ดู: 22175|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] ไปทำปากบางกับหมอนก อโศกสุขุมวิท 21

[คัดลอกลิงก์]
นัดกับหมอวันที่ 5 ไปทำก็ทายาชาบริเวณปากค่ะ เวลาทำเจ็บเหมือนมดทั้งรังมารุมเหมือนที่เค้าบอกกันไว้เลย
น้ำตาก็ไหลอาบสองแก้ม น่ากลัวและแอบเสียว เสียงตัดดังฉับๆๆ
ก็ภาวนาให้มันผ่านไปไวๆๆ จะได้เสร็จสิ้นสักที (หมอแอบดุด้วย จะไม่ทำปากล่างให้เราอีก เพราะเราทำเสียงแอ๊ะๆ ก็ยาชามันเข้าไม่ถึงนี่ค่ะหมอ TT ) เราไม่ทนเจ็บหรอก เราก็บอกให้หมอเติมยาชา หมอก็บอกว่าเรานี่เติมมากกว่าชาวบ้านอีกนะ TT คือเราไม่อยากทนเจ็บอ่าค่ะ

อยากถามเพื่อนๆๆว่า ตรงติ่งเหมือนมันไม่เท่ากัน หรือว่าต้องรอดูไปเรื่อยๆใช่ไหมค่ะ
ก็พยายามกินยาตรงเวลาทุกวัน เช็ดๆนิดหน่อย แต่ไม่กล้าเช็ดเลือดที่มันแห้งติดกับไหมออกกลัวว่าจะอักเสบหรืออะไร
นี่ก็พยายามสุดๆๆเลยค่ะ ใจเย็นรอดูแผล

พยายามจะไม่เครียดอ่าค่ะ เพื่อนๆๆคนไหนเป็นแบบนี้ไหมค่ะ นานๆไปจะเท่ากันหรือเปล่าค่ะ
เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

สู้สู้นะคะ สวยแน่นอนเป็นกำลังใจให้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆๆนะค่ะ TT ยังบวมอยู่เลยค่ะ คงต้องใจเย็นๆรอดูทรงต่อไป ^^  โพสต์ 2013-5-6 23:36
เราก็จะนัดไปทำอยุ่เดือนหน้า แต่ทำแค่ด้านบนให้เป็นกระจัีบเพราะริมฝีปากเราไม่ได้ใหญ่
แอบเสียวนิดๆแต่ก็อยากทำ อิอิ

อัพเดทเรื่อยๆนะคะ จะได้มาเก็บข้อมูลค่ะ
สู้ๆค่ะ
รอดูซักระยะครับซักหลังตัดไหมน่าจะเห็นชัดขึ้น หมอคนนี้ก็แย่จังมาดุลูกค้าอีก ไม่ได้ขอทำฟรีๆซะหน่อย

ดูแล้วก็น่าจะO อยู่นะ ขอให้ออกมาสวยๆนะคะ  โพสต์ 2013-5-6 21:56
เราทำเมื่อวันศุกร์เลยตะเองตัวนี้กัวว่าจะหุบปากไม่ได้ เพราะรู้สึกว่าบางมาก รอยุบเนี๊ย ตอนี้เห็นฟันเหยินเต็มๆเลย

ของตัวเองเป็นยังไงบ้างค่ะ มารีวิวให้ดูกันด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2013-5-6 23:35
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 23:32:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เทาเทา เมื่อ 2013-5-6 20:55
เราก็จะนัดไปทำอยุ่เดือนหน้า แต่ทำแค่ด้านบนให้เป็นก ...

ค่ะ ขอให้ออกมาสวยนะค่ะ สู้ๆๆค่ะ เดี๋ยวเราจะรีวิวให้ดูเป็นระยะๆค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 23:35:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-5-6 21:36
รอดูซักระยะครับซักหลังตัดไหมน่าจะเห็นชัดขึ้น หมอคน ...

ขอบคุณมากๆๆค่ะ คงเป็นความคิดเรามั้งค่ะที่ไม่ทนเจ็บอ่า ก็เลยมีเสียงออกมา เรากลัวค่ะ ยาชามันไม่เข้าถึงง่าา
พยายามเช้ด เลือดออกนะ คะ เด่วเวลาตัดไหมจะเจ้บเอา ไม่ต้องกลัวค่ะ
ของจูน ใช่ น้ำเกลือฉีดๆๆ เลยค่ะ 55 ฉีดเสร้จ ก็ บีบน้ำเกลือใส่ผ้าก๊อต เอาแบบชุ่มๆแฉะๆเลยค่ะ ละค่อยๆซับๆๆ เขี่ยๆ เลือดออก น้ำเกลือแช่เย้นๆ นะคะ เวลา ล้างจะได้ไม่เจ้บ ไม่แสบ ชาๆดีค่ะ ทำเสดก็ใช้ผ้าก๊อตแห้งๆซับ ให้แห้ง ค่ะ
เรื่อง ความสวย อย่าเพิ่งไปสนใจค่ะ อย่าส่องกระจกบ่อย เพิ่งทำยังบวมอยุ่ค่ะ จูนจะ 2 ทิตก็บวมอยุ่ค่ะ
บางคนทำทิตเดียวกะหายบวม บางคน เป็นเดือนกว่าจะหายบวมค่ะ ปาก ต้องใช้เวลาอีก 3 เดือนค่ะ ถึงจะเข้าที่
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 14:03:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tranthip เมื่อ 2013-5-7 13:09
พยายามเช้ด เลือดออกนะ คะ เด่วเวลาตัดไหมจะเจ้บเอา ไม่ ...

