ดู: 1128|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เหนือกล้ามเนื้อ กับ ใต้กล้านเนื้อ

[คัดลอกลิงก์]
มาเป็นเงาดั้งโด่ง นานล่ะค่ะ ไม่รู้โพสถูกที่หรือเปล่า 5555 (พี่ๆที่ทำน้องนมๆ เริ่ดมาก ถามอะไรตอบน้องหมด ไม่มีกั๊ก อิอิ ทิ้งไลน์ไว้ไห้ก็แอดกลับ ให้ข้อมูลน่ารักมากกกกกกกก เข้าเรื่อง,,,,,,, นู๋อยากถามว่า เหนือกล้ามเนื้อกะใต้กล้ามเนื้อ แบบไหนดีกว่า ต่างกันยังค่ะ ตอบน้องใหม่ด้วยนะค่ะ
ใต้กล้ามเนื้อดีกว่าค่ะ  เวลาตรวจมะเร็งด้วยไมโมแกรมตรวจได้ง่ายด้วยค่ะ เจ็บกว่าเนื้อแต่ผลระยะยาวดีกว่านะคะ เพิ่งทำน้องนมมาได้11วันผ่าทางปานนม ใต้กล้ามเนื้อค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-4 17:23:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Chalida_aor เมื่อ 2013-9-4 16:58
ใต้กล้ามเนื้อดีกว่าค่ะ  เวลาตรวจมะเร็งด้วยไมโมแกรมต ...

ขอบคุณมากค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-4 17:24:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Chalida_aor เมื่อ 2013-9-4 16:58
ใต้กล้ามเนื้อดีกว่าค่ะ  เวลาตรวจมะเร็งด้วยไมโมแกรมต ...

หมอไหนค่ะ
หมอธี พระราม2จ้า

แสดงความคิดเห็น

ค่ะนู๋ได้คิวพบหมอตัั้งวันที่ 26ก.ย แหนะ แงๆๆๆ นานๆ  โพสต์ 2013-9-4 20:31
แต่ใต้กล้ามเสี่ยงให้นมลูกไม่ได้ ถูกต้องมั้ยคะเคยอ่านผ่านๆ
ใต้กล้ามเนื้อค่ะ ระยะยาวไม่เห็นขอบซิลิโครน

ไม่มีปัญหากับการให้นมบุตร (ที่เคยถามคุณหมอมานะคะ)

ทำหมอทรงยศมาค่ะ สวยดี ใช้ได้
ทำใต้กล้ามเนื้อผ่าทางรักแร้ หมอธีระ เจ็บกว่า พักฟื้นนานกว่า แต่มีผลดีระยะยาว ทั้งเรื่องขอบซิลิโคน พังผืด ความหย่อนยานน้อยในระยะยาวเพราะมีกล้ามเนื้อรองรับ และตรวจหาความผิดปกติของเต้านมง่ายกว่าเหนือจ้า ให้นมบุตรได้ปกติคร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย myojou เมื่อ 2013-9-4 21:57
แต่ใต้กล้ามเสี่ยงให้นมลูกไม่ได้ ถูกต้องมั้ยคะเคยอ่ ...

เคยติดตามกูรู 2 ท่านที่เคยผ่านการทำนมใต้กล้ามเนื้อมา 2 ท่าน แต่ทำคนละหมอและคนละที่ ช่วงเวลาก็แตกต่างกัน. นมที่ทำมาต่างก็สวยมากกันทั้งคู่ แต่ต่างกันที่คนแรกไม่มีน้ำนมตอนมีลูกคนที่ 2 ทั้งๆที่ตอนก่อนทำนมมีลูกคนแรกน้ำนมเยอะแยะ และอีกคนทำนมตั้งแต่ยังไม่มีลูก (ทำคนละหมอนะ) พอมีลูกและคลอดลูกมาได้ 4 เดือนละ น้ำนมมีเยอะแยะจนนมที่ปั๊มเก็บไว้มีเหลือเฟือ เอาไปบริจาคได้ค่ะ แต่สำหรับเคสเหนือกล้ามเนื้อไม่ทราบจริงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย Chayalex เมื่อ 2013-9-9 19:25
เคยติดตามกูรู 2 ท่านที่เคยผ่านการทำนมใต้กล้ามเนื้อ ...

ที่ผ่านทางปานนมล่ะคะ ไม่ทราบว่ามีปัญหาตามมามั้ย
ต้นฉบับโพสต์โดย myojou เมื่อ 2013-9-9 19:55
ที่ผ่านทางปานนมล่ะคะ ไม่ทราบว่ามีปัญหาตามมามั้ย ...

ทางปานนม ไม่ทราบจริง ๆ ค่ะ ทราบแต่ว่าหมอธีเย็บแผลปานนมสวยกว่าแผลรักแร้ แต่อาจจะมีความเสี่ยงเพราะการผ่าตัดมีโอกาสผ่าตัดโดนท่อน้ำนมมากกว่าจุดอื่นๆ อันนี้ต้องรอคุณ myojou มาคอนเฟิร์มอีกครั้งเมื่อวันนั้นมาถึงนะคะ^^ แต่มีคนที่ผ่าใต้กล้ามเนื้อทางรักแร้กับหมอธีให้นมลูกได้จริง ๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้