ดู: 3986|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หมอเทพ 7/5/56 ใต้กล้ามเนื้อ 350 cc ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ขอยังไม่เล่ามากนะคะ ก่อนทำเราสูง 157 นน. 47 ค่ะะ สัดส่วน 30-28-36 เราเคยฉีดฟิลเลอร์มาแล้ว ข้างละ 150 cc ค่ะ ทำเมืีอวานเวลา 15.00น. ค่ะ แต่คุณหมอให้เอาสายเดรนกลับมาด้วยอ่ะค่ะ กลับตอน 21.00 น. ค่ะ หมอให้ 350 ใต้กล้ามเนื้อค่ะ อยากรู้ว่าใครเคยต้องเอาสายกลับบ้านบ้างป่ะคะ  

เพิ่มเนื้อหา (2013-5-21 19:52):
มีภาพอัพเดทด้านล้างนะคะ
คนที่เอาสายกลับมาแสดงว่าเลือดยังไหลอ่ะค่ะ อาจเป็นเพราะทานอาหารเสริมอ่ะค่ะ
เอากลับไปกอด1 คืน เหมือนกันคะ ไม่มีอะไรทำใจสบายๆ อีกวันก็ไปเอาออกค่ะ ( เรากินยาไซนัสก่อนผ่ามานานเลือดเลยเข้ม)

แสดงความคิดเห็น

ขอบใจจ้าคุนhappy ^^  โพสต์ 2013-5-24 18:29
คุณอ้อม หน้าอกจ๋วยนะคะ  โพสต์ 2013-5-24 18:21
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 23:19:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่ของเราหมอนัดอิกทีวันที่ 10 เลยจ้า 3 วันเลยทีเดว T_T
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aompersia เมื่อ 2013-5-9 10:32
ต้นฉบับโพสต์โดย sugarcane_14 เมื่อ 2013-5-8 23:19
ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่ของเราหมอนัดอิกทีวันที่ 10 เลยจ้า  ...

บางคนก็3วัน เพื่อความแน่ใจน่ะค่ะ ว่าเลือดสีจางหรือยัง ของเราวันไปดึงอีกวันเลือดยังเข้มอยู่เลย อิอิ (แถมตอนอยู่ห้องพักฟื้น น้ำเกลือไม่ไหลด้วย ผู้ช่วยเพิ่งมาเห็นตอนจะกลับแล้วอ่ะ)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 00:14:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ดีขึ้นเยอะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะคะ

ก่อนอื่นอยากจะบอกว่าประสบการณ์เรากะคลีนิคดีมากค่ะ ไม่มีส่วนใดขุ่นข้องหมองใจ แถมประทับใจอิกต่างหาก เริ่มเลยนะคะ

วันที่ 1 (7/5/13)
หมอนัดตอนบ่าย 2 ค่ะ เพราะมีเหตุจำเป็นค่ะ ไปถึงตามธรรมเนียมยื่นบัตร จ่ายเงิน เซ็นเอกสาร เรียบร้อยแล้วรอหมอค่ะ หมอมีเคสแปลงเพศสาวเวียตนาม 2 ท่าน ลงมาก้อมีคิวสัมภาษณ์จากทีวีเกาหลีค่ะ เลยรอนานนิดนึง ระหว่างรอผู้ช่วยหมอก้อให้เปลี่ยนชุด และเขียนชื่อที่หน้าอก และเขีบนไว้ว่าเคยฉีดฟิลเลอร์ค่ะ ระหว่างรอก้อเม้ากะน้องที่มาตรวจหน้าอกไปเพลินๆ พอหมอสัมภาษณ์เส็ด ก้อเรียกเราเข้าห้อง บทสนทนาดังนี้ค่ะ
หมอ : เอาใหญ่มั้ย
เรา : ใหญ่ค่ะ แต่แพลนจะมีลูกอีก 1 คนค่ะ
หมอ : 300 แล้วกัน
เรา : 350 ไหวมั้ยคะ
หมอ : ได้ๆ

