ดู: 5216|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวแก้จมูกFillerและเสริมใหม่กับน.พ.อรรถพันธ์ @ณพลักษณ์ ศัลยกรรมความงาม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mtpaniex เมื่อ 2013-7-16 18:54

ขอบคุณพื้นที่ดีๆ คุณBobby เจ้าของเว็บไซค์ dungdong ค่ะ

เราเป็นอีกคนที่มีปัญหาเรื่อง Filler ค่ะ เมื่อ2ปีก่อนเราไปฉีดที่คลีนิคนึงแถวทองหล่อดังด้วยค่ะมีหลายสาขา เขาบอกว่าฉีดแล้วไม่เกิน1ปีสลายแน่นอน ในราคา30,000บาท ตอนนั้นด้วยความเป็นเด็กไม่กล้าทำจมูกและเห็นเพื่อนไปฉีดกันเลยไปฉีดบ้าง ฉีดมาก็โอเคค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรแต่พอนานไป Filler ที่ฉีดมาเริ่มยุบลง ตอนแรกก็คิดว่ามันสลายใกล้หมดแล้วแต่พอจับๆดูรู้สึกมันไหลไปด้านข้างของจมูกค่ะ และพอเห็นข่าว เห็นรีวิวมากเข้าเริ่มคิดที่จะอยากเอาออก เพราะกลัวว่ามันจะยิ่งแย่ลง เราหาข้อมูลเยอะมากๆบางที่ไม่รับแก้ เขาบอกว่าไม่แก้แต่จะเสริมให้เลย คิดในใจจะทำได้ยังไง? มันมีFillerอยู่นะมันจะไม่ไหลหรอถ้าเสริมซิลิโคนเข้าไปอีก? บางที่ก็บอกว่าให้ทำใจแก้ไม่ได้ พอหาข้อมูลมาเลื่อยๆก็เจอค่ะเจอแล้วที่ๆหมอรับแก้ไขFiller และรูปรีวิวที่แก้ให้คนไข้เยอะมากๆค่ะ ที่ณพลักษณ์ค่ะ เริ่มสนใจลองโทรไปนัดวันปรึกษาค่ะ ไม่นานนะคะแปบเดียวก็ได้ปรึกษากับคุณหมอและภรรยาคุณหมอ(คุณเฟี๊ยต)ใจดีทั้งสองท่านเลยค่ะ แล้วก็นัดวันทำค่ะวันที่4ก.ค.

พอถึงวันผ่าตัด เตรียมตัวเตรียมใจมาผ่าตัดค่ะไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ เราเพิ่งอายุ20 ปีนี้ พอคุณหมอรู้ท่านบอกให้โทรหาคุณแม่เราเลยค่ะเพราะกลัวว่าเราจะแอบมาทำ เราทานข้าวมาก่อนเรียบร้อยถ้าไม่ทานจะโดนไล่นะคะ(ไล่ไปทานค่ะ) ล้างหน้า3รอบ แปรงฟัน2รอบ รอคุณเฟี๊ยตมาคุยค่ะ แล้วคุณเฟี๊ยตก็เรียกเข้าไปถ่ายรูปจมูกและเอาซิลิโคนออกมาให้ดูค่ะ บอกว่าวัยรุ่นชอบถามกันเป็นของUSAค่ะ บอกว่ามาหลายสีหลายแบบมากแต่คนไข้ไม่ค่อยสนใจสนใจแค่ว่าเป็นของอะไร คุณเฟี๊ยตนั่งเหลาตรงนั้นเลยค่ะแล้วก็ถามว่าอยากได้โด่งไหม เราก็ตอบเลยค่ะว่าอยากได้555 ก่อนเข้าห้องผ่าตัดโดนล้างน่าอีก2รอบ ล้างจมูกด้วยคัลเติลบัดจุ่มแอลกอฮอล์สามรอบทำความสะอาดจนน่าตึงเลยค่ะ (ใส่แพมเพิดด้วย-0-')

ได้เวลาแล้วค่ะเข้าห้องผ่าตัดมีเพลงเปิดเบาๆคุณหมอมาเช็ดหน้าด้วยแอลกอฮอล์อีก2รอบ ที่จมูกด้วยอีกหลายรอบเลยตัดขนจมูกให้ด้วยค่ะ คุณหมอเริ่มฉีดยาชาเข็มแรกที่กลางระหว่างคิ้ว ถามว่าเจ็บไหมบอกได้เลยว่าฉีดFillerเจ็บกว่าพอเข็มต่อไปก็ไม่เจ็บเลยค่ะครบ150เข็ม คุณหมอบอกว่าจะมีน้ำขมๆลงคอกลืนให้หมดนะครับ เราคิดละว่าต้องเป็นเลือดแน่ๆแต่ก็ไม่ได้กลัวอะไร เราได้ยินเสียงทุกอย่างตอนขูดก็ได้ยินค่ะ เราว่ามันก็เพลินดีนะคุณหมอบอกว่าเอาออกมาได้95% เพราะมันใกล้หัวตากับเส้นเลือดใหญ่อันตรายค่ะ ถามคุณหมอว่าแล้วจะเป็นอะไรไหมค่ะ คุณหมอตอบว่าไม่เป็นอันตรายอะไร เราก็สบายใจเลย แล้วคุณเฟี๊ยตก็ขึ้นมาเราว่าน่าจะกำลังเสริมซิลิโคนให้เราอยู่ แต่เราไม่รู้สึกอะไรเราเลยไม่แน่ใจ สักพักคุณหมอบอกเสร็จแล้ว เราแอบคิดในใจ ทำไมเร็วจังนอนยยังไม่ทันเมื่อยเลย

