ดู: 2503|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตามา 28 วัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meawtee เมื่อ 2013-8-12 10:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meawtee เมื่อ 2013-8-12 10:07

ทำตามา 28 วันค่ะ ตอนนี้คันๆที่เปลือกตา โดยเฉพาะตรงรอยกรีด
รู้สึกเปลือกตาแห้ง แล้วก็ยังตึงๆอยู่ มันน่าจะยุบอีกใช่มั้ยคะ

มีคนถามเรื่องขั้นตอนการทำ เราขอมาเล่าตรงนี้ละกันค่ะ
เราไปหาคุณหมอ 2  ครั้ง ครั้งแรกให้ดูตา และนัดหมาย
ครั้งแรกนี้ ถ้ายังไม่จ่ายมัดจำ 5 พัน จะต้องจ่ายค่าปรึกษา 3 ร้อย ไม่ได้คืนนะคะ

นัดหมายเรียบร้อย เราได้คิว 2 นัด 14.00 น.
ได้ทำจริง 16.00 น.
เขาให้เลือกได้ว่าจะหลับมั้ย เราเลือกหลับค่ะ กลัวมากก
ก็เลยต้องอดอาหาร 4 ชั่วโมง วันนั้นเราอดเกือบทั้งวันเลย - -'

พอถึงคิว พยาบาลมาเรียกเข้าไป ใส่หมวกคลุมผม
ล้างหน้าด้วยน้ำยาสีแดงๆ 2 รอบ แล้วไปรอที่เตียง

พอมานอนที่เตียง พยาบาลก็มาเจาะสายน้ำเกลือ เจ็บทีเดียวคือตอนนี้อ่ะค่ะ
รออยู่พักนึง หมอก็เข้ามา เราก็ลุกขึ้นมาคุยเรื่องชั้นตากัน
หมอเอาไม้เล็กๆมาจิ้มจุดที่จะให้เป็นชั้น แล้วเอากระจกให้ดู
เราไม่มีแบบไป บอกหมอแค่ว่า เปลือกตาบนมันหย่อน ตกลงมาทำให้เกิดริ้วรอย อยากเอาออก หมอก็บอกต้องเอาไขมันออก ก็โอเค
หมอถามว่าชั้นขนาดนี้ โอเคมั้ย หมอว่ากำลังดีนะ เราโอเค

แล้วก็นอนลง ยานอนหลับให้ทางสายน้ำเกลือ พยาบาลเอาอะไรสักอย่างมาหนีบนิ้ว มัดแขนอีกข้าง

เอาผ้าคลุมเปิดแต่หน้า เอายาฆ่าเชื้อเช็ด
หมอก็มายืนที่หัว เราหลับตา หมอก็มาเขียนๆที่เปลือกตา
บอกว่า ยังไม่ได้ทำไรนะ แค่เขียนรอยเฉยๆ
มีพยาบาลคอยถามเราเป็นระยะ ว่ามึนรึยัง

แล้วหมอก็บอกว่า ไม่ต้องคิดเรื่องนี้ ไปคิดเรื่องอื่น
เราก็โอเค คิดเรื่องอื่น ......
รู้ตัวอีกที คือหมอบอกให้ลืมตา หลับตา 2 ครั้ง
ตอนนั้นรู้สึกมือหมออยู่ที่เปลือกตา มีไหมในมือ

แล้วก็เสร็จ พยาบาลมาเรียกไปนอนห้องเล็กๆข้างๆ
เอาผ้าห่อคูลแพ็คมาวางที่ตา แล้วเราก็หลับไปอีกหน่อยนึง

ทำ+หลับต่อ ประมาณ ชั่วโมงนึงอ่ะค่ะ
เดินออกมาจากห้องเรายังเซๆหน่อยด้วย เหอะๆๆ

รูปก่อนหน้านี้ไม่ได้ถ่ายไว้ (แต่ที่คลินิกถ่ายไว้)
เพราะเราดันแพ้ยาแก้อักเสบที่หมอให้มากินช่วงก่อนตัดไหมด้วย
ตาเริ่มหาย มารักษาผื่นต่อ - -' เพลียย
เป็นยาตัวที่เราไม่รู้ว่าจะแพ้น่ะ เลยไม่ได้บอกหมอ

ทำ 24 ตัดไหม 29 ค่ะ ...ตัดไหมพี่ จนท. ทำให้
ตั้งแต่วันที่ทำ จนถึงวันนี้ มีเจ็บแค่ 2 ครั้ง คือ เจาะสายน้ำเกลือ กับตัดไหมนี่แหล่ะ ...(พี่ๆ จนท. กับ คุณหมอใจดีมากๆ)

