ดู: 1709|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปทำจมูกมาเข้าวันที่หกแล้วยังบวมอยู่นี่ ผิดปกติไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำกับหมอเฉลิมคะ
วันนี้เข้าวันที่หกแล้ว ยังมีบวมอยู่ตรงดั้งอะค่ะ
ดูของคนอื่นๆ ทำไมเขายุบกันแล้ว
ยังไม่ได้ตัดไหมเลยค่ะ

ว่าจะไปหาคุณหมอวันเสาร์ ไม่ก็วันจันทร์
อยากถามเพื่อนๆว่า มันผิดปกติไหมค่ะ
น่าอยู่ในช่วงการบวมอ่ะคับ

แต่ละคนก็ยุบ ช้าเร็วไม่เหมือนกัน

ยังไงก็เช็คจมูก 1 อาทิตย์ให้คุณหมอดูอีกทีนะคับ

เป็นกำลังใจให้คับ
ต้องควบคุมเรื่องอาหาร และต้องกินยาตามหมอสั่งด้วยนะคะ
แล้วมันเริ่มบวมได้กี่วันแล้วคะ  แล้วบวมขึ้น ๆ หรือว่าบวมแบบนี้ตั้งแต่แรกแล้ว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-10 15:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันก็ยุบนะค่ะ แต่ยุบน้อย เหมือนข้างซ้ายจะบวมๆ อยู่
ปกติ เวลาประคบเย็น มักจะประคบข้างขวานะค่ะ

อย่างนี้ หนูต้องกับไปประคบไหมอะค่ะ
แล้วอาการปกติไหมอะค่ะ
วันนี้ขึ้นวันที่หกค่ะ

คุณหมอทำให้สูงทีเดียว

แต่มันก็บวมอยู่ค่ะ เจ็บนิดๆ หน่วงๆ ตึงๆ

รอบตาเหลืองแล้วนะค่ะ ตรงไหมก็แห้งแล้วด้วย

หนูเข้ามาดูบางคนก็ไม่บวมเลย

บางคนก็บวมแต่ก็แปปเดียว

แต่ของเบลล์นี่มันขึ้นวันที่หกและ
ถ้าดูแลตัวเอง ตามที่หมอสั่ง ก็ไม่น่าเป็นห่วงมากคะ
ความบวมของคนเรามันก็ไม่เหมือนกัน  ขึ้นอยู่กับแต่ละคน

อาจจะเป็นไปได้ที่ทำโด่งมาก ๆ จะทำให้บวมมากด้วย
ส่วนเรื่องยุบบวม 2 ข้างไม่เท่ากัน เป็นเรื่องปรกติคะ
ไม่ต้องกังวล ประคบเย็นทั้งสองข้างก็จะดีคะ

ส่วนเรื่องเหลืองใต้ตาอีกหน่อยก็จะหายคะ
เห็นพี่เอบอก  แดง เหลือง เขียว ดำ  หรือเปล่านะ {:13_950:}

ถ้าน้องเบลล์กังวลมากก็โทรไปหาหมอดูก็ได้คะ จะได้สบายใจ

แล้วทรงจมูกเป็นไงบ้างคะ  ถูกใจหรือเปล่า  อยากเห็นจัง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-10 16:47:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด fiercegirl เมื่อ 2009-6-10 16:48

ขอบคุณค่ะพี่
หนูว่า มันโด่งสุดๆ เลยค่ะ  กินน้ำก็ชนแก้ว  ทาครีมก็เผลอมือโดน

แสดงว่า ของหนูนี่โด่ง ๆสุดๆ มากไปชะมะคะ เลยบวมนาน
หนูว่ามันโด่งมากเลย

เบลล์ทานยาจนหมดแล้วค่ะ ต้องซื้อใหม่ไหมค่ะ

มีวิธีไรให้มันยุบเร็วๆ ไหมค่ะ
ยาอะ

กล้วกินยาเกินไป จะเป็นผลต่อ ตับ ไต ใส้ พุง

ต้นแบบค่ะ หน้านะค่ะ ไม่ใช่นม คิคิ

เดี่ยวหายแล้วจะเอามาลง ตอนนี้ทำใจไม่ได้เลย หน้ามันบวม อุบาทว์สุดๆ

ไม่อยากจะถ่ายไว้เป็นซากอารยธรรมนะค่ะ

ประคบบ่อยๆๆอะครับ กิน อาหาร แบบ โจ๊ก ไรแบบนี้อะครับ จะได้ไมบวม แหะๆๆ แต่ผม ประคบทังวันเลย
แล้วอีกอย่างอย่านอนหมอนต่ำครับเพราะจะทำให้มันบวมขึ้นครับ<< ข้อนี้เจงๆๆนะ ผมนั่งนอนเลยแหละ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-10 17:07:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแอบดูของคุณ เวสป้า ดงบังมา ไม่บวมเลย โด่งกว่าเบลล์อีก
เข้ามาหั้ยกะลังด้วยคนน้าคัฟ
ยังงัยครบอาทิตย์แล้วไปหั้ยหมอเช็คความเรียบร้อยอีกทีน้าคัฟ
โชคดีคัฟผม
ข้ามาตาม โอเปิ้ล ลัม ทุกกระทู้ไป อิๆๆ ไม่ใช่แล้ว

น่าจะดีขึ้นนะครับ
เป็นกำลังใจช่วย อยู่ข้างๆ โอเปิ้ลลัม อีกคนคัรบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้