ดู: 3986|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกคุณหมอธี 14 พค นี้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
นัดคิวทำวันที่14 พคนี้ค่ะ แต่อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ พอดีวันนี้เพิ่งไปพบคุณหมอมา แอมเลือกออริแกรนค่ะ ใต้กล้ามเนื้อ แต่พอดีหน้าอก2ข้างไม่เท่ากัน คุณหมอเลยแนะนำให้ใส่ข้างขวา 380 ทรงสูง ส่วนข้างซ้าย 350 ทรงแบน รบกวนช่วยแนำนำหน่อยค่ะว่า ควรจะเลือกทรงพุ่ง2ข้างเลย หรือเลือกตามที่คุณหมอแนะนำดีคะ กลัวว่าทำออกมาแล้วมันจะไม่เหมือนกัน
วันนี้ก็เข้าไปตรวจเหมือนกันค่ะ ^^ อิอิ จูน ใส่เสื้อสูท โปรงชมพูดค่า
ใส่ต่างกันได้ค่ะ จะเห็นเล้กน้อย ยังไงลองเอาภาพก่อนทำมารีวิวก่อนนะคะ จะได้ช่วยๆกันดู

แสดงความคิดเห็น

คุณจูนทำมารึยังคะ  โพสต์ 2013-5-9 19:57
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-9 19:52:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[attachimg]200978[/attachimg

image.jpg (229.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-9 19:53:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tranthip เมื่อ 2013-5-9 18:56
วันนี้ก็เข้าไปตรวจเหมือนกันค่ะ ^^ อิอิ จูน ใส่เสื้อสู ...

ลงรูปก่อนทำแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kunamm เมื่อ 2013-5-9 19:52
[attachimg]200978[/attachimg

มีเนื้อหน้าอก ทำออกมาสวยมากแน่นอนจ้า
น่าจะเป็นแบบที่หมอแนะนำนะค่ะ เพราะฐานเดิมมีความแตกต่าง เรานัดปรึกษาวันที่ ๓๐ นี้ ยังไม่รู้จะได้เท่าไหร่ ถามหน่อยนะค่ะว่าที่ตั้งคลีนิกนับจากเซ็นทรัลพระรามสองห่างกันมากไหมคะ เดินเท้าถึงไหมคะ รึต้องใช้รถ ขอบคุณค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-10 20:43:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เคนนา เมื่อ 2013-5-10 13:37
น่าจะเป็นแบบที่หมอแนะนำนะค่ะ เพราะฐานเดิมมีความแตก ...

