ดู: 27119|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบางกับหมอจำนงค์ รังสิตคลอง2 ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arm's เมื่อ 2013-6-22 20:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arm's เมื่อ 2013-6-22 12:09

สวัสดีครับ นี้เป็นศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของผมครับ นึกอยากทำปากมานานแล้วเพราะปากบนผมโดยปรกติแอบเบี้ยว นิดๆแล้วก็หนามากด้วย ก็ศึกษามาตลอดที่แรกว่าจะไปทำกับหมอ ภู ภูนิศา คลีนิค ครับ แต่รอไม่ไหวคิวเยอะเกิน ถึงเดือนตุลาคมนู่น พอดีบ้านอยู่ ตจว ด้วย เลยมาทำกับหมอจำนงค์ โดยส่วนตัวไม่เคยได้ยินชื่อหมอ ท่านนี้เลย แต่เห็นคนมารีวิวเยอะมาก เลยลอง line ไปปรึกษาพี่ อ้อ ตอน5 ทุ่ม555 บ้าไปแล้ว  พี่อ้อตอบกลับมาตอน เช้าอีกวันนึงครับ ตอนแรกพี่เขาบอกว่าคิวยาวถึงปลายเดือนหน้าเลย ผมก็คุยกะพี่เขาจนถึงบ่ายโมง พอดีมีคนไม่มาพี่เขาเลยแทรกคิวให้ได้วันถัดไป ตอนห้าโมงเย็น ช่วงนั้นมีโปรโมชั่น ของ Airasia พอดีครับ จากอุดร 790 บาท อะไรจะช่างเหมาะเจาะขนาดนี้ ผมรีบตอบตกลงแล้วไปขึ้นเครื่องกับพี่สาวเลยครับ 555  ก็มาถึงคอนโดที่กรุงเทพตอนหกโมงเย็น ตอนนี้เริ่มตื่นเต้นมากครับ ไม่ได้นอนเลย คือผมยังเด็กด้วย อายุ17 ย่าง 18 ปีครับ 555 ให้พี่สาวมาแทนผู้ปกครอง ก็ให้แม่เขียนจดหมายมายินยอม พร้อมหมายเลขบัตรประชาชนครับ วันต่อมาพอมาถึงคลีนึค ตอน4 โมงเย็นก็นั่งรอ คุยกะพี่อ้อไปเรื่อยๆคนเยอะมากครับ ส่วนมากวันนี้จะมีคิวมาตัดไหมซะมากกว่า มีแต่คนนั่งเมาส์มอยกัน ถามกันบ้างว่าเป็นยังไง กว่าผมจะได้ทำก็เผลอๆ 1 ทุ่มแล้วครับ แต่หมอก็ยังมีคิวต่ออีกถึง 4-5 ทุ่มเลย เชื่อแล้วครับว่าฮิต จริงๆ พอหมอเรียกขึ้นเขียง หัวใจผมเต้นไม่เป็นจังหวะเลย แอร์เย็นมากกก ทีแรกหมอก็บอกว่าอย่าเกรงนะไม่ต้องกลัว ผมไม่มีแบบให้หมอดูเลย ก็ตามใจหมอ พอหมอฉีดยาชาเท่านั้นแหละครับ เจ็บจี๊ดด รู้สึกว่ามันจะไปบีบหัวใจ ทำให้หัวใจเต้นแรงประมาณ10 นาที พี่อ้อก็มาจับมือ นวดๆ บอกว่าไม่ต้องกลัวน้าา  เท่านั้นแหละครับ ไม่รู้สึกอะไรเลย ได้แต่กลิ่นเหม็นไหม้ 55 มาดูรูปกันเลยครับ

รูปก่อนทำครับ วันที่ 14 มิถุนายน 56 นี้เองครับ

หลังทำทันที หน้าบวม แอบตกใจครับไหมเต็มไปหมด ทำเสร็จตอน 2 ทุ่ม ก็ลงมารอจ่ายเงินและรับยา

นั่งแท็กซี่กลับบ้าน เปิดกล้องหน้าส่องตลอดทาง กลับมาถึงคอนโด ไม่อาบน้ำครับนอนเลย เพราะดึกมากก เพลีย ได้แต่ประคบเย็นแล้วก็หลับไป

วันที่สองครับ ตื่นมา ตี 5 ประคบเย็น  กำลังเริ่มบวมเลย ไม่เจ็บแต่ตึงมากๆ ใช้หลอดดูด ทานได้แต่โจ๊ก แล้วก็ทานยา ทายา ประคบเย็น นอนต่อ ฟันยังไม่ได้แปรงนะครับ 555

วันที่ 3 วันนี้บวมสุดๆ ยังไม่ได้แปรงฟันมีแต่ล้างแผลด้วยน้ำเกลือ ผ้าก๊อด แล้วก็ไฮโดรเยน ครับ ยังต้องประคบเย็นต่อ

วันที่ 4 บวมกว่ามะวานอีก เหมือนมันจะแตกกกออกมาเบย 555

วันที่ 5 เริ่มยุบลงมาแต่ตรงตื่งมันเหมือนจาเบี้ยวๆแอบนอยๆแต่ก็ช่างมัน ประคบเย็นต่อไป

วันที่ 6 วันนี้แปรงฟัน สระผมได้แล้ว ดีใจฝุด วันนี้มาแปลก ปากหายบวมเร็วม๊วกก เพราะว่าเริ่มดื่มน้ำมะพร้าวมะคืน 555 มันวิเศษจริงๆ

อันนี้รูปก่อนนอนวันที่6 ครับ เป็นเหมือนวันแรกแล้ว แอบนอยนิดๆ กลัวมันจะไม่ค่อยบาง แต่ปากเริ่มเป็นทรงแล้วครับ