ว่าแต่ถ้าเราเช็ดเลือดแห้งออกมันเจ็บมากไหมค่ะ แร้วเลือดจะไหลออกมาอีกไหมค่ะ เสียวมากๆๆเลย แต่เดี๋ยวจะลองเช็ดออกดูนะค่ะ ขอบคุณมาก
ขอให้ออกมาสวยๆนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย pathumvadee เมื่อ 2013-5-7 14:03
ว่าแต่ถ้าเราเช็ดเลือดแห้งออกมันเจ็บมากไหมค่ะ แร้ว ...

ไม่เจ้บ หรอกค่ะ ถึงได้บอกให้ใล้น้ำเกลือชุป ผ้าก๊อต แบบชุ่มๆ เลยค่ะ และใล้น้ำเกลือแช่เย้น ไม่เจ้บค่ะ ความเย้นจะทำให้ชาๆ ไม่เจ้บ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 15:17:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เอ็ดซ่า เมื่อ 2013-5-7 15:28
ขอให้ออกมาสวยๆนะครับ

ขอบคุณค่า ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 15:17:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tranthip เมื่อ 2013-5-7 17:26
ไม่เจ้บ หรอกค่ะ ถึงได้บอกให้ใล้น้ำเกลือชุป ผ้าก๊อต  ...

โอเครค่ะ จะทำตามตัวเองบอกเลย ฮ่าาาา
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 15:17:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tranthip เมื่อ 2013-5-7 17:26
ไม่เจ้บ หรอกค่ะ ถึงได้บอกให้ใล้น้ำเกลือชุป ผ้าก๊อต  ...

โอเครค่ะ จะทำตามตัวเองบอกเลย ฮ่าาาา
ของเราไปแก้มาวันนี้ ตอนแรกเบี้ยวซ้าย ตอนนี้เบี้ยวขวา คือไม่เข้าใจหมดเลยว่าตั้งใจทำรึเเปล่า รู้สึกแย่มาก ยาชาก้อไม่ชา ทำทีไรเจ็บทุกที เราเคยทำจมูกและก้อปากมาแล้ว แต่ไม่รู้สึกเจ็บเลย ของหมอนก ยาชาไม่ดีหรืออะไรก้อไม่รู้ รู้สึกแย่มากๆ ตอนนี้เครียดม่ก อยากจะตาย
คุณ pathumvadee ตอนนี้ปากเป็นยังไงบ้างค๊ะ สวยขึ้นรึยัง อยากดูรีวิวค่ะ เพราะเราก้อทำหมอเดียวกันกับคุณ สภาพจิตใจตอนนี้รู้สึกแย่มากค่ะ
คุณ pathumvadee ตอนนี้ปากเป็นยังไงบ้างค๊ะ สวยขึ้นรึยัง อยากดูรีวิวค่ะ เพราะเราก้อทำหมอเดียวกันกับคุณ สภาพจิตใจตอนนี้รู้สึกแย่มากค่ะ

ย่ำแย่ค่ะ ปากบนเราไปเลย แก้ไม่ได้แร้ว  โพสต์ 2013-10-27 03:10
จริงด้วยทำไมหมอพูดจาไม่ดีเลยอ่ะ ไม่ได้ทำฟรีซะหน่อย

เค้าพูดแบบขวานผ่าซากอ่ะค่ะ  โพสต์ 2013-10-27 03:09
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 03:09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sasiphatch เมื่อ 2013-8-2 21:57
ของเราไปแก้มาวันนี้ ตอนแรกเบี้ยวซ้าย ตอนนี้เบี้ยวขว ...

ตอนนี้ปากเริ่มยุบแล้วค่ะ แต่กระจับตรงกลางไม่เท่ากัน แล้วบางบนมันเจ่อขึ้นมามาก จนเห็นฟันชัดเจน ทำให้เราดูเป็นคนฟันเหยินไปเลย เสียใจมากเลย แต่ไม่รู้จะแก้ไขยังไง ตอนนี้กำลังคิดจะจัดฟันค่ะ ไม่รู้ว่าจะออกมาเป็นยังไง เสียใจมาก แต่ว่ามันแก้ไม่ได้แล้ว T T
สู้ๆนะเด๋วก้เข้ารูปเอง
จขกท ปากเป็นยังไงมั่งคะ อัปเดตเพื่อเปนวิทยาทานเพื่อนๆหน่อยนะคะ
หายไวๆนะค่ะ
[img]%5Burl=http://www.uppic.org/share-7996_55EC644D.html%5D[/url][/img]
ของเราพึ่งทำได้ 4วันคุณหมอสิทธิชัย โรงบาลเลอลักษณ์ คุณหมอใจดี ไม่เจ็บเลยค่ะมือเบามา เราต่างจากคนอื่นเจ็บๆปวดๆตอนทำเสร็จตอนทำเสร็จ 10นาทีแรก พอยาชาหมดฤทธ์ไม่เจ็บเลยกับมากินข้าวป๋อ แผลก็เรียบสวยมากเลย เราแทบหารอยไม่เจอหายจางเร็วมาก แต่ยังบวมๆเราล่ะกลัวไม่บางเพราะปกติปากหนาด้วย ตอนนี้ก็ลุ้นค่ะจะบางมั้ย
กะว่าจะไปทำหมอนกซักหน่อย
แอบกลัวๆเลย
เห็นใจจังเลยค่ะ. ถ้าแก้ไม่ได้ลองปรึกษาคุณหมอที่จบfacial sugeryโดยครงดูค่ะ เผื่อว่ามีทางออก. แต่ยาชาที่ฉีดแล้วไม่ชาแสดงว่าหมอทำไม่ดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้