ดู: 11111|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ใครเป็นโรคไทรอยด์ แล้วทำจมูกมาบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่า เป็นโรคไทรอย ทำการผ่าตัดเสริมจมูกได้ไหมคะ
พอดีว่าอยากจะทำจมูกคะ เลยลองศึกษาดู และก้ได้ตตัดสินใจโทไปจองคิวที่ บีบี ยู เชียงรายมาคะ
เพราะว่าอยู่ในช่วงโปรพอดี และจะไปเที่ยวที่เชียงรายด้วยคะ แต่ทางคลีนิคไม่แนะนำให้ทำคะ เพราะว่าเป็นโรคไทรอยด์
เพราะว่าก่อนผ่าตัดทางคลีนิคเค้าจะให้หยุดทานยาทุกอย่างที่ทานอยู่ แล้วก้บอกว่า โรคไทรอยด์ถ้าหยุดทานยา จะมีปัญหาเรื่องเกล็ดเลือด
และไทรอยด์จะเห่อ จึงไม่แนะนำให้ทำคะ
แต่พอดีว่าเราไปรักษาอาการที่เป็นพิษ จนตอนนี้เป็นฮอร์โมนต่ำแล้ว
แล้วเคยไปผ่าฟันคุดมาแล้ว(เกี่ยวไหม) หมอแค่ให้ทานยาปกติ ไม่ให้มันเห่อ แล้วก้ทำการผ่าตัดได้
เราก้ถามพี่ของเพื่อนเราแล้วนะ เค้าก้เป็นเหมือนกัน แต่เค้าก้ ทั้งทำ ทั้งแก้ ไม่เหนเป้นไร เรางง มาก เลย ใครช่วยตอบปัญหาของเราที
หาข้อมูลเหมือนกันค่ะ เจ้าของกระทู้สรุปว่าได้ทำจมูกมะคะ เราก้อเปนไทรอยเป็นพิษ จองคิว เครียทุกอย่างไว้แล้วอีกสองอาทิตจะไปทำคางอ่ะค่ะแต่คลีนิกเขาบอกว่าทำไม่ได้ เฟลมากกกก ;(
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-8 01:53:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ทำค่ะิทำมาจะเกือบปีละคะ คือที่แรกเปนพนักงานรับจอง ดูเหมือนจะไม่ค่อยอยากเสี่ยง เค้าก้บอกว่า เปนโรคนี้ไม่ได้ค่ะ แนะนำว่าไม่ควรทำ
แต่พอมาปรึกษาหทอใกล้บ้าน คือแค่คุยในไลน์ค่ะ หมอบอกเลยว่าได้ และให้ไปถามหมอที่รักษาโรคด้วย ว่าผ่าตัดได้ไหม หมอมี่รักษาก้ยอกว่าได้ค่ะ อันนี้มันแล้วแต่ที่รึเปล่าไม่รุ้นะคั แต่เจอแบบที่แรก ก้เสียความรุ้สึกเหมือนกันค่ะ ยังไงลองดูหลายๆที่ และปรึกษาหมอที่รักษาไทรอก่อนนัคะ
พอดีว่าวันพรุ่งนี จขกท ก้จะไปแก้ครั้งที่สอง ที่คลินิคเดิมค่ะ คือก้ทานยาตามปกติดเลย สาเหตุที่แก้ คือไม่โด่งค่ะ
ขอให้โชคดี ไม่ได้ทำรอบสองเหมือน จขกท นะคะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้