วันที่ 7 แล้วครับ ยังไม่ได้ตัดไหมเพราะหมอบอกว่า 2 อาทิตย์ ครับ ก็ต้องรอต่อไป

วันที่ 8 ครับ เย็นวันนี้ ล่าสุดเลย ยังบวมอยู่ ขึ้เกียจรอแล้ว เผื่อมานจะยุบ

ปูเสื่อรอชมตอนต่อไปค่ะ ปากสวยมากเลย
ทำออกมาหล่อมากเลยจร้า..
ปากสวยค่ะ อยากทำเหมือนกัน แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่างหมอภู กับหมอจำนง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-22 20:26:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะครับ ตอนนี้ก็ยังบวมๆอยู่เลย แต่เริ่มทานคล่องขึ้นแล้วครับ ตอนที่แรกผมคิดจะทำกับหมอภูครับ แต่คิวนานไปเลยไม่ได้ทำ ที่ผ่านๆมาก็เห็นเคสที่หมอจำนงค์ทำออกมา 2-3 เดือนก็เป็นธรรมชาติดีนะครับ ไม่แหลมเกินไปด้วย แอบหวังว่าของตัวเองคงจะออกมาดีเหมือนกับพี่ๆเขาด้วย555 ได้แต่รอเวลาตอนนี้
ตัดไหมศุกร์หน้าป่ะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-22 22:32:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่ายแล้วครับ
ทำบน  ล่าง เลยมั้ยคับ ราคาตอนนี้เท่าไหร่
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-23 14:49:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำบนอย่างเดียวครับ ราคาตอนนี้ 8,000/ข้าง บนล่าง/16,000 ครับ
สวยจร้าาา ขอให้หายบวมไวๆนะคะ อยากทำเหมือนกันคะ โทรไปเช็คกับพี่อ้อ  คิวว่างอีกทีต้นเดือนหน้า >< แต่อยากถามว่า ฉีดยาชาเจ็บไหมคะ แร้วฉีดตรงไหนบ้างคะ  กลัวเข็มสุดๆ
สวยๆ เดี๋ยว 28 นี้ ตามไปเป็นศิษย์หมอจำนงค์ แอลบกลัว ฉีดยาชา T^T
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-26 08:27:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย susang2531 เมื่อ 2013-6-25 18:48
สวยจร้าาา ขอให้หายบวมไวๆนะคะ อยากทำเหมือนกันคะ โทรไ ...

ขอบคุณครับ ตอนฉีดยาชา ฉีดตรงเหนือริมฝีปากใกล้จมูกครับ ค้างละเข็ม เจ็ดนิดนึงครับ แต่ก็แปปเดียว จากนั้นก็สบายครับ หายห่วง เดววันที่28 ตัดไหมแล้วอัฟให้ดูนะครับ คุณหมอใจดีมากๆเป็นกันเอง วันที่ทำเอาแบบไปก็ได้นะครับ ขอผมไม่มีแบบเลย ตามใจคุณหมอ หมอแกจะดูรูปทรงของปากเราครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-26 08:28:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bozynlvx เมื่อ 2013-6-25 20:26
สวยๆ เดี๋ยว 28 นี้ ตามไปเป็นศิษย์หมอจำนงค์ แอลบกลัว ฉี ...

ไม่ต้องกลัวครับ ฉีดแปปเดียว เจ็บแต่ดูดีขึ้นก็ยอมเถอะครับ 555 เจ็บแค่ฉีดยาชา จากนั้นก็เหมือนนอนอยู่บนเตียงเฉยๆได้ยินแต่เสียง ครับ555
ต้นฉบับโพสต์โดย Arm's เมื่อ 2013-6-26 08:28
ไม่ต้องกลัวครับ ฉีดแปปเดียว เจ็บแต่ดูดีขึ้นก็ยอมเถ ...

พูดซะหวาดเสียววววว
ต้องออกมาดูดีแน่นอน
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-27 20:15:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: ปากบางกับหมอจำนงค์ รังสิตคลอง2 ครับ

แค่นี้ก็สวยแล้วนะ ไม่ต้องบางมาก ถามหน่อยค่ะเวลากินเนี่ยเจ็บไม๊ แปรงฟันได้ปกติรึป่าวคะ?
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-29 07:13:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กินก็ลำบากหน่อยอ่ะครับ สัปดาแรก ทานแต่โจ๊ก ใช้หลอดดูดเอา555 แปรงฟันก็ใช้แปรงสีฟันเด็กครับปกติแปรงได้ตั้งแต่วันแรกเลยครับ หมอแนะนำมาแต่ผมยังไม่กล้ายังเจ็บแผลอยู่ เลยแปรงวันที่3 เพิ่งไปตัดไหมมาเมื่อวานแอบเจ็บครับ แต่รู้โล่สึกโล่งมากก บางลงอีกอยะเลยครับ 555
รอชมมนะคะ จขกท น่ารักอ่าาา 55
ขอดูรูปปัจจุบันค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-29 22:48:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arm's เมื่อ 2013-6-29 22:51

รูปปัจจุบันครับ วันนี้เลย วันที่ 29/6/56

อันนี้เปรียนเทียบให้ดูหลังตัดไหมครับ หมอบอกว่าให้ประคบเย็นต่อ มันจะยุบลงไปอีก ได้แต่รอ 555 แต่ตอนนี้ก็คิดว่ามันโอเคแล้วครับ (ตอนตัดไหมเจ็บมากเพราะไหมมันติดกับเนื้อ เหมือนใช้กรรไกรตัดเล็บตัดริมฝีปากเลย น้ำตาเล็ด)

IMG_0822.JPG (130.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

IMG_0819.JPG (172.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

หล่อเลยอะ บ่องตง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้