จบแล้วค่ะ บทสนทนา 555 หมอไม่ได้ถามอาชีพนะคะ คงเหนจากประวัติคนไข้ ธุรกิจส่วนตัวค่ะ เพราะเหลือคนเดียวที่ทำนมในวันนั้นเลยชิลๆค่ะ เส็ดแล้วก้อขึ้นข้างบนเลยค่ะ ขึ้นไปเจอผู้ช่วยกะลังเมามันกันมาก เหมือนเพิ่งทานข้าวกันเส็ด อารมณ์ดี หัวเราะคิกคัก บอกว่าคนเดียวเองหรอนึกว่าหลายคน ก๊ากๆๆๆๆ เค้าก้อหัวเราะกันไป ในใจเราก้อว่าเออดีจัง เจอเค้าอารมณ์ดี ล้างเท้าเส็ดขึ้นเตียงนอนค่ะ เจาะน้ำเกลือ ไม่เจ็บเลยค่ะ ระหว่างจับโน่นี่ รัดแขน ราดเบตาดีน ก้อคุยกันสนุกสนานค่ะ พี่แกบอก เอา 800 ไปเล้ย เราเลยบอกว่าอันนั้นต้องใส่พุงหนูค่ะ ก้อฮาๆกันไป สักพักเอาผ้ามาปิดตา แล้วก้อไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ ... ไม่ได้ไปสวนสนุกอ่ะ จำได้แค่ว่าภาพเหลืองๆ เหนหมอด้วย เหมือนคุยกะหมอว่าเอาเหนือหรือใต้ดี แต่ไม่รุจิงๆได้คุยป่ะนะคะ เหมือนอยากพูดแต่พูดไม่ได้ แค่นั้นเองค่ะ

ตื่นมาตอนย้ายเตียงแล้ว อยากหลับอย่างเดียว ไม่ได้อยากอ้วกอะไร อยากแต่จะนอน เค้าก้อให้นอนต่อค่ะ สักพักมาปลุกไหวรึยังคะ ลองดูนะ ค่อยๆลุก อยากอ้วกมั้ย เราก้อเหมือนเบลอๆ เลยขอถ้วยมาไว้ก่อน แต่ไม่อ้วกค่ะ เหมือนแค่เรแๆออกมา เพราะว่าเราอดอาหารตั้งแต่ 3 ทุ่มอ่ะค่ะ แล้วเค้าก้อพยุงเราลงไปข้างล่าง ไปนอนรอแฟน ตอนนั้น 2 ทุ่มแล้วค่ะ กว่าแฟนจะมาเกือบ 3 ทุ่ม ผู้ช่วยก้อดูแลเป็นอย่างดี เดินไปส่งที่รถ ดูแลของให้ทุกอย่างค่ะ ห้ามประคบร้อนเย็น ห้ามคลายผ้านะ จำๆด้แบบมึนๆค่ะ แต่เรายังไม่ได้เอาสายเดรนออกนะคะ เอากลับไปนอนกอด 3 วันค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 00:14:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปเป็นอาการรายวันนะคะ

วันที่ 1
มึนยาค่ะ นอนอย่างเดียว ลุกขึ้นลงไม่ได้ ปวดตึงหลัง ไม่ได้ก้มมองนมตัวเองเลย มันตึงๆตลอดเลย สรุปง่อยค่ะ

วันที่ 2
ยังลุกเองไม่ได้เหมือนเคย ต้องมีคนทำให้ทุกอย่างนะคะ เช็ดตัว เข้าห้องน้ำ เดินเองไหวค่ะ แต่ลุกเองไม่ได้ พอตกดึก ปวดหลังและแน่นมากๆๆๆๆๆ แต่พยายามลุกเองเริ่มได้แล้วค่ะ นอนท่าไหนก้อไม่สบาย ตื่นบ่อย เข้าห้องน้ำบ่อยค่ะ หัวเหอกระเซอะกระเซิงค่ะ เดินตัวงอ เพราะหลังไม่ไหวค่ะ

วันที่ 3
วันนี้รู้สึกแย่ที่สุดค่ะ เจ็บมาก นอนไม่ได้ ตึงไปหมด ลำบากทุกอย่าง ถึงขนาดบอกแฟนว่าขอโทดที่ไปทำไม่น่าเลย มันทรมานมากเลย ลุกเองได้แล้วแต่ปวดหลังเหลือเกิน ต้องลากสายเดรนตลอดๆอีก รอวันพุ่งนี้แทบไม่ไหว จะได้คลายผ้าสักที

