ดู: 2375|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] สอบถามเรื่องทำจมูก กับ "หมอบุญถิ่น"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammbunjero เมื่อ 2013-5-23 14:38

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammbunjero เมื่อ 2013-5-23 14:36

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจ จะทำจมูกกับหมอบุญถิ่นค่ะ

ด้วยความที่ ศึกษามานาน แล้วเห็นรีวิวเยอะ ราคาก็โอเคตามงบของเรา

จมูกของแอ๋มเป็นแบบนี้ค่ะ

สังเกตด้านข้างนี่แทบจะไม่มีเลย แล้วแอ๋มก็หน้าผากโหนก ตาก็โปนๆ

เลยคิดว่าจะโด่งประมาณไหนถึงจะเหมาะอะค่ะ

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ได้คิววันที่ 1 มิย 56 นี้แล้ว ตอนบ่าย 2

แอบกลัวคุณหมอบอกเบี้ยวด้วย

แต่ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี

ถ้าทำแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ

แต่ตอนนี้อยากปรึกษา ว่า โด่งประมาณไหน ถึงจะสวย แล้วก็โอเคกับเราอ่ะค่ะ

ปัญหาเดียวกับพี่เลยค่ะน้อง พี่ก็สนใจหมอบุญถิ่นนะ ยังตัดสินใจเด็ดขาดไม่ได้ ขอรอดูรีวิวนะจ๊ะ
เป็นกำลังใจให้จ้ะ
ไม่กล้าแนะนำเพราะยังไม่ได้ทำอ่ะ  แต่สำหรับพี่อยากได้แบบทรงเดิมแต่ให้สูงล้ำตามาหน่อยนะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-23 16:42:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aochan เมื่อ 2013-5-23 16:40
ปัญหาเดียวกับพี่เลยค่ะน้อง พี่ก็สนใจหมอบุญถิ่นนะ ยั ...

ค่ะ หนูก็อยากได้ทรงเดิม แต่โด่งแบบธรรมชาติอะค่ะ ไว้จะรีวิวให้ดูนะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-23 16:42:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aochan เมื่อ 2013-5-23 16:40
ปัญหาเดียวกับพี่เลยค่ะน้อง พี่ก็สนใจหมอบุญถิ่นนะ ยั ...

ค่ะ หนูก็อยากได้ทรงเดิม แต่โด่งแบบธรรมชาติอะค่ะ ไว้จะรีวิวให้ดูนะ
ส้มก็เหมือนกันค่ะ กำลังคัดสินใจอยู่ว่าจะทำกับหมอไหนดี
แต่คิดแล้วทำกับคุณหมอบุญถิ่น (คลีนิคบุญรัตน์) ดีกว่าเพราะเห็นเพื่อนไป
ทำมาแล้ว 3 คน สวยมากทั้งสามคนเลย ไม่เบี้ยว โด่ง เป็นธรรมชาติมาก
ราคา ก็ไม่แพงด้วยแค่ 5000 บาท เพราะเห็นเพื่อนบอกว่า ฐานจมูกเราดี
อยู่แล้ว ทำออกมาก็จะสวยได้รูปค่ะ อยากจะบอกว่าเพื่อนส้มทำออกมาหน้าเปลี่ยน
สวยและตาโต ขึ้นกว่าเดิมเหมือนละคนเลยค่ะ
ส้มก็เหมือนกันค่ะ กำลังคัดสินใจอยู่ว่าจะทำกับหมอไหนดี
แต่คิดแล้วทำกับคุณหมอบุญถิ่น (คลีนิคบุญรัตน์) ดีกว่าเพราะเห็นเพื่อนไป
ทำมาแล้ว 3 คน สวยมากทั้งสามคนเลย ไม่เบี้ยว โด่ง เป็นธรรมชาติมาก
ราคา ก็ไม่แพงด้วยแค่ 5000 บาท เพราะเห็นเพื่อนบอกว่า ฐานจมูกเราดี
อยู่แล้ว ทำออกมาก็จะสวยได้รูปค่ะ อยากจะบอกว่าเพื่อนส้มทำออกมาหน้าเปลี่ยน
สวยและตาโต ขึ้นกว่าเดิมเหมือนละคนเลยค่ะ
อย่าลืมมารีวิวนะคะ กำลังสนใจ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ อีกอาทิตย์กว่าเอง  โพสต์ 2013-5-23 22:15
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-23 22:14:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sompuinun เมื่อ 2013-5-23 17:48
ส้มก็เหมือนกันค่ะ กำลังคัดสินใจอยู่ว่าจะทำกับหมอไห ...

ลองดูนะคะ แอ๋มก็เห็นรีวิวเยอะดี เลยตัดสินใจที่นี่
จมูกเเบบนี้ ทำกับหมอบุญถิ่นสวยคะ บอกหมอเลยว่าเอาโด่งเท่าที่จะโด่งได้ เน้นยาวคะ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-25 15:07:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bellamcmsu เมื่อ 2013-5-24 03:35
จมูกเเบบนี้ ทำกับหมอบุญถิ่นสวยคะ บอกหมอเลยว่าเอาโด่ ...

ค่ะ แอ๋มก้อยากได้โด่งธรรมชาติแล้วก็ยาวๆด้วย
เพื่อนผมไปทำหมอบุญถินมา หลายคนนะครับ และส่วนใหญ่ไม่พอใจกับจมูกที่ได้มาเลย เพราะมันธรรมชาติมาก มากจนเหมือนไม่ได้ทำเลย
วันที่เพื่อนบอกว่าไปทำจมูกมา ผมตกใจมาก และถามเพื่อนตรงๆเลยว่า มึงมั่นใจหรือป่าวว่าหมอไม่ลืมเอาซิลิโคนใส่ให้มึง เพราะมันก็ดูไม่มีเหมือนเดิม มันก็ดูเป็นจมูกของเพื่อนผมเหมือนเดิม
ผมว่า ลองหาที่ใหม่ดีมั้ยครับ ไหนๆก็ทำแล้ว เจ็บตัวแล้ว เอาให้สวยไปเลยดีกว่า
สำหรับผมนะ ทำจมูกให้รู้ว่าทำและมีคนชม ดีกว่าที่ทำแล้วมีคนมาทักว่า นี่ทำแล้วเหรอ ผมว่า ไอ้คำที่บอกว่า นี่ทำแล้วเหรอเราจะรู้สึกแย่นะ
อีกอย่าง จะมีแบบจมูกบอกหมอว่าอยากได้แบบนั้นนี้ไม่ได้นะครับ เค้าทำตามใจตัวเค้าเอง เค้าคิดว่าแบบนั้นเข้ากับหน้าเรา แต่เราล่ะ ชอบจมูกที่เค้าใส่มาให้เราหรือเปล่า ลองคิดดูนะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 22:56:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nutchakhun เมื่อ 2013-5-26 15:45
เพื่อนผมไปทำหมอบุญถินมา หลายคนนะครับ และส่วนใหญ่ไม่ ...

อื้อเค้าตัดสินใจแล้วแหละว่าจะทำที่นี่
จริงๆเค้าว่ามันน่าจะอยู่ที่จมูกของแต่ละคนเป็นหลัก
เดี๋ยวทำออกมาเป็นยังไงก็รู้กัน คนทำแล้วสวยๆ ก็มีเยอะกว่าที่ไม่สวย
ส่วนเรา จะโด่งมาโด่งน้อยก็ไม่เป็นไร ขอให้มันขึ้นมาบ้างก็ยังดีอะค่ะ
ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังนะคะ
ไปทำมาหรือยังค่ะ อยากดูรีวิวเร็วๆจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้