ดู: 8547|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมื่อ Robotan โมดิฟายหน้าใหม่ กับ อจ. จำรูญ จำรูญคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2013-4-18 09:11

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามารีวิวซะนานเลย หุๆ มัวยุ่งอยู่กับเรื่องของตัวเองและตอบคำถามที่เพจเลยไม่ได้เข้ามารีวิวตามเวปศัลยกรรมต่างๆ วันนี้ฤกษ์งามยามดีก้อลงมือรีวิวซะเลยเอาเนื้อๆแบบเห็นการเปลี่ยนแปลงไปดูเลยนะค่ะ แต่ถ้าอยากเห็นช่วงเปลี่ยนแปลงไปตามวันพักฟื้น ก้อติดตามชมรูปอัพเดทแบบต่อเนื่องได้ที่ www.facebook.com/BeautyCanDo สวยสั่งได้ By Robotan ค่ะ รายละเอียดอยู่ในเพจตาลจ้า จะไม่ค่อยได้เข้ามาตอบในนี้บ่อยๆนะค่ะ ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ

สรุปล่าสุดที่ไปโมมาก้อมี แก้ไขจมูกรอบที่5 ด้วยกระดูกหลังหูและเนื้อเยื่อ พร้อมเย็บเก็บปีกจมูก / ยกขมับ+threat lift ยกหางตา ยกแก้มปรับรูปหน้าวีเชฟ ไม่ต้องพึ่งโบท๊อกซ์ฟิลเลอร์ เมโสอีกนานแสนนาน /แก้ปากกระจับบน ทั้งหมดทำพร้อมกันเมื่อวันที่ 19/3/56 พรุ่งนี้ครบเดือนจ้า

จมูกทำมาสี่รอบ ล่าสุดก่อนเจอ อจ.จำรูญ(รอบที่ห้า) ได้ทำ กับ อจ. หมอสุวิทย์ ซึ่งสวยกว่าเดิมมากๆ ลองไปดูในอัลบั้มแก้ไขจมูกกับ อจ.สุวิทย์ดูนะค่ะ โด่งเรียว ปลายพุ่งแต่ยังไม่สมใจเพราะเนื้อจมูกน้อย อจ.สุวิทย์ท่านช่วยได้เท่านี้ ตาลค่อนข้างพอใจนะ หน้าฝรั่งเลย แต่มันไม่สุด และท่านก้อไม่ได้ใช้เทคนิคต่อกระดูกหลังหูด้วย (ตรงนี้ต้องเข้าใจนะค่ะ แล้วแต่คนชอบสไตล์ไหน ก่อนทำเราต้องปรึกษาและยินยอมอยู่แล้วเด้อ) แล้วตัวตาลอะมีปัญหา คือใบหน้าซีกซ้ายและขวาไม่เท่ากัน เวลาหน้าตรงก้มหน้าหน่อย จะเห็นชัดมากว่าโคนจมูก มันไม่เท่ากัน ตรงนี้ปรึกษา อจ. สุวิทย์แล้ว แต่ท่านบอกว่า ทางเทคนิคแล้วตัดปีกจมูกวางใหม่ได้นะ แต่จมูกตาลถ้าตัดปีกหน้าจะไม่สวยจะดูแปลกไปเลย เพราะจมูกไม่ได้บานไรงี้ ตอนนั้นก้อทำใจแล้วว่าเออเราคงสวยสุดได้แค่นี้แหระ ใช้มุมกล้องก้อได้วะ เวลาไม่ยิ้มมากไม่ก้มหน้าเยอะก้อมองไม่ค่อยออก นอกจากใครจะมาจับผิดจริงๆ เพราะปรกติมนุษย์เรา ซีกซ้ายขวาก้อไม่มีอะไรเท่ากันอยู่แล้ว เลยไม่ค่อยอยากอัดคลิปเท่าไหร่ เพราะถึงจะดูแรงๆแต่เป็นคนขี้อายนะ5555 ขาดความมั่นใจด้วย มั่นหน้าไม่พอ (ถ้าคนรู้จักตาลจะรู้) ไม่เคยคิดว่าตัวเองสวยเป๊ะเวอร์ แต่เทียบกับมะก่อนดูโอขึ้นตรงนี้ยอมรับค่ะ^^ แต่ทุกอย่างพึ่งศัลยกรรมไม่ได้ค่ะ ต้องบำรุง แต่งหน้า ทำผม บิ๊กอาย ขนตา พร๊อพจัดเต็มเข้าไป ไก่งามเพราะขนคนงามเพราะแต่ง + แอพพลิเคชั่นสมัยนี้

