ดู: 16340|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เราอยากแก้จมูกน่ะ..แนะนำเราหน่อย..เครียดมากเลยย T^T

[คัดลอกลิงก์]
คือเราไปทำจมูกมาเมื่อสักปีที่แล้ว กับคุณหมอแถวประชาชื่น
      เราใช้กระดูกหลังหูทำ เราทำมา 50000 บาท  
แต่ตอนนี้มันมีปัญหา....       1  เหมือนว่าตรงปลายจมูกเราน่ะมันจะทะลุเลย !!!!

2  แผลที่หลังหูเราตอนนี้.. มันกลายเป็นเนื้องอกที่เกิดจากแผลเป็น..
                                       ทั้งที่หมอเคยบอกว่าการใช้กระดุกหลังหูทำเป็นการแก้ปัญหาเพื่อว่าจมูกจะทะลุในอานาคต

3 แล้วจมูกเราก็ดูใหญ่ๆ เกินเรื่องด้วยล่ะ เพราะเราเป็นคนไม่มีแก้ม เวลายิ้ม
                                      มีแต่คนบอกว่าเหมือนแม่มด T^T  เราก้เลยอยากหาที่แก้ใหม่น่ะค่ะ..

ใครมีที่ไหนแนะนำเราหน่อยมั้ยที่ราคาประมาณ 30000 บาท เพราะเราคงใช้กระดุกหลังหูไม่ได้แล้ว... เราเครียดมาเลยตอนนี้....

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ.

ต้นฉบับโพสต์โดย wareeja เมื่อ 2014-5-5 06:51
อยากรู้ผลเป็นยังไงบ้างค่ะ กำลังหาข้อมูลการแก้ไขจมู ...

กำลังหาข้อมูลแก้ไขจมูกเหมือนกันเลยค่ะ ไม่ทราบตอนนี้ดูที่ไหนไว้บ้างค่ะ
เสริมกับคุณหมอท่านไหนคะ
เสริมที่ไหนมาคะ หมอไรคะ
ทำกับหมอไรมาคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 12:38:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-7-31 17:10
เสริมกับคุณหมอท่านไหนคะ

หมอพีระ ค่ะ วันเสาร์ที่10 นี้เราจะเข้าไปให้หมอดู ที่มันเหมือนจะทะลุอ่ะนะ ไม่รู้จะแก้อย่างไง T^T
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 12:39:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gungmangkorn เมื่อ 2013-7-31 21:14

psc หมอพีระค่ะ  
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 12:39:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gungmangkorn เมื่อ 2013-7-31 21:14

psc หมอพีระค่ะ
กระดูกหลังหูใช้2ข้างเหรอคะ! กำลังหาข้อมูลจะทำแบบนี้อยู่ค่ะ แอบกลัว-_-)'

มันมีแบบใช้เนื้อเยื่อสังเคราะห์แทนกระดูกหูด้วยค่า เห็นที่ v-plast

แต่ราคาน่าจะเกิน3หมื่นค่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 13:35:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimimako เมื่อ 2013-8-1 13:18
กระดูกหลังหูใช้2ข้างเหรอคะ! กำลังหาข้อมูลจะทำแบบนี้ ...

ใช้ไปข้างเดียวค่ะ.. แต่ตรงที่เป็นแผลที่หลังหูพอนานๆไป มันเริ่มเป็นเนื้องอกค่ะ เข้ามาแทนกระดุกเราอ่ะค่ะ อันนี้แล้วแต่คนนะค่ะ..แต่พอดีเราเป็น ก็เลยไม่กล้าเอากระดูกหลังหูอีกข้างไปทำกลัวเป็นอีกจร้าา..  