วันที่ 4
ตื่นมาตั้งแต่ 6 โมงเพราะนอนไม่ได้ค่ะ หมอนัด 9.30 ถึงตรงเวลาค่ะ ไปเจอ จนท หย้าเค้าเตอร์ก้อพูดจาเรียกเราลูกทุกคำ ก่อนอื่นถอดสายเดรนออกก่อนค่ะ อันเนี้ย สำหรับเราทรมานโคดดดด เพราะไม่มีการมึนยา หรืออะไรมาก่อน สดๆ ล้วนๆ รู้สึกได้ถึงทุกอณูของสายที่เคลื่อนผ่านผิวหนัง พี่เค้าบอกเงยหน้าขึ้นนะลูก อย่าร้องไห้ เส็ดแล้วก้อฉีดยาแก้อักเสบ 2 หลอดใหญ่ค่ะ รู้สึกถึงการเคลื่อนไหวของตัวยาสู่หน้าอกเลยจิงๆค่ะ แงๆ เส็ดแล้วก้อนอนรอ 5 นาที แล้วพันผ้าใหม่ค่ะ ดีขึ้นมากๆๆๆๆเลย แต่ตอนนั้นเดินเป็นซากศพเลยค่ะ เพราะชาที่แขนถึงปลายมือข้างขวา เป็นอยู่จนเกือบเย็นก้อดีขึ้นค่ะ กลับจากคลินิคไปพักที่บ้านย่านบางนา เราก้ออยากกลับบ้านเลย แต่สามีพาไปสระผมอิ๊กกก .. เออก้อได้วะ ก้อเปนซากศพไปนอนสระผมอีกแหละค่ะ พูดเยอะก้อเหนื่อยนะคะ เลยให้แค่เป่าผม และถักเปียเก็บผมให้จะได้ไม่รกหน้าค่ะ กลับมาบ้านดีขึ้นเยอะ เริ่มเดินสะดวก คล่องขึ้น ไม่เจ็บแผล ไม่อะไรแล้วค่ะ นอนสบายยยยกว่าเดิมมากๆเลยค่ะ

วันที่ 5
ดีขึ้นตามลำดับค่ะ ลุกขึ้นเองสบายๆ เดินไปหยิบโน่นนี่ได้ แปรงฟันเองด้วย แต่ล้างหน้าไม่ไหวค่ะ ก้มเยอะเกิน ที่สำคัญ 555 เปรี้ยวซ่าออกไปชอปปิ้งค้า ไปยืมรถเข็นเมกะบางนา ให้สามีเข็นพาออกไปทานข้าวที่เมกะบางนา ชอปปิ้ง สบายใจ แต่เดินมากไม่ไหวนะคะ ยังปวดหลังนิดๆ และเริ่มแปล๊บๆที่ใต้ฐานนมค่ะ เป็นด้านซ้ายบ่อยกว่าขวาค่ะ เพลินและ Happy มากค่ะ เหมือนเสื้อผ้าวิ่งมาหาเราให้เราเลือก แบบไม่ต้องเดินอ่ะค่ะ 555 กลับบ้านมานอนไม่หลับเลย ไม่ใช่เพราะปวดนะคะ แต่เหมือนอะดรีนาลีนหลั่งมากเกินอ่ะค่ะ 555 ... อ่อ เรากินทุกอย่างเลยนะ หิวบ่อยด้วย อาหารทะเลฟาดเรียบ ปลาดิบก้อกิน ไม่รุเปนไรป่าวคะ ?

วันที่ 6
วันนี้ก้อเริ่มอยากทำไรเองบ้างแล้ว ทำกับข้าวค่ะ 2 อย่างเลย ค่อยๆทำ เหนื่อยง่ายกว่าเดิมค่ะ ทำๆหยุดๆ เพราะเอื้อมมากไม่ได้ แต่ทำได้เกือบทุกอย่างแล้ว แผลไม่เจ็บ มีแป๊บๆที่บอกอย่างเดียวค่ะ อีก 2 วันหมอนัดอีกรอบปล้วจะมาอัพเดทนะค้าาาาา

สรุปถึงตอนนี้นะคะ วันทำชิลค่ะ แต่ 3 วันแรกสาหัสค่ะ จากนั้นคุณก้อจะเริ่มคิดอย่างเดียวล้วหล่ะค่ะว่า ถ้าตัดไหมแล้วจะใส่ชุดไหน 55555 ใครอยากทำ ทำเลยค่ะ เจ็บแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ .. บางคนบอกว่าผ่าตัดคลอดลูกเจ็บกว่า ส่วนตัวเราว่าทำนมทรมานกว่าอ่า แงๆ
อ่านรีวิวเพลินมากเลยค่ะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 10:20:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sugarcane_14 เมื่อ 2013-5-13 10:21
ต้นฉบับโพสต์โดย meganeth เมื่อ 2013-5-13 02:01
อ่านรีวิวเพลินมากเลยค่ะ ^^

