ดู: 37244|ตอบกลับ: 111
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวปากบน หมอจำนง รังสิต

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้าเพื่อนๆทุกคน ครั้งนี้เป็นครั้งที่2 ที่มารีวิวเรื่องศัลยกรรมผ่านเว็บนี้นะคะ
หลังจากคราวที่แล้วเราได้รีวิวตาสองชั้น โดยหมอจำนง รังสิตคลอง2ไปแล้วนะคะ
ครั้งนี้เราตัดสินใจ กลับไปหาคุณหมออีกครั้ง กับการตัดปากบาง ในราคา 8,000 บาท
จริงๆเราสนใจอยากทำปากกับคุณหมอจำนง ตั้งแต่ทำตาสองชั้นแล้ว แต่ทุนทรัพย์ไม่พอ แหะๆ
เลยขอเก็บตังอีกหน่อย ตอนนี้ก็พร้อมขึ้นเขียงแล้ว พรุ่งนี้ วันที่ 5/08/56 เราได้คิวแล้ว
แต่ทำมาแล้วจะเปนยังไง เดี๋ยวเราจะใาอัพเดทเปนระยะเลยจ้า

ปัญหาของเราก็คือ ปากบนหนา แต่มันก้มีกระจับนะ ปากบนเราหนากว่าปากล่างอีก
แต่เวลายิ้มมันบางอยู่หรอก แต่เวลาตื่นนอน หรือกินอะไรเผ็ดๆ ปากบึนเปนเป็ดเลย
มันน่าเสียใจฝุดๆ TT^TT ฝันอยากจะมีปากบางๆสวยๆ เล็กๆกะเค้าบ้าง
ไม่มีทรงปากในดวงใจหรอก เอาเปนว่าเชื่อฝีมือคุณหมอ เหนตามสมควรจะดีกว่าเนาะ

วันนี้ คืนนี้เอารูปก่อนทำมาฝากนะจ้า พรุ่งนี้ขึ้นเขียงจะมาอัพเดทเด้อ อิอิ

ขอให้ออกมาสสยๆๆนะค่ะ
รูปปาก จขกท.เหมือนของเราเลยอะ จะติดตามว่าทำออกมาแล้วจะเปลี่ยนไปแบบไหน
เอาใจช่วยนะค่ะ
มารีวิวให้กันดูด้วยนะคะ ^^
หมอจำนงค์ทำปากสวยค่ะ เป็นกำลังใจให้นร๊า
สวย สวย รับรอง...
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-5 21:38:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วจ้าาา กรี๊สสสสลบ สวยเกินคาด
วันนี้เราไปถึงคลินิคเที่ยงคะ ไปก่อนเวลาเปิดเพราะอยากได้คิวต้นๆ ก็ได้คิวที่3คะ
ได้ผ่าตัดตอน6โมงเยน แต่ตอนหมอเรียกไปปรึกษา โดนหมอบ่น เพราะคุณหมอไม่อยากทำให้
บอกว่าปากสวยอยู่แล้ว มันเปนรูปกระจับ แต่เราก้อ้อนวอน ตื้อๆคุณหมออยู่นาน
เพราะอยากได้ปากบางๆสวยๆ จนคุณหมอยอมทำให้คะ อิอิ
ตอนทำแอบหวั่นๆ เพราะมีคนบอกฉีดยาชาเจ็บมากกกกก คุณหมอก็มาวาดๆๆปากเรา ดูท่านละเอียดมากคะ
ดูแล้วดูอีก พลิกปากดูหลายที ถึงเวลาฉีดยา หมอก็ฉีดเข้าไปหน้าแก้มเหนือปากเล็กน้อย ทั้งสองข้าง
แต่ขอบอกว่าไม่เจ็บเท่าไหร อาจเปนเพราะเราผ่านการฉีดโบท๊อก และฉีดฟิลเลอร์หน้าแก้มผลส้มมาแล้ว
เลยรู้สึกว่าแค่นี้สิวๆมากๆเลย ชิลๆเลยคะ พอยาพาออกฤทธิ์ คุณหมอก็ใช้เลเซอร์ตัดๆ ตอนตัดทรมานมาก
เพราะมันมีกลิ่นไหม้ ด้วยความที่ใกล้จมูก ทำให้เราเหม็นจนขมคอเลย แต่คุณหมอก็เว้นวรรคให้หายใจคะ
ตัดเลเซอร?อยู่แปบเดียว ก็ถึงเวลาเย็บคะ เราว่าเย็บนานกว่าตัดอีก เพราะปากจัสวยไม่สวยอยู่ที่การเย็บแผลด้วยคะ
ทรงที่คุณหมอทำให้เรา เราคิดว่าน่าจะเปนทรงปีกนกคะ สวย สมใจมากๆ พอใจเลย
พึ่งทำวันแรก เราว่าไม่ค่อยบวมเท่าไหร จนตอนนี้หน้าเรายังไม่หายชาเลย แหะๆ

