ดู: 12662|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] รบกวนพี่ๆที่มีความรู้เรื่อง ฉีด botox ที่สถาบันโรคผิวหนังด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือสสนใจอะค่ะ เเต่อยากถามกูรู ในบอร์ดนี้หน่อยจ้า ว่าเป็นยังไง

มีความคิดเห็นกันยังไงบ้าง
กำลังจะไปฉีดเสาร์นี้แล้ว เท่าที่ศึกษามาเค้าบอกว่าฝีมือดีมาก เพราะเป็นระดับอาจารย์ ที่สำคัญราคาถูกกว่าคลินิกเอกชนครึ่งนึงเลย แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังอีกครั้งนะคะ ว่าเป็นยังไง
เม้ามานะคะ ขอแบบละเอียด ทั้งหมอ สถานที่ ราคา และบริการ

เผื่อคนแถวนี้จะไปบ้าง 55555
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 10:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่กั้ง พี่จิน คือ น้องจะไปฉีดอะเเหละ เเต่ถ้าไปวันธรรมดาเวลาราชการ เค้าจะอยู่ในเรต 7000 ราคาประหยัดหน่อย คือ ค่ายา 12000 หารครึ่งกะเพื่อน ก้อ6000 ค่าหมอ อีก 1000 บาท เพราะ ไปคนเดียวเปิดขวดก้อใช้ไม่หมด เอาเป็นว่าหารครึ่งนี่ลงตัวที่สุด เท่าที่ศึกษามาจากหลายคนที่ไป ก้อโอเคนะค่ะ เรื่องคิวเนี่ย ต้องไปตั้งเเต่6 เช้าไปเอาคิว เพราะคิวหนาเเน่นมากกกกกกกกก

เเต่ถ้าไปหลัง4โมงเย็น เเละเสาทิต ค่ายาเท่าเดิม เเค่ค่าหมอเเพง ขึ้น 2000-3000 บาทอะค่ะ
เค้าว่ากันว่า หมอชื่อประภาวรรณ เก่งเรื่องนี้ ไงก้อขอให้เจอหมอคนนี้อะค่ะ ต้องโทรไปถามพนักงานที่รพ.อีกว่า หมอเข้าวันไหน
ขั้นตอนยุ่งยากอยู่เหมือนกัน เเต่อยากได้ของถูกเเละดี ก็ต้องสู้ค่ะ

น้องเอง ก้ออยากได้คำเเนะนำจากพี่ๆ ที่เคยไปมาเเล้ว มาเเชร์ความรู้เเละผล กันหน่อย
ยังไงถ้าเพื่อนๆเเละพี่ๆ คนไหน เคยไปมาเเร้ว เอามาเล่าสู่กันฟังนะค่ะ

เพราะเดี๋ยวถ้าน้องไปอาทิตย์หน้า ก้อจะเอามาเล่าให้ฟังจ้า
เคยตามอ่านเหมือนกันค่ะ
อยากไปฉีดที่นี่เหมือนกัน แต่เป็นคนขี้เกลียด+กับถ้าไปรอทั้งวันตายแน่ๆๆๆๆๆเรย  
แตถูกและชัวร์ว่าของแท้แน่นอน แระหมอก้อฝีมือดีค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 10:53:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ ตอนนี้จัดฟันอยู่ด้วย มาปีกว่าเเร้ว หน้ามันก้อเรียวขึ้นนะค่ะกว่าเเต่ก่อนเเต่ยังไม่พอใจค่ะ
อยากเรียวเเละเล็กมากกว่านี้ เพราะเราเคี้ยวข้าวข้างเดียว กรามเรยโตข้างเดียว อีกข้างเคี้ยวไม่ได้เพราะไม่ถนัดเรย
ที่สำคัญเป้นข้างซ้ายที่ฟันห่าง มีอุปกณ์จัดฟันติดเสริมมากมาย เรยเคี้ยวไม่ได้อะ ยิ่งเห็นคุณเเย้ พรีวิวในจีบัน
เเละอีกบอร์ดนึง
ที่มีศิษย์หมอนพรัตน์เหมือนคุณเเย้ ชื่อน้องนกอะค่ะ เค้าฉีดกันหน้าเรียวมากกกกกกกกก เล็กได้อีก
อิจฉาตาร้อนเรยอะ เกิดอาการยอมไม่ได้เรย (หมอนพรัตน์ เเห่งสมิติเวช ราคา 13,000)
น้องสาวเราเคยเจอเเย้ตัวจริง เค้าบอกว่า เเย้เนี่ย หน้าเล็กเท่าฝ่ามือได้เรยอะ

