ดู: 2492|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวพัฒนาการตั้งแต่ 8 ปีที่แล้วจนถึงปัจจุบัน + รีวิวเสริมจมูกหมอชาตรีครบ 2 เดือ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 06:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 06:37

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 06:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 06:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 06:19

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 06:08

หวัดดีคับ ดูเว็ปดั้งโด่งมานานพอสมควร เพิ่งตัดสินใจไปเสริมจมูกมาโดยหาข้อมูลจากที่นี่ึัคับ ล่าสุดครบ 2 เดือนแล้ว กับหมอชาตรี โดยส่วนตัวคิดว่าโอเค แต่ผมมีปัญหาจมูกค่อนข้างเยอะคือ ปีกจมูกใหญ่ มีกระดูกกว้างตรงสัน ทำให้จมูกมันดูใหญ่แต่เวลาเจอตัวจริง เพื่อนๆจะบอกไม่ใหญ่เหมือนในรูป โอเคแล้ว แต่รวมๆ ก็กะจะไปตัดปีกกะหมอสุชาติเดือนหน้าอ่ะคับ ทีนี้รู้สึกจมูกผมมันจะแดงไม่หายซักที เลยจะไปแก้ใหม่หมดเลยด้วยอะคับ ไหนๆก็จะตัดปีกอยู่แล้ว จิงๆหมอชาตรีทำก็โอเคนะคับ จมูกยาวและโด่งดี แต่สำหรับคนที่มีปัญหารูปจมูกเยอะแบบผม ผมว่าไม่เหมาะถ้าจะทำที่นี่ เพราะหมอเค้าจะไม่เน้นเหลากระดูกหรือตัดปีกเท่าไหร่ ทำให้คนที่จมูกใหญ่ก็จะใหญ่อยู่เหมือนเดิม

ไหนๆก็จะทำรีวิวใหม่ ผมเลยจะเริ่มตั้งแต่ก่อนทำอะไรใดๆทั้งสิ้นตั้งแต่สมัยอยู่ ปี 1 จนถึงปัจจุบันเลยละกันนะคับ เห็นรูปอย่าตกใจเน้อ มันหลอนมากก

เริ่มจากรูปแรกคับ อันนี้ออริจิเลยคับ ตอนอยู่ปี 1 ดำมากก ฟันก็เพิ่งดัดยังเหยินอยู่ยื่นทั้งบนและล่าง ทรงผมก็กระลาครอบ ผอมกะหร่อง หนักแค่ 45 กิโล สูง 170 คับ ตอนนั้นเหมือนคนติดยามากคับ เหนรูปแล้วยังกลัวตัวเองเลย

ผมก็อยู่อย่างงี้แหล่ะคับ เรื่อยๆไม่ได้ทำอะไร แต่ก็ค่อยๆผิวขาวขึ้นมาบ้าง จนผ่านไป 6 ปี ก็เริ่มอ้วนขึ้น ก็ดูดีกว่าตอนผอมมากเพราะตอนผอมนี่โทรสุดๆ เริ่มขาวขึ้นจากเดิมหน่อย แต่ยังไงก็ดำแหละคับ ในรูปนี้ดูขาวเพราะแสงเยอะคับ 555 ส่วนจัดฟันนี่ผมจัดไม่ต่อเนื่องซักที เลยจัดใหม่ จะเหนว่าฟันค่อนข้างห่าง และยังยื่นๆอยู่บ้างคับ สังเกตุที่ผมนะคับ ผมบางลงไปเยอะมากกก ตรงกลางกระหม่อมนี่เหนหนังศรีษะเลยคับ คือผมจะหัวล้านแบบตรงกลางศรีษะคับแต่ตรงหน้าผากจะยังเท่าๆเดิม หน้าก็บวมมากก เพราะอ้วนขึ้นคับ หนัก 60 kg บวมเป่งเลย

ต่อไปอันนี้เปนรูปที่ผมเริ่มทำอะไรกับหน้าบ้างแล้วนะคับ เล็กน้อยๆ คือทำพวก mesofatที่แก้ม ร้อยไหมเก็บเหนียงที่คาง และก็โบทอกกราม ส่วนฟันก็เริ่มเข้าที่มากขึ้นเพราะเริ่มมีวินัยจัดฟันต่อเนื่องขึ้นคับ และก็ผมค่อยๆเยอะขึ้นเพราะผมกินยาปลูกผมร่วมด้วย ผมก็ดกขึ้นมาเยอะมาก เห็นได้ชัดเลย ไม่หัวล้านอีกแล้ว รูปนี้ประมาณ 6 เดือนที่แล้วคับ เริ่มเปนผู้เปนคนขึ้นมาแล้วว 55

