ดู: 12766|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] เพือนผมไปทำปากบางมาที่ MD คลีนิคครับ

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวานนี้ จู่ๆ เพือนก้อโทรมาหาผมก่อนเลิกงานครับ เพราะว่าเขาจะไปทำปากบาง เลยอยากให้ไปเป็นเพือนหน่อย

(เพือนเป็นผู้ชายครับ) จะไปทำที่ MD คลีนิคแถวแอสพลานาด ครับ ผมก้อเลยไปเป็นเพือนเขาหน่อย เพราะว่าจะไป

เล่นฟิตเนสพอดี ก่อนหน้านี้เพือนผมเคยไปปรึกษากะคุณหมอที่นั่นมาแล้ว แล้วก้ออีกหลายๆ ที่ ผมไม่แน่ใจหรอกน่ะ

ว่าทำไม ถึงตัดสินใจมาทำที่นี่ แต่เขาคงตัดสินใจและพอใจละ ไปถึงก้อนั่งรอคิวอยู่ไม่นานเท่าไหร่ ก่อนหน้านั้น

ก้อมีผู้หญิงสองคนมาทำจมูกครับ เท่าที่เห็นผ่านๆตา ก้อสวยดีครับ ส่วนที่นั่งรอก้อมีมาแก้ตาครับ ตาไม่เท่ากัน

แต่แถบจะดูไม่ออก ว่าไม่เท่ากัน แล้วก้อมีชาวต่างชาติด้วยครับ เขามาดึงหน้ามั้ง เท่าที่ได้ยินเขาคุยกะผู้ช่วย

ของคุณหมอน่ะ และเขาเองก้อเป็นหมอมั้งครับ เพราะแฟนเขาบอกอย่างนั้น ก้อนั่งดูบรรยากาศโดยรอบไปเรื่อยๆ

ผมเอง ก้อกลัวๆเหมือนกันครับ เพราะเป็นคนเห็นเลือดไม่ได้ โดยเฉพาะเลือดตัวเอง เหอะๆ เป็นลมกันไปเลยทีเดียว

นั่งรอได้ซักพัก ถึงคิวเพือนผมคับ มันเองก้อกลัวๆ เหมือนกัน เพราะมันคงเข้าไปเห็นเตียงข้างๆ ที่มาทำจมูกมั้งครับ

เขามาแก้จมูกน่ะ ค่อนข้างน่ากลัวเท่าที่ฟังจากคำให้การของเพือนผม เพือนผมหายเข้าไปในห้องประมาณ 30 นาที

ผมเองก้อนั่งลุ้น เมื่อไหร่จะออกมาเสียที ใจจริงผมก้ออยากทำเหมือนกัน แต่ไม่พร้อมเท่าไหร่ ฟังยางจัดฟันอยู่

ให้มันเจ็บไปทีละอย่างดีกว่า คิดอะไรไปเรื่อยๆ เพือนออกมาจากห้อง เดิน ตรงไปที่อ่างหน้า ผมไม่กล้าเดินตามไป

หรอกครับ มีแต่คุณหมอเดินตามไป คงไปบ้วนปากหรือทำความสะอาดปากนี่แหละ ภาพแรกที่เห็นเพือนผมก้อมีผ้า

มาปิดปากครับ คงเพราะแผลที่เขาเย็บไว้มันคงน่ากลัวมั้ง ที่คอเสื้อด้านหนังก็มีรอยเลือด เหมือนคนไปทะเลาะวิวาท

กะใครมาแล้วโดน ตี หรือโดนแทงเลย ...น่ากลัวไปป่ะครับ จนสุดท้ายเพือนผมก้อเดินมาพร้อมทั้งให้ถ่ายรูปให้หน่อย

ผมก้อเลยถ่ายรูปไว้ ก้อว่าจะมาลงหั้ยเพือนๆได้ดูเหมือนกันครับ เพือนผมทำทั้งปากบน-ล่างครับ 10K ครับผม

เท่าที่เพือนเปิดหั้ยดูและพยายามดู มันก็ไม่น่ากลัวเหมือนรูปที่เคยเห็นทางเน็ทน่ะครับ อาจจะเป็นเพราะการผ่าตัด

ที่ต่างกันหรือป่าวผมไม่แน่ใจ เพือนผมเขาใช้เลเซอร์ครับ ได้กลิ่นเหม็นไหม้มาถึงข้างนอกเลย ผมและคนข้างๆผมก้อ

ได้กลิ่นเหมือนกัน ถามเพือนว่าคุณหมอทำไงบ้าง มันก้อบอกว่า คุณหมอฉีดยาชาหั้ยหลายเข็มอยู่เหมือนกันบริเวณ

รอบๆ ริมฝีปากอันอวบอิ่มของมัน อ๋อ อีกอย่างคือ คุณหมอก้อวาดรูปกำหนดเขตแดน บนปากของเพือนผมครับ

ว่าส่วนไหนจะเก็บไว้หรือตัดทิ้งไป แล้วก้อทำการใช้เลเซอร์ดังกล่าวตัดตามรอยที่วาดไว้ ในขณะที่ยาชาเองก้อยาง

ออกฤทธิ์ได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่ ฟังมันเล่าแล้วคงเจ็บมากครับ ทำปากบนแล้วก้อเย็บ หลังจากนั้นก้อมาทำปากล่างครับ

