบได้ยินหมอกับผู้ช่วยกำลังคุยกันถึงคนไข้ที่มีปัญหาเหมือนแบบเรา
คือเนื้อสันจมูกน้อย หลังจากทำมาแล้วสันจมูกแดงไม่หาย น้ำก็แอบกังวลมากค่ะ

สักพักหนึ่งก็เป็นอันเสร็จสิ้น

คุณหมอเอากระจกมาให้ดู
ผู้ช่วยคุณหมอพยุงไปห้องพักฟื้น เนื่องจากยาสลบยังไม่หมดริด นั่ง(ห้ามนอนเด็ดขาด)
พักได้ซัก 10 นาทีออกจากห้องก็กลับบ้านเลยค่ะ
อยากบอกว่าคุณหมอมือเบามากกก ไม่เจ็บ ไม่เขียว ไม่ซ้ำซักนิดเลยค่ะ แค่ตึงๆ เท่านั้น

และแล้ววันนั้นเราก็ได้ถือกำเนิดจมูกใหม่ โดยคุณหมอที่น่ารักคนนี้ค่ะ

นายแพทย์ อดุลย์ชัย แสงเสริฐ

มาดูกันเลยค่ะ

ช่วง 2-7 ชั่วโมง ไม่เขียว ไม่ซ้ำเลยค่ะ แต่หลังจาก 9 ชั่งโมงนี่ เพราะลูกน้ำไปย้อมสีผมมาค่ะ และต้องนอนราบเพื่อล้างผม
ซึ่งคุณหมอได้ห้ามเด็ดขาดว่าต้องนั่งนอน 3-7 วัน

วันนี้บวมมากค่ะ ต้องทานยาและประคบเย็นอย่างต่อเนื่อง

แกะพาสเตอร์ออกแล้วค่ะ บวมมาก ถึงมากที่สุด
แกะออกไวเกิน เพราะอย่างน้อยต้องแปะไว้ 3-7 วัน แต่เนื่องจากหน้ามัน จนเอาไม่อยู่แล้ว

นั้นไงเอาอีกแล้วค่ะ อยากสวยเลยไปต่อผมอีก

เริ่มเห็นชัดขึ้นแต่ยังบวมอยู่มาก

เหมือนมันเรื่มจะสวยนะค่ะ วันที่ 5-6

วันที่ 7 อ่าววววไงมันเหมือนจะเอียงซะงั้นอ่ะ

ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะเพื่อนๆๆ เอียงป่าวนะ  ติด้วยนะค่ะ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

ก็โอนะเดวก็ยุบลงอีก ดูไปกก่อนสื
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-11 22:13:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย xzistyle เมื่อ 2013-9-11 21:03
ก็โอนะเดวก็ยุบลงอีก ดูไปกก่อนสื

ขอบคุณจ๊าาา. รอลุ้นอยูเหมือนกัน ^__^
เหมือนไม่ช้ำมากอะไร เดียวยุบจะดูเป็นมิติมากขึ้น เอาใจช่วยค่ะ
ว๊าว สวยขึ้นมากเลยค่ะ ผลลัพธ์ออกมาดีมากเลยค่ะ
รอดูค่ะ แต่โชคดีจังไม่ช้ำมาก
หมอเกมส์  ใช้ซิลิโคนมีขาหรือไม่มีขาอะค่ะ
สวยค่ะ ช้ำนิดเดียว ดีจัง
หน้าสวยมีมิติมากขึ้นเลยคร่า^^
สวยดีค่ะ เราก็ว่าจะไปทำกับหมอเกมส์อยู่พอดี
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-13 15:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunannaja เมื่อ 2013-9-12 09:14
สวยคะ

ขอบคุณมากค่ะ ^^
ทำมาเท่าไหร่หรอค่ะ สวยมากๆเลย
ลงรูป ก่อนทำให้ดูได้ไหมคะ อยากเห็นเพื่อเปรียบเทียบคะ
สวยคะ
สวยค่ะ คุณหมอเก่งจัง
แอะ ชักยังไงๆ เหมือนเคยดูรีวิวของคุณเมื่อต้นปี
แล้วนี่บอกว่าพึ่งทำมา
ยังไงนี่!!!""
สวยค่ะคุณLooknam
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:01:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maleenunong เมื่อ 2013-9-12 09:57
เหมือนไม่ช้ำมากอะไร เดียวยุบจะดูเป็นมิติมากขึ้น เอา ...