อันนี้น่าจะเปนประมาน 4 เดือน ผมขึ้นเยอะมากจนหนา และก็ฉีดพวกเมโสแฟตต่อเนื่องจนหน้าเรียวลงมากอย่างเห็นได้ชัด น้ำหนักไม่ลดนะคับ 58-60 กิโล พอๆกับรูปแรกก่อนทำหน้าอ่ะคับ เมโสแฟตนี่ผมฉีดเยอะมากนะคับ ครั้งนึงก็ สองถึงสามขวด รวมแล้วน่าจะเกินสิบขวดคับ

ต่อไปจะเปน 2 เดือนก่อนจากนี้ ภาพนี้เปนภาพก่อนทำจมูกคับ เอามาเทียบให้ดู จมูกผมจะใหญ่มาก เปนชมพู่เลย แล้วก็ทั้งสองข้างเนื้อก็ไม่เท่ากัน ปีกจมูกก็ไม่เท่ากันคับ

หลังทำจมูกหมอชาตรี 1 ชั่วโมง ภาพเอียงหน่อยนะคับ ทำไงก็หมุนไม่ได้อ่า

วันต่อมา เช้าวันที่ 2 คับ บวมเป่งได้ใจ

วันที่ 3 เริ่มยุบหน่อย บวมสุดวันที่สองแหล่ะคับ หลังจากนี้ก็จะเริ่มค่อยๆยุบแล้ว

วันที่ 4

วันที่ 5

วันที่ 8 หลังตัดไหมคับ พอตัดไหมจมูกก็เริ่มยาวขึ้น เห็นเปนทรงชัดขึ้นคับ

ผ่านไป 2 อาทิตย์คับ ตอนช่วงนี้กังวลมาก เพราะสันมันสูงมาก ดูโด่งมากก กังวลาว่ากัวว่ามันจะไม่ยุบ ตายังช้ำ ดำปี๋อยู่คับ

ผ่านไป 1 เดือนคับ เริ่มเปนรูปเปนร่าง กล้าหันข้างเวลาเจอผู้คนแล้วคับบ เมื่อก่อนแบนสนิท ดูได้แต่ภาพหน้าตรงเท่านั้น หันข้างไม่มีมิติเลย แต่สังเกตเหนว่ามันจะแดงๆมั้ยคับ เนี่ยแหล่ะที่ผมว่าจะไปแก้ ถ้าสามเดือนแล้วไม่หายก็ว่าจะทำใหม่เลยอ่าคับ

รูปนี้ก็เดือนเศษๆคับ ไปงานแต่งงานเพื่อน

1 เดือนครึ่งคับ ภาพนี้หลอกๆหน่อย เพราะเหมือนว่าจะใช้ camera 360 คับ 55 ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลยหาช่วงเดือนครึ่งไม่มี มีแต่รูปนี้แหละคับ

391238_602703806411534_461973266_n.jpg (54.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_2008.JPG (132.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 06:43:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปเปนรูปปัจจุบันทั้งหมดนะคับ ประมาณ 2 เดือนหน่อยๆคับ โดยรวมจมูกเปนสันคมชัดขึ้น แต่ปีกจมูกมันก็ยังใหญ่อยู่ดีคับ ยังไงก็ต้องได้ตัดปีกอะคับ ที่สำคัญคือมันแดง นี่คือทำให้ต้องไปแก้ แต่หมอว่า มันปกติ แดงได้ไม่เกิน 6 เดือนถ้าเปนลักษณะนี้ เพราะมันไม่ได้บางจนจะทะลุหรือมีการอักเสบแต่เปนจากที่เนื้อเยื่อยังไม่รับกับซิลิโคนทำให้มันแดงๆเปนๆหายๆ แต่เราก็กังวลอยู่ดีอะคับ คือไหนๆก็จะตัดปีกจมูกแล้ว ทำใหม่เลยดีกว่า ปลอดภัยกว่าอะคับ

