ดู: 3078|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สอบถามคนที่เคยเสริมจมูกกับคุณหมอต่อพงศ์คลินิคแถวรัชดา

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบคนที่เคยทำที่นี่อะคะว่าดีมั้ย
เคยมีใครซีลิโคนทะลุ/จมูกเน่า/ผลข้างเครียงอะไรบ้างรึป่าว
อยากทราบว่าคนที่เคยเสริมซิลิโคนแบบที่5500บาทอะคะ ทำแล้วดีมั้ย เพราะไม่ค่อยเคยเห็นใครทำแบบ5500เลยย
ยังไงช่วยตอบหน่อยนะค้าาาาา
เรา เพิ่งทำมา วันที่22/06 ค่ะ. ทำตอน4โมงเย็นใช้กระดูกอ่อนหลังใบหู ราคารวม25000 ค่ะ ( ไม่ทราบใช้ สิริโคนอะไร เหมือนกัน )
ตอนนี้กำลังบวมเลยค่ะ ตอนนี้บวม แต่ไม่ปวดนะค่ะ .. เรารอยุบอยู่ค่ะ ... แต่ที่ดูออกเลย เราคงได้ไม่ต่างจากเดิมแน่ค่ะ (ไม่โด่ง เด่น )
เรื่อง เน่า ทะลุ เขาว่าไม่น่ามีนะ คุณหมอ ค่อนข้างเหลา ไม่สูง ไม่เด่น เน้นธรรมชาติ
แต่ถ้าอยากได้ โด่ง ต้องบอกเลย ค่ะเน้น โด่ง+เด่น เราบอกหมอว่า ไม่สูงมากเอาเข้ากะหน้า เรามั่นใจคุณหมอง่ะ เลยได้ธรรมชาตืมากกกก เลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-23 22:12:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากน้าา เค้าอยากรู้ว่าจะมีใครเคยทำแบบซิลิโคนมาตรฐานที่ช่วงโปร5500บ้างมั้ยน้ออ ถ้าดีเค้าจะได้ไปทำ ตัวเองพอรู้มั้ยเอ่ยTT
ผมนัดเข้าไปปรึกษา ศุกร์นี้ คับ เรื่อจมูก จะไปสอบถามเลยว่าแต่ละราคาต่างกันมากไหม
แล้วจะมาบอกนะคับถ้าไม่ลืม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 18:03:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เค้าเข้าไปสอบถามมาแล้วน้า คุณหมอแนะนำตัว15550 หมอบอกว่าตัวนี้เป็นซิลิโคนที่ดีที่สุดในโลก
คุนหมอไม่แนะนำตัว5550เพราะว่ามันแข้ง เค้าลองจับสองตัวนี้ ต่างกันมากทีเดียว คือ15550นิ่มมาก แต่5550แข็งมากก
คิดว่าจะเริ่มเก็บตังทำละ เพราะว่าอยากทำแบบตัวดีๆไปเลยอ่า ทำครั้งเดียวจะได้ไม่ต้องแก้ อิอิ
คุณหมอแนะนำตัวแพงสุด เหมือนกันเลย สุดท้ายก็ทำน่ะคับ
แต่ตอนนี้กำลัง หาที่แก้ใหม่
ไปทำจมูกกับคุณหมอเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมา เป็นซิลิโคนอเมริกา 15500 บาท หมอบอกว่าเข้ากับรูปจมูกเราพอดี (บอกก่อนจะทำนะคะ) เราก็โอเค เชื่อหมอค่ะ ไหน ๆ เราก็เลือกจะทำกับหมอคนนี้แล้ว หมอใจดีพูดตลกดี  ไม่เครียด  ตอนปรึกษาก็ไม่ค่อยได้คุยเรื่องจะทำศัลยกรรมยังไง ด้วยอะไร เท่าไหร่ค่ะ อย่างที่บอกค่ะว่าต้องเชื่อหมอ (เพราะเราเลือกแล้วเนอะ) หมอเห็นอะไรดีก็ทำไปเถอะ

แต่ของเราเคสประสบอุบัติเหตุมาก่อน และ กระดูกอ่อนในจมูกยุบตัว  ดังนั้นต้องเคาะและตะไบกระดูกเดิมที่ไม่ได้รูปออกก่อน ก่อนที่วางซิลิโคน  ก็ทำรวดเร็วดีค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา  พอตอนใส่ซิลิโคนก็เห็นหมอบอกว่าใส่พอดีเป๊ะ  เราก็ไม่เจ็บตัวมากเพราะไม่ต้องขยับจัดซิลิโคนเยอะ อันนี้ต้องเชื่อสายตาหมอ  เพราะก่อนใส่หมอบอกว่าแบบนี้ใส่แล้วพอดี  ก็พอดีจริง ๆ ทำให้เราเจ็บตัวไม่มาก  

จมูกบวมอยู่ไม่ถึง 5 วัน ก็เข้าที่ หมอคนนี้หายบวมเร็วมาก แบบที่บอกจริง ๆ ค่ะ  หายบวมเร็วเกินคาด  แบบงงมาก เพราะเผื่อใจแล้วว่าคงบวมเกือบเดือน แต่ไม่ถึงอาทิตย์ก็โอเคดี

สรุปว่าเรื่องจมูกนี่ ถ้าเอาแบบธรรมชาติ เอาแบบไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ หายบวมเร็ว หมอต่อพงศ์โอเคค่ะ มือเบาดี 80%พอใจค่ะ เพราะเราบอกว่าหมอไม่ต้องทำเยอะ แค่เอาที่ยุบให้เหมือนเดิมก็พอ เพราะปกติมมีจมูกอยู่แล้วค่ะ อาจจะเพราะทำไม่เยอะหรือเปล่าไม่รู้นะคะ ถึงหายเร็ว

แต่ถ้าใครเน้นอยากให้ทำแล้วต่างเดิมมาก แบบเห็นแตกต่างเลย คงต้องเน้นบอกหมอค่ะ

ทำบนตา ตาล่าง ด้วยค่ะ ทำทีเดียวเลย  โอเคดีค่ะ ตาล่างตัดไหมแล้ว แผลเนียนเลย ดูไม่ออกว่าทำตาล่าง  

ส่วนตาบนกำลังรอให้เข้าที่อยู่ค่ะ  เพราะหมอว่ามีการตกแต่งหนังตาร่วมด้วย คงอาศัยเวลานานกว่าการทำตาปกติค่ะ  ตอนนี้ตาบนกำลังเริ่มหายบวมแล้ว กำลังรอให้เข้าที่ค่ะ แต่เท่าที่อ่านข้อมูลในเว็บนี้  มีแต่คนบอกว่าถ้าตกแต่งหนังตาต้องประมาณ 3-6 เดือนเลยกว่าจะหายบวมและเข้าที่  ก็นับว่า 1 เดือนหายบวมได้ขนาดนี้นับว่าเร็วแล้ว (เข้าข้างตัวเองป่าวไม่รู้)

ตอนทำตาบน บอกหมออยากให้ขนตาชี้ขึ้น หมอก็ทำให้ได้ค่ะ  
แต่พอตาหายบวม รุ้สึกขนตาชี้ขึ้นที่ทำหลอกตาไปหน่อยค่ะ เหมือนตุ๊กตาเลย ดีตอนแต่งหน้า เพราะแทบไม่ต้องดัดขนตา  แต่พอตอนไม่แต่งหน้าจะหลอกตานิดหน่อย สงสัยต้องไปให้คุณหมอเอาขนตาลงแบบเดิมแล้ว  ไม่รู้จะทำได้ป่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้