ดู: 5575|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Vaserแขนมาค่ะ อยากถามคนเคยทำ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ นี่กระทู้แรกที่ลองโพส พอดีไป Vaserแขน ที่ the young clinicมาค่ะ
แขนสองข้างคิดเป็นสองจุด รวมแล้วประมาณหมื่นหกนิสๆ รวมค่ายาด้วย เป็นราคาโปร
ที่เลือกทำที่นี่เพราะไม่แพงมาก คลินิกดูสะอาด เราลองเปรียบเทียบกับเพื่อนคนอื่นๆ
ที่ไปทำมา แต่คลินิกอื่นที่ราคาต่างกันลิบ ของเราหมื่นหก แต่ของเพื่อนจ่ายครึ่งแสนแต่รอยช้ำน้อย
และบวมไม่มาก แต่ของเราถูก รอยช้ำเยอะมากหน่อย เราเลยคิดว่าราคาส่วนนึงน่าจะเป็น
เรื่องของความปราณีตด้วย แต่เราไม่ซีเรียสเพราะหมอทำสะใจมาก มั่นใจเลยว่าไขมันออกชัว
คิดว่าถึงช้ำเยอะบวมนานไม่เป็นไร สำหรับเราแค่เห็นได้ทันทีว่าหลังทำเล็กลงจริง พอใจแล้ว

รูปนี้ถ่ายตอนแกะผ้าพันแผลออกหลังกลับมาบ้านค่ะ ที่จริงตอนแรก เขาโปะมาเยอะกว่ามาก
เราอึดอัดเลยแกะออกค่ะ ทำเมื่อวันที่ 7 กันยาค่ะ พันผ้าได้สองวันจนมาใส่ปลอกแขนในวันนี้ ที่ 9 กันยา
แล้วถอดออกมารู้สึกแขนเบี้ยวๆไม่เป็นทรง ตรงที่ไม่ได้รัดจะอูมๆแทน เราไม่แน่ใจว่าเรารัดผิดวิธี
หรือมันควรจะเป็นแบบนี้อยู่แล้ว ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ กลุ้มใจมาก กลัวแขนเบี้ยว
ตอนนอนเริ่มไม่ใส่ปลอก ไม่แน่ใจมันจะกระชับไหมถ้าตอนนอนไม่ใส่
เพราะเรารู้สึกเหมือนใส่แล้วแขนไม่เป็นทรงอ่ะ อีกอย่างใต้รักแร้เราตอนนี้มีตุ่มน้ำใสๆค่อนข้างใหญ่
คาดว่าน่าจะเป็นเพราะผ้าที่รัดจนมันเสียดสีกับผิวใต้รักแร้มั้งอ่ะ
เห้อออ ใครมีวิธีดูแลแบบถูกต้องหรือใครพอจะรู้ว่าที่เราเป็นอยู่นี่มันปกติหรือเข่าข่ายน่าสงสัยกันแน่คะเนี่ย เริ่มเครียดดด
เราก็ไปทำที่นี่เหมือนกัน. ห่วยแตกดูดน่องมาเดือนครึ่งแล้วยังรู้สึกด้านชาน่องไรความรู้สึกพยาบาลบอกเส้นประสาทถูกทำลายต้องใช้เวลา แล้วน่องมีรอยคล้ำสีน้ำตาลเปนเส้น ตรงที่ดูดเยอะเลย มันจะหายไหมใครรู้บ้าง กลัวเปนแผลเปน
พี่ก็ไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ทำได้เดือนครึ่งแล้ว 4 จุด พี่ดูดปลีกหลังกับต้นแขน ออกไปประมาณ 1300 cc ค่ะ ราคาสามหมื่นกว่าบาท แต่ยังไม่หายเจ็บ/ชา เลยค่ะ ยังคงเจ็บระบมอยู่เลย ส่วนผ้าตอนแรกที่รัดมันก็ไปปล่องๆ ตรงเหนือรักแร้ด้านบนเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้สั่งตัดชุดกระชับมาใส่แล้ว ปัญหาเรื่องแขนปล่องๆ ด้านบนก็หายไป แต่ความระบมกับความชา ยังคงอยู่ มันเจ็บแปลบๆ อยู่เป็นระยะๆ แขนยังยกสุดไม่ได้มันตึงและมีเส้นเอ็นเห็นได้ชัดเจนมาก หมอบอกว่าเส้นเอ็น/หรือเส้นเลือดนี่แหระค่ะ มันอีกเสบ หมอนัดดูทุก 2 อาทิตย์ เค้าบอกว่ามันจะค่อยๆ ทุเลาและหายไปเองภายใน 3 เดือน รอยช้ำหายไปแล้ว แต่รอยดำๆ ด่างๆ ยังคงอยู่ ไม่ทราบว่าเมื่อไรจะหายเหมือนกันค่ะ คุณ japjai ดูดออกไปเยอะมั๊ยค่ะ ของพี่ช้ำมากกว่านี้อีกค่ะ  แวะเอารูปมาให้ชมบ้าง นะค่ะ
ดึงปลอกแขนให้รัดมาจนถึงรักแร้นะไม่งั้นแขนช่วงบนรักแร้เนื้อมันจะดูเหี่ยว ๆ ยาน ๆ มองแล้วแขนจะไม่เท่ากันอ่ะ
พี่ทำแต่ไม่ใช่ที่นี่แพงเอาการเลย 60,000 แขนสองข้าง ไขมันออกมาก็ไม่ค่อยเยอะ เค้าให้พี่ใส่เสื้อไว้เดือนนึงพอไม่ใส่แล้วแขนช่วงบนด้านล่าง(ท้องแขน)เหมือนแขนไม่เท่ากันยังไงไม่รู้รอยแตกลายก็ยังอยู่ พอเอาแขนแนบลำตัวมันจะปริ้นออกมาดูเหมือนแขนไม่เท่ากันถ้ามองจากด้านหลัง และมันยังคงเจ็บแปลบ ๆ อยู่ไม่หาย เสื้อที่เค้าขายให้มันเป็นเสื้อเหมือนแขนเสื้อมันดึงไม่ถึงใต้รักแร้ทำให้ไม่กระชับ เสื้อราคาก็ตั้ง 5,000 บาท ใส่ทั้งวันทั้งคืน