หมดแล้วคับ ตอนนี้ก็กะลังมีplan คือ ฉีดกลูต้าให้ขาวขึ้น ก็เริ่มฉีดได้ครั้งเดียวเนี่ยแหละคับ กับทำผิวหน้าให้ดีขึ้น คือจะทำตัว fractional co2 คับ เปนเลเซอร์ที่ดีที่สุด เห็นผลชัดเจนกว่าพวก fraxel e matrix คับ รออีกซักอาทิตย์นึง และก็รีจมูก ตัดปีก น่าจะเปนหลังเดือนมิถุนายนคับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอชาตรีเหมือนกันครับ เคสผมจมูกแดงประมาณ 4 เดือน เป็น 4 เดือนที่วิตกมาก ตอนนี้จมูกผมได้ 1 ปีแล้ว เข้าสู่ภาวะปกติ ผมว่ารอดู 3-6 เดือนก่อนดีกว่าไหมครับ
ผมว่าหล่อแล้วนะ แค่ทำหน้าให้ใส ๆ 55+
หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ   เปลี่ยนไปจากรูปแรกเยอะมาก

แต่เรากลับชอบตอนที่อ้วน ชอบผู้ชายแก้มป่องๆ 5555

จขกท. ไปรักษาผมร่วงที่ไหนค่ะ  เราก็ผมร่วงเหมือนกัน ช่วยบอกหน่อยนะคะ อยากจะไปรักษาบ้าง
(บอกทางหลังไมค์ก็ได้ค่ะ แล้วแต่สะดวกเลย)
หล่อมากห๊ะ แอบอิจฉานิดๆ 55555
พี่ครับผมขอรายละเอียดยากินปลูกผมหน่อยได้ไหมครับ
หน้าตาน่ารักมากครับ ชอบมากๆ
อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับยาปลูกผมเหมือนกันคับ แล้วก็ราคาตัดปีกจมูกกับหมอสุชาติด้วย ขอบคุณคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 12:22:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย santikul เมื่อ 2013-4-23 07:19
หมอชาตรีเหมือนกันครับ เคสผมจมูกแดงประมาณ 4 เดือน เป็ ...

จิงหรอคับบ ดีใจมากเลยอ่า มันจะหายแดงอยู่ใช่มะคับบ ><

แสดงความคิดเห็น

หายแน่นอนครับ แต่อาจจะช้าหน่อย แล้วแต่สภาพร่างกายแต่ละคน  โพสต์ 2013-4-24 07:10
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 12:26:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pakza เมื่อ 2013-4-23 07:20
ผมว่าหล่อแล้วนะ แค่ทำหน้าให้ใส ๆ 55+

ขอบคุนคับบ จิงๆไม่ได้หล่อไรมากมายนะ คือ ถ่่ายรูปขึ้นอ่ะ ผมจะมีรอยดำจากสิวง่าย ตอนนี้ต้องปรับเรื่องผิวอีกเยอะอ่ะคับ เปนคนไม่ชอบกินน้ำ กินผลไม้ด้วย เลยผิวไม่ดี
ตัดปีก ไปยิงวีบีมลดรอยแดง = เพอเฟค
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 12:42:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mellon เมื่อ 2013-4-23 07:22
หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ   เปลี่ยนไปจากรูปแรกเยอะมาก  

แต ...