กว่าจะมีอารมณ์เขียนรีวิว หลายวันเลยค่ะ แต่รุสึกตัวเองดูเปนคนอารมณ์ดีขึ้นอ่ะ พอมีนมแล้ว เกี่ยวกันป่าวน้า อิอิ

^^  โพสต์ 2013-5-13 23:32
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 10:25:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันแรกค่ะ และ 3 วันอยู่สภาพนี้ค่ะ

วันที่ 4 คลายผ้าแล้วค่ะ

วันที่ 4 คลายผ้าแล้วค่ะ
ตอนที่ถอดสายเดรสแล้วฉีดยาแก้อักเสบเค้าฉีดที่ไหนทำยังไงค๊ะ สงสัยมากเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 13:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyy เมื่อ 2013-5-13 13:06
ตอนที่ถอดสายเดรสแล้วฉีดยาแก้อักเสบเค้าฉีดที่ไหนทำย ...

ที่รักแร้จะมีเหมือนทางให้ใส่ยาค้างไว้อยู่ค่ะ แต่ 3 วันที่อยู่กะมันไม่เจ็บนะคะ พอตอนฉีดยาเลยไม่ต้องลงเข็มอีกค่ะ

ฟังแล้วน่ากัวจังเลย  โพสต์ 2013-5-13 20:08
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 23:13:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Update ค่ะ

วันที่ 7
วันนี้สบายตัวขึ้นมาก เดินตัวตรงได้ และไม่เจ็บไม่ปวดแผลอะไรเลย แต่ถ้าตื่นเช้ามาเวลาลุกจะแปลบๆใต้ฐานนมเหมือนเคยค่ะ ที่สำคัญระดับความแข็งแรงของเราวัดได้จากการทำกับข้าวค่ะ วันนี้ทำ 3 อย่างเลย ถือว่าเกือบ 80 % แล้วค่ะ มีแค่เอื้อมแขนไม่สุด กะคันตามขอบๆผ้าพันเองค่ะ และวันนี้ออกไปซื้อ Mederma มาค่ะ เภสัชบอกว่าให้ทาตอนที่แผลตกสะเก็ดแล้วจะหายดีกว่าแผลที่ยังไม่ค่อยแห้งดีนะคะ พุ่งนี้หมอนัดตัดไหมแล้วค่ะ เดี๋ยวอัพเดทภาพหลังถอดผ้านะคะ แต่ตอนนี้ขออัพเดทเมนูอาหารเมื่อเช้าแทนก่อนแล้วกันค่ะ .... 555

3 เมนูในวันนี้

ยำไข่ดาวกุ้งสดแบบเน้นๆ

เก่งจัง ทำกับข้าวเองได้แล้ว น่าทานมากอ่ะ  โพสต์ 2013-5-21 20:09
หิวววววววว T^T  โพสต์ 2013-5-13 23:40
น่าทานจัง ^^  โพสต์ 2013-5-13 23:33
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 19:22:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทวันที่ 8 หลังการผ่าตัด

หมอนัดไปตัดไหมนะคะ เป็นเจ้าหน้าที่ตัดไหมให้ครึ่งเดียวก่อนค่ะ เพราะกลัวแผลยังไม่แห้งดีแล้วจะปริ แล้วก้อไม่ต้องพันผ้าแล้วค่ะ หลังตัดไหมเส็ดก้ออาบน้ำได้เลยค่ะ ถูสบู่ที่แผลได้ตามปกติ จะมีรอยรัดของผ้าเป็นรอยช้ำๆ และก้อรอยของผ้าเทปติดแน่นมากค่ะ ต้องค่อยๆถู เคล็ดลับที่เราใช้คือ น้ำมันมะรุมค่ะ ลองใช้เบบี้ออยไม่ออกนะคะ น้ำมันมะรุม ลูบๆเอาผ้าเช็ดก้อออกเลยค่ะ และยังเป็นตัวช่วยสมานแผลด้วยค่ะ

image.jpg (98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 19:35:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sugarcane_14 เมื่อ 2013-5-21 19:57

