ดู: 4032|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปถึงคลินิคหมอเฉลิมแล้ว 19 มิ.ย.

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้่จริงๆไม่ได้ตั้งใจจะไปคลีนิคหรอกครับ

พอดีไปอัดเสียงที่ทาวน์อินทาวน์มา  แล้วก็ไม่รู้จะกลับบ้านอย่างไร

ก็เลยนั่งรถแท็กซี่มาที่ฟอร์จูน จะลงรถไฟฟ้าใต้ดินครับ

แต่อะไรดลใจไม่รู้ให้นึกถึงคลินิกหมอ  แต่นึกยังไงก็ไม่ออกว่าคลีนิคอยู่ตรงไหน

จำได้ลางๆว่า อยู่ชั้นใต้ดิน แต่ตรงไหนก็ไม่รู้หล่ะ  

ตัดสินใจเดินลงบันไดไปชั้นใต้ดิน  หันซ้ายและขวา  มีแ่ต่ร้านอาหารกับร้านทำผม

ก็เลยไปทางซ้าย เพราะ ถนัดซ้าย ก็เลยเดินไป  ไปจนสุดแล้ว มองไปไกลๆ  

ก็เห็นแต่ร้านทำผม ร้านอาหาร กับบันไดเลื่อน  ผมก็จะหันหลังกลับแล้วหล่ะ

แต่อะไรดลใจไม่รู้  ก็เลยตัดสินใจเดินไปเพื่อไปเดินวนรอบที่บันไดเลื่อน เพราะผมนึกว่ามันสุดทางแล้ว

แต่พอเดินไปปุ๊บ ก็เห็นคลีนิคเขียนว่า ฟอร์จูนคลินิค

เอ๊ๆๆๆๆ มันไม่เห็นเขียนว่า หมอเฉลิมเลย ก็เลยคิดว่าไม่ใช่ ก็เลยเดินเลยต่อไปเรื่อยๆ ฮ่าๆ เข้าขั้นโง่นิดๆ

สักพักเดินต่อไปไม่เห็นอ่ะไร ก็เลยเดินกลับ  แล้วก็มาหยุดหน้าฟอร์จูนคลินิคแล้วเห็นว่าเขียนว่าศัลยกรรม

ก็เลยตัดสินใจเดินเข้าไปเลยครับ  เปิดประตูเข้าไป  เห็นพี่ๆทำความสะอาดเช็ดพื้นกันอยู่

เก้าอี้โดนถอดไปเช็ด ไปล้าง

ไม่มีคนไข้ ไม่มีใครเลยนอกจากผู้ช่วยหมอ กับพี่ที่หน้าเค้าเตอร์

ผมก็หยุดนิ่ง จนพี่เค้าถาม....ทำอะไรคะ

ก็เลยถามว่า  คลินิคหมอเฉลิมหรือเปล่าครับ  "ใช่ค่ะ"

ก็เลยถามถึงรูปภาพก่อนทำหลังทำ ว่ามีให้ดูหรือเปล่าครับ

พี่เค้าก็บอกว่า  วันนี้คอมพิวเตอร์มันเสียค่ะ  คุณหมอก็ไม่อยู่  ไม่มีใครอยู่เลย

พี่เค้าก็เอานามบัตรขึ้นมาให้  แล้วก็บอกว่าน้องเข้ามาปรึกษาได้ฟรีนะ วันละหกคนเท่านั้น แต่ต้องโทรจองก่อน

คำถามต่อไปคือ  แล้วคิวผ่าตัดถึงไหนแล้วครับ

"กลางเดือนกันยาแล้วค่ะ"