555 มันป่องไปนะ ถ่ายรูปนี่ป่องน้อยแล้วนะ ถ้าหน้าจริงป่องกว่านี้เยอะเลยอะ อืดสุดๆ ไม่ไหวม๊าง ส่วนผมร่วงนี่ผมซื้อยากินเองคับ ถ้าเปนผู้หญิงนี่กินยาค่อนข้างยากคับ ที่ผมกินนะคับ มี
1 finasteride เปนยายับยั้งฮอรโมนเพศชาย ใช้รักษาผมร่วงกรรมพันธุ์คับ ผู้หญิงใช้ไม่ได้ ผลข้างเคียง พบ 3% เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ แต่ผมก็ไม่เปนนะ 555 ถ้าหยุดกิน ผลข้างเคียงจะหายไปเองคับ
2 minoxidil เปนยาใช้ลดความดันสูง แต่มีผลข้างเคียงจากยาทำให้เส้นขนขึ้นทั่วร่างกาย มีรูปแบบกินและทา ผมใช้แบบกินคับ สำหรับคนที่เปนโรคคว่มดันสูงอยู่แล้ว กินก็ไม่มีปัญหาคับ แต่ถ้าความดันปกติ แนะนำกินตอนกลางคืน ก่อนนอน เพราะไม่ได้ออก activity อะไรที่ทำให้ความดันตกคับ ข้อเสียคือ ตอนแรกมันจะขึ้นที่ผมนี่แหบะคับ นานไปมันจะมีขนขึ้นที่หน้า หนวด แขนขา. หน้าอก ได้คับ แต่ผมโชคดีที่เปนคนไม่มีขนแขนขนขาอยู่แล้ว กินไปเลยไม่ทำให้ขนขึ้นที่อื่นอะไรมากมาย มีที่รบกวนใจคือขึ้นืี่หน้าคับ ต้องยิงเลเซอรกำจัดขนบ่อยๆ ผู้หญิง ถ้ารับได้ว่าจะมีหนวดขึ้น ขนขนขาเพิ่มขึ้น ก็กินได้คับ แต่ก็ไม่ค่อยแนะนำอยุ่ดี
3 minoxidil แบบ ทาเฉพาะที่ อันนี้ผญ ใช้ได้คับ ไม่มีผลข้างเคียงอะไร แต่ผลลัพทค่อนข้างช้า เหนผลช้า และการใช้ค่อนข้่างลำบากคับ
กลุ่มวิตรมินเสริมความแข็งแรงของรากผม
1 zinc สังกะสีคับ ซื้อตามวัตสันได้เลย กินวันละเม็ดก็พอคับ
2 biotin มีขายวัตสันเหมือนกันคับ
3 serenium วัตสันเหม่อนกันคับ
4 beweryeast ที่ผมรุ้จักคือมีในอาหารเสริมยี่ห้อ purina นะคับ ขายในวัตสันเท่านั้นนะที่เหน

หลักๆก็ประมานนี้อ่ะคับ เวลากินผมก็จะเตรียมไว้ใส่กล่องแบ่งยาไว้ซัก 7 วัน เพราะมันหลายเม็ดคับ กว่าจะแกะยาออกจากขวดกินแต่ละที ใครที่จะกินก็ไปหาซื้อตลับแบ่งยามาแล้วแบ่งกินเปนวันๆไปนะคับ ไม่งั้นจะขี้เกียจกิน ทำให้การรักษาไม่ต่อเนื่อง สำหรับใครที่จัหยุดยา ขอบอกยาพวกนี้แทบจะต้องกินตลอดชีวิตคับ ถ้ารับได้ คือ ถ้าหยุดกินมันก็จะกลับมาร่วงอีกคับ และเยอะมากจนตกใจ คือมันไม่ด้กระตุ้นให้ร่วงเยอะขึ้น แต่มันจะดูเหม่อนร่วงเยอะอันที่จริงมาจาก เส้นผมที่เกิดใหม่จากยามันร่วงออก บวกับเส้นผมที่ควรจะร่วงอยุ่ล้วในแต่ละวันของเราก่อนกินยา ทำให้มันดูเหมือนร่วงกราววเยอะมากคับ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรมาก แนะนำอย่าไปกินเลยคับ มันไม่ได้หายขาดอยู่แล้วคับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 12:42:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mellon เมื่อ 2013-4-23 07:22

แต ...

555 มันป่องไปนะ ถ่ายรูปนี่ป่องน้อยแล้วนะ ถ้าหน้าจริงป่องกว่านี้เยอะเลยอะ อืดสุดๆ ไม่ไหวม๊าง ส่วนผมร่วงนี่ผมซื้อยากินเองคับ ถ้าเปนผู้หญิงนี่กินยาค่อนข้างยากคับ ที่ผมกินนะคับ มี
1 finasteride เปนยายับยั้งฮอรโมนเพศชาย ใช้รักษาผมร่วงกรรมพันธุ์คับ ผู้หญิงใช้ไม่ได้ ผลข้างเคียง พบ 3% เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ แต่ผมก็ไม่เปนนะ 555 ถ้าหยุดกิน ผลข้างเคียงจะหายไปเองคับ
2 minoxidil เปนยาใช้ลดความดันสูง แต่มีผลข้างเคียงจากยาทำให้เส้นขนขึ้นทั่วร่างกาย มีรูปแบบกินและทา ผมใช้แบบกินคับ สำหรับคนที่เปนโรคคว่มดันสูงอยู่แล้ว กินก็ไม่มีปัญหาคับ แต่ถ้าความดันปกติ แนะนำกินตอนกลางคืน ก่อนนอน เพราะไม่ได้ออก activity อะไรที่ทำให้ความดันตกคับ ข้อเสียคือ ตอนแรกมันจะขึ้นที่ผมนี่แหบะคับ นานไปมันจะมีขนขึ้นที่หน้า หนวด แขนขา. หน้าอก ได้คับ แต่ผมโชคดีที่เปนคนไม่มีขนแขนขนขาอยู่แล้ว กินไปเลยไม่ทำให้ขนขึ้นที่อื่นอะไรมากมาย มีที่รบกวนใจคือขึ้นืี่หน้าคับ ต้องยิงเลเซอรกำจัดขนบ่อยๆ ผู้หญิง ถ้ารับได้ว่าจะมีหนวดขึ้น ขนขนขาเพิ่มขึ้น ก็กินได้คับ แต่ก็ไม่ค่อยแนะนำอยุ่ดี
3 minoxidil แบบ ทาเฉพาะที่ อันนี้ผญ ใช้ได้คับ ไม่มีผลข้างเคียงอะไร แต่ผลลัพทค่อนข้างช้า เหนผลช้า และการใช้ค่อนข้่างลำบากคับ
กลุ่มวิตรมินเสริมความแข็งแรงของรากผม
1 zinc สังกะสีคับ ซื้อตามวัตสันได้เลย กินวันละเม็ดก็พอคับ
2 biotin มีขายวัตสันเหมือนกันคับ
3 serenium วัตสันเหม่อนกันคับ
4 beweryeast ที่ผมรุ้จักคือมีในอาหารเสริมยี่ห้อ purina นะคับ ขายในวัตสันเท่านั้นนะที่เหน

