ดู: 20725|ตอบกลับ: 58

[ทำปาก] ทำปากมาแต่บางจนเห็นฟันหุบไม่สนิทเครียดมาก ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanny_p เมื่อ 2013-6-24 20:05

เราไปทำปากบางมาทั้งบนและล่างจะครบเดือนแล้วค่ะตอนนี้เราเครียดมากๆอยากขอคำปรึกษาจากทุกคนในบอร์ดหน่อยค่ะ เดิมทีเราเป็นคนปากหนาค่ะเราโดนล้อว่าเป็นนังห้อยตั้งแต่เด็กเป็นปมด้อยในใจเรามาตลอดเลยตั้งใจเก็บเงินไปทำปาก อยากมีปากสวยๆ...อยากทาลิปติกได้เหมือนกับผู้หญิงคนอื่นเลยศึกษาเรื่องนี้และตามดูรีวิวจากในบอร์ดอยู่พักใหญ่ระหว่างนั้นก็ค่อยๆเก็บเงินไปด้วย พอเก็บเงินได้ตามเป้าก็เลยตัดสินใจไปทำกับคุณหมอภูค่ะ แต่มันกลับไม่เป็นอย่างที่เราหวังไว้ ตอนนี้นอกจากจะไม่เป็นทรงตามทีคุยกันไว้ (ตอนคุยและตกลงกันคือทรงแบบ angelababy แล้วก็ยกมุมค่ะ) แล้วปัญหาคือหุบปากไม่สนิทเห็นฟันชัดเจนมาก ขนาดเม้มปากแล้วยิ้มบางๆก็ยังมีร่องมองเห็นฟันเลยค่ะเราเป็นคนฟันหน้าใหญ่ด้วยตอนนี้เราเครียดมากๆ แล้วเวลาเม้มปากยิ่งดูแย่หนักกว่าเก่าเวลายิ้มเต็มๆก็เลิกขึ้นไปถึงเหงือกเลยค่ะ

จากปกติเราหุบปากได้สนิทตอนนี้ไม่ได้เลยค่ะ อยากหาทางแก้ไขไม่รู้จะทำยังไงดี ยิ่งรู้ว่าถ้าผ่านไปหลายเดือนปากจะยิ่งบางลงๆ เราก็ยิ่งเครียดมาก เราร้องไห้แทบทุกวัน ทั้งเสียใจทั้งผิดหวัง เรารู้สึกว่ามันกลายเป็นความผิดพลาดครั้งใหญ่ของเราไปเลยค่ะจนเรากลัวการทำศัลยกรรมไปเลย เราไม่ได้เป็นคนมีฐานะเท่าไหร่กว่าจะเก็บเงินทำได้ก็เกือบ 2 ปีเพื่อนและพี่ก็ว่าเราทำอะไรเกินตัวเราเองก็เข้าใจดีแต่เราอยากลบปมด้อยตรงนี้เราไม่อยากถูกล้ออีก..เวลาที่มีคนเรียกว่านังห้อยหรืออีห้อยแล้วหัวเราะไปด้วยมันเจ็บค่ะ...แต่พอได้ทำแล้วมันกลายเป็นแบบนี้เรารู้สึกท้อมาก ไม่อยากมองกระจกเลยพอเห็นแล้วน้ำตามันก็จะไหลให้ได้ แทบไม่อยากออกไปเจอใครเลยเวลาออกข้างนอกก็ใช้ผ้าปิดปากเอาไว้ คนรอบตัวต่างก็ซ้ำเติมว่าทำมายิ่งแย่บอกแล้วไม่เชื่อว่าอย่าทำ ตอนนี้นอกจากจะบางจนเห็นฟันแล้วก็ไม่รู้ว่ามันจะเบี้ยวด้วยรึเปล่า เวลาเม้มปากแล้วยิ้มมันดูเบี้ยวๆค่ะขนาดไม่เม้มยังดูเอียงเลยค่ะ