เวลาผ่านไปนานแล้ว5-6ชม.ได้ เสร็จแล้วจิงๆค่ะ พี่ผู้ช่วยเข้ามาช่วยพยุงไปห้องน้ำค่ะแอบเห็นตัวเองในกระจก ตกใจ!! มากับแฟนด้วยไม่อยากลงไปเลยอายมากน่าบวมจนจำไม่ได้ว่าใครเลย คุณเฟี๊ยตให้เราประคบน้ำแข็งที่ตา2ข้างและคุณหมอให้เราดูFillerที่คุณหมอเอาออกมาเห็นแล้วเซงค่ะ ไม่น่าไปฉีดเลย คุณเฟี๊ยตให้ยากลับมาทานที่บ้านบอกว่าทานให้ตรงเวลาและบังคับให้ประคบน้ำแข็งที่หัวตา กดแรงๆคุณเฟี๊ยตบอกไม่ไดซาดิสนะ แต่ต้องกดแรงๆไม่งั้นไม่หาย เจ็บจ้าาาา กลับมาพักที่บ้านทานยาจนหมดบอกได้เลยว่าไม่รู้สึกเจ็บเลยน่าบวมๆ4-5วันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่ยังคงแปะผ้าเอาไว้รอวันไปตัดไหมค่ะ เย้ใกล้จะถึงละ อดทนมาหลายวัน นั่งหลับ ทานอาหารเคล่งมาก ห้ามทาน หมู ไก่ ไข่ ของเค็ม ของมัน ของทอด ของหมักดอง ทานแต่นม ถั่ว ผัก ผลไม้ ถั่วค่ะ พรุ่งนี้จะได้ไปตัดไหมแล้วค่ะใกล้จะหายแล้ว ขอบคุณคุณหมออรรถพันธ์และคุณเฟี๊ยตที่ตั้งใจใส่ใจดูแลอย่างดีค่ะ
ตัดไหมแล้วมาอัพเดทบ้างนะคะ
ทำมาเท่าไรครับบ
แววสวยคะ ตัดไหมละมาอัพอิกนะคะ
อยากเห็นฟิลเลอร์ที่เอาออกมาอ่าครับ
ด้านข้่างสวยมากๆ
หายแล้วอัพรูปลงอีกนะคง คงสวยน่าดู ทำเท่าไรค่ะซิลิโคนอะไร
จมุกสวยมากคับ.
อ่าได้ทำปากมาด้วยไมคับถ้าทำทำที่ไหนมาคับ สวยมากคับ
จมูกใหม่สวยมากเลยค่ะ
หวัดดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีว่าเคยไปฉีดฟิลเลอร์มาเหมือนกัน แบบเดียวกับน้องเลย คือกลัวการผ่าตัดน่ะค่ะ ก็เลยลองไปฉีดดูก่อนว่าเป็นไง ถ้าสวยโอเค ก็ค่อยผ่าตัดเสริมใหม่อีกที แต่เหมือนกับน้องเลยคถือว่าคิดผิด เสียตังค์ฟรีๆ แถมยังไม่ได้อะไรกลับมา นอกจาก ความเจ็บจากเข็มที่คุณหมอฉีด จมูกก็เหมือนเดิม แค่ว่าพอฉีดมาก็รู้สึกว่ามีจมูกมากกว่าเดิมนิดหน่อย  คลินิกที่ฉีดก็ใหญ่ หมอก็น่าเชื่อถือ หมดไปเกือบ 30000 เหมือนกันค่ะ ฉีดมาก็เกือบจะปีแล้วเหมือนกัน ฉีดแค่ 2 ครั้งค่ะ ในชีวิต คือครั้งแรก และครั้งที่สอง ห่างกัน1เดือน เพราะมันยุบมากๆๆ เหมือนกับไม่ได้ฉีด เลยอยากถามว่า ถ้าจะไปผ่าตัดเสริมซิลิโคนนี่ ต้องขูดออกอย่างเดียวใช่ไหมคะ แล้วถ้าหากว่าไปฉีดให้มันสลายเอง แล้วค่อยไปผ่าเสริมได้ไหมคะ เพราะขูดออกก็แพงอยู่ ยังไม่รวมกับที่เสริมใหม่ เลยขอทราบคำแนะนำ จากจขกทด้วยนะคะ  รบกวนช่วยเข้าไปดูในกะทู้ได้ไหมคะ มีรูปจมูก ก่อน และ หลัง อยากให้ช่วยวิจารณ์หน่อยน่ะค่ะ เพราะมีเว็บดัั้งโด่งนี่แหละค่ะ ที่เป็นเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ให้คำแนะนำ ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ยังไงก็เข้าไปดูได้นะคะที่กระทู้ ภาพก่อน-หลังศัลยกรรมจมูกน่ะค่ะ โทษทีนะคะ เพิ่งโพสท์ ก็เลยยังทำอะไรไม่ค่อยถูก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ จะรอคำตอบค่ะ
ต้องสวยมากแน่ๆเลย ตัดไหมแล้วเอารูปลงนะคะ รอติดตามคร้า
ทำมาทั้งหมดเท่าไหร่ค่ะ ค่าเอาฟิลเลอออกด้วยค่ะ มีเบอร์ติดต่อหมอไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  หายไวๆนะค่ะ  
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 18:30:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bbboa เมื่อ 2013-7-16 20:36
ทำมาเท่าไรครับบ