หมอนัดดูอีกทีตอน 3 เดือนค่ะ บอกว่าไม่ต้องเป๊ะ ถ้ามาเดินเล่น ก็แวะเข้ามาให้ดูหน่อย หมออยากดูตอนเข้าที่แล้ว

เราอาจเล่าไม่สมูทนะคะ พิมพ์จากมือถืออ่ะ ไม่ค่อยถนัด

มีรูปก่อนทำ

ใครเคยทำบ้างคะ ตอนนี้เราคันเปลือกตาอ่ะ เหมือนรอบๆตามันแห้ง ปกติมั้ยอ่ะ ....เราอยากให้ชั้นมันเล็กลงกว่านี้อีกหน่อยด้วย ตอนนี้เหมือนลูกตาเรายังเปิดไม่เต็มที่ ตาปรือๆ

หมอไหนง่ะ สวยมากๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-11 13:39:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย de1234 เมื่อ 2013-8-11 13:15
หมอไหนง่ะ สวยมากๆ

หมอกมล ยูเนี่ยนมอลค่ะ
ตอนนี้ราคาทำตา ของหมอเท่าไหร่แล้วค่ะ
คุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์ ตอนนี้ทำตา2ชั้นยุที่25,000 ค่ะ เพิ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะ
สวยมากเลย ค่ะ ว่าจะเข้าไปหา คุนหมอยู้จะไปแก้ตา

แสดงความคิดเห็น

ทำกับหมออะไรหรอค่ะตอนแรก ทำไมถึงจะแก้ค่ะ  โพสต์ 2013-8-11 22:37
ต้นฉบับโพสต์โดย meawtee เมื่อ 2013-8-11 13:39
หมอกมล ยูเนี่ยนมอลค่ะ

ราคาเท่าไหร่ครับได้ข่าวมาแพงอยู่
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-12 00:15:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meawtee เมื่อ 2013-8-12 00:24
ต้นฉบับโพสต์โดย barmboo เมื่อ 2013-8-12 00:06
ราคาเท่าไหร่ครับได้ข่าวมาแพงอยู่

25000 จ้าา ตาม คห. 4
ถือเป็นราคาระดับกลางสำหรับตา 2 ชั้น ที่ถูกกว่า และแพงกว่านี้ก็มี
สำหรับเรา เราก็ว่าแพง 5555
แต่เท่าที่รีวิวมา เราชอบฝีมือและไว้ใจหมอคนนี้ที่สุดอ่ะ
ยอมกัดฟันจ่ายแพงหน่อย กลัวมีปัญหาทีหลังน่ะ
อยากรู้ขั้นตอนการทำตาของคุณหมอจังค่ะ แชร์ประสบการณ์หน่อยนะค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-12 10:11:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meawtee เมื่อ 2013-8-12 10:33
ต้นฉบับโพสต์โดย รารานา เมื่อ 2013-8-12 03:05
อยากรู้ขั้นตอนการทำตาของคุณหมอจังค่ะ แชร์ประสบการณ ...

เล่าแล้วนะคะ ตอนแรกไม่ได้เล่าพิมพ์ไม่ค่อยถนัดอ่ะ
ไม่คิดจะรีวิวด้วย เลยไม่ได้ถ่ายไว้เลย ประคบตาอย่างเดียว กะรักษาผื่นคัน - -' มันเพลียตรงนี้ล่ะ เรารักษาผื่นนานกว่าตาอีก คันสุดๆเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-8-11 22:00
สวยมากเลย ค่ะ ว่าจะเข้าไปหา คุนหมอยู้จะไปแก้ตา ...

ทำกัลหมออรถพร สะพานใหม้ค่ะ เข้าไปดูรีวิว ตาในกะทู้ได้ค่ะ หมอทำตาเราเละอะต่ะ กรีดชั้นตาหนามาก และเบ้าตาลึก จากตาสวยๆ ตอนนี้กลายเป็นตาคนแก่ เลย ค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-13 08:32:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-8-12 12:59
ทำกัลหมออรถพร สะพานใหม้ค่ะ เข้าไปดูรีวิว ตาในกะทู้ ...

ลองไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ เอาใจช่วยนะคะ พอจะจินตนาการได้ว่ารู้สึกแย่ยังไง เพราะตอนก่อนทำเราก็กลัวมากๆ ว่าจะออกมาไม่ดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้