ดู: 3879|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ตาสองชั้นกับคุณหมอชัยรัตน์ bb you clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ กลับมาเจอกันอีกครั้งที่2 กับการมารีวิวการศัลยกรรมของหมวยมิลค์นะคะ
จากการทำตาแบบเจาะจุดกับคุณหมอชัยรัตน์ bb you clinic ไปเมื่อเดือนกุมภาพันธ์

ผ่านไปอีก 3 เดือน (พฤษภาคม) ชั้นตาข้างซ้ายมันหลบเข้าไปเหมือนตอนยังไม่ได้ทำค่ะ

เลยโทรไปปรึกษาที่คลีนิค เข้าไปให้คุณหมอดู และนัดวันแก้ตาค่ะ
คุณหมอบอกว่าไหมอาจจะหลุดไปปมนึง แต่หมวยมิลค์ไม่เคยขยี้ตาเลยนะคะ
อีกสาเหตุนึงอาจจะเพราะว่าหมวยมิลค์มีไขมันที่ชั้นตาเยอะด้วย มันเลยค้ำไม่อยู่ หลบเข้าไปเหมือนเดิม
แต่ไม่อยากกรีดตาค่ะ เพราะกรีดแล้วแก้ยาก พลาดแล้วพลาดเลย ไม่เสี่ยงดีกว่าค่ะ
คุณหมอเลยนัดมาเจาะจุดเพิ่ม วันที่ 15 มิถุนายน ค่ะ

วันที่2 ของการแก้ตา

วันที่3 ของการแก้ตา

วันที่4 ของการแก้ตา

ทีแรกคุณหมอบอกว่าจะบวมกว่าเดิม แต่ไม่เลยค่ะชิวกว่าเดิมด้วยซ้ำ
ไม่เจ็บ ไม่บวมเลยค่ะ ปกติกว่าครั้งแรกซะอีก ^^
แก้ตาซ้ายข้างเดียวนะคะ ตาขวาโอเคแล้วค่ะ
การปฏิบัติตัวหลังทำเหมือนเดิมทุกอย่างค่ะ คุณหมอก็น่ารักเหมือนเดิม >///<
ค่าเสียหายครั้งนี้ 1200 บาทค่ะ เป็นค่ายา

ก่อนจะไปมีอะไรเล็กๆน้อยๆมาฝากคนที่ทำศัลยกรรมกันค่ะ
เนื่องจากการทำศัลยกรรมไม่ว่าจะเป็น ตาสองชั้น จมูก ปาก
เมื่อทำเสร็จแล้วคุณหมอจะห้ามไม่ให้แผลโดนน้ำอย่างน้อย 1 อาทิตย์ใช่มั๊ยคะ
เราก็ต้องล้างน้ำเปล่า ไม่ก็ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดกัน ไม่เกิน3วันค่ะ หน้ามันเยิ้ม สิวบุกกันเป็นแถว
หมวยมิลค์เพิ่งค้นพบเจ้าเจลล้างหน้า cetaphil ค่ะ เนื่องจากมันไม่มีฟอง
เราก็ใช้เจลล้างหน้านวดวนๆแล้วใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดออกหลายๆรอบค่ะ
หน้าสะอาดกิ๊ง ไม่มัน สิวไม่บุก โดยที่แผลไม่ต้องโดนน้ำเลยค่ะ ชนะเลิศไปเลยตัวนี้

วันนี้หมวยมิลค์ต้องขอลาไปก่อนนะคะ ไว้มีอะไรดีๆจะแวะมารีวิวใหม่ค่ะ บ๋ายบายยยย~

www.facebook.com/muaymilk
Instragram: maouylek
Socialcam  : muaymilk p.

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ดีมากๆเลยคับ ขอให้หายเร็วๆ สวยๆ ดั่งใจนะคับ แล้วเจลล้างหน้าที่ว่านี้ หาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ?

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆเลยคับ สบายและ ^_^  โพสต์ 2013-6-20 04:21
Boots,watsons,ร้านขายยาชั้นนำทั่วไปคะ..  โพสต์ 2013-6-19 14:43
ยินดีกับการแก้แล้วได้ตาสวยๆ กลับมาอีกครั้งนะคะ..:-)
..
ทำตาแบบเจาะจุดมันก็มีข้อเสียแบบนี้ล่ะคะ.โอกาสกลับมาตาหลบ,ชั้นตาตกก็มีมากกว่าแบบกรีด..ซึ่งก็มีข้อเสียแตกต่างกันออกไป..
ไหมหลุด,ไขมันสะสมชั้นตาเพิ่มขึ้น,แรงโน้มถ่วงของโลกอีก..แต่เราต้องสวยกันต่อไป :-)
ข้างที่ไม่ได้แก้ ไม่มีแผลให้เห็นเลยนะคะดีจังเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 21:50:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-6-19 14:06
ดีมากๆเลยคับ ขอให้หายเร็วๆ สวยๆ ดั่งใจนะคับ แล้วเจลล ...