แสดงความคิดเห็น

น้ำใส่ได้วันสองวันก็เอาออกค่ะ เพราะยิ่งใส่ รอยช้ำยิ่งเยอะ  โพสต์ 2013-9-12 10:33
ปลอกแขนเดือนแรกใส่ทั้งวันทั้งคืนเลยนะคะ
พอเดือนที่สองแขนเราจะเริ่มเล็กลงให้ใส่ปลอกแขนขนาดเล็กลงค่ะ ซื้อใหม่เลยจ้า แขนจะได้กระชับ
ส่วนเรื่องที่ดูเหมือนว่ามันไม่เท่ากันจะเป็นช่วงแรกค่ะ ของเรา 1เดือนจะสมูทขึ้นค่ะ
แนะนำปลอกแขนใส่ให้ได้ 2 เดือนเลยนะคะ จะได้กระชับค่ะ
เพราะการทำเวเซอร์ มันจะกระชับเข้าที่ไม่ค่อยได้ 100% เหมือนบอดี้ไทป์ค่ะ
เราก็ทำมา หมดไปเกือบครึ่งแสน ไม่ขอเอ่ยที่นะคะ เดี๋ยวจะหาว่าโจมตีอีก
ผ่านมาหกเดือนแล้ว เล็กลงนิดเดียวเอง 555 ทั้งที่เราก็ไม่ได้แขนใหญ่มาก
ขอบอกว่าพอเดือนที่ 2 ถ้าเริ่มออกกำลังกายได้แล้วให้เริ่มออกกำลังกายกระชับแขนนะคะ
ทางที่ดี ช่วง 1-2 เดือนแรกใช้นวดเข้าช่วยเรยจร้า ไม่ว่าจะเป็นเทอมาจ หรือ rf
จะช่วยได้มากค่ะ
คุณ vanz พี่ทำได้เดือนครึ่งแล้ว ยังไม่หายเจ็บ มันยังเจ็บแปลบๆ อยู่เลย ถ้าไปนวด rf หรือทำเทอมาจ มันจะเจ็บมั๊ยค่ะ ค่าเสียหายในการทำเทอมาจ หรือ rf แพงมั๊ยค่ะ ทำนานแค่ไหนถึงเห็นผล แล้วรอยดำๆ ด่างๆ ล่ะค่ะ นานมั๊ยกว่าจะหาย ต้องทาครีมอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า/ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-12 10:24:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kafka เมื่อ 2013-9-10 05:29
เราก็ไปทำที่นี่เหมือนกัน. ห่วยแตกดูดน่องมาเดือนครึ่ ...

เป็นเส้นแบบไหนเหรอคะ ของเราเป็นรอยช้ำแบบเป็นเส้นตรงดูนูนๆข้างนึงเหมือนกัน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-12 10:29:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-9-10 15:47
พี่ก็ไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ ทำได้เดือนครึ่งแล้ว 4 จุ ...

