ดู: 34904|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากรักแร้ขาว ทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
คือว่ารักแร้ของเราดำมาก
เพราะแพ้โรออน แต่ตอนนี้เลิกใช้มาสักพักแล้ว  แต่ัมันก็ยังไม่หายดำซะที ก็เลยนั่งคิดว่ามันเป็นเพราะอะไร
มาคิดๆดูอาจเป็นเพราะว่าเราชอบกำจักขนโดยการแว็ก  ที่เค้าจะเอาขี้ผึ้งทา(ร้อนๆ) แล้วก็เอาผ้าอะไรไมุ่้รุ้โป๊ะแล้วแว็กออก  แต่ก่อนทำก็ไม่เป็นไร  มาพักหลังไปเจอคนที่มาแว็กดูท่าทางไม่ค่อยชำนาญ และมือหนักมาก  แบบว่าออกอาการแสบๆร้อนๆเลย   (เราทำที่สปา)  - -* แค้นค่ะแค้น

ถึงตอนนี้ไม่ได้ไปแว็กมาสักพักใหญ่ๆแล้ว แต่มันก็ไม่ยอมหายสักที
T^Tไม่รู้จะทำไงแล้วว  เดี๋ยวเดือนหน้าก็จะไปภูเก็ตกับเพื่อนๆ แบบนี้ก็อดใส่ชุดว่ายน้ำสวยๆนะสิTT'

เพื่อนๆคนไหนรู้วิธี รบกวนบอกด้วยนะคะ
ตอนนี้คิดอยากจะทำเลเซอร์ ใครที่่ทำได้ผล>  < รบกวนบอกมั้งนะค่าา

ขอให้สวยให้หล่อทุกคนคะ
ต้องหยุดใช้อารัยไปเลยสัก 1 อาทิด

แล้วก้อเอา สารส้มมาทา ถามพี่มาอะนะ

ไงก้อ เลเซอร์ ได้ผลบอกด้วยนะคะ

อยาก ขาววว
ก่อนอื่นต้องเลเซอร์กำจัดขนก่อนคะ

ถึงจะค่อยค่อยกรอกรักแข้ขาวอีกที หรือยิง ipl ที่รักแร้แค่นี้ก็ขาวแล้วคะ
ดำเหมือนกาน

เด๋วไปทำมั่ง
ราคาเท่าไหร่ค่ะ แต่ไปถามที่ยัฮีมา เค้าบอกว่าเลเซอร์ครั้งละ 4000 บาท แต่เป็น 1 ครอส 3ครั้ง 10000 บาท
ไปทำมาแล้วค่ะ มันไม่ได้ดำมากมาย แต่เราก็มีคราบๆ คล้ำๆ ไม่มั่นใจ
เลยไปทำที่ยันฮี 3 ครั้ง 10000 บาท หรือครั้งละ 4000 ถ้าดำมากก็ซื้อครอส 5 ครั้งได้ค่ะ
เค้าเรียกว่า ออโรร่า นะคะ ตั้งแต่ทำครั้งแรกรู้สึกได้เลยว่าเนียนมาก แล้วขนไม่ขึ้นเลย
แต่เราเปนคนไม่มีขนอยู่แล้ว
ตอนนี้ทำครบ 3 ครั้งแล้ว งามดีค่ะ หลังจากเลเซอร์ 3 ครั้งก็ไม่ต้องเลเซอร์อีก
ใช้วิธีไปทำพวก ipl หรือ ไอออนโต ตามคลินิค 200-300 บาท เดือนละครั้งก็ได้แล้วนะคะ

ก่อนหน้านี้เราก็กังวลมานานมาก เพราะทำไงก็ไม่หาย เคยไปทำที่นิติพล แล้วเค้าทายาลอกให้
มันขาวแต่ช่วงนั้น พอหยุดก็ดำเหมือนเดิม แต่ไม่ดำเท่าก่อนทำ นะคะ

ยังไงเราว่าเลเซอร์ดีที่สุดค่ะ เพราะมันยิงลงลึก ไม่ไช่แค่ผิวบนของผิวเราค่ะแล้วลอกออก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-10 19:45:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
6# pianet

ขอบคุณค่ะ  อยากไปทำที่ยันฮีอยู่เหมือนกัน คิดว่าจะลงครอสไปเลยดีกว่า
>  <ขอบคุณนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-10 19:47:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะลองไปลงครอสที่เลเซอร์ตามที่แรปบนบอกนะคะ
ยังไงถ้าเราทำได้ผลยังไงเดี๋ยวเอามาบอกคะ

