ดู: 27642|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] อยากแก้จมูกใหม่ต้องรอกี่เดือน

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งแก้จมูกมา อยากแก้จมูกใหม่ต้องรอกี่เดือน
แล้วการแก้จมูก แก้เกิน 3ครั้งจะเป็นอะไรไหมคะ

ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-4-28 12:54
ไม่ใช่ค่ะ คือหนูเสริมครั้งแรก ก็เปนแบบนี้ค่ะ เป็นป ...

อ๋อ..คุณน้องที่ตั้งกระทู้ถามเรื่องติ่งนี่เอง..เคยถามช่วงปลายเดือนมีนาที่ผ่านมา..
ถ้าต้องเปลี่ยนซิลิโคนใหม่..ก็เลือกที่ทำใหม่อย่างที่คิดไว้ก็ดีนะคะ..
รออีกนิด..3 เดือน เอาให้ชัวร์ดีกว่า เราก็สบายใจเวลาแก้ :-)
สวยๆนะคะ :-)
1. ถ้าพึ่งแก้มา..ก็ควรรอเนื้อเยื่อพักฟื้น 3 เดือนขึ้นไปคะ..แต่ก็ขึ้นอยู่กับสภาพการฟื้นตัวของเนื้อเยื่อแต่ละคนอีก..
ซึ่งเรื่องนี้ไม่ตายตัว..แต่ระยะเวลา 3 เดือนก็ช่วยลดความเสี่ยงของการมีเนื้อเยื่ออักเสบมากนั่นเอง..
เพราะเราไม่รู้ว่าคุณหมอแค่ถอดตัวเสริมออก?/ เปลี่ยนตัวเสริมใหม่? / ตัดเนื้อเยื่อชั้นไขมันออกไปมาก/น้อยแค่ไหน?
แต่บางคนคุณหมอเช็คจมูกแล้ว อานะเห็นว่าฟื้นตัวเร็วก็อาจจะได้แก้ก่อน 3 เดือน..
2. แก้จมูกเกิน 3 ครั้ง...เสียเงินเยอะคะ..เสียสุขภาพจิตเพราะเราจะมความคาดหวังมากขึ้นเรื่อยๆทุกครั้งให้จมูกเราสวยพอใจกว่าครั้งก่อน
     แก้ไปแก้มา..ถ้าดีอยู่แล้ว แต่คิดว่ามันน่าจะโด่งอีกนิด..ปีกหุบอีกหน่อย..เรียวกว่านี้อีก..ก็กลายเป็นว่าติดศัลย์..
บางคนแก้รอบที่ 10 ก็มีคะ..
3. เนื้อจมูกบางลง..เพราะคุณหมอต้องตัดเนื้อชั้นไขมันออก
4. ดูแลหลังการผ่าตัดมากกว่าเสริมแบบจมูกเวอร์จิ้นคะ..
..
ขอให้สวยๆนะคะ..รอท่านต่อไปมาแนะนำ :-)

แสดงความคิดเห็น

ยินดีคะ :-) พอมีข้อมูลบ้างก็อยากช่วย แต่มันก็ไม่เป๊ะ..ต้องเอาไปปรับใช้ :-)  โพสต์ 2013-4-28 13:33
ใช่เราก้อเปงคนหนึ่งที่อยากรู้เรื่องนี้เหมือนกันขอบคุนมากเลยค่ะ  โพสต์ 2013-4-28 13:10
พี่รู้เยอะจัง อ่านของพี่แล้วได้ความรู้ตลอดเลย ขอบคุณค้ะ ^^  โพสต์ 2013-4-28 13:08
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 12:19:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sweetnan เมื่อ 2013-4-28 12:20
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-28 12:12
1. ถ้าพึ่งแก้มา..ก็ควรรอเนื้อเยื่อพักฟื้น 3 เดือนขึ้นไ ...