ของน้ำดูดออกไปทั้งหมด 800cc ค่ะ ไขมันเพียวๆน่าจะ300-400cc แขนสองข้าง พอดีหันไปมองเห็น ที่จริงขอรูปเค้าแต่เค้ายังไม่ส่งมาให้ เลยไม่อยากได้แล้ว จะถ่ายเองก็ยกแขนไม่ไหว อารมณ์นั้นน้ำอยากกลับบ้านมาก เลยไม่ได้ถามอะไรหรือเอาอะไรเป็นพิเศษ อ้อ น้ำทำแบบไม่ฉีดยาสลบ ไม่กิน และไม่มีคนพสกลับด้วยค่ะ กลับเองเสร็จละกลับเลยทั้งเดิน ขึ้นรถทั้งวัน ไม่รู้ว่าที่มันบวมๆช้ำๆขนาดนี้เป็นเพราะเราหักโหมมากไปรึเปล่า.
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-12 10:46:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vanz เมื่อ 2013-9-11 09:19
ปลอกแขนเดือนแรกใส่ทั้งวันทั้งคืนเลยนะคะ
พอเดือนที่ ...

คุณ vanzคะ พอทำได้สามวันน้ำก็ไม่ใส่ปลอกแขนอีกเลย เพราะเพื่อนบอกแขนน้ำดูช้ำมาก ช้ำกว่าเดิมอีกเลยเอาออก ว่าจะให้หายช้ำสักสามสี่วันถึงค่อยเอามาใส่ จะเป็นอะไรไหมคะ แล้วตรงส่วนที่ผ้่ารัดไม่ถึงมันก็บวมแทน ตอนนี้ที่มือยังบวมอยู่เลย เวลารัดท้องแขนมันจะดูเล็กลงนะคะ แต่ตั้งแต่ใต้ข้อศอกลงมาถึงมือทำไมบวมแทน ดูเหมือนอุ้งมือหมีเลยค่ะ คุณvanzกี่วันหายช้ำ หายบวมคะ แล้วรัดไปทั้งๆที่ยังช้ำมากมายขนาดนี้ไม่เป็นอะไรหรอคะ ขอบคุณค่ะ.
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-9-11 16:13
คุณ vanz พี่ทำได้เดือนครึ่งแล้ว ยังไม่หายเจ็บ มันยังเจ ...

รอยดำๆด่างๆนี่หมายถึงรอยช้ำใช่ไหมคะ ขงแวนก็เกือบสองเดือนค่ะ กว่าจะหายหมดแบบไม่เหลือเรย ส่วนช่วงที่ยังฟกช้ำอยู่ ก็ใช้ตัวเรพาริลเจล ทาค่ะ ไม่ต้องทาหนามากนะคะ
เพราะเดี๋ยวหนังลอกจร้า
ส่วนเรื่องเจ็บแปล๊บๆ แวนก็ยังเป็นอยู่บ้างนะคะ แต่จะค่อยๆหายไปใน2-3เดือนค่ะ
ช่วงเดือนแรกนี่ไม่ต้องพูดถึงเรยเจ็บอยู่เรื่อยๆค่ะ เวลาใช้งานแขนหนักไป
เอาจริงๆตอนนี้หกเดือนได้แล้ว ยังมีแปล๊บๆอยู่บ้างค่ะในกล้้ามเนื้อ
เรื่องนวดเพื่อยกกระชับราคาสูงพอสมควรค่ะ ขึ้นอยู่กับแต่ละคลินิคด้วย
ส่วนมากก็หมื่นอัพจร้า ต่อคอร์ส ลองเข้าไปหาปรึกษาดูนะคะ สู้ๆจร้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vanz เมื่อ 2013-9-12 16:35
ต้นฉบับโพสต์โดย japjai เมื่อ 2013-9-12 10:46
คุณ vanzคะ พอทำได้สามวันน้ำก็ไม่ใส่ปลอกแขนอีกเลย เพร ...

ต้องรัดจร้า วันแรกๆนี่ห้ามเอาออกเลย แต่ถ้าไม่ไหวอาจมีถอดพักบ้าง สักวันละ 1 ชม.
ตรงที่ไม่ได้โดนรัดจะบวมปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลจร้า
ตอนนอนลองเอาหมอนขนาบสองข้าง และเอาแขนวางบนหมอนให้แขนอยู่สูงกว่าตัวดูค่ะ
จะช่วยเรื่องลดบวมได้พอสมควรเรย
เรื่องช้ำเป็นเรื่องปกตินะคะ เดือนแรกช้ำมากเลย ต้องทนเอาจร้า
ตรงรักแร้อาจมีปัญหาเรื่องแผลบ้างเพราะว่ามันใส่ปลอกแขนตลอด
เอาแป้งฝุ่นทาเอาจร้า ช่วยได้เยอะ
ส่วนเรื่องรอยช้ำบวม เอารีพารีลเจลทาบางๆจร้า สักวันละ 1-2ครั้ง
ช่วยได้ค่ะ
สู้ๆ หายไวๆนะคะ
กำลังเล็งดีลอยู่เลย....ปอดฝ่อกระทันหันเลยเรา!
กำลังจะไปดูดไขมันค่ะ ขอถามผลการทำหลังจากผ่านไปเป็นปีแล้วหน่อยค่ะ แขนเบี้ยว รอยดำ ไม่เรียบหายไหมคะ เมื่อผ่านไปนานๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้