สรุปที่แก้ไขจมูกใหม่อีกรอบเพราะ อจ. จำรูญ ตอบโจทย์ตาลได้ค่า ร่องแก้มเริ่มมี หางตาเริ่มตก ร่องใต้ตาเริ่มลึก และมีถุงใต้ตามาตั้แต่จำความได้ ไม่อยากฉีดฟิลเลอร์ และตาลก้อไม่เคยแนะนำใครฉีดด้วย และไม่อยากพึ่งโบบ่อยๆ ก้อจัดการยกขมับซะเลยม้วนเดียวยาวๆ แก้ไขปากกระจับบนเพราะก่อนหน้านี้ทำมาจะปีแล้วยังไม่เท่ากันทีไตก้อไม่ยอมหายเลย แก้ๆซะไม่งั้นเดียวนอนไม่หลับ555

รูปขวามาร์คกำหนดจุดเรียบร้อยเตรียมขึ้นเขียง ซ้ายบนก่อนเข้าห้อง ซ้ายล่างอจ.จำรูญ และบรรดาคุณหมอ ศิษย์ อจ.ค่า มีหมอนก หมอกระติ๊บ หมอเบียร์ พี่เล็กเลขา และเอเลี่ยนหนึ่งตัวต้องพันผ้าเป็นกิ่งก่าสองวันอนาถมากT__________T

รูปหลังตัดไหม ยกเว้นที่ปากกับในรูจมูก เมื่อวันที่ 23/3/56 ค่ะ หนังหน้าสดเวอร์ๆสิวก้อขึ้น ตาก้อช้ำ มีรูๆที่ขมับ เหลืองเขียว สวยเชียว>< แถมเป็นแผลจากการเลเซอร์หลุมอีสุกอีใส (ไหมที่ปากยังไม่ได้ตัดจ้า เจ็บอยู่เลยขอวันหลังอิอิ) หน้าหนอนมาก แต่ แฮปปี้สุดๆ หน้าวีเชฟเวอร์ แต่เดี๋ยวเข้าที่ตาจะไม่ชี้ขนาดนั้นนะค่ะ555 ไหมที่อยู่ในนั้นมันรั้งอยู่จ้า ประมาณเดือนนึงจะ ลงมา 20% ก้อจะได้ตาแบบเฉี่ยวเซะซี่พอดีๆ ร่องแก้มหาย ใต้ตาเรียบเนียนไม่มีร่อง แต่ถุงใต้ตาก้อยังอยู่นะค่ะ เพราะไม่ได้เอาออกไปจ้า พอนอนน้อยปุ๊ปก้อโผล่มาอีก

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-18 09:09:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2013-4-18 09:10

รูปนี้ ครบ 12 วันค่ะ

แก้ไขจมูกกระดูกหลังหู พร้อมเก็บปีกจมูก ยกขมับ ดึงใต้ตา แก้ไขปากกระจับบน ครบ 20วันค่ะ ถ่ายในห้องแสงไฟนีออนกล้องหน้า โซนี่ Xperia sl เด้อ ไม่ได้ใช้แอพ ล้างหน้าเรียบร้อย แต่ปรับสีให้คมชัดขึ้น จริงๆไอ้ข้างขมับที่เห็นเป็นรอยๆ(จุดร้อย) มันไม่ชัดขนาดนั้นแล้วนะ555 ถ้าแต่งหน้ารองพื้นสักหน่อยก้อไม่เห็นแล้วค่ะ ตอนนี้ก้อทา Dermatix ลบรอยแผลเป็นตลอด เริ่ดดีอิอิ แพงด้วยT___T