เหอๆๆ สุดดดดดดดดดดดดด อะ

งั้นน้องจะฉีดโบทอกก่อน ตามด้วย จี้กระ  เเละทำจมูกเดือนสิงหา กะหมอเฉลิมค่ะ

ไว้ทำครบเครื่องเมื่อไหร่จะมาเผยโฉมหน้าที่เเท้จริงนะค่ะ

ตอนนี้ขอเเอบแบบนี้ไปก่อนนะค่ะ
กลับมาแล้วค่ะ อย่างที่บอกว่าจะไปฉีดเช้าวันเสาร์ ก็เรียบร้อยมาแล้ว มาเล่าให้ฟังนะ
เคยฉีดมาบ้างแล้ว ที่หน้าผาก หว่างคิ้ว ตีนกา และกราม ฉีดที่คลินิกเอกชนมาตลอด แรกสุดฉีดที่แพน เพราะทำ laser ที่นั่น ต่อมาย้ายไปทำหน้าที่ผิวดี ก็เลยฉีดที่นี่แทน (แต่หมอกุหลาบชอบยัดให้สั่งนู่นนี่ เลยเลิก) ต่อมาไปที่รมรวินทร์ ฝีมือก็พอได้ แต่กรามไม่ค่อยลงมาก แต่แอบแพง ต่อมาเจอในเวบมีคนแนะนำสถาบันโรคผิวหนังและอ.ประภาวรรณ เลยลองดู รายละเอียดตามต่อนะคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
กลับมาแล้วค่ะ อย่างที่บอกว่าจะไปฉีดเช้าวันเสาร์ ก็เรียบร้อยมาแล้ว มาเล่าให้ฟังนะ
เคยฉีดมาบ้างแล้ว ที่ห ...
ต้นฉบับโพสโดย Nujaree เมื่อ 2009-6-20 22:17

เราพึ่งไปฉีดลดกรามมาเมื่อ วันที่เช้ามืดของวันที่ 11 มิ.ยค่ะ ที่คลีนิคแพทสมชาย

แต่ตอนจะซ้ำกะว่าจะไปฉีดที่สถาบันโรคผิวหนังเนี่ยแหละ คือที่ตัดสินฉีดเพราะไม่มีเวลาเลยรีบฉีดที่นี่ไปก่อบค่ะ  

ยังงัยคุยกันทางPMก็ได้นะคะ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเวปบ่อย คอมไม่ค่อยดีด้วย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 11:35:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องจขกท รอก่อนดีกว่ามั๊ยคะ

หลังจัดฟันอ่ะน้องรัก ถ้ามั่นใจและมีเวลาพอก็ไปรอได้เนอะ

พี่เอาใจช่วย แต่ก ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-6-20 22:21

ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับทุกๆความคิดเห็น

พี่กั้งเเต่หนูว่า หนูหน้าบานมากกกกกกกกกกก เรยนะพี่กั้ง จัดฟันห้นามันก้อหุบเข้ามานิสนึง

เหอๆๆ ถ้าจะรอถอดเหล็ก คงอีกหลายปีอะพี่ ทนไม่ไหวเเร้ววววววววววววว

อิอิ ก้อเพื่อนเพื่อน ตอนเรียนมหาลัย ชอบเเซว ว่าหน้ากรามใหญ่ อะ

เสีย self  อย่างเเรง เเถมจมูกก้อชมพู้ เหอๆๆ เศ้ราได้อีก

หนูก้อเรยมุ่งมั่น ว่า ซักวัน ชั้นจะเรียว+โด่งให้ดู

คริ คริ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 11:37:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเห็นรูป เพื่อนๆ พี่ๆ before and after  อะ มันจะลดไปเเค่ไหนอะ *-*
ขอบคุณเจ้าค่ะ *-*
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-22 13:47:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซึ้งใจ พี่กั้งจริงๆๆ

ดูเเล้วทู้พี่กั้งอะ เเร้วก้อดูอีกหลายทู้ พี่หนิง พี่ต้อง พี่เอ เเละ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก้อเรยทำให้เกิดความฮึกเหิมอะจิ ว่าชั้นจะต้องโมหน้าตัวเองใหม่ จะได้สวยซักที

นี่มันครึ่งๆกลางๆ มะไหว เร๊ยยยยยยยยยยยยยย

พวกพี่ๆ ทุกคนคือเเรงพลักดันให้หนูพี่ความกล้าค่ะ ^ ^
(มุ่งมั่น สุดๆ ถ้าคิวหมอเฉลิมไม่ยาวขนาดนี้ จะทำมันซะวันนี้พรุ่งนี้เรย)

