ดู: 2268|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากรู้อยากเห็นเรื่องคลอโรฟิลด์คับ^^

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้เรื่องคลอโรฟิลด์คับกำลังเริ่มกินใหม่ๆ ดีกับผิวพรรณ สุขภาพอย่างไร
เท่าที่รู้อ่ะคร๊า
มันทำให้ผิวพรรณดี สดใส เป็นการบำรุงสุขภาพจากภายใน
ใครที่เป็นแผลแบบว่าน้ำเหลืองไม่ดี แผลก็จะหายเร็ว
หรือว่าแห้งเร็วอ่ะคร๊า  อันนี้พิสูจน์แล้วน๊า
บางคนก็บอกว่ากินแล้วหน้าเด็ก (อันนี้เค้าบอกมาอีกที่นะ)
แก้ไขล่าสุด acake101 เมื่อ 2010-3-17 03:44

มันก็ช่วยได้หลายอย่างนะ ยังดีกว่าไม่กินอ่ะ บางคนกินแล้วมีส่วนช่วยในระบบขับถ่าย ช่วยลดความอ้วนได้นิดนึง กินมาหลายยี่ห้อเหมือนกัน แต่เราว่าของยี่ห้อนึง ดังเหมือนกัน มันจะคล้ายเป็นผักเม็ดด้วย ดีนะ อึ ออกมาเป็นสีเขียวสด!

ฮ่าๆ
อ่อๆ คอร์โรฟิลด์ มันก็เป็นสารสกัดที่เอามาจากต้นอัลฟาฟ่าอ่าครับ
เป็นสารสีเขียวจากพืช
คุณประโยชน์

1. ช่วยในกระบวนการล้างสารพิษในเลือด และขจัดของเสียสะสมในร่างกาย ทำให้สุขภาพดีขึ้น

2. ช่วยกระตุ้นการสร้างเม็ดเลือดแดง ฟอกเลือดให้สะอาดและเพิ่มอ๊อกซิเจนให้กับเลือด

3. ช่วยฟื้นฟูการทำงานของตับ

4. ลดปัญหาเส้นเลือดหัวใจตีบตัน ลดปัญหาเส้นเลือดขอด

5. เสริมสร้างภูมคุ้มกัน ลดรอยคล้ำใต้ตา ใบหน้าหมองคล้ำ

6. ช่วยแก้ปัญหากระเพาะลำไส้อักเสบ ช่วยสมานแผลเปื่อย

7. ช่วยลดอาการปวดประจำเดือน ปวดศีรษะ ปวดไมเกรน

8. ดับกลิ่นตัว กลิ่นปาก กลิ่นเท้า

9. ยับยั้งการเจริญเติบโตของแบคทีเรีย

10. รักษาแผลอักเสบ แผลเปื่อย แผลถลอก แผลโดนไฟ

11. เหงือกอักเสบ หรือแผลในปาก ทำให้หายเร็วขึ้น

12. ช่วยลดรอยคล้ำรอบดวงตา

13. ลดอาการภูมิแพ้ ผื่นลมพิษ แพ้อากาศ โรคหอบหืด

14. ปรับสมดุลกรดด่าง ในโรคเก๊าท์ รูห์มาตอยด์ เบาหวาน แผลริดสีดวง ผู้ดื่มสุรา

ทานไปเรื่อยๆแทนน้ำเปล่า ก้อรู้สึกได้นะครับว่าผิวดีขึ้น ดูสดชื่นๆและเเข็งแรงขึ้นจริงๆ
พี่ พิมพ์ ซอนญ่า คูลลิ่ง ก็ทานอยู่ครับ แต่อันที่ผมทานนี้เป็นของunicity อ่าครับ เป็นของเมกา
ตอนนี้พี่โอ ศิระ กุลเศรฐศิริ นำไปให้ ทาทา ยัง ลองทานดู ทาทาก็บอกว่าดีขึ้นมากๆครับ (ทาทาน้ำเหลืองไม่ดีอ่าครับ)
เราก็เคยทานอ่ะค่ะ ดีขึ้นจิงๆ ในเรื่องของระบบขับถ่ายนะ และก็เปนการล้างสารพิษไปในตัวด้วย
ใช่ๆๆ มันจะขับสารพิษจากตัว คนอื่นๆขับถ่ายแต่เราขับทางหน้า สิวขึ้นอื้อเลย กินอะไรที่มันๆๆ หรืออาหารที่มันต้องมีขับถ่ายประมาณนี้อะนะ(หมอบอกมา/แต่เป็นกับบางคน/แบบเรา)มันจะขับออกมาเป็นสิวอื้อเลย คนอื่นๆมีใครเปนกันบ้าง สุขภาพก้อดี แต่สิวตรึม ไม่รู้มีใครเป็นแบบเราบ้าง ตอนนี้เลิกกินและ
ตอบไปหมดเลย แล้วเราจะตอบอะไรดีหละ

อ๋อๆ ใช้ภายนอกกับแผลอักเสบ เช่น แต้มรักษาสิว หรือ ผสมbha พอกหน้า ช่วย กระตุ้นคลอลาเจน

ปล. อย่าใช้กับวิตตามินซีเน้อ มันลดประสิทธิภาพกันเองได้จ้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-25 01:54:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนทุกคนคร้าบที่มาช่วยให้หายข้อข้องใจคับ :)
เคยทานของยี่ห้ออื่นไม่ดี เรย

ของ Unicity อ่ะ ดีที่สุด  ไม่เหม็นด้วย อัลฟาฟ่า 100%

เหนผลชัด มักๆ  ดาราใช้เยอะมาก

อยากรู้เพิ่มเติม แอดมานะค๊ะ  kiakom_aing@hotmail.com
เสียดายเงินครับ เอาตังค์ไปซืออาหารเสริมต้านอนุมูลอิสระทานเอาดีกว่าครับ

พวกวิตอี วิตซี หรือพวก alfa fa ที่กสัดมา

อาจจะให้ผลแค่ช่วยเรื่องขับถ่ายครับ ส่วนล้างเลือดไม่มีข้อมูลวิจัยด้านนี้ครับ
กินแครอทวันละหัว นี่แหละ ดีที่สุดแล้ว
คลอโรฟิลในต้นอ่อนข้าวสาลีที่เรียกว่า Wheat Grass เป็นแหล่งที่สกัดคลอโรฟิลได้มากกว่าอัลฟาฟ่าแล้วครับ มีประโยชน์มากมายอย่างที่รีบนเขาบอก และยังช่วยยับยั้งกระบวนการเผาผลาญของเซลล์มะเร็งด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้