ดู: 6251|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครเคยทำจมูกกับ หมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์ไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีวันพุธนี้จะทำตากับคุณหมอคะ  แล้วอยากทำจมูกด้วย  ตอนแรกก็อยากทำจมูกกับหมอเฉลิมนะคะ  แต่รอนานเกิน  เลยอยากเห็นผลงานทำจมูกของคุณหมอกมล  พยายามค้นหาแล้วแต่ไม่มีเลย  ใครพอมีหรือพอเคยเห็นผลงานขอความรบกวนด้วยนะคะ
ผมก้นัดทำตากับคุณหมอกมล วัฒนไกร วันที่ 11 มีนา นี้อ่ะคับ เข้าไปจองคิวมาวันที่ 1 อ่ะคับ

ระหว่างที่รอเข้าพบหมอ ก็เห็นลูกค้า 2-3 รายเข้ามาคุยกับพี่กบ

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนของคุณลูกค้าที่ได้พูดถึง เขาทำจมูกกับคุณหมอกมล แล้วบินไปทำงานที่ต่างประเทศ จมูกของเขาเบี้ยว แล้วก็มีอาการอักเสบ บวมแดง เลือดกำเดาไหลออกง่ายมาก ซึ่งพี่กบก็ตอบว่า ไม่เกี่ยวกับที่ทำจมูก เพราะเลือดกำเดาไหลเกิดจากการแตกของเส้นเลือดฝอย แต่การที่จมูกบวมแดง อาจจะเกิดจากการอาการอักเสบ ให้เข้ามาพบคุณหมอก่อนจะได้ดูอาการแล้วทำการรักษาต่อไป แต่เพื่อนของคุณลูกค้ายืนยันว่า อยากจะมาเอาออก พี่กบเลยบอกให้เขาโทรมาคุยเอง พอสิ้นสุดการสนทนา คุณลูกค้าทั้ง 2 ก็เดินออกไป

เรื่องที่เล่ามานี้ ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีคุณหมอนะครับ แต่เป็นเรื่องจริงที่ได้ฟังที่ร้านสาขายูเนี่ยนมอลล์ระหว่างที่รอพบคุณหมอเพื่อปรึกษาเรื่องการทำตาสองชั้น

โดยส่วนตัวแล้ว ชื่นชมคุณหมอ เพราะคุณหมอคุยดี นิสัยน่ารัก และให้คำปรึกษาอย่างละเอียด

ส่วนปัญหาเรื่องจมูกที่ได้เล่ามานั้น ขอให้ใช้วิจารณญาณในการพิจารณานิดนึงนะครับ เพราะปัญหาที่เกิดขึ้นนั้นอาจจะไม่ได้เกิดจากฝีมือของคุณหมอ100% แต่อาจจะมีสาเหตุมาจากลักษณะทางกายวิภาค หรือฐานโครงจมูกซึ่งเอียงเป็นทุนเดิมอยู่แล้วประกอบกับการตอบสนองทางร่างกายของตัวคุณลูกค้าท่านนั้นเอง ซึ่งตัวผม ณ ที่นี้ ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

เรื่องตาสองชั้นคอนเฟิมเลยครับว่าดีแน่นอน แต่เรื่องจมูกไม่แน่ใจนะครับ ลองหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจดีๆน่าจะช่วยคุณได้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-7 16:38:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด chi_wa_waa เมื่อ 2010-3-7 16:39

เรานัดทำตากับคุณหมอวันที่10นี้คะ  พอดีอยากทำจมูกด้วย  เลยลองคิดว่าจะทำพร้อมกันดีไหม   แต่ไม่เคยเห้นผลงานทำจมูกของคุณหมอเลย  ที่คลินิคก็ไม่มีให้ดูเลยสักรูป
เคยเห็นเมื่อก่อนนี้นะครับคนทำจมูก ตอนผมไปหาภรรยาคุณหมอเรื่องรักษาสิว ภรรยาคุณหมอเป็นหมอผิวหนัง มีผู้หญิงคนนึงเดินเข้าพร้อมเฝือกจมูก แล้วก้เข้าไปในห้องซักพักออกมาก จมูกสวยมากๆๆๆๆๆ จริง ๆ
ไม่มีรูปหรอคับ น่าจะมีนะครับ เห็นรูปเข้าอยู่เต็มคอมพิวเตอร์เลย
ขอให้ตาออกมาสวยๆนะคะ
อยากเห็นเหรอคับ ลองดูพนักงานของหมออ่ะที่วัยรุ่นๆหน่อย ตัวเตี้ยๆ คนนั้นทำจมูกกับหมอ

ตอนที่ไปทำตาปลายปีที่แล้วยังเห็นจมูกเค้าช้ำๆอยู่เลยนะ แต่ก้อสวยดี

แสดงความคิดเห็น

หารีวิวคุณหมอเหมือนกันค่ะ หายากมากกก  โพสต์ 2014-11-24 01:15
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้