เสร็จสรรพก้อเดินออกมาหั้ยผมเห็นนี่แหละครับ หมอนัดเพือนผมอีกครั้งก้อ วันที่ 19 มิย ไปตัดไหมครับ

เมื่อวานเห็นมันกินข้าว ก้อไม่ยากเท่าไหร่ใช้ช้อนได้ปกติ แต่น่าสงสารดีครับ เพราะต้องคอยระวังปากไม่หั้ยเลอะ

แผลจะได้สะอาด แต่เท่าที่ทราบวันนี้บวมกว่าเมื่อวานอย่างที่คิดครับ ส่วนรูปเดี๋ยวจะเอามาลงหั้ยเร็วๆนี้น่ะครับ

อาจจะยาวไปหน่อย และไม่ค่อยมีสาระ แต่ก้ออยากเขียนครับผม

ส่วนผมตอนนี้ก้อรอโอกาศทำอะไรบางอย่างหั้ยตัวเองบ้าง อยากทำจมูกก่อนทำปากครับ เพราะปากดูท่าทางจะเจ็บ

เอาการเลยทีเดียว

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ใครบอกไม่มีสาระอ่ะคับ

ต้องขอบคุณมากมายที่นำประสบการณ์(ของเพื่อน)มาแบ่งบัน

รอดูรูปอยู่นะค้าบ
มีสาระมากๆๆคะ รอชมอยู่นะคะ
แต่ไอ้ที่ยาชายังไม่ออกฤทธิ์แล้วใช้เลเซอร์นี่
เสียวได้ใจเลยอะ
ทำที่เดียวกะผมอ่ะครับ ตอนแรกผมก็แอบจิตตกเหมือนกาน

เพราะแผลน่ากลัวมากๆๆ แต่ตอนนี้ผมพอใจน่ะ เพราะออกมาดูดี แต่ยังบวมอยู่

ของผม15วันแระ สัก 10 วันค่อยไปตัดไหมครับ เพราะว่าแผลจะได้ไม่เปิด

ไอ้ที่เล่ามา ขั้นตอนการทำทั้งหมดนั้น ผมโดนมาหมดแล้ว ตั้งแต่ยาชาไม่ทำงานอ่ะ

เจ็บ แต่ทนได้ อิอิ  เด๋วช่วงวันที่2-4วันจะบวมเอามากๆ น่ากลัวด้วย แต่เด๋วก็ผ่านไปด้วยดีครับ
อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ

เราก็อยากทำน้าาาา
อยากเห็นรุปเหมือนกันค่ะ

คลีนิคนี้เคยไปปรึกษา คุยหมอบอกทำได้เลยไม่ต้องรอคิวนาน

แต่เรายังไม่ได้ทำใจ555+..

เลยไปจองกะคุณหมอบุญถิ่นไว้ดีกว่า ขอเวลาทำใจซักสองเดือนก่อน...เอิ๊กๆๆ
ขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังได้ประโยชน์มากๆค่ะ ไงก็ลงรูปเพื่อนเร็วๆนะอยากเห็น
เป็นประโยชน์มากๆคะ กําลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันคะ ยังไงๆขอภาพปลากรอบ ด่วนนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
รีบๆๆเอาภาพมาลงนะครับ อยากเห็น
พี่พี่คิดว่าที่ MD สาขาไหนดีกว่ากันละหว่างสาขามาบุญครอง กับ  MD คลีนิคแถวแอสพลานาด ค่ะ
มากดดันให้แปะรูปคร้า
แปะรูปละจะให้คะแนน อิอิ ช่วยกดดัน
ขอบคุณที่ไปตอบนะคะ

อยากเหนรูปด้วยคนค๊า
อยากทำเหมือนกันค่ะ แต่กว่าจะตัดไหมตั้งนาน มีแบบที่เร็วกว่านี้ไหมอ่ะ
อยากเห็นจังเลยค่ะ แบบว่าอยากทำบ้าง (แต่ตอนนี้โรคเก่ากลับมาเป็นอีกแล้วค่ะ โรคทรัพย์จาง เลยได้แต่ไปเปิดกระทู้คนอื่นๆดู พอโรคนี้หายเมื่อไร คงจะได้ทำแน่ค่ะ โรคนี้จงหายโดยไว้) แปะรูปให้ชมหน่อยน่ะค่ะ
อยากเห็นรูปจัง.ทำมาเท่าไหร่คร่ะ.
อยากเห็นรูป..จัง
อยากเห็นอ่าาาาาาาาาา
ข้อมูลที่เล่ามามีประโยชน์ และมีน้ำใจในการแบ่งปันมากเลยค่ะ ถ้ายังงัยลงรูปให้ดูบ้างนะคะ จะรอดู และเป็นกำลังใจให้เพื่อนคุณหายไว ๆ นะ  ฟ้ากำลังอยากทำมาก หาข้อมูลอบยู่
ทำปากเนี่ย อาจจะโดนยาชาเยอะกว่าตอนทำจมูกหน่อยอ่ะค่ะ อย่างของเรา โดนไป 9 เข็ม เจ็บอยู่ 6 เข็ม กว่ายาชามันจะออกฤทธิ์ แต่มาจนถึงทุกวันนี้ เราว่าที่เราเจ็บมันได้กลับมาคุ้มค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้