ดู: 32903|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ไขจมูกแบบโอเพ่น 4 ครั้ง จนกลายเป็นหมู

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อคืนอ่านเจอ กระทู้ของเพื่อนคนหนึ้งที่มีปัญหากับการเสริมจมูก แก้ 4 ครั้งภายใน เดือนเดี่ยวเขาบอกว่าอยากตาย อยากจะบอกคุณเหลือเกินค่ะ ดิฉันก็เป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกันเลย ความรู้สึกนั้นมันบอกไม่ถูก มันทรมานจนอธิบายออกมาเป็นคำพูดไม่ได้ ใครไม่โดนกับตัวจะไม่รู้ว่ามันเป็นอย่างไร อยากบอกว่าให้รักตัวเองให้มากๆ ให้คิดว่าตัวเรามีค่า มันก็แค่บอกทดสอบที่เราจะต้องผ่านมันไปให้ได้
หมอเราก็แนะนำให้แก้แบบโอเพ่น สิลิเราเอียงปลาย  คงต้องคิดหนักละสิ
เป็นกำลังใจให้นะครับ
เราก็ทำจมูกแบบโอเพ่นเหมือนกัน มีปัญหา จนแก้มาแล้วห้าครั้ง ตอนนี้กำลังลุ้นว่าจะพอดูได้รึเปล่า ไม่ได้คาดหวังว่าจะสวยแล้ว ขอให้ทุกคนคิดให้ดีก่อนที่จะทำแบบโอเพ่น เราว่าเสริมธรรมดาดีที่สุดค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ..
ขอเป็นกำลังใจเพิ่มด้วยอีกคนนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 18:30:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-4-18 09:31
เราก็ทำจมูกแบบโอเพ่นเหมือนกัน มีปัญหา จนแก้มาแล้วห้ ...

คุณแก้กับหมอท่านไหนค่ะ ตอนนี้กำลังหาหมอที่ดีสามารถแก้ได้ แต่ยังหาไม่เจอ  หมอที่ทำจมูกเรากลายเป็นหมูบอกเราว่า  ไม่มีหมอคนไหนทำได้ คุณต้องไปเกาหลี แก้กับอาจารย์หมอของเขาเท่านั้น ค่าใช้จ่ายก็ประมาณ 3 แสน แต่ในใจกลัวว่าทำแล้วออกมาไม่สวยจะต้องได้ไปแก้ที่เกาหลีอีก เลยยังไม่กล้าไป
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-26 18:41:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ อยากขอเตือนพี่ๆ น้องๆ ที่คิดจะทำจมูกแบบโอเพ่นให้คิดให้ดีๆ เพราะผลเสียมันมีมากกว่าผลดี ไม่อยากให้ใครต้องมาเป็นเหมือนเรา เสียหูไปสองข้าง จมูกยังกายเป็นหมูอีก เพราะเชื่อคำหมอคนหนึ่ง
ปัญหามีทางแก้ค่ะ เราแก้แล้วแก้อีกมาห้าครั้ง ยังสู้เลย ถ้าเราไม่มีโรคประจำตัวร้ายแรงไร หาหมอที่แก้เก่งและราคาไม่โหดนะคะ ขอให้โชคดีเจอค่ะ อย่าท้อนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ลูกเป็ด5 เมื่อ 2013-4-26 18:41
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ อยากขอเตือนพี่ๆ น้องๆ ที่คิด ...

ขอโทษนะครับ พอจะบอกได้ไหมครับว่าหมออะไร?
เราอ่านแล้วรู้สึกสงสารค่ะ รู้สึกเห็นใจ เพราะว่าช่วงนี้คุณจิตตกมากๆคิดถึงคุณพ่อ คุณแม่กับคนที่รักเรามากๆนะคะ อย่าพยายามอยู่คนเดียว มันหดหู่ค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆ เดียวร่างกายเราจะแย่ไปด้วยค่ะ เราเชื่อว่าต้องมีหมอที่ทำได้ค่ะ เชื่อสิมันต้องมีปฎิหารย์ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 09:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toffee_eiei เมื่อ 2013-5-24 15:38
ขอโทษนะครับ พอจะบอกได้ไหมครับว่าหมออะไร? ...