:  ))
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-10 19:51:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
6# pianet

ขอบคุณค่ะ  อยากไปทำที่ยันฮีอยู่เหมือนกัน คิดว่าจะลงครอสไปเลยดีกว่า
>  <ขอบคุณนะคะ
รักแร้ดำ ทำอย่างไรดี

ปัญหาใกล้ๆตัว อย่างรักแร้ดำคล้ำที่พบได้บ่อยในวัยรุ่นนี้ อาจเกิดจากหลายสาเหตุร่วมกัน

-  มีผิวคล้ำอยู่แล้วตามกรรมพันธุ์

- การเช็ดถูแรงๆ

- การเสียดสีเป็นเวลานาน  

- อาการระคายเคือง

- แพ้สารเคมีที่สัมผัสผิวอย่างต่อเนื่องเช่น สบู่ โรลออนระงับกลิ่นกาย หรือน้ำหอม

- การติดเชื้อแบคทีเรียก็เป็นอีกสาเหตุของรักแร้ดำได้

4 วิธีช่วยแก้ไขปัญหารักแร้ดำคล้ำให้กลับมาขาวเนียนดังเดิม มาฝากคุณๆ กันค่ะ

1. หลีกเลี่ยงการเช็ดถูแรงๆ บริเวณผิวใต้วงแขนที่บอบบาง

2. หยุดใช้สารเคมีที่ก่อให้เกิดการระคายเคืองหรือแพ้ทันที เช่น หากแพ้น้ำหอม ควรเปลี่ยนไปใช้โรลออนชนิดที่ไม่มีสารสร้างกลิ่นหอมที่ระบุว่า "Fragrance-Free" โดยสังเกตส่วนประกอบสำคัญบนฉลาก หากมีชื่อสารที่แพ้ ควรหลีกเลี่ยงไปใช้ยาระงับกลิ่นแบบอื่นแทน

3. ถ้าดำมากหรืออาการไม่ดีขึ้นให้ปรึกษาแพทย์ทันที เช่น ในกรณีที่รักแร้ดำและนูนเหมือนกำมะหยี่ ซึ่งมักพบในคนเป็นโรคเบาหวาน หรือโรคจากการติดเชื้อแบคทีเรีย Erythrasma เป็นต้น

มาลองใช้สูตรสมุนไพรธรรมชาติ เพื่อช่วยให้ใต้วงแขนขาวเนียน ดังนี้ค่ะ

มะขาม  พืชพื้นบ้านที่เรารู้จักกันดี โดยนำมะขามเปียกผสมกับน้ำผึ้งนิดหน่อยมาทาทิ้งไว้ 5 นาที แล้วล้างออก นอกจากทำให้ผิวขาวใสแล้ว ยังช่วยให้ผิวเนียนนุ่มได้อีกด้วย

มะนาว ที่เหลือจากก้นครัว ใช้มะนาวเอามาถูรักแร้ทิ้งไว้ 2-3 นาที จึงล้างน้ำออก ส่วนที่เหลือของมะนาวยังใช้ถูตามข้อพับ หัวเข่า ข้อศอกที่ดำๆ ได้อีกด้วย

เกลือสปา ใช้เกลือขัดผิวถูเบาๆ เน้นว่าเบาๆนะคะ ไม่เช่นนั้นเกลืออาจจะบาดรักแร้เอาได้

ลองทำดูนะคะ  ที่สำคัญอย่าลืมว่าต้องดูแลสุขภาพให้ดีจากภายใน แล้วคุณจะรู้ว่าความสวย ความหล่อในแบบฉบับของคุณ เป็นเช่นไรค่ะ

ส่วนตัวเราใช้แป้งสมุนไพรอัน35บาทขาวขึ้นจริงๆๆเวลามีตอนเช้าระหว่างอาบน้ำเราใช้สารส้มถูกใต้รักแร้เสร็จก็ใช้แป้งทาคือเราแพ้โรออนนะใช้ที่ไรดำปิ๊ปเหมือนหม้อโดนไปเลย
แต่ถ้าอยากไวๆๆก็ตามนั้นเลยจ้า
เข้ามาอ่านได้ความรู้ดีจัง

ขอบคุณค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-14 20:46:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10# lloUllsD