พอจะมีทางแก้ไขบ้างมั้ยคะ? เรายังไม่เคยดัดฟันค่ะเพราะเป็นคนหน้ายาวมากแถมแหลมด้วยเลยไม่กล้าจัดเพราะกลัวหน้าตอบกว่าเดิมเพราะปกติก็หน้ายาวและตอบมากอยู่แล้วค่ะ    นอกจากดัดฟันกับฉีดฟีลเลอร์และคอลลาเจนแล้วมีทางแก้ไขแบบอื่นอีกมั้ยคะ? เราไม่อยากฉีดฟีลเลอร์เลยค่ะ ตอนนี้ถึงจะไปปรึกษาคุณหมอก็คงทำอะไรไม่ได้แล้วและคงแนะนำให้เราฉีดแน่ๆซึ่งเราไม่อยากฉีดทั้งฟีลทั้งคอลเลยค่ะ

เราถ่ายรูปมาลงให้ดูแล้วค่ะ ในรูปดูเหมือนปากบนจะไม่บางแต่จริงๆคือบางมากค่ะ (กล้องโทรศัพท์มันถ่ายออกมาหลอกตามาก) แล้วก็เห็นฟันและอย่างที่เห็นค่ะไม่ได้เผยอปากนะคะมันเป็นแบบนี้จริงๆเชิดขึ้นจนเห็นฟันแบบนี้เลยค่ะ ตอนนี้กลายเป็นดูเหมือนฟันเหยินหนักเลยค่ะ (จากปกติก็จอบอยู่แล้ว)  ขนาดเดือนแรกยังเห็นไปฟันไปครึ่งขนาดนี้ถ้าผ่านไปหลายเดือนบางลงๆคงแย่กว่านี้ (แถมดูเบี้ยวๆเอียงๆด้วย)  พอจะมีทางอื่นที่ไม่ต้องฉีดพวกฟีลเลอร์หรือคอลลาเจนแนะนำบ้างมั้ยคะ? ถ้ามีรบกวนแนะนำวิธีแก้ไขและคุณหมอที่รักษาด้านนี้ได้ให้หน่อยค่ะ เราอยากได้วิธีแก้ไขแบบถาวรน่ะค่ะ ช่วยเราหน่อยนะคะเรามืดแปดด้านจริงๆตอนนี้สภาพจิตใจเราแย่มาก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

โพสต์ 2013-6-24 10:16:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ดูเซ็กซี่ ดีนะครับ...ใจเย็น แล้วค่อยหาข้อมูลเพิ่มครับ
โพสต์ 2013-6-24 10:23:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกระจับสวยดีนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 10:29:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย thunho เมื่อ 2013-6-24 10:16
แต่ดูเซ็กซี่ ดีนะครับ...ใจเย็น แล้วค่อยหาข้อมูลเพิ่ม ...

ที่ดูๆมากมีแต่ฉีดฟีลเลอร์กับคอลลาเจนน่ะค่ะ แต่เราไม่อยากฉีดเลยมาขอคำแนะนำว่าพอมีทางอื่นบ้างมั้ยน่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 10:31:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tumza11 เมื่อ 2013-6-24 10:23
เป็นกระจับสวยดีนะค่ะ

แต่มันเห็นฟันไปครึ่งนึงเลยน่ะค่ะ
โพสต์ 2013-6-24 10:40:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยแล้วค่ะเหมือน น้องพีค เลยค่ะ
โพสต์ 2013-6-24 11:44:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ่ายรูปมาดูหลายๆมุมสิค่ะ เผื่อมีคนมาช่วยออกความคิดเห็น
โพสต์ 2013-6-24 13:56:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นงี้ทุกคนแหล่ะคับ นวดบ่อยๆ นะ จะได้ไม่เป็นไต เดี๋ยวก็ชินไปเองคับ
โพสต์ 2013-6-24 15:05:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจจะยังบังคับปากไม่ค่อยได้รึเปล่าคะ เลยเหมือนหุบปากไม่ได้
จากรูปเราว่าดูสวยดีนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 15:22:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย LukkyStopLove เมื่อ 2013-6-24 10:40
สวยแล้วค่ะเหมือน น้องพีค เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแต่ตอนนี้คือเราเจอปัญหาปากหุบไม่สนิทน่ะค่ะ เห็นฟันหน้าไปครึ่งอย่างที่เห็นน่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 15:23:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-6-24 13:56
เป็นงี้ทุกคนแหล่ะคับ นวดบ่อยๆ นะ จะได้ไม่เป็นไต เดี๋ ...