แววสวยมาเลย สวยแน่ๆๆ
สู้ๆๆ หายไวๆๆนะคับ

ผมก็พึ่งไปแก้จมูกกับทำตา มาเมื่อวันอาทิตที่ผ่านมานี่เอง หมอใจดีมาก แกอธิบายให้ฟังจนเมื่อย
สวยค่ะ นี่ขนาดยังไม่เข้าทีนะ รอติดตามค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-5 22:26:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคอมเม้นคร๊าา จะอัพเดทเรื่อยๆเลยคั
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-5 23:34:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดท 4ชั่วโมงจ้า ตอนนีิพึ่งกินโจ็กเสด กินลำบากมากอ่ะ พยายามอ้าปากละหยอดข้าวลงไป
กินน้ำหลอดก็ดูดไม่ได้ TT^TT แต่จะอดจะทน สู้ตาย!!
หลังจากกลับมาก็ประคบเยนตลอดเลย จนตอนนี้ก้ยังประคบอยู่
และรู้สึกได้ทันทีว่า ปากบวมมากกว่าเดิม และเริ่มมีอาการปวด
แต่ไม่มากเท่าไหร แต่ก็ไม่อยากปวดอ่านะ 555 เลยตัดยาพาราไปสองเม็ดจ้า

ปากสวยจริงๆนะคะตัวเอง
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 00:58:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย xanya เมื่อ 2013-8-5 23:41
ปากสวยจริงๆนะคะตัวเอง

ขอบคุนคร๊า ^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 10:21:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดท วันที่2 คะ คื่นเช้่เปนพิเศษเพราะแมวมาดมปาก TT^TT
ก็เลยแปรงฟันและทำความสะอาดแผล เช็ดคราบยาที่ป้ายเมื่อคืนคะ
แต่แบบว่ายาขมมากเลยนะ วันนี้เคยคิดว่าจะซื้อคาโนโลนมาป้ายแทน
มันคงรู้สึกดีกว่าเยอะง่ะ ไม่ไหวขมๆๆ ตอนนี้ปากเราก็บวมมากๆเลย ละตึงมากๆ
ละคือตอนหลับก็ต้องยกหัวสูงพิงกำแพงหลับคะ ละคือปากมันเผย่อตลอด
ปากไม่หุบ ทำให้นอนน้ำลายไหลย้อยยยยยทั้งคืน 555555
ตื่นเช้ามาก็ประคบเยนต่อเนื่องเลยประมาน ชั่วโมงกว่าๆ ละกฌดินยาแก้อักเสบไป
ตอนนี้เลยมาอัพรูปก่อน เดี๋ยวจะนอนต่อซักหน่อย คิคิ

สวยมากเลยคะ ถ้ายุบแล้วคงจะสวยฝุดๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย toon69 เมื่อ 2013-8-5 22:09
แววสวยมาเลย สวยแน่ๆๆ
สู้ๆๆ หายไวๆๆนะคับ

แก้จมูกของหมอ หรือมาจากที่อื่นค่ะ ขอชมบ้างนะทำตามาแล้วว่าจะกลับไปจมูกกับแกล่ะ 555

แสดงความคิดเห็น

อยากเห้นจังเลยค่ะเเก้จมูกอ่ะ  โพสต์ 2013-10-7 02:11
ขอเวลารวบรวมซักหน่อยนะ เดี๋ยวผมจะรีวิวให้ชมครับ  โพสต์ 2013-8-6 15:54
หมอทำแบบ เสริมด้วยซีรีโคนแล้วเอาเนื้อตรงขอบหน้าท้องมาใส่ปลาย  โพสต์ 2013-8-6 15:52
ทำมาจากที่อื่น แล้วไปแก้จมูกกับหมอจำนงค์คับ  โพสต์ 2013-8-6 15:49
หายไวๆนะค๊าา
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 15:35:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนคร๊า
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2013-8-6 14:38
แก้จมูกของหมอ หรือมาจากที่อื่นค่ะ ขอชมบ้างนะทำตามา ...