หลังจากตัดไหมออกครึ่งนึงแล้ว หมอก็จะนัดอีก 3 วันเพื่อมาตัดไหมออกทั้งหมด ระหว่างนี้ ทำงานได้ตามปกติแล้วค่ะ แต่อาการที่หนักใจมากคือพุงป่องมากๆๆ ตัวบวม แบบแทบจะไม่มีเอวเลย สักวันที่ 11 หลังผ่าตัด เร่มมีเม็ดสิวขึ้นที่หน้าอกค่ะ ก็เตรียมใจไว้แล้วว่าจะขึ้น แต่พุงนี่สิ ไม่ได้เตรียมใจไว้เลย

เรานอนโนบรา กลางวันใส่เดาะอกหรือสปอร์ตบรานะคะ มองทรงนมตัวเองไม่ออกจิงๆ แล้วตื่นเช้ามาจะมีอาการตึงๆอยู่ค่ะ เหมือนคัดหน้าอก แต่สักพักจะหายไปค่ะ

วันที่ 11 หลังผ่าตัด

หมอนัดตัดไหมทั้งหมดนะคะ ใช้เวลาไม่นานค่ะ ตอนตัดไหมออกมาทันทีถ่ายรูปไว้ได้สภาพนี้ค่ะ น่ากัวมากกกกก

หลังจากตัดไหมทั้งหมด วันรุ่งขึ้นก้อสามารถขับรถได้นะคะ ขับแบบระวังๆนิดนึง แต่สบายๆค่ะ เอื้อมมือได้เกือบสุด แต่ไม่อยากเอื้อมมากกัวแผลปริ ระหว่างนี้ยังไม่ได้ทา Mederma นะคะ เอาจ้ำมันมะรุมทาก่อนนอนค่ะ แผลแห้งดีค่ะ รอตกสะเก็ดค่อยทา Mederma

สิวที่หน้าอกขึ้นเป็นจำนวนมากค่ะ ก็พยายามทำความสะอาดและไม่ไปจับมันมาก ปรึกษาคุณมิ้วบอกให้ทานน้ำเยอะๆค่ะ อาการพุงป่องยังป่องะบวมอยูมากตอนนี้เลยขอศึกษาข้อมูลมาให้ดพื่อนๆลองพิจารณากันเผื่อเป็นประโยชน์ถึงสาเหตุการเกิดสิวค่ะ

image.jpg (200.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 19:49:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sugarcane_14 เมื่อ 2013-5-21 20:24

^
^

ขอโทดนะคะ ภาพอาจสลับกันบ้างค่ะ

มาว่ากันด้วยเรื่องสิวที่หน้าอก ซึ่งคิดว่าเกี่ยวโยงมากับอาการพุงป่องค่ะ ...

ลักษณะสิวที่เกิดจะเป็นสิวอักเสบ เม็ดแดงๆ บางคนลามขึ้นหน้าขึ้นคอ ขึ้นหลังซึ่งเป็นสิวที่เรียกว่าสิวเสตียรอยด์ค่ะ คาดว่าจะเกิดจากตอนที่มีการฉีดยาแก้อักเสบเข้าที่รักแร้ 2 ข้างเพื่อบรรเทาอาการเจ็บปวดและรักษาอาการอักเสบของร่างกายค่ะ เสตียรอยเป็นกลุ่มฮอร์โมนจำพวกหนึ่งค่ะ มีโครงสร้างคล้ายคอเรสเตอรอล ซึ่งร่างกายสร้างได้เองจากต่อมหมวกไต แต่คนเราสามารถรับเสตียรอยด์ได้มากน้อยต่างกัน ดังนั้นการฉีดเข้าร่างกายในปริมาณมาก จึงมีฤทธิ์เฉียบพลัน จะเห็นได้ว่างบางคนจะมีอาการแขนอ่อนแรงบางขณะ (เราเป็นทันทีคือแขนชาหลังฉีดยา) ส่วนอาการตัวบวมก้อเป็นอาการข้างเคียงของคนที่ใช้เสตียรอยด์อยู่แล้วค่ะ หน้าและพุงจะบวมก่อนเป็นอันดับแรก บวกกับการที่มีการผ่าตัด ระบบขับถ่ายก้อทำงานได้ไม่ดีด้วยค่ะ

