ดู: 7821|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ก่อนเสริมจมูกดูโหงวเฮ้งหรือเปล่า อยากทราบค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือสงสัยว่าการทำจมูกทำให้โหวงเฮ้งเราเปลี่ยนไหม ถ้าเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนไปในทางที่ดีใช่ไหมคะเพราะคิดว่าจะเสริมจมูกแต่คนรอบข้างไม่ค่อยเห็นด้วยค่ะ แต่พี่ที่ทำงานที่เค้าไปเสริมมาแล้วเค้าก็บอกว่าทำไปเลยก็เราไม่มีนี่นาเราทำแล้วดูดีเราจะไปแคร์ใครทำไม ทีแรกแม่ก็ไม่อยากให้ทำค่ะพอบอกว่าจะไปทำแม่ด่าเป็นชุดเลยค่ะเพราะเค้ากลัวว่าทำออกมาแล้วจะไม่สวยอายคนอื่นเค้า แต่เราก็ค่อย ๆ อธิบายให้แม่ฟังเดี๋ยวนี้แม่เริ่มใจอ่อนแล้วเพราะเราก็อธิบายการทำเสริมจมูกเป็นการแก้ไขความบกพร่องทำให้ดูดีแล้วก็เอารูปก่อนทำกลับหลังในเวปนี้ให้แม่ดู เค้าก็เริ่มจะโอเคแต่ก็บอกว่าอยากทำก็ทำแต่ถ้าทำแล้วไม่สวยไม่รู้ด้วยนะ  เราก็ใจแป้วไปเหมือนกันแต่ด้วยความที่อยากมีดั้งกับเค้ามั่งเพราะชอบมีคนแซวเรื่องจมูก  ถ้าตอนเกิดเลือกได้ก็อยากดั้งโด่งเหมือนกันแหละ ก็เลยลองโทรไปคุยที่คลีนิกเราเลือกทำกับคุณหมอศิริพรค่ะ ก็โทรไปพี่เค้าบอกว่าจองคิวไว้ก่อนก็ได้ จะปรึกษาก่อนหรือว่าจะทำก็ทำได้เลยจากที่ลังเลอยู่นานเลย ได้คิว 24 ก.ค. ค่ะ บ่าย 3 โมงค่ะ ช่วงก็ยังลังเลอยู่เลยค่ะ อยากทำก็อยากทำถ้ายังงัยช่วยแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยนะคะ
ทำแล้วมีความสุข ก้อทำเถอะครับ จมูกไม่รั้นเชิดมาก รูจมูกไม่ใหญ่กว้างมาก ก้อถือว่าดีเก็บทรัพย์อยู่แล้วครับ และจมุกที่สวยก้อจะไม่รั้นเชิดมาก หรือรูจมูกกว้างอยู่แล้วครับ ถ้ามีหยดน้ำก้อยิ่งดีครับคล้ายๆจมูกคนมีบุญ จมูกโหงวเฮ้งเกี่ยวกับเรื่องทรัพย์.........
ผู้หญิงนะครับ ได้เปรียบกว่าผุ้ชาย ครับ หน้าตาดีเป็นทรัพย์ติดตัว รองจากสติปัญญาเลยนะครับ
55++ สำหรับเราอ่าจะบอกไม่ค่อยเชื่ออ่า หรือจะเรียกว่าไม่เชื่อเลยก้อได้ อิอิ...

ถ้าเราทำมาแร้วสวย หรือมั่นใจ นั่นแร่ะสำหรับเราคือโหงวเฮ้ง

แต่ถ้าอยากทำ แต่ยังลังเล หรือเปงทุกข์อยู่ ใจจดๆจ่อๆ หน้าตาก้อดูเปงทุกข์คือทุกข์ใจ งัยโหงวเฮงก้อไม่เกิด แถมออร่าก้อไม่ออกอีก อิอิ

ฉะนั้น ทำเพื่อความสบายใจ ซื้อความสุขใส่ตัวเราเองก้อลุยโลด...ดูอย่างเกาหลี โมหน้าเกือบค่อนประเทศ แต่ในทางตรงกันข้าม ประเทศเค้าก้อยังสามารถที่จะพัฒนาหรือว่ามีเทคโนโลยีใหม่ๆออกมาแข่งกะประเทศอื่นๆได้ อันนี้เราเชื่อแบบนั้น ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราแร่ะจร้า หุหุ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3# pumpui

นี่ละครับ รู้จิงๆๆ เดาว่า พี่เค้าเกิดที่กรุงโซล แน่เรยครับ รู้จิงชัดเจน เปรียบเทียบเห็นภาพเลยครับ
..........................ตามรีบนเลยครับผม
เด๊วให้หมอแก้ ให้ย้อยเป็นงวงช้างเลย
คิดในทางที่ดีสิคะ ถ้าเราคิดในทางที่ดี อะไร ๆ ก็จะดีตามที่เราคิดนะคะ

โบว์ก็ถูกคนรอบข้างดักคอมาเหมือนกัน

แต่โบว์คิดว่า คนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกที่จะสวยได้นะคะ
ชอบความเห็นคุณปุ้มปุ้ยค่ะ