แสดงความคิดเห็น

แล้วแผลที่เป็นเนื้องอกออกมา รักษาหายหรือยังคะฦ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2013-10-29 12:12
ขอให้คุณปลอดภัยนะ ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-8 13:22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2013-8-1 14:57
ขอให้คุณปลอดภัยนะ ^^

ขอบคุณมากๆๆค่ะ (":
เรากำลังคิดจะไปแก้กับหมอพีระ เหมือนกัน เพราะของเรามันเป็นแท่งสิลิโคนเลย แล้วเหนคนรีวิวเยอะว่าหมอพีระเน้นธรรมชาติ แต่ตอนแรกคิดว่า หมอเค้าน่าจะถนัดเสริมด้วยกระดูกอ่อนมากกว่าสิลิโคน แต่พอมาอ่านรีวิวนี้ชักไม่แน่ใจแล้ว เราว่าจริงอย่างที่กระทู้อื่นบอก ว่าหมอพีระถนัดเรื่องเสริมหน้าอก แต่จมูกไปหาหมอที่เค้าถนัดด้านนี้ดีกว่า
ไปแก้ที่ไหน ยังไงช่วยอัพเดทด้วยนะคะ

ปล ตอนนี้เรากำลังเก็บข้อมูลของ หมอทรงยศ กับ หมอกรีพรรดิที่เลอลักจ้า
ที่เคยรู้มาเขาบอกว่าเสริมด้วยกระดูกอ่อนหลังหูมันจะลดโอกาศของการทะลุ นอยเลยเราก็เพิ่งเสริมแบบนี้มา(แต่คนล่ะที่นะคะ)อยากรู้ว่าอาการเปนยังงัยค่ะ แล้วหมอบอกว่ามันทะลุไหมคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 07:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sorasorn เมื่อ 2013-8-12 13:02
ที่เคยรู้มาเขาบอกว่าเสริมด้วยกระดูกอ่อนหลังหูมันจะ ...

เราไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าเป็นซิลิโคลนทีี่พยุงกระดูกหลังหูมันโปนออกมา อันนี้แล้วแต่คนนะที่จะเป็นแต่พอดีเราโชคร้ายหน่อย ส่วนเรื่องหลังหูเราที่เป็นเหมือนกระดูกงอกจากการผ่าตัด หมอบอกเราเป็นคนแรกที่หมอเคยทำมาเลยที่เป็น T_T หมอบอกจะฉีดสเตียรอย ให้มันยุบค่ะเราไปทำสันที่31นี้ล่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 08:03:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NancyFancy เมื่อ 2013-8-12 11:17
เรากำลังคิดจะไปแก้กับหมอพีระ เหมือนกัน เพราะของเราม ...

มันแล้วแต่คนเน้อ แค่ของเราโชคร้ายอ่ะ แต่คุณหมอเขาแก้ให้เรานะเรื่องที่ซีลิโครนรองฐานกระดูกโปนๆกะฉีดสเตียรลอยหลังหูน่ะ หมอดูเอาใจใส่มากอ่ะเราเป็นคนแรกที่หมอบอกว่าเป็น หมอทพคนอื่นมาไม่เคยเจอมีเรานี่ล่ะ T_T แต่คนไปแก้กับคุณหมอเยอะมาก จริงๆเราก็แนะนำนะ คุณหมอดูแลดี ขนาดเราทำม่เป็นปียังรับแก้ให้เราไม่คิดเงินเลย
คุณหมอพีระเก่งค่ะ เชื่อว่ายังไงหายแน่ และยิ่งหมอน่ารักมีความรับผิดชอบ หายชัวๆ ใจเย็นนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Num_phueng เมื่อ 2013-8-14 07:59
เราไปหาหมอมาแล้วหมอบอกว่าเป็นซิลิโคลนทีี่พยุงกระด ...

แล้วที่จมูกคุณหมอแก้ไขอย่างไร แก้ทรงจมูกให้ด้วยไหมค่ะ
อยากรู้ผลเป็นยังไงบ้างค่ะ กำลังหาข้อมูลการแก้ไขจมูกด้วยคนค่ะ
ลองปรึกษาคุณหมอ อภิชาญ first care clinic สิคะ คุณหมอแก้เก่งค่ะ เราก้อเพิ่งไปแก้มาวันนี้ คุณหมอใส่ใจรายละเอียดมากๆ ราคาแล้วแต่เคสค่ะ ไม่แพงมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้