ดู: 883|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] แนะนำนิดนึงนะ

[คัดลอกลิงก์]
เราอยากแนะนำเพื่อนๆที่มารีวิวศัลยกรรมอะไรก็แล้วแต่โดยเฉพาะที่ใบหน้า คือบางคนเอารูปที่แต่งมาซะจนเราช่วยคอมเม้นไม่ได้เลยง่ะดูไม่ออกเลยบ่องตง เช่น บางคนทำตาหรือตัดกรามมาก็เอาผมมาปิดซะแบบ......... ทำจมูกมาก็รีทัชหรือใช้แอฟอะไรก็แล้วแต่ถ่ายรูปมาหน้าขาวไปหมดดูแถบไม่ออก แต่เราก็ยินดีด้วยนะกับคนที่ทำออกมาแล้วดั้งใจหวัง
เพราะ....
1. บางคนไม่ได้ต้องการคำแนะนำจริงๆ..เขาต้องการเช็คเรทและความมั่นใจว่าอย่างเขาสวย/หล่อดีอยู่แล้ว
2. ความเคยชินกับการถ่ายรูปแล้วต้องแต่ง app
3. มาเนียนขายของ เช่น ครีมที่ใช้,หน้าที่ฉีด,การลดความอ้วน..เป็นต้น..

ดังนั้น ถ้าเป็นกรณีมาขอคำแนะนำจมูก ถ่ายรูปลงโดยไม่ใช่รูปแสงธรรมชาติหน้าตรงและเอียงหน้าแบบไม่ยิ้ม และใช้คำพูดแบบสั่ง/ภาษาวัยรุ่นก็ปล่อยผ่านไป..ให้เขาไปพบคุณหมอง่ายกว่าที่เราจะมาแนะนำอะไรน่ะคะ..

ส่วนคนที่ทำมาแล้ว และมารีวิวศัลยกรรม..มีน้อยมากที่จะถ่ายแสงธรรมชาติ..แต่อย่างที่คุณว่านะคะ ..
ดีใจกับเขาด้วยที่เขาสวย/หล่อ ได้อย่างหวัง.. แต่อยากดูฝีมือคุณหมอว่าทำแล้วเป็นอย่างไร..
..
เคยโดนกับตัว..มีรีวิวขอคำแนะนำให้ดูจมูกที่ทำมาแล้ว
ก็แนะนำว่ามันเอียงนะ..เขามาตั้งกระทู้ใหม่อีก 1 สัปดาห์ถัดมา รูปย่อให้เล็กลง แล้วบอกว่าคุณหมอทำให้เนียน
ไม่แข็งเป็นแท่ง ดูเอียงเหมือนจมูกธรรมชาติ..ก็เลยเข้าใจว่า เขาไม่ได้ต้องการคำแนะนำจริงๆ
ต่อมาก็จะอ่านรีวิว สแกนความต้องการจากคำพูดก่อนตอบ..

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-12 01:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนอะความจริงเราอยากพูดตรงๆมากเลยนะหลายคนแต่ไม่กล้ากลัวเขาผิดหวังเดียวเราจะโดนรุมด่าซะเปล่าๆ  เอาเป็นว่าขำๆเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้