ขอบคุณมากนะค่ะ ^__^ ตอนนี้ก็จะ เดือนกว่าๆๆแล้ว. เดี๋ยวมีเวลาจะอัพรูปใหม่ๆๆให้ดูนะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:01:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maleenunong เมื่อ 2013-9-12 09:57
เหมือนไม่ช้ำมากอะไร เดียวยุบจะดูเป็นมิติมากขึ้น เอา ...

ขอบคุณมากนะค่ะ ^__^ ตอนนี้ก็จะ เดือนกว่าๆๆแล้ว. เดี๋ยวมีเวลาจะอัพรูปใหม่ๆๆให้ดูนะค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:05:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jebuny เมื่อ 2013-9-12 12:49
ว๊าว สวยขึ้นมากเลยค่ะ ผลลัพธ์ออกมาดีมากเลยค่ะ  ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้น้องจมูกได้ เดือนกว่าๆๆแล้ว เดี๋ยวมีเวลาจะอัพรูปใหม่ๆๆมาให้ดูนะค่ะ ^__^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:08:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Onairkanni เมื่อ 2013-9-12 14:30
รอดูค่ะ แต่โชคดีจังไม่ช้ำมาก

ค่ะ ดีใจเหมือนกันที่หายซ้ำเร็ว หลังจากทำมา 3 วัน ก็ออกช๊อปปิ๊งเลย
ตอนนี้ ได้ เดือนกว่าๆๆแล้วนะค่ะ เดี๋ยวอัพรูปใหม่ๆๆให้ดูนะ ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:11:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Namnueng-Smile เมื่อ 2013-9-12 16:06
หมอเกมส์  ใช้ซิลิโคนมีขาหรือไม่มีขาอะค่ะ ...

ของลูกน้ำไม่มีค่ะ. เพราะเป็นคนเนื้อน้อยมาก คุณหมอบอกว่า โด่งได้ธรรมชาติ พุ่งไม่ได้ หยดน้ำไม่ได้ กลัวจมูกทะลุ ในระยะยาวค่ะ (คุณหมอพิจารณาจากโครงหน้า. และเนื้อจมูกโดยตรงค่ะ)

แสดงความคิดเห็น

ไม่มีเวลาเข้าไปปรึกษาหมอด้วยค่ะ ทำแต่งาน :(  โพสต์ 2013-9-20 16:38
เนื้อน้อยเนื้อเยอะดูยังไงค่ะ ไม่มั่นใจว่าตัวเองเนื้อน้อยหรือเยอะ  โพสต์ 2013-9-20 16:37
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:13:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Lookruk เมื่อ 2013-9-12 16:07
สวยค่ะ ช้ำนิดเดียว ดีจัง

ขอบคุณมากค่ะค่ะ ดีใจเหมือนกันที่หายซ้ำหายบวมเร็ว หลังจากทำมา 3-4 วัน ก็ออกไปโชว์ดั้งใหม่ได้แล้ว
ตอนนี้ ได้ เดือนกว่าๆๆแล้วนะค่ะ เดี๋ยวอัพรูปใหม่ๆๆให้ดูนะ ^^
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:13:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kookik0208 เมื่อ 2013-9-12 16:27
หน้าสวยมีมิติมากขึ้นเลยคร่า^^

ขอบคุณมากเลยค่ะ ^__^
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-16 17:18:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Watcharika เมื่อ 2013-9-12 16:58
สวยดีค่ะ เราก็ว่าจะไปทำกับหมอเกมส์อยู่พอดี ...

ขอบคุณมากนะค่ะ ลองตัดสินใจ หาข้อมูลดีๆๆ. ดูรีวิวคุณหมอหลายๆๆราย. หรือลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอเกมส์ ก่อนได้ค่ะ เพราะจมูกเป็นจุดสำคัญที่สุด ถ้าทำแล้วเราก็อยากให้ออกมาสวยเลยครั้งเดียว. เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้ออกมาสวยๆๆ คอยติดตามค่ะ ^__^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้