รูปสุดท้ายเอารูปอาหมวยไปดูกัน 555 เพราะจะไม่หมวยแล้วจ้า เพิ่งแก้ไขตาสองชั้นใหม่เมื่อวันที่ 13/4/56 เพราะไม่ชอบตาหมวยๆบวกกับกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง และหนังตาบนเริ่มเยอะ ไหนๆก้อเจ็บตัวพักฟื้นเลยเอาถุงใต้ตาล่างออกไปด้วย (รู้งี้เอาออกไปตั้งแต่ยกขมับก้อสิ้นเรื่อง ยกขมับช่วยเรื่องถุงไขมันใต้ตาไม่ได้นะค่ะ แต่ทำให้แลดูเรียบตึงขึ้น 60-70% พอตาลนอนน้อยมันก้อตุงๆอีกตอนแรกไม่พร้อมที่จะกรีดตาล่างด้วยแหระ ไปๆมาๆก้อเอาจนได้--")
ติดตามรูปอัพเดทต่อๆไป และรีวิวตาสองชั้นกับเก็บถุงใต้ตาได้ที่  www.facebook.com/BeautyCanDo สวยสั่งได้ By Robotan ค่ะ รายละเอียดอยู่ในเพจตาลจ้า จะไม่ค่อยได้เข้ามาตอบในนี้บ่อยๆนะค่ะ ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ

Robotan^^

สวดยอดดดความสวยมาพร้อมกับเงินและที่สำคัญความอดทนความเจ็บหรือสิ่งต่างๆที่จะเปลี่ยนแปลง สุดยอดเลยค่ะ  ถ้าดั๊นมีตังนะคะจะทำทั้งตัวรักษาที่เดียวหายปุ๊บเหมือนเกิดใหม่เลยค่ะ อิ๊ๆๆ ขอบคุณนะค้าที่มาแบ่งปันฟามสวย เจ้าของกระทู้ดูเอ็นจอยมากเล่าสนุกค่ะแอบขำตาม
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2013-4-18 09:24
สวดยอดดดความสวยมาพร้อมกับเงินและที่สำคัญความอดทนคว ...

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ..ความสวยมาคู่กับเงิน..5555
แต่เห็นถึงความพยายามว่า..เราต้องไม่หยุดสวย :-)
หายไปนานคิดถึงคะ สวยวันสวยคืนนะคะ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-18 09:35
เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ..ความสวยมาคู่กับเงิน..5555
แต่เห็ ...

สวยขึ้นจริงๆค่ะ ตาแอบเซ็กซี่เหมือนเม พิชนาชญ์ เลยค่ะ ขอราคาค่าเสียหายด้วยค่ะ
สวยเวอร์ค่ะ คนละคนเลยค่ะ
ราคาผ่าตัดยกขมับเท่าไรค่ะ
สวยขึ้นทุกวันเลยค่ะ พี่สาวคนสวย
สอบถามนิดนึง ยกขมับด้วยวิธีไหนและราคาเท่าไหร่ครับ แล้วอยู่ได้นานแค่ไหน ผมดูจากรูปกระทู้ก่อน หางตาก็ไม่ตก แล้วยกขมับเพื่ออะไรอ่ะรับ
สวยขึ้นคะ เป๊ะขึ้นทุกวัน ๆ เลย :-)
การที่ใช้กระดูกหลังหูต่อไปข้างหน้าจะฟ่อไหมคะกระดูกที่ใช้ต่ออ่ะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 22:43:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pikkyjunk เมื่อ 2013-4-18 09:24
สวดยอดดดความสวยมาพร้อมกับเงินและที่สำคัญความอดทนคว ...

>////< ขอบคุณค่า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 22:43:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-4-18 09:35
แต่เห็ ...

ถูกต้องค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 22:44:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2013-4-18 09:38
หายไปนานคิดถึงคะ สวยวันสวยคืนนะคะ อิอิ ...