ขอบอกเลยแล้วกันน่ะค่ะว่า หมอพีระ ค่ะ เพราะอยากให้เพี่อนๆ ที่กำลังศึกษาและหาหมอทำจมูก อย่างเราได้ศึกษาและเลือกหมอให้ดูดีๆ  ศึกษาให้ดีๆ เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นมันยากมากที่จะแก้ไข  ตอนนี้ก็กำลังเริ่มหาหมอแก้ใหม่ ก่อนนี้ไม่เป็นอันทำอะไรเลย จะนั้งจะนอน ร้องไห้ตลอด จนเกือบเป็นบ้า มันโคตรทรมาน ไม่อยากให้ใครเจออย่างเรา อยากให้ตัวเราเป็นคนสุดท้าย

คิดอยู่นามว่าจะสมัครเป็นสมาชิกนี้ และตั้งกระทู้ดีไหม พอคิดได้ก็ว่าเราไม่ได้ทำเพื่อตัวเอง เราอยากให้เป็นกรณีศึกษาของเพื่อนที่กำลัง อยากจะทำจมูก
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-28 09:36:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 337 เมื่อ 2013-5-24 16:33
เราอ่านแล้วรู้สึกสงสารค่ะ รู้สึกเห็นใจ เพราะว่าช่วง ...

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจ ตอนนี้ก็กำลังศึกษาหมอ ทั้งในไทย และเกาหลี ใจเราอยากทำที่เมืองไทยและพยายามหาหมอในเมืองไทยอยู่  คุณหมอพีระ ที่ทำจมูกเราเป็นแบบนี้ บอกว่าเขาหมอหมดปัญญาที่จะแก้ และบอกว่าไม่มีหมอคนไหนในประเทศไทยสามารถแก้จมูกเราได้ ต้องไปหาอาจารย์ของเขาที่เกาหลีเท่านั้น ราคาก็ประมาณ 3 แสนบาทค่าทำ แต่เราว่าต้องมีสักคนที่สามารถแก้ได้ เพราะหมอไทยเก่งๆ ก็มี ตอนนี้เลยได้แต่ศึกษาหาดูรีวิวของเพื่อนๆไปก่อน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะด้วยใจจริง เข้าใจความรู้สึกมาก ๆ พี่เองก็มีปัญหา แต่ก็ไม่ได้มากอะไรนักเมื่อเทียบกะน้อง ค่อย ๆ ศึกษาไปเรื่อย ๆ นะค่ะ ใจเย็น เด่วสักวันต้องมีหมอที่แก้ไขให้เราได้ สู้ ๆ นะค่ะ
สู้ๆนะค่ะ....เป็นกำลังใจให้ค่ะ
cuttiiiyui สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อยากทราบว่าต้องแก้เพราะสาเหตุอะไรคะ เราเพิ่งไปทำกับหมอพีระ แบบใช้กระดูกอ่อนหูมาเสรมปลาย ได้ 40วัน อ่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ครับ
ตัวเองสู้ๆ นะ เราว่า ลองหมอเก่งๆ อันดับต้นๆ ของไทยดูนะ แพงหน่อย แต่เราว่ายังไงต้องมีคนแก้ได้อยู่แล้ว

หมอเฉลิมก็ดังนะ หมอสมศักดิ์ราคาแก้คงสามแสนอัพ หมอกุศลเฟเชียลคลีนิก  อันนี้เอาที่ดังๆสุดๆ เลยนะ แพงสุดๆ ด้วยเลย แก้ทีเดียวเอาแบบ ดีๆ ไปเลย แต่ไม่รู้หมอจะแก้ให้ไหม ต้องเข้าไปคุย

สู้ๆ นะอย่าคิดมาก ปัญหาทีทางแก้เสมอ  เก็บเงินไว้เยอะๆ เลยนะคะ ไว้มีไรมาอัพเดตให้ฟังบ้างนะคะ

เค้าเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ทุกอย้างออกมาดีน้าาาา
สู้ๆนะคะ ขอให้ออกมาดีนะคะ
ของเราทำที่หมอณรวีก็มีปัญหาทะลุกระดูกอ่อนหลังใบหูก็ไม่รู้หายไปไหน เรามาทำพร้อมกัน4คนไม่มีใครสวยซักคนเดียว ราคาก็แพงมาก 6หมื่นบาท เสียดายเงินจนทุกวันนี้ ตอนนี้เราได้แก้จมูกกับ dr ratchayothin สวยมากแต่เสียดายคุณหมอที่ทำให้เราท่านเสียชีวิตแล้ว
ลูกเป็ด5 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-26 18:30
คุณแก้กับหมอท่านไหนค่ะ ตอนนี้กำลังหาหมอที่ดีสามาร ...

ตัวเอง พอดีเรารู้จักกับหมอท่านหนึ่ง เราเอาเรื่องตัวเองไปเล่าให้พี่หมอฟัง พี่หมออยากช่วย ตัวเองอาจจะไม่ต้องจ่ายตังเลย แต่ขอรูปเป็นเคสโปรโมท  ยังไง ติดต่อเค้ามาน้าา ไลน์ kadejaajaa จ้าา เค้าเอาใจช่วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้