ดู: 3425|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก-เลเซอร์หน้า ทำอันไหนก่อนหลัง

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกท่าน คือพอดีตอนนี้อาศัยอยู่ต่างประเทศ และมีแพลนจะกลับไทยช่วงเดือนมิถุนายนนี้
และมีเวลาอยู่ไทย 2 เดือนนิดๆ อยากจะเสริมจมูกกับเลเซอร์กระที่หน้า
ก็เลยอยากถามว่าเราควรทำอะไรก่อน-หลัง และใครพอจะแนะนำหมอได้บ้าง เพราะยังไม่ได้นัดหมอเลย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ตอนเราทำ.. เราไปเลเซอร์ก่อนทำจมูกวันรุ่งขึ้น..
ปรากฏว่าโดนน้ำยาเพนท์หน้าให้หน้าตึงก่นทำจมูก แสบมาก แต่อดทน..
พอทำจมูกเสร็จ หน้าบวม แผลเลเซอร์ที่หน้าปริ เจ็บมันทั้งที่ทำจมูกและหน้าที่ไปเลเซอร์คะ..
...
ก็ขอแนะนำมาถ้าทำจริงๆ เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง..
แต่เลเซอร์ ทำครั้งเดียวมันไม่จบน่ะซิคะ ถ้าคลีนิกไหนบอกว่ายิงแล้วกระฝ้าไม่กลับมา เดินออกจากร้านได้เลยคะ..
เพราะกระและฝ้ามันได้แค่จาง เดี๋ยวมันก็กลับมาอีกตามวัยของเรานั่นเอง..
พอยิง้ลเซิร์แล่วแสงที่ยิงต้องไม่แรงมากให้จะดเป็นแค่สีชมพู ทิ้งระยะ 3 -4 สัปดาห์เพื่อดูการตอบสนองของหน้ากับแสงเลเซอร์..
ถ้าหน้าขาวขึ้น..คุณหมอจะปรับความเข้มของแสง ยิงอีกแล้วก็ทิ้งระยะดูผลอีก..
ถ้าการเล้ซอร์ที่ได้ผลอย่างน้อย 4 ครั้งขึ้นไป..
แนะนำที่ศูนย์เลเซอร์ รพ. ศิริราช..คุณหมอลงตรวจ 3 คนขึ้นไป ครึกครื้นดี..
ข้อดี..เป็นการรักษาโดยผู้เชี่ยวชาญจริงๆ ราคาย่อมเยาว์ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ คุณหมอจะไม่เลเซอร์ เพราะมีผลเสียระยะยาว..
ข้อเสีย..คิวยาวมาก........
..
ถ้ามีเวลาน้อย..ทำจมูกก่อนดีกว่าคะ เพราะทำแล้วมันจบไม่ต้องต่อเนื่องเหมือนเลเซอร์..
กระนี่เป็น angel kiss :-) ต่างประเทศไม่คิดเยอะคะ..บางคนเขาว่าเป็นเสน่ห์.. แต่เราเอเชีย..ฉันอยากหน้าสะอาดว๊อย..
จมูกมีต่อเนื่องแค่ตัดไหม หรือเช็คจมูกตอนครบ 1 เดือน ..
ขอให้สวยๆคะ :-)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-12 15:39:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณ aussa มากนะคะที่อุตส่าห์เข้ามาตอบ ใจก็อยากทำทั้งสองอย่างน่ะค่ะ เพราะทนกับสภาพหน้าตัวเองไม่ไหว ฝรั่งบอกโอเคธรรมชาติ แต่ตรูนี่แหละธรรมชาติลงโทษ หน้าก็กระ ดั้งก็แบน เซ็งมากมาย แต่มันมีเวลาแค่สั้นๆเนาะ กว่าจะได้กลับไทยอีกทีก็อีกนาน
ต้นฉบับโพสต์โดย latte79 เมื่อ 2013-4-12 15:39
ขอบคุณคุณ aussa มากนะคะที่อุตส่าห์เข้ามาตอบ ใจก็อยากทำ ...

นั่นซิคะ..ถ้าเวลาเยอะทำจมูกเสร็จซักเดือนพอหายนอยด์ก็ไปเลเซอร์..
แต่เวลาน้อยแบบนี้ไปเลเซอร์แล้วได้ไม่คุ้มเสียเพราะมันต้องทำต่อเนื่อง..
กระนีคอนซีลเลอร์ก็พอพรางชมพูไปได้แก้ขัดคะ..แต่ไลท์ดั้งให้โด่งนี่ต้องแต่งหน้าเทพจริงๆ..
..
เอาจมูกสวยๆ ไปเดินเชิดหน้าว่าฉันก็มีจมูกสมส่วนแบบเจ้าหญิงเคทแล้ว ไม่ได้งองุ้มแบบสาวยุโรป/เมกันนะจ๊ะ :-)
ขอให้สวยๆ คะ :-)
เคยว่าจะไปทำ E matrix เหมือนกันครับ แต่เพิ่งทำจมูกมา หมอทำหน้าแนะนำรอให้จมูกเข้าที่ก่อนดีกว่า ซัก หกเดือน จ๊ะ
ยังไงลองปรึกษาคุณหมอดีกว่านะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-13 14:30:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เซ็งเรื่องเวลานี่แหละ อยากสวยก็อยากสวย ทั้งหมอหน้า หมอจมูกก็ยังไม่ได้นัดจอง มีใครพอแนะนำได้มั้ยคะหมอจมูกที่โด่งธรรมชาติไม่เว่อร์ และปลอดภัยยาวๆ เพราะเราคงไม่มีตังค์บินไปมาบ่อยๆ ดูรีวิวทุกวันจนตาลายแล้ว เลือกไม่ถูก ส่วนหมอหน้าใจก็อยากไปศิริราชอย่างคุณ aussa แนะนำมาแต่ไม่สะดวกและเรื่องคิวท่รอนานนี่แหละ เลยเล็งๆอาารย์หมอวรพงศ์ที่ isky สาขาชิดลม เพราะท่านก็เป็นอาจารย์หมอที่ศิริราชเหมือนกัน มีใครเคยรักษากับท่านมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้