ขอบคุณค่ะพี่ คือหนูทำกับหมอท่านึง แล้วมันเหมือนมีซิลิโคนโผล่ในรูจมูก เป็นติ่ง ค่ะ
เลยไปแก้ แต่ใช้ซิลิโคนเดิม มันก็ยังมีเหมือนเดิมค่ะ ทีนี้เลยจะเปลี่ยนหมอ เป็นที่วีคูนค่ะ เหนรีวิวสวยเยอะ ของพี่ก็สวย หนูเพิ่งไปแก้เมื่อวันที่19เมษาเองค่ะ กะว่าจะแก้อีกประมาณต้นเดือนสิงหาค่ะ  

ใช่แถวราม12ไหมคะ เขาบอกว่าปีนึงจะหายไปตอนนี้ยังไม่หายเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 12:54:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Happyathena9 เมื่อ 2013-4-28 12:41
ใช่แถวราม12ไหมคะ เขาบอกว่าปีนึงจะหายไปตอนนี้ยังไม่ห ...

ไม่ใช่ค่ะ คือหนูเสริมครั้งแรก ก็เปนแบบนี้ค่ะ เป็นปีก็ยังไม่หายค่ะ และไม่ใช่แผลคีลอยด้วย ค่ะ
หมอบอกว่าต้องเปลี่ยนซิลิโคนแท่งใหม่ถึงจะหาย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 13:06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-28 12:58
อ๋อ..คุณน้องที่ตั้งกระทู้ถามเรื่องติ่งนี่เอง..เคยถา ...

ขอบคุณค่ะพี่ ของพี่เสริมที่วีคูนใช่ป่ะค่ะ พี่เสริมใหม่หรอคะ หมอเป็นยังไงคะ
หนูอยู่สกล พี่พอจะทราบป่าวคะ จากดอนเมืองไปคลีนิค ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ค่ะ
เสริมใหม่คะที่วีคูน ถามในฐานะคนไข้ต้องบอกว่าคุณหมอดูแลดีทั้งก่อนทำและหลังทำ
เอาจมูกไปเช็คเมื่อศุกร์ที่ผ่านมาเพราะจิตตก..ก็ตอบคำถามทุกคำถามไม่มีสีหน้ารำคาญ หรือ หงุดหงิด
ถามในฐานะสายงานเดียวกัน..ต้องบอกว่า ทำงานเนียบคะ
ส่วนตัวทำแล้วพอใจมากคะ..สวยเข้าหน้าเราก็พอใจแล้วคะ :-)
เจ็บแต่จบ..เสีย้งินแล้วคุ้มค่า ราคาไม่แพง..แต่ของแบบนี้ต้องดูกันยาวๆ
...
จากดอนเมืองไม่ไกลแล้วคะ แค่มันอยู่คนละถนนเท่านั้นเอง..
ถ้าฟ่าสนามบินไปได้ก็นิดเดียว..ทีนี้มันทำไม่ได้..
ก็ต้องไปเส้นวิภาวดี อนุสรณ์สถานฯ เข้าพลหโยธิน..
ถ้าลัดเข้าเขตกองทัพอากาศได้คงจะเร็ว..
ส่วนใหญ่พี่ไปเส้นม.เกษตร,สะพานใหม่,รพ.ภูมิพล..เข้าร้านคุณหมอ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 13:42:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-28 13:28
เสริมใหม่คะที่วีคูน ถามในฐานะคนไข้ต้องบอกว่าคุณหมอ ...

ค่ะพี่ แต่หนูเพิ่งแก้ วันที่19เมษา แต่จะไปแก้อีกประมาณเดือนต้นเดือนสิงหานี้
พอจะแก้ได้เลยไหมคะ หรือต้องรออีก
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-4-28 13:42
ค่ะพี่ แต่หนูเพิ่งแก้ วันที่19เมษา แต่จะไปแก้อีกประ ...