อยู่ไม่ไกลค่ะ เดินเท้าได้ คลีนิกคุณหมออยู่ในซอยใกล้ๆเซ็นทรัลเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2013-5-10 20:56
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 21:04:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้แล้วค่ะ สำหรับการอัพน้องนม ต้องบอกก่อนนะคะว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดจะทำเลย แค่เห็นคนที่เค้ามีแล้วก้อแอบอยากมีบ้าง แต่ว่าอยู่ดีๆวันนึงประมาณเดือนมีนาที่ผ่านมานี้เองค่ะ ก้ออยากลองหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมหน้าอก เลยลองเข้าgoogle หาข้อมูลสรุปคือได้ข้อมูลคุณหมอมา3ท่านค่ะ คือหมอพีระ หมอเทพ(ประตูน้ำ) และหมอธีระพงษ์ สรุปคืออ่านไปอ่านมา เลยตัดสินใจโทรไปที่คลินิคของคุณหมอธีค่ะ สอบถามราคา การผ่าตัดว่าทำที่รพไหน แต่ก้อยังไม่ได้ตัดสินใจนัดค่ะ ขอคิดดูก่อน หลังจากนั้นไม่นานก้อคุยๆกับเพื่อนๆค่ะ เพื่อนแนะนำว่าถ้าอยากทำก้อจัดซะ อย่าได้รอค่ะ สรุปได้ฤกษ์โทรไปอีกครั้งวันที่12เมษาค่ะ เบอร์081-925-5525 พี่หนิงเป็นพี่ที่ประจำอยู่ที่คลินิค เลยได้คิวปรึกษาคุณหมอวันที่9พคค่ะ หลังจากวางสาย แอบคิดค่ะว่าต้องรอนานมาก หายอยากพอดี อิอิ หลังจากที่นัดแล้ว ก้อพยายามหาข้อมูลรีวิวต่างๆของเพื่อนๆที่อัพสวยกันมาแล้วกับคุณหมอธี ขอย้ำนะคะว่าดูบ่อยมากๆ จนได้ข้อมูลรีวิวจากเวปดั้งโด่งค่ะ ต้องขอบคุณทุกคนที่ให้ข้อมูลตั้งแต่นัดปรึกษาคุณหมอ รีวิวหน้าตาและข้อมูลของซิลิโคนแต่ละแบบว่าแตกต่างกันยังไงบ้าง รวมถึง รูปน้องนม ที่เห็นแล้วทำให้อยากทำมากๆเลยค่ะ และก้อยังมี การเตรียมตัวก่อนและหลังผ่าตัด ทำให้มีข้อมูลในเรื่องน้องนมเยอะมาก ถ้าคนที่กำลังตัดสินใจจะทำอยู่ลองหาข้อมูลดูนะคะ จนถึงวันที่9พค ก้อไปพบคุณหมอที่คลินิคค่ะ ได้คิวตอนบ่ายโมง สังเกตง่ายๆค่ะ ทางเข้าซอยคลินิคคุณหมอจะมีร้านก๋วยเตี๋ยวห่อเจี๊ยอยู่ด้านหน้าค่ะ ถ้าเห็นแล้วเลี้ยวรถเข้ามาเลย ประมาน20เมตรค่ะ คลินิคคุณหมอจะอยู่ซ้ายมือต้นๆซอยเลย พอไปถึงก้อนั่งรอคุณหมอค่ะ ประมานบ่ายโมงนิดๆ ก้อมีเจ้าหน้าที่เรียกเข้าไปในห้องตรวจ แล้วก้อถ่ายรูปหน้าอกเราค่ะ แล้วก้อให้สปอตบรามาลองใส่ซิลิโคนขนาดต่างๆว่าอยากได้ไซส์ประมานไหน ก่อนเข้าไปพบคุณหมอแนะนำให้หาข้อมูลไว้บ้างนะคะ เช่น แผลผ่าตัดมีให้ 3ที่ คือ 1.บริเวณรักแร้ 2. ปานนม 3.ใต้ราวนม รวมถึงการเลือกใส่ซิลิโคนระหว่างเหนือกล้ามเนื้อ และใต้กล้ามเนื้อ และประเภทของซิลิโคนต่างๆ สักพักคุณหมอก้อเข้ามาค่ะ ถามว่าทุนเดิมตอนนี้คัพอะไร แอบเขิรนิดนึงค่ะ ตอบว่าAค่ะ คุณหมอถามต่อว่าหลังจากทำแล้วอยากได้คัพอะไร เลยบอกขอCค่ะ คุณหมอก้อให้ลองเลือกซิลิโคนแบบต่างๆค่ะ สรุปและสรุป คือเลือกแผลผ่าที่รักแร้ค่ะ และเลือกใส่ใต้กล้ามเนื้อ คุณหมอให้ใส่2ข้างไม่เท่ากันค่ะ เพราะเดิมเป็นคนที่หน้าอกไม่เท่ากันและเห็นค่อนข้างชัดจากรูปด้านบน คุณหมอเลยสรุปให้เลือกเป็นสองตัวเลือกค่ะ ระหว่าง แบบที่หนึ่ง ออริแกน ซ้าย350cc ทรงธรรมชาติ ขวา380ccทรงพุ่ง และแบบที่สอง ซ้าย295ccทรงธรรมชาติ ขวา350ccทรงพุ่งค่ะ หลังจากนั้นก้อจ่ายมัดจำและนัดวันเป็นวันพรุ่งนี้ค่ะ 14พค56 หลังจากกลับมาบ้านก้อแอบเวิ่นเรื่องไซส์ที่คุณหมอให้มาค่ะ ว่าจะเลือกแบบไหนดี 1หรือ2 เพราะตอนแรกกลัวแบบที่หนึ่งจะใหญ่ไปแบบที่สองก้อกลัวจะเล็กไป และก้อได้คำตอบเป็นเสียงเดียวกันค่ะ ว่าควรเลือกแบบที่หนึ่ง เพราะ หลังการผ่าใต้กล้ามเนื้อจะทำให้ขนาดที่เลือกไว้จาก380ccจะได้350ccค่ะ และก้อจาก350ccก้อจะลดลงเหลือประมาน320ccค่ะ และทุกคนก้อเชียร์ว่าทำทั้งทีจัดใหญ่ๆเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องมาแก้ใหม่อีก สรุปก้อเลยตัดสินใจตามนั้นค่ะ พรุ่งนี้ได้คิวผ่าตัดคิวที่สามค่ะ ยังไงช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าใหม่นะคะ จุ๊บๆ
เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ สวยปลอดภัยคะ
ขอให้ออกมาสวยนคะ รอชมรูปค่า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-19 19:17:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะ เดี๋ยวจะอัพรูปวันแรกที่กลับมาบ้านให้ชมกันค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-19 19:21:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อาการโดยรวมเป็นไงบ้างค่ะ หลังจากผ่าวันแรกๆ
สวยค่ะรอชมนะคะ
สวยจังเลยค่ะ  ทรงสวยมาก
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 21:37:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไปแล้ว6วัน อาการเจ็บก้อเริ่มลดลงค่ะ วันแรกที่ออกจากรพ ทำอะไรเองไม่ได้เลยค่ะ เจ็บระบมไปหมด ต้องให้พี่สาวเช็ดตัวให้ค่ะ เพราะแผลยังโดนน้ำไม่ได้ จนประมานวันที่สามเริ่มขยับแขน และก้อลุกเองได้ค่ะ ช่วงนี้ต้องระวังเรื่องอาหาร ต้องงดของดอง แอลกอฮอล์ อาหารทะเลค่ะ เมื่อวานไปตัดไหมมา(ครบ5วัน) แล้วต่อด้วยการนวดปลดถุงเต้านม เป็นการนวดเพื่อเคลื่อนที่ของถุงซิลิโคนไม่ให้เกิดพังผืดค่ะ ต้องบอกก่อนว่าเจ็บมากๆ จุกจนพูดไม่ออกน้ำตาซึมเลยค่ะ แต่นวดเสร็จเรียบร้อยก้อสบายตัวขึ้นค่ะ รู้สึกน้องนมนิ่มขึ้น แต่หลังจากกลับมาก้อต้องนวดทุกวันนะคะ เพื่อให้น้องนมนิ่มสวยเป็นธรรมชาติ ช่วงแรกนี้เวลาจะทำอะไรจะไม่ค่อยสบายตัวค่ะ เพราะยังเจ็บแผลอยู่ต้องทนค่ะ เพื่อความสวย อิอิ เดี๋ยวจะรีวิวแผลที่รักแร้ก่อนตัดไหมให้ดูนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 21:45:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แววสวยมาเลยค่ะ ^^ ทำเคสคล้ายๆเราเลย 2ข้างคนละทรง คนละไซร์ หมอธีให้ ขวา340ทรงกลม ซ้าย320ทรงธรรมชาติ ขอถามนิดนึงน๊า ไม่ทราบว่าเนินหน้าอก2ข้างด้านบนเท่ากันไหมคะ เพราะของเราเนินข้างทรงธรรมชาติ สูงกว่าพอสมควรเลยจ้า ^^"
แววสวยมาเลยค่ะ ^^ ทำเคสคล้ายๆเราเลย 2ข้างคนละทรง คนละไซร์ หมอธีให้ ขวา340ทรงกลม ซ้าย320ทรงธรรมชาติ ขอถามนิดนึงน๊า ไม่ทราบว่าเนินหน้าอก2ข้างด้านบนเท่ากันไหมคะ เพราะของเราเนินข้างทรงธรรมชาติ สูงกว่าพอสมควรเลยจ้า ^^"
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 19:39:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bie27 เมื่อ 2013-5-21 22:39
แววสวยมาเลยค่ะ ^^ ทำเคสคล้ายๆเราเลย 2ข้างคนละทรง คนละ ...