เพราะเราก็รู้สึกตามนั้นเลย ^^
แก้ไขล่าสุด is_joy_naka เมื่อ 2010-3-18 21:22

อืม เราก้อเป็นคนนึงนะที่ทำแล้วก้ออยากให้โหงวเฮ้งออกมาดี แบบว่า แม่ก้ออยากให้ออกมาดีเหมือนกัน แบบมันบังเอิญน่ะที่มีคนมาทักว่า ถ้าเสริมก้อได้ไม่เสริมก้อได้ แต่ถ้าเสริมให้เสริมได้แค่ข้างบนแล้วก้อไม่ให้แกช่วงปลายจมูก เพราะมันรับทรัพย์อยู่แล้ว แต่ถามส่วนตัวเราก้ออยากให้มันเล็กแล้วก้อไม่บานก่านี้หน่อย ยาวอีกนีสสส อ่ะ กัวแบบใส่ข้างบนให้ดูใหญ่แล้ว ล่างทั้งใหญ่ทั้งบานด้วย เหมือนหมูเรย คงพิลึกน่าดู 5555555{:13_990:}แล้วก้อบังเอิญอีกแระว่าก่อนหน้านี้เราคิดจะทำกะหมอมนัสเพราะติดใจคำพูดของคุณหมอใน ยูทูป เรื่องธรรมชาติ แล้วก้อโหงวเฮ้ง แต่ไปๆมาๆ ด้วยราคาและรูปแบบของคุณหมอศิริพรชัย มีน้ำหนักมากก่า หุๆๆๆ เรยตัดสินใจไปทำแล้วก้อจะให้คุณหมอดูให้เองว่าอย่างไหนเข้ากะหน้าเรา เราก้อนัดคุณหมอศิริพรชัยเหมือนกัน แต่หลังเธออ่ะ ประมาณ 2 ทิดได้มั้ง   ขอใ้ห้ทั้งเธอและเราออกมาสวยยยยยย โหวงเฮ้งดีทั้งคู่เรย อิอิ ไหนๆก้อจะทำแล้ว ก้อทำไปเรยยยยยยยยยมะต้องคิดมากกกก แรกเราก้อคิดมากเหมือนเธอแหล่ะ เห็นคนอื่นแก้มั่งอะไรมั่ง แต่ก้อคิดว่า ถ้าทำไม่ดี ค่อยแก้ ค่อยเอาออกไปละกัน 555 แต่เชื่อมือคุณหมอค่ะ ว่าต้องทำออกมาได้สวยยยยแน่ๆรุย หุๆๆๆๆ อีกอย่างนะ เรากะเรยว่าตอนทำแล้วหน้าเป็น อวตาน แล้วจะมาโพสขู่เพื่อนๆ กร๊ากกกกกกกกกกกกก
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-18 21:25:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ใจจริงแล้วอยากทำมากค่ะแต่อยากหาเสียงสนับสนุนหน่อยค่ะ เพราะเป็นคนที่ชอบลังเลค่ะอยากฟังความคิดเห็นของคนหลาย ๆ คนค่ะ  เห็นหลายคนทำมาแล้วดูดีมาก ๆ ค่ะ เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยค่ะ อย่างคุณ cholla ทำมาแล้วสวยมากเลยค่ะดูดีค่ะ เป็นคนที่ชอบส่องกระจกค่ะ เวลาเดินผ่านกระจกทีไรก็คิดอยากเสริมจมูกทุกครั้งเลยค่ะ ได้อ่านความคิดเห็นของหลาย ๆ คนแล้วให้กำลังใจดีค่ะ  :)ทำแน่นอนค่ะ เพราะยังงัยก็ขอสวยก่อนแก่หน่อยล่ะกันค่ะ ยิ่งได้มารู้จักกับเวปนี้ช่วยในการตัดสินใจเยอะเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ
ถ้าคุณแม่ไม่ค่อยสบายใจ พาคุณแม่ไปเป็นเพื่อนก็ได้นะคะ จะได้มีคนไปปเป็นเพื่อนและให้กำลังใจเราอีกต่างหาก เย้
คิดเหมือนเราเรยค่าา อยากทำมั่กๆ แต่เพื่อนก็ทักว่าให้ไปดูโหวงเฮงก่อนจะดีไหม ว่าทำออกมาแล้วจา รุ่งรึป่าว ดูอย่างดาราบางคน ทำมาปุ๊ป ก็งานเข้ารวยเรย ถ้ามีใครเคยไปดูก่อนทำ ก็ช่วยแนะนำก่อนนะคะ  ^^
เค้าดูกันที่ไหนหรอคะ อยากไปดูมั่งจัง
1ครั้ง....1..ชีวิต..
ขอสวยสักทีจะเป็นรัย
ต้นฉบับโพสต์โดย greensweet2009 เมื่อ 2010-3-18 21:25
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ใจจริงแล้วอยากทำมากค่ะแต่อยา ...

คิดเหมือนกันเลยตัวเอง "ขอสวยก่อนแก่"น่ะ  เราก็มาหาความสั่นใจอยู่ อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้