หลักๆก็ประมานนี้อ่ะคับ เวลากินผมก็จะเตรียมไว้ใส่กล่องแบ่งยาไว้ซัก 7 วัน เพราะมันหลายเม็ดคับ กว่าจะแกะยาออกจากขวดกินแต่ละที ใครที่จะกินก็ไปหาซื้อตลับแบ่งยามาแล้วแบ่งกินเปนวันๆไปนะคับ ไม่งั้นจะขี้เกียจกิน ทำให้การรักษาไม่ต่อเนื่อง สำหรับใครที่จัหยุดยา ขอบอกยาพวกนี้แทบจะต้องกินตลอดชีวิตคับ ถ้ารับได้ คือ ถ้าหยุดกินมันก็จะกลับมาร่วงอีกคับ และเยอะมากจนตกใจ คือมันไม่ด้กระตุ้นให้ร่วงเยอะขึ้น แต่มันจะดูเหม่อนร่วงเยอะอันที่จริงมาจาก เส้นผมที่เกิดใหม่จากยามันร่วงออก บวกับเส้นผมที่ควรจะร่วงอยุ่ล้วในแต่ละวันของเราก่อนกินยา ทำให้มันดูเหมือนร่วงกราววเยอะมากคับ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรมาก แนะนำอย่าไปกินเลยคับ มันไม่ได้หายขาดอยู่แล้วคับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 12:43:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rungzr เมื่อ 2013-4-23 10:07
พี่ครับผมขอรายละเอียดยากินปลูกผมหน่อยได้ไหมครับ  ...

ตอบให้แล้วนะคับ อยู่คอมเม้นก่อนนี้นะคับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 12:47:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Leejunki21 เมื่อ 2013-4-23 12:09
อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับยาปลูกผมเหมือนกันคับ แล ...

รู้สึกจะ 17000 นะคับ หมอสุชาติแพงหน่อย แต่เขาว่าตัดปีกสวยมาก เย็บด้านใน โอกาสเกิดแผลเปนน้อยลงคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 12:42
555 มันป่องไปนะ ถ่ายรูปนี่ป่องน้อยแล้วนะ ถ้าหน้าจริง ...

ขอบคุณมากค่ะ ตอบให้ละเอียดมากๆ ขอบคุณจริงๆ ช่างมีน้ำใจเหลือเกิน
ต้นฉบับโพสต์โดย tanasitw เมื่อ 2013-4-23 12:47
รู้สึกจะ 17000 นะคับ หมอสุชาติแพงหน่อย แต่เขาว่าตัดปี ...

แล้วเรื่องยาปลูกผมหล่ะคับ ซื้อได้ที่ไหน ยังไงคับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-23 17:04:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Leejunki21 เมื่อ 2013-4-23 16:01
แล้วเรื่องยาปลูกผมหล่ะคับ ซื้อได้ที่ไหน ยังไงคับ ...

ยาปลูกผมตอบไปแล้วในคอมเม้นบนๆนะคับ ส่วนซื้อได้่ี่ไหน ก็ร้านขายยาทั่วไปมีขายคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้