คริ คริ

อีกไม่นานเกินรอ ชั้นจะสวยให้ดู (ไปกานใหญ่เเร้ววววววววววว)
เคยไปฉีดกับหมอเฉลิมมาค่ะ 12,000 บาท ตอนนี้ 4 เดือนแล้วเริ่มแปลงร่างบานขึ้นแล้วแต่ยังไม่เท่าเดิมค่ะ
คุณหมอฉีดข้างล่ะเข็มไม่เจ็บเลยค่ะก่อนฉีดก็ให้ประคบน้ำแข็งให้ชาก่อนพอฉีดเสร็จรอประมาณ 1 เดือน
ก็เริ่มออกฤทธิ์ค่ะเล็กลงจนเหมือนดูผอมลง ถ่ายรูปสวยขึ้นค่ะหน้าไม่บาน แต่มันสลายเร็วไปหน่อยเปลืองเงินจัง
ไม่รู้จะไปฉีดอีกไหมเพราะแฟนไม่ค่อยชอบ บอกว่าหน้าบานๆ โหง้วเฮ้งจะดีกว่า เหอะๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 11:47:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีคนไปขุดกระทุ้เรามาด้วย *-*

เราไปฉีดมาเเร้ววววว เมื่อวันที่ 28/08/09 ที่ผ่านมา ฉีดเป็นคุ่ค่ะ ไปกะน้องคนนึง ก้อเจอในเวบบอร์เนี่ยเเหละค่ะ

เลือกคุณหมอประภาวรรณ ไปให้หมอตรวจดูหน้า ตอนต้นเดือน กว่าจะได้ฉีดนานมาก อิอิ คุณหมอก้อให้ประคบน้ำเเข็งไว้ที่เเก้มทั้งสองข้างค่ะ พอได้ที่ ก้อเล็กไปทีเเก้มเราให้เรากัดกราม เเต่เรามีกรามข้างเดียว เรยฉีดข้างขวาเยอะหน่อย ข้างซ้ายเเค่จุดเดียว เพราะข้างซ้ายเรามีกรามเเค่กระจิ๋วเดียวเพราะเคี้ยวข้างซ้ายไม่ได้เนื่องจากว่า หมอฟันติดหมุด ฝังอยู่ในเหงือกเรา เเถม ฟันคุดก้อโผล่ จะไปหัดเคี้ยวข้างซ้ายก้อไม่ได้ เพระเจ็บเป็นบ้าเรย หมอฟันเค้าไม่เอาฟันคุดออกเพราะเนื่องจากว่าเราไม่มีฟัน 1 ซี่ ก่อนฟันกรามซี่สุดท้าย หมอก้อเรยจะดึงฟันคุดเเระฟันกรามซี่สุดท้าย มาให้ชิดกัน ..........หลายสิ่งมาก เรื่องช่องปาก เกินจะบรรยาย

กลับมาเรื่องโบทอกต่อ

ค่ายาโบทอก 12000 เป็นของเมกา มีตัวเดียวสำหรับที่นี่ ค่าฉีดคนละ 1000 บาทค่ะ สรุปต่อคน คนละ 7000 บาทค่ะ เเต่เรามีโปรเจคยิงเลเซอร์ CO2 ด้วย อีกพันกว่าบาทจี้ไปห้าหกเม็ดค่ะ หมอวินิฉัยว่าตุ่มเนื้อใสๆ บนหน้าเรา เค้าเรียกว่า มีเลียค่ะ เราก้อไม่เข้าใจ เเระจะอธิบาย.........ยังไงดี เด๋วเยนนี้กลับบ้านจะไปเอารูปมาลงให้ดูนะ  หน้าก้อเรย มีเเผล นิสหน่อยเเต่ขอบอกว่า ผ่านมา2 อาทิต ตอนนี้เเผลหายหมดเเระ เหลือที่ปลายจมูกอะ ทีเป็นเเผลลึกที่สุด หมอบอกว่าจะหายช้าหน่อนนะ เราเนี่ย นอยยยยยยยยยด์มาก เเต่ตอนนี้เนื้อก้อขึ้นเกือบจะเต็ม เรากลัวจะไม่เต็มอะจิ เครียดดดดดดดดดดดดด ก้อรอต่อไป

เเต่พรุ่งนี้โปรเจคใหญ่ของเรามาเเร้ว ....เสริมจมูกกะคุงหมอเฉลิม เวลา 14.30 ค่ะ ตื่นเต้นมากๆๆ
วันเเม่ด้วย 55+ เเม่เราเป็นสปอนเซอร์ให้สำหรับโปรเจคนี้ (เเม่ออกครึ่งนึง) เอิ๊กๆๆ สวยด้วยเเม่ พระคุณเเม่เรย
เเม่เเสดงความรับผิดชอบด้วยการช่วยออกตังให้ครึ่งนึงเพราะทำเราออกมาไม่ครบ จมูกบี้ คริ ๆๆๆ
เราตัดสินใจมา4ปี กว่าจะหายกลัว พรุ่งนี้เเหละ  ชั้นจะสวยเเร้ววว( เหรอ????)