เรานวดทุกวันเลยค่ะเรื่องไตเราไม่ค่อยเป็นนะคะ แต่ตอนนี้ที่ทำเราเครียดมากคือหุบปากไม่สนิทมันจ่อขึ้นมองเห็นฟันอย่างที่เห็นน่ะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 15:26:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hamstersom เมื่อ 2013-6-24 15:05
อาจจะยังบังคับปากไม่ค่อยได้รึเปล่าคะ เลยเหมือนหุบป ...

มีตึงอยู่นิดหน่อยค่ะแค่นิดเดียวจริงๆ เราพูดและขยับได้แทบจะร้อยเปอร์เซนเลยค่ะแต่ที่เครียดมากตอนนี้คือปากเราหุบไม่สนิทจากที่ไม่เคยเห็นฟันมันก็กลายเป็นอย่างที่เห็นน่ะค่ะ พอมีทางแก้ไขหรือแนะนำบ้างมั้ยไหม?
โพสต์ 2013-6-24 15:34:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หุบปปากไม่ได้เหมือนเราเลยค่ะ ขนาดอยู่เฉยๆๆยังไม่หุบเลย พอเม้มแร้วยิ่งหนักเลยค่ะ ฟันก็เหยินกว่าเดิมอีก ปากเหมือนซึเนโอะ เลยคะ่ เรื่องโดเรม่อน เครียดเหมือนกันค่ะตอนนี้
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 15:39:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pathumvadee เมื่อ 2013-6-24 15:34
หุบปปากไม่ได้เหมือนเราเลยค่ะ ขนาดอยู่เฉยๆๆยังไม่หุ ...

ใช่เลยค่ะ ยิ่งเม้มยิ่งหนักตอนนี้เราก็เครียดมากๆ  ยิ่งเค้าบอกว่าผ่านไปหลายๆเดือนจะยิ่งบางลงอีกเรายิ่งกลุ้มเพราะขนาดเดือนแรกเห็นฟันเราไปครึ่งนึงขนาดนี้เลย pathumvadee พอมีวิธีแก้ไขแนะนำให้บ้างมั้ยคะ?
โพสต์ 2013-6-24 15:53:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nanny_p เมื่อ 2013-6-24 15:23
เรานวดทุกวันเลยค่ะเรื่องไตเราไม่ค่อยเป็นนะคะ แต่ต ...

ไม่เป็นไรนะคับ ดูอย่างอั้มดิ ก็เห็น ไม่เห็นเป็นไรเลย มองที่ว่ารูปปากเราสวยขึ้นอย่างมั่นใจก็เกินพอและคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 16:00:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-6-24 15:53
ไม่เป็นไรนะคับ ดูอย่างอั้มดิ ก็เห็น ไม่เห็นเป็นไรเ ...

ขอบคุณนะคะจะพยายามคิดบวกค่ะ  ถ้าเป็นแบบนี้ดัดฟันจะช่วยได้มั้ยคะ? เรากลัวว่าเดียวผ่านไปอีกสองสามเดือนปากบางลงๆจะเห็นฟันหนักกว่านี้น่ะค่ะ
โพสต์ 2013-6-24 16:34:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้อว่าบางเคสหมอภูทำบางไปค่ะ รอให้มันยุบเข้าที่สัก 3 เดือนดีไหมคะ แล้วค่อยไปปรึกษาหมอและก้ออาจจะฉีดคอลลาเจนเพิ่มหรือยังดูอีกทีเพราะปากเปนอะไรที่ทำแล้วแก้ไขยากเพราะตัดทิ้งไปไม่ได้ใส่ซิลิโคนค่ะ เอาใจช่วยนะ ขอให้พอเข้าที่แล้วสวยๆนะคะ เป็นห่วง
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 17:14:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Guzz เมื่อ 2013-6-24 16:34
เราก้อว่าบางเคสหมอภูทำบางไปค่ะ รอให้มันยุบเข้าที่ส ...

ขอบคุณนะคะ เราเครียดมากเลยค่ะผ่าน 3 เดือนคงบางลงกว่านี้อีกแน่ นอกจากฉีดคอลลาเจนฉีดฟีลเลอร์แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างอื่นอีกมั้ยคะ?
โพสต์ 2013-6-24 19:40:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จัดฟันค่ะ พี่คิดว่าฟันมันงุ้มลงหลังจัด น่าจะช่วยได้ ก็มีแค่ทางนี้แหล่ะรูปปากสวยแล้ว
ขอไห้มันดีขึ้นนะ ลองจัดฟันดู แล้วมาอัฟเดทบ้างนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 20:00:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanny_p เมื่อ 2013-6-24 20:03
ต้นฉบับโพสต์โดย pumyy เมื่อ 2013-6-24 19:40
จัดฟันค่ะ พี่คิดว่าฟันมันงุ้มลงหลังจัด น่าจะช่วยได้ ...

