ดู: 8938|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยดูหน่อยค่ะ 1 เดือนแล้วปลายจมูกมันจะยุบลงอีกมั๊ย หรือว่าควรจะแก้ใหม่ดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูกที่อนุเสาวรีย์คลีนิคค่ะ (เสริม+ ตัดปีก+ แต่งปลาย) ทำมาได้เดือนนึงแล้ว จมูกไม่ค่อยโด่งเลยค่ะ แถมปลายจมูกก็ยังดูโตอีก เราอยากรู้ว่าปลายมันจะยุบลงอีกมั๊ย
รู้สึกอยากแก้ใหม่อ่ะค่ะ แต่ก้อไม่อยากเจ็บแล้วอ่ะ
เพื่อนกับคนที่รู้จักทุกคนบอกว่าทรงสวย ธรรมชาติมาก แต่เรารู้สึกไม่ค่อยพอใจเลย หมอน่าจะทำได้โด่งกว่านี้ หรือเพื่อนๆดั้งโด่งคิดว่ายังไงคะ  ช่วยติชมหน่อยนะคะ เพราะเราไม่รู้จะถามใครดี เราไม่มีเพื่อนที่ทำจมูกเลย ก้อเลยไม่รู้จะปรึกษาใครอ่ะค่ะ

ปล. แผลที่ปีกเรามันเหมือนจะเป็นแผลเป็นด้วยอ่ะค่ะ (เล็กๆเหมือนคีลอย) ช่วยแนะนำครีมที่ช่วยเรื่องแผลเป็นให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องปลายไม่ทราบนะคะเพราะแต่งปลายมาไม่รู้ว่าหมอเค้าแต่งทรงไหนให้ แต่ที่บอกว่าไม่โด่ง อาจเป็นเพราะโด่งกว่านี้ไม่ได้แล้วคะ มองจากมุมข้างหน้าผากของ จขกท ไม่ค่อยนูนคะเป็นคนหน้าผากแบน จึงทำให้เสริมช่วงหัวคิ้งโด้งมากกว่านี้ไม่ได้แล้วไม่งั้นสัดส่วนบนใบหน้าจะไม่สมดุลกันคะ

แสดงความคิดเห็น

อ๋อหรอคะ ขอบคุณคุณ nuunoey มากๆค่ะ^^  โพสต์ 2013-4-27 13:29
ของเพื่อนเราโตกว่านี้อีกค่ะใจเย็นๆนะค่ะ ..ของเพื่อนเราประมาณ 1ปีค่ะมันค่อยๆเล็กลงจนเรียวสวยแล้วค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 13:34:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kookaigp เมื่อ 2013-4-27 12:15
ของเพื่อนเราโตกว่านี้อีกค่ะใจเย็นๆนะค่ะ ..ของเพื่อน ...

โอ้วว ปีนึงถึงจะเริ่มเล็ก นานจังเลยค่ะT^T
ของเราก็เป็นนะเกือบเดือนแล้วปลายยังไม่ยุบเลย มันยังชาๆอยู่ด้วย บางทีก็เจ็บแผลแปรบๆแต่มันก็ไม่ได้เป็นตลอดเลยไม่ได้กลัว แต่ถ้าเราไม่ได้อักเสบ บวม แดง ปวดแสบปวดร้อนมันก็คงไม่เป็นไรเด๋วมันก็จะค่อยๆยุบเองแหละ แต่คงต้องใช้เวลา ถ้าปลายจมูกของ จขกท เดิมไม่ใหญ่แบบนี้แล้ว จมูก จขกท ไม่อักเสบเดี่ยวมันก็คงจะดีขึ้นเอง
ของเราเสริม ตัดปีก เจ้าของกระทู้ แต่งปลายด้วยก็คงจหายช้ากว่าปกติอยู่หรอกพยายามทำความสะอาดจมูกบ่อยๆก็พอ
ของเราแผลที่ปีกใช้ Hiruscr ตอนแรกก็เหมือนจะเป็นคีลอยเหมือนกัน พอมันเริ่มแห้งแล้วมันก็เหมือนยุบตัวลง  แล้วก็อีกยี่ห้อนึงที่นิยมก็คือ Mederma แต่แพง  เวลาทาให้นวดที่แผลไปด้วยตัวยาจะได้ซึมลงไป
เราว่าสวยแล้วนะ ของเรายังไม่โด่งเท่านี้เลย แต่ก็เน้นธรรมชาติดี
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 17:55:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-27 15:00
ของเราเสริม ตัดปีก เจ้าของกระทู้ แต่งปลายด้วยก็คงจห ...

ขอบคุณมากเลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 17:56:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pink_ilovepink เมื่อ 2013-4-27 18:02
ต้นฉบับโพสต์โดย mayoei เมื่อ 2013-4-27 16:14
เราว่าสวยแล้วนะ ของเรายังไม่โด่งเท่านี้เลย แต่ก็เน้ ...

คุณ mayoei ไปทำที่ไหนคะ ด้านข้างเราก้อพอใจอยู่นะคะ แต่มองด้านหน้ามันไม่ค่อยเหนสันอ่ะค่ะ เหมือนซิลี่มันใหญ่ด้วยมั๊ง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-27 18:00:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-27 14:53
ของเราก็เป็นนะเกือบเดือนแล้วปลายยังไม่ยุบเลย มันยั ...

ของเราก็ชาตรงปลายเหมือนกันค่ะ เจ็บนิดๆข้างในตรงปีกเวลาหาวด้วย กลัวแผลปริจัง;p
ต้นฉบับโพสต์โดย pink_ilovepink เมื่อ 2013-4-27 18:00
ของเราก็ชาตรงปลายเหมือนกันค่ะ เจ็บนิดๆข้างในตรงปี ...

