ดู: 4640|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูกโอเพ่นมา อยากถอดซิลิโคนกับกระดูกหลังหู

[คัดลอกลิงก์]
ขอคำแนะนำ อยากถอดซิลิโคนกับกระดูกอ่อนหลังหู!!!
เพิ่งไปแกจมูกแบบโอเพ่น ซิลิโคน +กระดูกอ่อนหลังหู+กระดูกอ่อนในโพรงจมูก แต่ทำเสร็จแล้วไม่ชอบทรงเลยคะ หัวตาสูง มองหน้าตรงแล้วเห็นรูจมูกแหงนอะคะ รูจมูกเดิมเปนแบบกลม พอทำแล้วรูจมูกเป็นวงรี เลยทำให้ดูรูจมูกแหงนขี้น หมอบอกหัวตาต้องรอ6เดือนค่อยว่ากันส่วนรูจมูกบอกว่าหยดน้ำจะยาวลงมา ตอนนี้ทำได้เกือบเดือนแล้วคะ
วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

อยากถามว่า
1.คือทำจมูกมา2ปีกว่า แล้วไปแก้เปนแบบโอเพ่นได้3อาทิตย์ ถ้าเอากระดูกอ่อนหลังหูกับกระดูกในโพรงจมูกออกไปเรย จมูกจะเสียทรงมั้ย จะบุ๋มลงไปไหม?
2. สามารถทำให้รูจมูกกลับมากลมเหมือนเดิมได้ไหม ในกรณีที่เอากระดูกในโพรงจมูกออก แล้วเอากระดูกที่ปลายจมูกที่เย็บติดกันกับกระดูกในโพรงจมูกออกจากกัน
3. กระดูกอ่อนสามารถเก็บไว้ใช้ได้อีกไหม เอากลับไปไว้หูเหมือนเดิมได้ไหม
ชอบส่งต่อ
ทำที่ไหนมาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอไม่เอ่ยชื่อคลีนิคละกันนะคะ คือว่าเราไม่ชอบทรงเองคะ  โพสต์ 2013-8-6 09:25
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 09:26:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่คนอื่นทำแล้วสวย เค้าพอใจกันประมานนี้คะ เพียงแต่เราไม่ชินกับการเหนรูจมูกอะคะ
มีรูปมั้ยอะคะ
1ก็ต้องดูด้วยว่าคุณหมอทำอะไรกับจมูก จขกท มาบ้าง รื้อเยอะขนาดไหน เพราะว่าการแก้จมูกแบบโอเพิ่น น่าจะแก้ยากนะคะ
2คิดว่าถ้าเราจมูกโ่ด่งขึ้น รูจมูกจากวงกลมมันจะกลายเป็นวงรีอะป่าว เหมือนกับว่าเนื้อปีกจมูกมันถูกดึงนะคะ
3กระดูกอ่อน ไม่สามารถถอดออกมาแล้วเก็บไว้เฉยๆ วันดีคืนดีอยากใส่เข้าไปในจมูกใหม่ ไม่ได้หรอกค่ะ เพราะต้องปลอดเชื้อนะคะ และก็ไม่สามารถเอากลับไปไว้ที่ หู ได้เหมือนเดิมค่ะ

จขกท เพิ่งทำมาเอง รอให้ครบ 3 เดือนก่อนดีมั้ยคะ อาจจะสวยก่านี้ก็ได้นาาา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 18:48:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Piaw เมื่อ 2013-8-8 18:49
ต้นฉบับโพสต์โดย Zarah55 เมื่อ 2013-8-6 10:13
มีรูปมั้ยอะคะ
1ก็ต้องดูด้วยว่าคุณหมอทำอะไรกับจมูก จ ...

ขอบคุนมากนะคะ สำหรับคำแนะนำ
เรื่องรูถามหมอแล้วคะบอกว่ายกให้สูงขึ้น เลยเปนวงรี ไม่สามารถกลับมาเปนวงกลมได้คะ
ส่วนตัวคิดว่าจะรอซัก3เดือน ถ้าไม่สวยจิงๆก็คิดว่าจะเอาออกเรยคะ แอบเครียดคะ กลัวเอาออกแล้วเสียทรง
ปล.ไม่แน่ใจว่าหมอทำอะไรกับจมูกบ้างตอนรื้อออกมา กลัวจังเรย ขอให้ไม่ทำอะไรมากนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Piaw เมื่อ 2013-8-8 18:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Piaw เมื่อ 2013-8-8 18:49

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็เพิ่งทำมาได้ 14 วัน แต่มันดูไม่ค่อยโด่งแอบนอยด์อยากแก้เหมือนกัน แต่มีแต่คนบอกว่าให้รอ 3 เดือนก่อน ทรงถึงจะคงที่ เราก็ต้องรอลุ้นเหมือนกัน เฮ้ออ

โดยส่วนตัว แรกๆจะโด่งนะคะ นานๆจะยุบลงอีกคะ ต้องเพิ่มสันคะถึงจะโด่ง  โพสต์ 2013-8-14 21:46
ไม่ได้ทำแบบโอเพ้นอะค่ะ จิงๆก็แอบกลัวเหมือนกัน เลยใส่แค่ซิลิโคน  โพสต์ 2013-8-14 11:04
ขอบคุนคะ ไม่ทราบว่าทำโอเพ่นเหมือนกันปะคะ  โพสต์ 2013-8-13 17:59
ต้นฉบับโพสต์โดย Piaw เมื่อ 2013-8-8 18:48

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็เพิ่งทำมาได้ 14 วัน แต่มันดูไม่ค่อยโด่งแอบนอยด์อยากแก้เหมือนกัน แต่มีแต่คนบอกว่าให้รอ 3 เดือนก่อน ทรงถึงจะคงที่ เราก็ต้องรอลุ้นเหมือนกัน เฮ้ออ
จมูกโอเพ่นมันระบมเยอะนะกว่าจะเข้าที่หลายเดือนจร้าใจเย็นๆก่อนใหมขนาดทำแบบธรรมดาบางคนเป็นเดือนยังเขียวยังบวมมันอยู่ที่พื้นผิวเรานะว่าเป็นคนช้ำง่ายปะของพี่เดือนกว่าใต้ตายังม่วงเขียวๆอยู่เลยจร้า

เราเคยทำจมูกรอบนี้รอบที่3แล้วคะ ไม่ชอบรูจมูกเหินเรยคะ TT  โพสต์ 2013-8-14 21:44
ใช่หมอฉันทัสป่าวคะเพราะเราก้ทำมาเหมือนกันเจอปันหาเหมือนกันเลบ

อยากคุยด้วยคะ อินบ็อกยังไงเอ่ย  โพสต์ 2013-8-13 17:58
เป็นยังไงบ้างแล้วครับ

สู้ๆๆ นะคับ  โพสต์ 2013-12-31 15:49
ตอนนี้แก้แล้วคะ หมอใส่ซิลิโคนแค่ครึ่งเดียว แต่รอดูซัก3เดือนก่อนคะ  โพสต์ 2013-12-24 07:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้