ผมอ้าปากค้าง ชั่วครู่  แล้วก็ขอบคุณ แล้วก็เดินออกมา

แล้วก็บอกตัวเองว่า " ได้จมูกไม่ทันแน่เลยว่ะกรู" ฮ่าๆๆ

สรุป  ไปไม่เจอใครเลย ว่างเปล่า  แต่อย่างน้อยก็ไปถูกครับ

อิอิ
เง้อ คิวถึงเดือนกันยาแล้วหรือ อะจ๊าก
กันยาแร้วเหรอ

แร้วนู่ฝนจะไปปรึกษาวันพฤหัสนี้ จาได้ทำมะไหร่เนี๊ยะ

โอ๊ยย จาเปนลม

ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คุณหมอไปสัมมนา ที่เกาหลีคับ
คุณหมอกลับมาคงมีเทคนิคใหม่ๆมาอีกแจ่มเลย{:13_948:}
ง่ะ กลางเดือนกันยา -..-

กะว่าจะไปปรึกษาหมอเรื่องทำตาพอดีเลยค่ะ TT
คิวยาวเป็นบ้าเลย
หา
กว่าจะได้จองคิวผ่าตัด
ก็ต้องจองคิวปรึกษาด้วย
คุณหมอนี่ฮอตจริงๆเลย
ช่ายแว้วววว

เราไปจองคิวมา

กว่าจะได้

หายอยากเลยอ่ะ

คิววันที่สิบกันยาแหน่ะ

อีกสามเดือน

หยอดกระปุกไปก่อน

แห่ะๆๆๆ

แต่ก็รอนะ

ไหนๆๆก็ไหนแล่ะ

น่าจะคุ้มค่าแก่การรอคอย

เนอะๆๆๆ
ช่าย พูดถูกคิวตอนนี้ไปถึงกันยาแล้ว
ของดีก็อย่างนี้แหละครับ

ถ้าไม่มีคิวเลยนี่ซิน่าห่วง

ก็เหมือนร้านอาหารแหละครับ

ร้านไหนคนนั่งทานเยอะ ก็แสดงว่า น่าจะอร่อย

ร้านไหนไม่มีคนทาน ก็คงไม่น่าเสี่ยงเข้าไปชิม
ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงามดีกว่านะจินว่า ระหว่างรอมีเวลาศึกษาเพิ่มเติมเยอะ

ปีที่แล้วจินมีคิวผ่าตัดเสริมหน้าอก กับนายแพทย์ อภิชัย ที่ รพ.จุฬา หมอดีมาก

จินจองคิว ตอน กันยา 07 ได้คิว ก.ค. 08 เฮอ ๆ แต่คุ้มค่ารอมาก ๆ

เพราะหมอทำดีแล้วก็นิ่มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ครายได้ทำกะคุณหมอหลังจากที่กลับมาจากเกาหลี
สงสัยต้องมีอารายดี ๆ แน่เลยอ่าคัฟ
(ว่าแล้วก้อไปนัดทำจมูกใหม่ดีก่า 5555555+)
ไปนัดทำตาดีกว่า
เหนมะ มีคนอยากทำเพิ่มล่ะ คริ คริ
ครายได้ทำกะคุณหมอหลังจากที่กลับมาจากเกาหลี
สงสัยต้องมีอารายดี ๆ แน่เลยอ่าคัฟ
(ว่าแล้วก้อไปนัดทำจมูกใหม ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-6-20 09:05

จมูกอันเก่าก็บริจาคซะนะ

มีคนอยากได้เยอะอ่า อิอิ

จองคิวทำมั่งดีฟ่า ทำไรดี คิคิ
นานจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
นานจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
  คิวว ยาว ได้อีกกก
คุณหมอคงมีอะไรดีๆกลับมาแน่เลย

ใกล้คิวได้ลองวิชาใหม่กับคุณหมอพอดี
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 00:47:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่นสิ  อยากรู้ว่ากลับมาคุณหมอจะมีอะไรมาฝาก
ว้าววววววววววว งั้นถ้ากลับมาจากเกาหลี ต้องนัดคุณหมอทำตาดีไหมม
คุณหมอบอกว่าไปเที่ยวนี้เรื่องจมูก ล้วนๆคับ

อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้