เราซื่อที่วัตสันค่ะ 500 บาท
แต่เห็นอ่านในพันทิป มีคนซื้อมาจากร้านขายยา 380 เองค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยคับ ไว้จะหาซื้อมาใช้บ้าง ^_^  โพสต์ 2013-6-20 04:22
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 21:52:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-6-19 14:48
ยินดีกับการแก้แล้วได้ตาสวยๆ กลับมาอีกครั้งนะคะ..:-)
..
...

ขอบคุณค่ะ ^^
แต่ไม่กล้าทำแบบกรีดค่ะ กลัวพลาดแล้วพลาดเลย แก้ไม่ได้ล่ะแย่เลย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-19 21:54:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย woff เมื่อ 2013-6-19 15:23
ข้างที่ไม่ได้แก้ ไม่มีแผลให้เห็นเลยนะคะดีจังเลย ...

เราเป็นคนที่ทำศัลยกรรมแล้วแผลหายไวมากเลยค่ะ ไม่ช้ำ ไม่บวมเลย
แปลกเหมือนกันค่ะ ^^=
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fcmfant เมื่อ 2013-6-26 12:12

ทำกับหมอชัยรัตน์ค่ะ แก้2 รอบไม่ได้เรื่องเลยค่ะ
รอบแรก ตาเป็น 3 ชั้นไม่หาย ไปแก้
รอบสอง ตาเป็น 3 ชั้นเหมือนเดิม แถมมาด้วย 2 ข้าง ไม่เท่ากัน
ไปปรึกษา หมอบอกให้ถอดปมออก แล้วอีก 3 เดือน ค่อยมากรีด โอ้วว!! พระเจ้า เจ็บตัว 4 รอบ
แถมพนักงานที่คอยมาคุยพูดจาไม่ดีอีก แย่ที่สุด เลยพอแระค่ะกับที่นี่ขอไปแก้ที่อื่นดีกว่า

ตอนนี้ชั้นตาหลุดแล้วเหมือนกันค่ะ หมอให้กลับไปกรีด ยังคิดอยู่ว่าจะทำดีมั๊ย รอบที่ 3 ค่ะ TT  โพสต์ 2016-1-22 21:01
ตอนนี้ชั้นตาหลุดแล้วเหมือนกันค่ะ หมอให้กลับไปกรีด ยังคิดอยู่ว่าจะทำดีมั๊ย รอบที่ 3 ค่ะ TT  โพสต์ 2016-1-22 21:00
เห็นด้วยเรื่องพนักงาน น่าจะปรับปรุงเรื่องการพูดจาหน่อยค่ะ  โพสต์ 2013-11-8 06:19
เราไปทำมามีปัญหาเหมือนกัน ใครจะไปทำคิดให้ดีนะคะ ขอเตือน!!  โพสต์ 2013-8-26 21:40
เหมือนกันเลยค่ะ นี่ก็จะแก้รอบที่2อีกแล้ว ทำมาชั้นตาขึ้นหลายชั้นเกิน  โพสต์ 2013-8-6 21:18
สวยมากจ้า ตาพี่ทำมาแล้วไม่เท่ากันอ้า  อยากแก้  

สนใจลักยิ้มทำที่หมอใหนจ้า อยากทำจ้า มีเบอรใหมจ้า รบกวนหน่อยจ้า
ใช้เป็นโทนเนอร์ แบบไม่มีแอลลกฮฮลได้ไหมคะ ล้างหน้าแทน
มีนัด ทำ ดั้ง ปลายสิงหา กะว่าจะทำตาพร้อมกัยเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย fcmfant เมื่อ 2013-6-26 12:11
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fcmfant เมื่อ 2013-6-26 12:12

ทำกับหมอชั ...

มีปัญหาเหมือนกันเรยค่ะ เราตาบวมไม่หยุด ไปเอายามากินก็เป็นๆหายๆ

บอกตรงๆ เสียทั้งเงินทั้งเวลาคะ !!!!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้