ขอบคุณค่า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 22:45:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ตาโต เมื่อ 2013-4-18 12:02
สวยขึ้นจริงๆค่ะ ตาแอบเซ็กซี่เหมือนเม พิชนาชญ์ เลยค่ ...

ตาลยกขมับหกหมื่น แก้ไขจมูกสี่หมื่น แก้ปากกระจับ หมื่นห้าค่า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 22:46:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maruko_ubu เมื่อ 2013-4-18 17:00
ราคาผ่าตัดยกขมับเท่าไรค่ะ

5-9หมื่นค่ะราคาแล้วแต่เคส ตาลทำมาหกหมื่นค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 22:46:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-4-18 17:30
สวยขึ้นทุกวันเลยค่ะ พี่สาวคนสวย

ขอบคุณค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 23:04:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-4-18 20:56
สอบถามนิดนึง ยกขมับด้วยวิธีไหนและราคาเท่าไหร่ครับ แ ...

กรีดเปิดแผลที่ไรผมข้างขมับค่ะ แล้วก้อร้อยตามจุดที่มาร์คไว้เพื่อยกกระชับใบหน้า ดึงไม่ให้มีร่องแก้ม หางตา หางคิ้ว และช่วยเรื่องใต้ตาได้พอสมควรค่ะ แต่ถ้าไม่อยากให้หลงเหลือถุงใต้ตาเลยก้อควรผ่าเก็บแล้วตัดแต่งหนังตาส่วนเกินไปเลยทีเดียวก้อได้ค่ะ  ราคายกขมับ อยู่ที่ 5-9หมื่นบาท ราคาแล้วแต่เคสตามสภาพ ตาลทำมาหกหมื่นค่ะ ไม่ต้องไปดูรูปรีวิวก่อนๆหรอกค่ะ ดูรูปจากรีวิวนี้แหระค่ะ มันไม่ได้ตกมากมาย แต่พอยท์ที่ทำเนี่ย เพื่อดึงให้ร่องใต้ตาเรียบเนียนขึ้น ยกหางตาและหางคิ้วพร้อม ยกกระชับแก้มเพราะมีร่องแก้มแล้วอะค่ะ ไม่นิยมฉีดสารเติมเต็มจ้า ทุกอย่างก้อเป็นไปตามวัยอายุ 32 แล้วบวกกับ ทำงานเยอะนอนน้อยด้วยไม่แต่งหน้าดูโทรมมาก รับไม่ได้ค่ะ

สรุปยกขมับถือว่าตอบได้ตรงโจทย์เกือบทั้งหมดในเคสตาล แต่ในที่สุดก้อต้องมาผ่าใต้ตาเอาไขมันออกอยู่ดี เพราะพออดนอนมันก้อบวมอีก ยกขมับช่วยได้แต่ไม่สุดสำหรับคนมีใต้ตาควรตกแต่งใต้ตาร่วมด้วยค่ะยกกระชับใบหน้าไร้ร่องแก้ม แก้มเด้งเปรี๊ยะ  ยกหางตาหางคิ้ว อยู่ได้นานมากกว่าห้าปีขึ้นไปค่ะ ถ้าต้องการยืดอายุให้เด้งๆไม่ต้องรีบไปแก้ไขใหม่ก้อต้องดูแลตัวเองให้ดี พึ่งศัลยกรรมอย่างเดียวไม่ได้ ต้องพึ่งปัจจัยอื่นร่วมด้วยค่าา
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-22 23:07:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oilfon เมื่อ 2013-4-18 21:15
สวยขึ้นคะ เป๊ะขึ้นทุกวัน ๆ เลย :-)

ขอบคุณค่า
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2013-4-22 23:04
กรีดเปิดแผลที่ไรผมข้างขมับค่ะ แล้วก้อร้อยตามจุดที ...

ผ่าใต้ตาเอาไขมันออก ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ แผลอยู่ตรงไหนเหนชัดรึปล่าว
พี่ตาล ยกใหม่งี้ จำโครงหน้าเดิมแทบไม่ได้เลยคร้าบ

ปล. แต่ สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้