เจ็บแผลลองหาซื้อยา optivis ดูนะคะคุณหมอให้มาหรือเปล่า ที่เค้าไว้ทะแก้ตาอักเสบอ่า มันค่อยหายเจ็บนะตอนแรก เราเป็นบ่อยมากเจ็บ แปลบๆอ่ะเราไม่ได้ทายาตัวนี้ตั้งแต่แรกเพราะรู้สึกมัน มันๆเยิ้มๆอ่ะ พอลองเอากลับมาใช้ดูก็ดีขึ้น อาการเจ็บที่แผลก็หาย แต่เราทำความสะอาดรูจมูกด้วยน้ำเกลือกับแผลที่ปีกจมูกและก็แผลในรูจมูกวันละ 5 ครั้ง6ครั้งได้มั้ง ตอนตื่นนอน หลังกินข้าว ระหว่างวัน ก่อนนอน แล้วหลังทำความสะอาดก็เอายาoptivis ป้ายที่แผลเราว่าสำหรับเรามันได้ผลนะ อาการเจ็บแปลบๆที่แผลไม่มีแล้ว  ลองดูค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-28 05:53:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-27 19:37
เจ็บแผลลองหาซื้อยา optivis ดูนะคะคุณหมอให้มาหรือเปล่า  ...

คุณหมอไม่ได้ให้มาค่ะ มันใช้ทาแผลด้านในหรอคะ เรามีแต่เบตาดีนกับน้ำเกลือที่ใช้ทำความสะอาดแผล ของเราทำแค่สองครั้งเองค่ะ เช้า เย็น บางวันก้อลืมด้วยอ่ะค่ะ คุณkooknaaonเสริมมาได้กี่วันแล้วคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pink_ilovepink เมื่อ 2013-4-28 05:53
คุณหมอไม่ได้ให้มาค่ะ มันใช้ทาแผลด้านในหรอคะ เรามีแ ...

ทำมาได้ 29 วันค่ะ ทำความสะอาดแผลบ่อยๆค่ะของเราตอนแรกที่ไหมยังไม่หลุดยังมีสะเก็ตแผลอยู่ทั้งแผลที่ปีก กับแผลตรงที่เอาซิลิโคนก็ใช้น้ำเกลือกับเบนตาดีน พอสะเก็ดอะไรหลุดหมดแล้ว ก็เลิกใช้เบนตาดีนประมาณวัีนสองวัน ล้างแต่น้ำเกลือแล้วไม่ค่อยล้างบ่อยอยู่ดีๆก็ปวดหน่วงๆตรงแผลเอาซิลิโคนเข้า แล้วก็เจ็บแปรบๆตรงแผลปีกจมูก เลยลองกลับมาล้างบ่อยๆแล้วมาทายาoptivis ดูปรากฏว่าหายแฮะ  อาการดีขึ้นเรื่อยๆ  แล้วก็กินยาแก้อักเสบเม็ดเขียวฟ้า ก่อนอาหาร เช้า กลางวัน เย็นก่อนนอนควาบคู่ไปด้วยอ่ะ มื้อละ 2 เม็ดเลย  อาการก็ดีขึ้นตามลำดับแต่ปลายจมูกเราก็ยังไม่ค่อยยุบเท่าไหร่นะ มีอาการชาๆลูบไปก็เหมือนมันยังบวมๆอยู่ยังยุบไม่เต็มที่     ยาเอาใส่คัตเติ้ลบัตแล้วเอามาป้ายที่แผลเลยค่ะ มีแผลตรงไหนป้ายเลย     เราเคยเลือดคลั่งมาครั้งนึงด้วยตอนทำได้ 6 วัน อ่ะหมอเลยถอดล้าง โดนผู้ช่วยว่าเหมือนกันเรื่องไม่ค่อยทำความสะอาดเพราะเราเป็นเลือดคลั่งถ้าปล่อยไว้นานกว่านั้นก็จะอักเสบ  แล้วตอนนั้นเราไม่ค่อยทำความสะอาดไม่กล้าเช็ดคราบเลือดด้วยเพราะกลัวเห็นเขียนในใบมาว่า อย่าไปยุ่งกับแผลมาก เราเลยเช็ดเล็กๆน้อยๆดีนะไม่อักเสบ
แก้เรยคะ ขอแนะนำ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-30 17:30:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pink_ilovepink เมื่อ 2013-4-30 17:37

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-30 17:35:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-4-28 16:00
ทำมาได้ 29 วันค่ะ ทำความสะอาดแผลบ่อยๆค่ะของเราตอนแร ...

ตอนแรกเราก้อระวังนั่นนู่นนี่ กังวลมากกกัวอักเสบบ้าง เบี้ยวบ้าง หลังๆเริ่มเฉยๆ ไม่ค่อยได้ดูแลอะไรมาก  แต่ตอนนี้กัวไม่เล็ก ไม่โด่งมากกว่า ขอให้ของคุณkooknaaonยุบแล้วออกมาสวยเลยนะคะ จะได้ไม่ต้องมานั่งลุ้นเหมือนของเราว่าจะแก้ไม่แก้ดี^_____^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-30 17:39:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dahli เมื่อ 2013-4-28 17:40
แก้เรยคะ ขอแนะนำ

แก้ยังไงดีคะ ซิลี่มันใหญ่ไป ทรงมันไม่สวย หรือว่าอะไร ยังไงคะ
1เดือนน่าจะยุบละนะคะ ดูมันไหญ่ๆ ไม่โด่งเรยค่ะ
ขอเราก็ทำมาได้ 1 เดือนคะ ช่วงปลายก็ไม่โด่งเหมือนกัน แต่ของ จขกท. สวยแล้วนะคะ ไม่น่าเกลียดเลย ธรรมชาติดีคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้