ขอบคุณมากคะ ความรู้ใหม่  กอบโกยๆค่าา  จุ้บ
มีป้าคนนึงแนะนำมาค่ะ เค้าว่าให้ใช้ "แอลกอฮอล์" แบบล้างแผลธรรมดาเนี่ยแหล่ะ ชุบสำลีและเช็ดออก เดิมเคยได้ยินว่า ยิ่งโดนแอลกอฮอล์ยิ่งดำ แต่ก้ออยากลองดู ก้อลองทำค่ะ ปรากฎว่า ขาวขึ้นหน่อย แต่ที่ขาวขึ้นเนี่ย เพราะขี้ไคลมันออกไปค่ะ ไม่อยากจะเชื่อเหมือนกัน เราว่าอาบน้ำขัดอยู่ทุกวัน พอเช็ดออกมาแค่นั้นแหล่ะ โหยย ดำได้ขนาดนี้เรยหรอเนี่ย? ใช้โรลออนปกติ แต่ไม่ขาวเหมือนโฆษณาค่ะ  เราใช้แอลกอฮอล์ไปสักพักนึง ไม่กี่อาทิตค่ะ ระหว่างที่ใช้ไม่ใช้โรลออนเรยนะ กลิ่นไม่มีด้วยค่ะ! แต่ก้อกัวจะไม่ขาวเรยหยุดใช้ไปก่อนแล้วตอนนี้หันมาใช้ ผงทารักแร้ ยี่ห้อ เต่าเหยียบโลกค่ะ อาจหาซื้อยากหน่อย มีขายอยู่ท่าพระจันทร์ค่ะ ใกล้ร้านหมอปริญญา ขวด 25 บาท มันเป็นพวกสารส้มอ่ะค่ะ เพิ่งใช้สักพักกะว่าจะลองดูว่าขาวขึ้นไม๊ (แต่บางคนว่าดีหน่อยนึง ดีกว่าใช้โรลออน)
เราว่า เลเซอได้ผล จิงๆเพระคนใกล้ตัวทำแล้วหลายคน แต่มันต้องหลายๆๆทีละ แล้วแต่ว่า เรา ดำมากแค่ไหนแล้วแต่คนอะค่ะว่ากี่ครั้ง แต่เท่าที่ฟังมา คนที่เค้าไม่ดำมาก 5 ครั้งก็อยุ่แล้วง่าอิอิ เราก้อยากทำ 555555+
ตอบกลับ 13# is_joy_naka

555 เต่าเหยียบโลกนี่เคยซื้อมาใช้เหมือนกันค่ะ แต่มันเหม็นทนม่ะไหวคร่า อิอิ
แวะเข้ามาอ่านความรู้ของสาวๆ บ้าง อิอิอิ
อ่า เลเซอร์ ที่เมโกะ คลีนิค ถามมาแล้ว บอก โปรโมชั่น 8,500 ทำได้ 5 ครั้ง ค่ะ

ลองโทรไปสอบถามนะคะ นี่ก็สนเหมือนกัน มีตัวที่ 20000+ เห็นบอกว่าดีกว่า.. ต้องลองสอบถามอีกที

นอกเรื่องหน่อยนะ แอบถามมาว่าทำจมูกที่เมโกะ 35,000 ต๊กกะใจ๋ อย่างแรง O_O!!
แต่ละที่เลเซอไม่เหมือนกันหรอคะ อยากรุ้ว่ามันต่างกันตรงไหน แบบว่ายิ่งแพงยิ่งดีรึป่าวคะ ตอนนี้มีสองที่คือยันฮี และ เมโกะ หรอคะ ที่น่าทำ ไคทำแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ
^^^^ตามคนข้างบนมา อิอิ
เหอะๆๆๆๆ เห็นมีคนเคยใช้กวนอิมทารักแ้ขาว ไม่รู้จริงป่าวนะคะ
มีสูตรพิเศษแนะนำค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเหมาะกับทุกคนหรือเปล่านะคะ

พอดี มีเพื่อนทำเกี่ยวด้านความสวยความงาม

แนะนำ ให้ นำ AHA แบบ Treatment มาทาบริเวณที่ดำ โดยไม่ต้องล้างออก

แต่เป็น % สูงหน่อยนะ ประมาณ 50-70%

แล้ว เอาแป้งฝุ่น มาโรยทับบริเวณที่ เราได้ลง AHA ไว้
(แป้งเด็กนะคะ อย่าเอาแป้งเย็น เดี๋ยวจะแสบ)