ก็เกือบ 3 เดือนครึ่งแล้วนะคะ..แก้ได้แล้วคะ
ภายใน 3 เดือนนี้ฟื้นตัวให้เร็วที่สุด ..
ลืมบอกการเดินทางจากดอนเมืองไปร้านแท๊กซี่/รถส่วนตัวก็น่าจะอยู่ราวๆ 30 - 45 นาที
แต่ถ้ารถติดก็เผื่อไว้ ชม.นึง..
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 14:03:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-28 14:01
ก็เกือบ 3 เดือนครึ่งแล้วนะคะ..แก้ได้แล้วคะ
ภายใน 3 เด ...

ขอบคุณค่ะพี่สาว

ยินดีคะ :-) ตั้งคำถามไปถามคุณหมอให้หายสงสัยเลยนะคะ..สวยๆจ้า  โพสต์ 2013-4-28 14:07
เราก็แก้มา 3 ครั้งแล้วค่ะ ครั้งล่าสุดเจ็บกว่าครั้งก่ิอนๆ เพราะเนื้อด้าน เกิดจากการที่ร่างกายสร้างผังผืดมาป้องกันสิ่งแปลกปลอมตามระยะเวลา บวกกับหินปูนที่กร่อนซิลิโคนด้วย ทำให้ยาชาไม่ซึม เหมือนทำสด แต่เราก็ต้องทนค่ะ บอกหมอแล้ว หมอก็อัดไป 8 เข็ม(จริงๆ 6 เข็มก็ชาทั้งหน้าแล้วเมื่อเปรียบเทียบจากครั้งแรก) แต่เพื่อความสวย ต้องทนค่ะ เพราะหมอก็ช่วยได้เท่านี้ ฉีดยาชามากไม่ได้ เดี๋ยวเกิด โอเวอร์โดส แล้วอาจจะหมดสติ (หมอบอกขณะทำครั้งล่าสุด) เราก็ทนจนเส็ดค่ะ น้ำตาพรากตลอดเวลา แล้วก็ผ่านมันมาได้...

จริงๆ ก็อยากทำใหม่ค่ะ ไม่โอ แต่คนรอบข้าง บอกทำตาก่อน :)  โพสต์ 2013-4-30 01:00
ขอชื่นชมกับความอดทนคะ..เราต้องสู้ต่อไป :-) สวยๆคะ  โพสต์ 2013-4-29 16:45
ราคาแก้หมอ ที่ จขกท จะไปแก้ กี่บาทคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-29 13:39:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yuiyui เมื่อ 2013-4-29 00:24
ราคาแก้หมอ ที่ จขกท จะไปแก้ กี่บาทคะ

ยังไม่ทราบค่ะ น่าจะ 14000 ค่ะ เดือนสิงหาถึงไปแก้ค่ะ แต่ตอนเราแก้ครั้งที่สองไม่เจ็บมากเท่าครั้งแรกที่เสริมค่ะ ช้ำน้อยกว่าด้วย บวมประมาณสามสี่วันเองค่ะ
แก้ได้มากกว่า3ครั้งค่ะ ดาราบางท่านยังแก้7ครั้งขึ้นไปเลย.อิิอิ เพื่อนเราก็ไปแก้มากับคุณหมอโอภาสที่ดังๆในเน็ต เริ่มต้นแก้ที่25000เอง ออกมาสวยธรรมชาติเหมือนกันค่ะ แต่แนะนำควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำด้วยนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 23:39:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ^^
อยากแก้เหมือนกันค่ะ ทำมาจะ2เดือนล่ะ แต่ไม่โด่งเลย มีคนทักว่าไม่โด่งเหมือนไม่ได้ทำเลย
มองหน้าตรงนี้เหมือนเดิม แต่พอด้านข้างก้อพอได้ สโลมาเลย ว่าจะไปแก้ที่สรัญญากะAPหมอดาค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ กลุ่มใจมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้