เยี่ยมไปเลยเคยคุยกับแกค่ะถามเรื่องวิธีแก้จมูกเชิด แกบอกเอากระดูกหลังใบหูมาต่อ ตอนนี้ตาจะครบสองเดือนแล้ว จะกลับไปต่อจมูกที่แก อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2013-8-6 14:38
แก้จมูกของหมอ หรือมาจากที่อื่นค่ะ ขอชมบ้างนะทำตามา ...

อ่ะเครรอดูจร้า กำลังแอบดูจมูกสาวๆของหมอหยุ อิอิ แต่ประทับใจได้ตามาจากหมอแกอ่ะชั้นตาธรรมชาติ ไม่เว่อ หวานเชียว
ทรงสวยมากๆเลยครับ
รบกวนถามย้อนไปเรื่องตาได้ไหมตัวเอง อยากรู้ว่าเป้นเเบบเย็บหรือกรีดค่ะ แผลสวยมากๆเลย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 10:31:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyalak เมื่อ 2013-8-6 22:40
รบกวนถามย้อนไปเรื่องตาได้ไหมตัวเอง อยากรู้ว่าเป้นเ ...

ตาคุณหมอใช้วิธีกรีดแบ้วเย็บคะ เหมือนการทำตาสองชั่นที่กรีดทั่วไป แต่ต่างตรงที่คุณหมอฝีมือดีกว่า ใช้เลเซอร์กรีด ทำให้แผลเล็ก และเรียบเนียน แผลสวยคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-7 11:23:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทรูปวันที่3คะ ตอนนี้ยุบบวมจากเมื่ิอวานนิดหน่อยคะ
แต่ก็ยังกินอะไรลำบากอยุ่ ตอนนี้เริ่มๆจะกะอาหารเปนคำถูกละคะ ว่ากินได้คำแค่ไหน
เราดูแลแผลค่อนข้างบ่อย เพราะกลัวแผลติดเชื้อ จะบ้วนปากอยู่บ่อยๆเลยคะ
บ้วนน้ำเกลือ และผสมน้ำยาบ้วนปากนิดหน่อย แล้วก้บ้วนน้ำเกลือซ้ำ2-3รอบคะ
สาวนแผลก็ล้างหลังจากบ้วนปากเสดคะ เราอ่านเจอกระทู้นึงเค้าบอกให้อมผ้าก๊อตที่ชุบน้ำเกลือชุ่มๆ
เราลองทำตามตั้งแต่เมื่อวาน ก็รู้สึกแผลเปื่ิอยๆดีคะ น่าจะได้ผลดี เพราะทำให้ปากชุ่มชื่น
และยังซับน้ำเหลืิงจากแผลด้วยคะ เราทิ้งผ้าก๊อยที่โบ๊ะแผลไว้ประมานครึ่งชั่วโมง และเอาออกทิ้ง
เช็ดน้ำเกลืออีก2-3 รอบก็ป้ายยา ตามด้วยประคบเย็นคะ เราทำแบบนี้อยู่ซ้ำๆตลอดทั้งวันเลย
แล้วเมื่อวานก็กินน้ำมะพร้าวไปด้วยคะ อยากให้แผลหายไวไว อีกอย่าง เราแอบไปซื้ิยาลดบวมมาทานคะ
เพราะอยากให้แผลยุบเร็ว ส่วนยาที่ป้าย ก็ยังใช้ยาหมออยู่คะ ตอนนี้รู้เสต็ปการป้ายแล้ว
ไม่เข้าปากแล้ว เลยไม่คมแล้วจ้าา

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 12:52:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทวันที่4 นะคะ วันนี้ยุบบวมเยอะเลยนะ อาจเปนเพราะยาลดบวมด้วย
แต่เราก็ยังประคบเยนอยุ่ พรุ่งนี้จะเริ่มประคบอุ่นแล้วคะ
ตอนนี้รู้สึกว่าปากจะเปนรอยย่นคงเปนเพราะมันเคยบวมเนื้อขยาย พอยุบเลยเปนรอย
วันนี้ก้เหมือนเดิมคะ กินข้าวกินยา ยังคงกินอาหารคำเล็กๆ และดปนข้ามต้มอยุ่
เมื่อวานลองกินข้าวสวย ผลคือข้าวเปนเม็ดกระจัดกระจายเต็มปาก ต้องกลับไปกินข้าวต้มเหมือนเดิม
การอ้าปาก ขยับปากวันนี้ทำได้มากกว่าเมื่อวานคะ ไม่ค่อยตึงเท่าไหรแล้วจ้า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้