ทิ้งไว้ คืนนึง ตอนเช้า ค่อยล้างออก

บริเวณที่หมองคล้ำและมีรอยดำ จะหลุดออกออกค่ะ  ขาวขึ้นทันตาเห็น

ลองนำไปใช้ดูกันคะ
ข้อ 1 ) ห้ามถอนเด็ดขาดค่ะ ไม่ว่ามันจะคันแต่ไหนก็อย่าไปถอนค่ะ ( แอบถอนเส้นสองเส้นให้หายคันได้อยูนะ )

เพราะการถอนมันจะทำให่รักแร้ เราเป็นจุดดำๆ ไม่เรียบ และเกิดกรอักเสบด้วย พอเราถอน แล้วเดี๋ยวเรา

ก็ มาทาลูกกลิ้ง ยิ่งทำให้เกิดการอักเสบไปใหญ่เลย

ข้อ 2 ) ใช้การโกน โดยวิธีการเหมือนโกนหนวดของผู้ชายค่ะ โดยก่อนโกนก็ใช้โฟมโกนหนวดทาก่อน

เพื่อลดการเสียดสีระหว่างใบมีดกับผิวเรา แล้วก็โกนโดยการไถขึ้น - ลง เบา ๆ แล้วก็ล้างโฟมโกนหนวดออกค่ะ

ข้อ 3 ) หลังจากที่โกนเสร็จ ล้องออกเสร็จก็ใช้อาฟเตอร์เชฟ เป็นมอยส์เจอร์ที่ผู้ชายใช้หลังโกนหนวดนั่นแหล่ะค่ะ

มาทาที่รักแร้เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นพร้อมกับรักษาการระคายเคืองของใบมีดที่ มากระทบผ
ิวเรา

ข้อ 4 ) อยากให้โกนเวลาก่อนนอน เพราะเราโกนเสร็จ ทาอาฟเตอร์เชฟเสร็จพอแห้งเราก็ใช้นีเวียครีม แบบ

กระปุก หรือสมูทอีก็ได้ ทาบาง ๆ ก่อนนอนนะคะ

ข้อ 5 ) ถ้าจะใช้ยาระงับกลิ่น ก้ใช้แบบโรลออนแบบไวท์ด้วยยิ่งดี ดีกว่าสติ๊กค่ะ เพราะในโรลออนมีมอยเจอร์ที่

ดูแลรักแร้เราด้วย

ข้อ 6 ) กลับมาถึงบ้าน เวลาอาบน้ำควรล้างรักแร้ให้สะอาด หลีกเลี่ยงสบู่เพื่อผิวใต้วงแขนมันจะแห้งให้ใช้โฟมล้าง

หน้าก็ดีนะคะ เพราะระหว่างวัน ทั้งแบคทีเรียทั้งเหงื่อก็หมักหมมอยู่ในรักแร้เรา อาจจะทำให้เกิดผื่นหรือสาร

ตกค้างได้ง่าย นี่ก็เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้รักแร้ดำด้วยนะคะ

อ้างอิงมาจาก  http://www.gongzstudio.com/forum/index.php?showtopic=18299
เราก็ทำเลเซอร์รักแร้ขาวเฉพาะเลยค่ะ ตอนทำเจ็บอ่ะ

ทำเสร็จแล้วจะตกสะเก็ด ขาวขึ้นทันใจเลยอ่ะค่ะ ว่าจะไปย้ำเพิ่มซะหน่อย
ทำที่เมโกะมาแล้วค่ะ เพิ่งวันนี้เอง เป็นวันเเรก อีกทีก็เดือนสิงหาวันที่หนึ่งโน่นอะค่ะ เห็นของเพื่อนก่อนจากนั้นค่อยตัดสินใจทำ ก็เจ็บแปลบๆเหมือนตอนถอนครั้งแรก ทนได้ค่ะสบายมาก ราคา ต่อคอร์ส เเปดพันบาท คอร์สนึงมี เเปดครั้งค่ะ แต่จะมีค่ายากับครีมเพิ่มมา สามตัวประมาณเจ็ดร้อยห้าสิบบาท ใช้เวลาประมาณสิบนาทีเอง เดี๋ยวต้องรอดูว่าโอป่าว ลุ้นๆค่ะ
ลองเมลล์มาได้นะคะ มีรายละเอียดให้ดูขาวจริงๆ nongnene@live

แสดงความคิดเห็น

บอกเลยได้ไหมค่ะ  โพสต์ 2012-10-21 01:38
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้