ดังนั้นที่เคยได้ยินคุณหมอบอกว่าไม่ต้องไปทำอะไรมัน เพราะจะหายไปเอง หรือคำแนะนำให้ดื่มน้ำมากๆจึงเป็นทางออกที่ดีที่สุดค่ะ เพราะเสตียรอยด์จะถูกขับออกทางปัสสาวะ จะเห็นได้ว่าช่วงแรกเราจะปัสสาวะบ่อยมากนะคะ และมีิกลิ่นยาด้วย ส่วนเราเลือกการออกกำลังกายเบาๆ เข้าห้องสตีม เพื่อขับเหงื่อออกมาให้มากที่สุด ดื่มน้ำมากๆ และบางทีตอนนี้แอบทานสมุนไพรรางจืดเพื่อขับพิษด้วยค่ะ

ยังไงวิธีคิดนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะคะ ถูกผิดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ แต่ทำแล้วพุงลดลงจิงๆค่ะ ^^

สุดท้ายนี้ฝากรอยแผลทั้งซ้ายขวาล่าสุดหลังผ่าตัด 15 วันทาด้วยน้ำมันมะรุมมาฝากค่ะ

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 20:01:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพเม็ดสิวที่หน้าอกค่ะ มันเอียงอ่ะ ภาพ origi มันไม่เปนน้า
ขอบคุนข้อมูลดีๆนะคะ เป็นประโยชน์ อ่านแล้วไม่เบื่อค่ะ เกาะติดขอบกระทู้รอชมรีวิวเรื่อยๆนะคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะเข้ามาเก็บตอนนี้น้องนมเป้นไงบ้างคะอัพเดทให้ชมทีน้า เราจะไปทำเดือนหน้าค่ะจะขอหมอเท่านี้อ่าค่ะและใต้กล้ามเนื้อด้วย พอดีมีคนที่ทำมาก่อนบอกถ้าจะมีน้องให้ใส่กล้ามเนื้อเพราะเวลาตรวจเช็คมะเร้งและให้นมน้องจะไม่เสียรูปทรง อันนี้รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 13:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ทำมาได้ 45 วันแล้วค่ะ ก้อเล็กลงตามระเบียบ แต่ยังคัพ C อยู่ค่ะ ตอนนี้ไม่มีอาการเจ็บใดๆแล้วนอนกลิ้ง นอนคว่ำได้ทุกท่าค่ะ หมอให้นวดท่าบีบฐานนมขึ้นมาท่าเดียวค่ะ ไม่ต้องนวดมาก เพราะเสริมใต้กล้ามเนื้อหากขยับแขนถือเป็นการนวดไปในตัวอยู่แล้วค่ะ ฉีดคีลอยด์ที่แผลข้างขวา 1 ครั้งค่ะ

สิวที่หน้าอกยุบลงไปทั้งหมดภายใน 2 สัปดาห์หลังสิวผุดค่ะ ใช้วิธีดื่มน้ำเยอะๆ ออกกำลังให้ขับพิษออก เข้าสตรีมด้วยค่ะ ตอนนี้มีรอยอยู่บ้างแต่ยุบหมดแล้วค่ะ

แผลที่รักแร้หายดีแล้วค่ะ ยกมือได้สุดในทุกท่าทาง 555 แผลข้างขว้จำชัดกว่านะคะ โดยรวมพอใจค่ะ แต่อยากให้หายเร็วๆจะได้ใส่แขนกุดได้บ้าง

สุดท้ายนี้ ฟินชีวิตมากค่ะหลังจากมีหน้าอก แต่ไม่รุว่าทรงเราสวยไม่สวยอ่ะค่ะ ช่วยกันวิจารณ์หน่อยนะคะ เหมือนออกข้างเล็กน้อย และห่างป่ะคะ
ทรงสวยแล้วค่ะ ห่างประมาณนี้กำลังสวยค่ะดูเป็นธรรมชาติดี
แผลสวยมาก อยากรู้น้ำมันมะรุมซื้อที่ไหนคะ แผลเราไม่สวยเลย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-22 12:54:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnnnoooo เมื่อ 2013-6-22 09:42
แผลสวยมาก อยากรู้น้ำมันมะรุมซื้อที่ไหนคะ แผลเราไม่ส ...

ในเน็ทน่าจะมีขายนะคะ พอดีที่บ้านเราเป็นร้านสุขภาพเลยมีอยู่แล้วจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้