ราคา 65,000 คะ แต่ตอนนี้ถ้าแก้เริ่มต้นที่75,000แล้วค่ะ :)
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 18:31:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomaem2533 เมื่อ 2013-7-17 01:36
หายแล้วอัพรูปลงอีกนะคง คงสวยน่าดู ทำเท่าไรค่ะซิลิโค ...

ราคา65,000ค่ะ ซิลิโคนของUSAค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 18:31:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gggooo เมื่อ 2013-7-17 05:19
จมุกสวยมากคับ.
อ่าได้ทำปากมาด้วยไมคับถ้าทำทำที่ไหน ...

ปากไม่ได้ทำค้าาา :)
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 18:35:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sumalee21 เมื่อ 2013-7-17 12:42
หวัดดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีว่าเคยไปฉีดฟิลเลอร์ม ...

เราก็กลัวนะคะ แต่ว่าอยากสวยขึ้น อยากเอาสิ่งที่มันอันตรายออกจากจมูกเราFillerก็คือซิลิโคนเหลวเนี่ยแหละค่ะ ****ห้ามฉีดสลายเด็ดขาด!!**** มันไม่สลายค่ะแล้วจะแก้ยาย และแพงกว่าเดิมราคาตอนนี้เริ่มที่75,000บาทค่ะ รวมเสริมใหม่ด้วนะ เราว่ามันคุ้มค่าค่ะ ถ้าจะเสริมต้องขูดออกอย่างเดียวเลยค่ะ เพราะถ้าเสริมมาแบบไม่ขูดออกก็มันจะเบี้ยวค่ะ เพราะFillerไม่จับตัวกับซิลิโคนที่เสริมเข้าไปใหม่ ยิ่งแก้จมูกยิ่งเสียหายค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 18:36:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fiat28 เมื่อ 2013-7-18 16:15
ทำมาทั้งหมดเท่าไหร่ค่ะ ค่าเอาฟิลเลอออกด้วยค่ะ มีเบอ ...

65,000บาทค่ะ แก้และเสริมใหม่
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 19:34:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

โดนเฝือกจมูกค่ะ เพราะเป็นคนฐานจมูกเบี้ยว
อีก1อาทิตเอาออกค่ะ คุณเฟียตบอกว่าตรงแล้วว
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-27 19:40:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปตอนฉีดFiller ค่ะ ทรงดูบวมๆใหญ่

รูปที่2 ก็Fillerค่ะ ด้านข้างไม่ค่อยโด่งค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แล้วมีรูปก่อนฉีดไหมคะ อยากเห็นน่ะค่ะ ยังไงรบกวนอัพรูปให้ดูด้วยนะคะ ขอแบบด้านตรงด้วยก็ดีค่ะ อยากจะดูหลายๆมุม แต่น้องก็สวยอยู่แล้ว ทำออกมาก็ยิ่งสวยไปใหญ่เลย ขอให้หายเร็วๆนะคะ แล้วคลินิกคุรหมออยู่ที่ไหนคะ คุณหมอคุยดีไหมคะ แนะนำเป็นยังไงบ้าง ขอเบอร์ด้วยค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-23 20:39:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับมารีวิวอีกจ้าา 7เดือนกับอีก19วัน

ปากสวยมาก ทำหมอที่ไหนจ้าสนใจอยากทำ
สวยน่ารักมากกก สมราคาเลยค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-30 01:52:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zumba เมื่อ 2014-1-29 07:46
ปากสวยมาก ทำหมอที่ไหนจ้าสนใจอยากทำ ...

ปากไม่ได้ทำคะ
ด้านข้าง สวยมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้