ดู: 6555|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ใครเสริมจมูกกับหมอยุทธ วีคูน V coon เข้ามาแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาตถามเป็นรายข้อเลยนะคะ
1.คลินิคสะอาดไหม เพราะว่าผ่าตัดต้องใช้มีดแล้วยังไงก็ต้องมีเลือดออกมา จะเสี่ยงติดโรคอะไรไหมคะ
2.มีวิธีการเตรียมตัวก่อนไปทำจมูกยังไงบ้างคะ
3.หลังทำมาแล้วห้ามทานหรือทำกิจกรรมอะไรบ้าง

ขอบคุณมากคะ รบกวนหน่อยนะคะ
ถือว่าแชร์ประสบการณ์กันเนอะ ไม่เอาหน้าม้านะคะ
ถ้าไม่อยากได้ม้า..ก็รบกวนไปที่คลีนิกเลยคะ..
1. พบคุณหมอ..พูดคุยจะได้ทราบว่า "จริต" เราตรงกับคุณหมอไหม?
2. ขอคุณหมอดูห้องผ่าตัดเลยคะ..แต่ตัวคุณต้องปลอดเชื้อเช่นกัน..ทำความสะอาด 3 รอบ..ก่อนขึ้นห้อง..
    แต่คุณหมอจะอนุญาตให้เข้าไปดูก่อนไหม? ตอบได้ว่าคงไม่ เพราะถือว่าไม่มีมารยาท..
3. วิธีการเตรียมตัวก่อนทำ - หลังทำ..สามารถค้นอ่านได้จากรีวิวต่างๆ ก็คล้ายๆ กับหลายคลีนิก แต่ต่างกันที๋
     ที่นี่ ห้ามประคบร้อน-เย็น.. เพราะจะทำให้เลือดคั่งหลังทำ..
4. กลัวม้า..อย่าตั้งกระทู้ล่อม้าคะ.. ควรหาข้อมูลด้วยตัวเองแล้วไปพบคุณหมอเพื่อขอคำปรึกษา..จะง่ายกว่า..
..
เพราะใครไปทำมาแล้วก็ต้องบอกว่าที่ ๆ ไปทำมาน่ะดีกันทั้งนั้น..

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับคะแนนนะคะ :-)  โพสต์ 2013-5-23 18:37

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ใช่แล้วค่ะอย่างที่พี่@aussa
แล้วแต่ทัศนคติของแต่ละคนว่าเปงไง ควรไปคุยกับคุณหมอเองดีกว่า เพราะตัวคุณหมอก็ไม่ได้บังคับให้เราทำด้วยขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตัวเราเองมากว่าว่า "ชอบ" หรือ " ไม่ใช่ชอบ "

แสดงความคิดเห็น

ถูกต้องเลยคะ :-)  โพสต์ 2013-5-23 18:39
ชอบ ถูกใจ ถูกจริต 5555
ชัดเจนดีค่ะ..ชอบ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-24 13:15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเด้อ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-24 13:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชอบคุณหมอเพราะทำทรงได้สวยมากๆๆๆ
เมื่อวานเข้าไปคลินิค วีคูนมาค่ะ เพราะตัดสินใจจะแก้จมูกที่นี่ ตัวคลินิคธรรมดามาก
ถ้าเทียบกับคลินิคที่เราทำมา แต่พอได้เจอคุนหมอ แล้วปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับจมูก
ขอบอกว่าคุนหมอเปนคนเฟรนลี่ ตอบได้ตรงจุด รู้ถึงปัญหาที่เราเป็น ในส่วนตัวคิดว่า
สถานที่ก้อสำคัญแต่ตัวคุนหมอที่ทำให้เราสำคัญที่สุดค่ะ เจ้าของกระทู้ลองเข้าไปปรึกษา
ดูนะค่ะ จะทำให้เราตัดสินใจได้ แต่เราตัดสินใจทำกับคุนหมอยุทแน่นอน แบบว่าโดนใจ อิอิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jlelightole เมื่อ 2013-5-26 16:33

ผมไปทำจมูกมาเมื่อวานนี้เองครับ คลินิคก็ธรรมดามากๆเหมือนบ้านหลังหนึ่งปกติ แต่เรื่องความสะอาดให้เต็ม 10 เลยครับสะอาดสุดๆทุกขั้นตอนได้ยินแว่วๆตอนทำคุณหมอบอกว่าเตรียมเครื่องมือชุดต่อไปด้วยนะอะไรแบบนี้คาดว่าทำวันต่อวันและก็ล้างเป็นวันๆ (เข้าใจใช่ไหม) 55555 คุณหมอตอบตรงดีครับตรงจุดมากๆเต็ม 100 ผมให้ 99.99 เปอร์เซ้นต์ที่เหลือ ฉีดยาชาเจ็บเวอร์ 55555 แต่ที่ไหนก็ฉีดเจ็บหมดละครับ แนะนำครับที่นี่ดีจริงๆ ให้คำปรึกษาและคอยตอบคำถามตั้งแต่ก้าวเข้าไปในคลินิคครั้งแรกยันกลับบ้าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้