...รักเเม่ที่ซู๊ดดดดดดดดด...

xnyucai (80).gif (39.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 50)

xnyucai (80).gif
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 12:05:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กว่าจะเห็นผลว่าเรียวหมอบอกว่า 1 เดือนค่ะ *-*

ตอนนี้ก้อยังตึงๆ กล้ามเนื้อ นิสนึงเวลาเคี้ยว

เเต่พยายามไม่เคี้ยว555 จะทำได้ไหม *-*
รอดูผลนะคะ อยากเหน ว่าหน้าจะเรียวขึ้นเยอะมั้ย เพื่อความสวย สู้ๆๆๆๆ อย่าลืมมาวิวให้ดูนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 19:43:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันลดไม่เยอะหรอกค่ะ เเต่เเค่กล้ามเนื้อกรามมันไม่บานออกมา

ยังต้องรอดูผลอีกสักพักค่ะ ตอนนี้ก้อพยายามไม่สนใจไร

เเต่ถ้าเทียบกับเเต่ก่อนจะจัดฟันนี่ เเตกต่างอย่างเเรงค่ะ

นี่รูปก่อนจัดฟันค่ะ บานอย่างเเรง เเอบอวบอ้วนด้วย

gt2 (Small).jpg (770.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

gt2 (Small).jpg
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 19:45:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจัดฟัน ค่ะ เเต่ไม่ใช่รูปปัจจุบันนะค่ะ เเตกต่างอย่างเเรง
จมูกยังคงบานเเระบินได้ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

(e)SP_A0062 (Small).jpg (23.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

(e)SP_A0062 (Small).jpg
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 19:46:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าตกใจกันนะค่ะ เพราะเราเองยังตกใจเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก น่ากลัว

เเอบกลัวตัวเอง นี่ชั้นอมข้าวอยุ่หรือไงเนี่ย
โหหห เราว่า จัดฟันช่วยได้เยอะเลยนะคะ ผอมลงด้วยเป่าเอ่ยยยยย อย่าลืมมาวิว โบทอกซ์ ด้วยนะค้า เราอยากฉีดมากเลยยยย ต้องรอให้ครบเดือนสิเนอะ พรุ่งนี้ทำจมูกหรือเปล่าเอ่ย ขอให้ออกมาสวย สมที่ตั้งใจไว้น้า
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 08:13:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกเนื้อเยอะดีเสริมแล้วเน้นปลายโด่งปีกก็หุบเองได้อีก

น้อง Kuromi ลองเสริมก่อนแล้วดูว่าเป็นไง ค่อยๆทำนะอ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-8-11 20:57

รอพี่กั้งตั้งนาน นึกว่าจะไม่มาเจิมซะเเระ

อิ อิ พี่กั้ง หนูก้อจะบอกหมอเเหละ ว่าจะเอาปลายโด่งเรียวเล็กยาว มีหยดน้ำ ไม่เอาหัวตาสูง

เนี่ยตื่นตั้งเเต่เช้า ตื่นเต้นจัด เหอๆ กลัวด้วย เเต่ทนไม่ไหวละ ยังไงก้อต้องไป

ขอบคุณพี่กั้งมากๆเรยนะค่ะ พี่กั้ง ดิ ไอดอลลลล
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-12 08:17:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหหห เราว่า จัดฟันช่วยได้เยอะเลยนะคะ ผอมลงด้วยเป่าเอ่ยยยยย อย่าลืมมาวิว โบทอกซ์ ด้วยนะค้า เราอยากฉีดมาก ...
ต้นฉบับโพสโดย plastic_surgery เมื่อ 2009-8-11 21:18

เราจะบอกว่าให้สังเกตเเก้มข้างขวานะค่ะ กล้ามเนื้อกรามยังคงใหญ่อยุ่เเค่ เเก้มยุ้ยๆๆ มันลดลงไปอะค่ะ เเละรูปหน้าก้อเปลี่ยนไปด้วย เรียว เเละ ยาว ขึ้น บวกกะ จัดฟันเเระกินไรได้ไม่เยอะ ผอมเรยยยยยยยยย

อาจจะดีกว่าฉีดโบทอกอีกอะ เเต่เราเวลาเอียงขวาทีไร กรามมันกางอะค่ะ เพราะฉะนั้น ต้องถ่ายหน้าตรง กะเอียงซ้ายเท่านั้น เซงจิต อารมเสียมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้