เนินฝั่งทรงธรรมชาติสูงกว่านิดหน่อยจ้า คุณbie 27 ทำมารึยังคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-22 20:03:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องการยกแขนมากเลยค่ะ วันนี้ครบ8วันละ แขนยกได้สุดแต่ต้องเอนไปด้านหน้า แบบประมาณ120องศาอ่ะค่ะ ตอนนี้ยังยกแล้วชูแขนแบบ180องศาไม่ได้เลย อยากถามเพื่อนๆว่า ใช้เวลาในการยกแขนได้สุดๆเลย กี่สัปดาห์คะช่วยให้ข้อมูลหน่อยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bie27 เมื่อ 2013-5-29 15:09
ต้นฉบับโพสต์โดย kunamm เมื่อ 2013-5-22 19:39
เนินฝั่งทรงธรรมชาติสูงกว่านิดหน่อยจ้า คุณbie 27 ทำมาร ...

ทำมาเกิอบเดือนแล้วค่ะ ตอนนี้ก็พยายามกดเนินลง เนินไม่เท่ากัน ^^" ของตัวเองเท่ากันยังจ๊ะ ? อยากเห็นรูปจัง
เรื่องยกแขนสุดอาทิตย์แรกต้องพยายามนะคะ ไม่งั้นเดี๋ยวมันยึดมากจะยกลำบาก ของเราหลังตัดไหม1 อาทิตย์ กว่าจะยกได้สุด ปวดเส้นเชียว แต่ถ้าได้แล้วจะไม่ปวดเลย สู้ๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้