ขอบคุณค่ะพี่ จะลองจัดดูนะคะแต่กว่าจะได้จัดคงอีกนานเป็นปีเลยเพราะต้องเก็บเงินก่อนเพราะเงินที่เก็บไว้เอามาทำปากหมดแล้วค่ะ    คิดว่าปากคงบางลงกว่านี้อีกแน่นี่ขนาดยังไม่ครบเดือนยังบางขนาดนี้เลยค่ะ นอกจากดัดฟันแล้วยังมีวิธีแก้ไขแบบไหนอีกมั้ยคะพี่ที่ไม่ใช่การฉีดต่างๆน่ะค่ะ เพราะแนนเป็นคนหน้ายาวเลยอยากหาวิธีแก้ไขอื่นๆนอกจากดัดฟันด้วยน่ะค่ะ
โพสต์ 2013-6-24 20:12:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปากสวยนะคะ   แต่ว่าอยากให้ลงรูปเพิ่มอีก และถ้าได้เห็นหน้าเต็ม ถึงจะช่วยเม้มได้ว่า มันดูเข้ากะหน้าหรือว่าสมควรแก้ไข ลองลงรูปแบบหน้าเต็มได้ไม๊คะ   เราก็ฟันใหญ่และยื่นเหมือนกัน ยังอยากจะไปทำปากก่อนแล้วค่อยดัดฟันทีหลัง  อย่าเครียดนะคะ  ปากเจ่อน่ะ sexy ดีออก
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 20:53:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย warunee09 เมื่อ 2013-6-24 20:12
ปากสวยนะคะ   แต่ว่าอยากให้ลงรูปเพิ่มอีก และถ้าได้เห็ ...

ตอนนี้เราโทรมมากเลยค่ะคิดมากกินไม่ได้นอนไม่กลับเครียดจนหน้าทั้งโทรมทั้งโหลเราขอไม่ลงรูปเต็มได้มั้ยคะขนาดกระจกตอนนี้เรายังไม่ส่องเลยค่ะ   แต่เราแนะนำนะคะว่าถ้าจะทำปากเราว่าดัดฟันก่อนเถอะค่ะเชื่อเราเราพลาดมาแล้วค่และเป็นอย่างที่เห็นคือปากยิ่งบางลงๆและฟันยิ่งเห็นชัดยื่นออกมาจนเหยินดูน่าเกลียดไปเลยค่ะ
โพสต์ 2013-6-24 22:03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nanny_p เมื่อ 2013-6-24 20:53
ตอนนี้เราโทรมมากเลยค่ะคิดมากกินไม่ได้นอนไม่กลับเค ...

อย่าเครียดนะคะ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้ อะไรๆ เดี๋ยวก็ดีเอง ในเมื่อเราทำมาแล้วเราก็ต้องยอมรับ และอยู่กับมัน และมีความสุขไปกับมันนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 22:52:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย warunee09 เมื่อ 2013-6-24 22:03
อย่าเครียดนะคะ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้ อะไรๆ เดี๋ยวก ...

ค่ะ เราก็พยายามจะคิดบวกแต่พอเห็นแล้วก็เครียดทุกทีเราเป็นคนหน้ายาวด้วยยิ่งปากบางลงๆจนฟันเจ่ออกมาแบบนี้ยิ่งน่าเกลียดหนักเข้าไปอีก ตอนนี้เราอยากหาทางแก้ไขมันมากๆค่ะ  
โพสต์ 2013-6-25 06:47:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nanny_p เมื่อ 2013-6-24 16:00
ขอบคุณนะคะจะพยายามคิดบวกค่ะ  ถ้าเป็นแบบนี้ดัดฟัน ...

จริงๆ น่าจะ จัดฟัน ก่อนทำปากบาง เพราะว่า การจัดฟัน อาจจะทำให้รูปปากเรา เปลี่ยนแปลงไปได้คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้