ดู: 2762|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวร้อยไหมหน้าเรียว ฉีดเสริมจมูก กับคุณหมอ amedclinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะสาวๆเมื่อต้นเดือนเราเพิ่งไปเสริมจมูก + ร้อยไหมหน้าเรียวมา เพาะหน้าเดิมของเรามีจมูกน้อยมาก และหน้าก้บานอีกตังหากค่ะ เลยได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอที่เอเมดคลินิกมา คุณหมอก็ให้คำแนะนำว่าการร้อยไหมนั้นสามารถช่วยในเรื่องการยกกระชับ การลดเลือนริ้วรอย กระตุ้นการสร้างคอลลาเจน บลาๆ

ซึ่งการร้อยไหมคุณหมอจะเป็นคนพิจารณาให้ว่าควรร้อยแบบใด ดังนั้นสำคัญมากๆการร้อยไหมต้องทำกับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านเพื่อความปลอดภัยนะคะ ส่วนฟิลเลอร์เสริมจมูกก็ดีตรงที่ว่าไม่ต้องพักฟื้น สามารถไปเที่ยวลั้ลลาต่อได้

ในภาพร้อยไหมมาก่อน 2อาทิตย์ค่ะ ก่อนการร้อยไหมจะทำการโปะยาชาไว้ก่อนประมาณหนึ่งชั่วโมงระหว่างการร้อยและหลังการร้อยจะทำการประคบเย็นเพื่อลดอาการช้ำบวม

เมื่อต้นเดือนยังไม่สะใจขอฉีดฟิลเลอร์จมูกเติมดั้งอีกนิด เราก็แอบคิดในใจนะว่ามันจะเจ็บมากแค่ไหน แค่ร้อยไหมมาเราก็เริ่มจะรู้สึกเจ็บแล้วนะพอคุณหมอมาฉีดยาชาให้แล้วรอสักพักให้ยาชาออกฤทธิ์ และก็เป็นขั้นตอนการฉีดฟิลเลอร์ประมาณ 10นาทีได้ค่ะฉีดเสร็จคุณหมอก็บอกเราว่าเสร็จแล้วนะสามารถกลับบ้านได้เลย เราตกใจมากไม่คิดว่าจะไม่ต้องพักฟื้นเลย คุณหมอให้ส่องกระจกเราก็พอใจกับหน้าตัวเองนะ
แม้ว่าร้อยไหมจะยังไม่เห็นผลเลยต้อรอสักระยะก่อน  ทุกวันนี้มีแต่คนชมสวยขึ้นเราปลื้มมากจ้า
อยากเห็นรูปก่อนและหลังทำ แล้วก็เห็นทั้งหน้าอะคะ พอจะลงได้ไหมคะ
จัดไปกี่เส้นค่ะร้อยไหม
ฉีดฟิลเลอร์จมูกราคาเท่าไหร่คะ
ร้อยไหมไปกี่เส้นคะจมูกดูธรรมชาติไม่โด่งมากค่ะ
อยากทราบราคาฟิลเลอร์จมูกค่ะ ยี่ห้ออะไรค๊า เราทำเพอร์เลน หมื่นห้าอ่ะค่ะ
สวยจังเลยค่ะ ทำมาทั้งหมดเท่าไหร่คะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-26 15:25:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาupdate ภาพจมูกและหน้าเรียวปัจจุบันค่า^^

ก่อนทำก็ไม่ค่อยมีกรามมากนะคะทำมาแล้วก็ดูเรียวดีคะ
ด้านข้างจมูกสวยดี
ดูธรรมชาติมากเลยค่ะ
เหมือนไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่ แต่ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ
สวยมากค่าา หน้าเรียวขึ้นเห็นได้ชัดเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้